• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire - Khác và giống nhau hàng ngoài và Cty?

ducthang

em mới mua 1 em, lúc mua wireless internet chạy oki, nhưng về nhà có kết nối mà không vào mạng được ? Xin giúp mình với
kiểm tra lại xem đúng địa chỉ chưa nhé kết nối đi lại một hay 2 lần xem sao vì đa phần hay chạy địa chỉ của wireless internet

titit

Cám ơn bạn nha, mình vào chỉnh IP tĩnh thì nó kết nối được,...
mình chạy ra chỗ yennhimobile để kiểm tra thì kết nối nhận bình thường,vì trong 3 ngày được đổi máy mới nếu có sự cố.
Lần đầu dùng Android nên hơi bở ngở , cũng không biết ktra máy thế nào luôn hic hic...
Máy em mua ktra là android 2.2
nhưng xem qua trên mạng thì chỉ thấy Android™ 2.1 (Éclair) with HTC Sense™
không biết là máy đã up lại Rom chưa vậy anh...*#06# thì thấy trùng hết nguyên hộp..
Mong anh chỉ giúp em các cách ktra máy Desire .
thông số nhận cuộc gọi ( bên HD2 không thay đổi ngay cả khi up rom, không biết máy này thế nào)
...

infovnn

Bổ xung thêm chút: Do Samsung không sản xuất đủ màn hình AMOLED để cung cấp cho HTC nên hãng này phải đặt hàng Sony màn hình SLCD. nên Desire mới có 2 loại màn hình như vậy.
Còn chuyện Logo Google. máy mình reset thấy có logo T-Mobile ở màn hình khởi động. Máy update room qua internet lên bản 2.2 chẳng vấn đề gì. nói chung con này cảm ứng mượt, sài đã. chuyện có logo của Google hay không không quan trọng.

Langdang02

Cho mình hỏi là Desire xách tay khi up lên 2.2 có bị lock mạng ko thế hay vẫn nghe gọi bình thường?

ducthang

Cám ơn bạn nha, mình vào chỉnh IP tĩnh thì nó kết nối được,...
mình chạy ra chỗ yennhimobile để kiểm tra thì kết nối nhận bình thường,vì trong 3 ngày được đổi máy mới nếu có sự cố.
Lần đầu dùng Android nên hơi bở ngở , cũng không biết ktra máy thế nào luôn hic hic...
Máy em mua ktra là android 2.2
nhưng xem qua trên mạng thì chỉ thấy Android™ 2.1 (Éclair) with HTC Sense™
không biết là máy đã up lại Rom chưa vậy anh...*#06# thì thấy trùng hết nguyên hộp..
Mong anh chỉ giúp em các cách ktra máy Desire .
thông số nhận cuộc gọi ( bên HD2 không thay đổi ngay cả khi up rom, không biết máy này thế nào)
...
Không phải lo j đâu bạn vì khi suất xưởng Desire đc cài rom Android™ 2.1 (Éclair) with HTC Sense™ còn chuyện bạn thấy 2.2 là sau này do đc up nên thôi.

hoainama

Cho em hỏi là déire của em mua cũ lại, check IMEL nó bào là hàng của anh.
Nhưng tem void thì hơi kỳ "nền trắng chữ đen" và chỉ có 1 cái duy nhất bên phải camera.
CHo hỏi đó có phải tem void của hãng hay là tem do VN sản xuất.
Thanks bro