• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By OliNex)

jpnguyen

Suýt chết, UnlockCID báo cứ đứng ở 0%, đởi khoảng 10 phút vẫn 0%, đợi thêm một chút nữa thì báo lỗi (đứng timm trong 5 phút). 5 phút sau bình tĩnh lại làm theo những gì ma chương trình hướng dẫn.
1. Tháo cab USB.
2. Tháo PIN ra khoảng 3 second. rùi lắp lại.
3. Khởi động lại điện thoại.
--> Hên wá máy khởi động vào win bình thường.
--> Tưởng mất toi 15 chai rùi.
Coi bộ forum của mình ít người sử dụng Touch Diamond nhỉ? Mình thấy trên forum xda cũng có nhiều người gặp lỗi tương tự như mình, và hình như là chưa có cách giải quyết.
Có ai có cách giải quyết ko?

Last edited by a moderator:

hoatim

Coi bộ forum của mình ít người sử dụng Touch Diamond nhỉ? Mình thấy trên forum xda cũng có nhiều người gặp lỗi tương tự như mình, và hình như là chưa có cách giải quyết.

uhm, cũng thường thôi bạn, mình cũng từng bị vậy rồi, cũng tưởng như hết cách, nhưng làm theo kiểu ăn chắc mặc bền vậy> Trước tiên xạc pin cho đầy hén (muốn thì reset cái cho ram riết nó bớt làm việc cái, hihih), sau đó thì thằng pc cũng đừng nên chạy chương trình nào hết, ok cắm usb vô đợi thiết bị nhận nhau thì làm theo trình tự hén, thế là khoảng vài phút là có hardspl 1.40...Hi vọng bạn cũng giải quyết được giống mình.

ps. nhưng chỉ là unlock cid thui, còn thằng sim thì còn phải chờ vậy, tool của bạn nào đó đưa kèm chạy không được.

Tom_codon

Super V.I.P

Lỗi ở chỗ bạn sử dụng Hard-SPL signed đó.Up Unsigned Hard-SPL chắc chắn sẽ ngon ngay mà thôi :)

jpnguyen

Lỗi ở chỗ bạn sử dụng Hard-SPL signed đó.Up Unsigned Hard-SPL chắc chắn sẽ ngon ngay mà thôi :)

Ủa, mình không hiểu!!! Mình up cái của thread này mà, không phải nó là Unsigned Hard-SPL sao? Nếu không phải thì down cái Unsigned Hard-SPL ở đâu. Thanks.

ThanhAn

Các bạn giúp mình cho con Dianond trở lại SPL nguyên tem để gửi đi bảo hành với.
Nếu có thể thì làm bài tút chi tiết nhé. Thanks
Hỏi cả tháng mà ko có Man nào giúp cả, chán thật!!!>:):(

Last edited by a moderator:

alex6112001

Em đang dùng con P3702, em đã dùng hardspl như hướng dẫn rồi nhưng khi uprom nó toàn báo là:"this update utility cannot be úed for your Pda phone".BÁc nào có thể giúp em giải quyết tình trạng này không?thanks

DucLong

Super V.I.P
Các bạn giúp mình cho con Dianond trở lại SPL nguyên tem để gửi đi bảo hành với.
Nếu có thể thì làm bài tút chi tiết nhé. Thanks
bình thường khi mình upgrade ROm thì người ta vẫn bảo hành cho mình chứ. Họ bảo hành phần cứng thôi. Mấy chỗ dựa vào lí do không bảo hành do người dùng upROM hay cài đặt phần mềm là vô lý. Chỉ khi nào upROM mà chết rồi đến bảo hành thì tại mình còn up xong máy chạy bình thường mà cửa hàng không bảo hành thì lần sau nhớ đưa tên cửa hàng đó lên cho mọi người biết mà tránh với.

L

laclongquanhn

Guest
hic hic... em đã làm theo đúng hướng dẫn nhưng vẫn ko dùng đc.. :((

anhlinh2802

Anh ơi em làm không được,em Hard Reset cũng không được nốt.
Nó nói không nhận được USB

DucLong

Super V.I.P
bạn vào start/setting/system/clear storage đánh 1234 rồi hardreset lại máy. còn muốn kết nối máy tính thì phải cài activesyn cho PC xài Xp và mobile device center cho PC cài vista. khi đã làm xong những bước trên thì kết nối PPC với PC rồi đợi một lúc cho nó install drive là xong.

ktfar

mình mua HTC diamond,nhung trong: programs/sy stems info lại hiên lên windows mobile 5.0,vậy có phải là hàng giả ko vậy các a?tư vấn cho mình nhé

PhamQuang

Manager
mình mua HTC diamond,nhung trong: programs/sy stems info lại hiên lên windows mobile 5.0,vậy có phải là hàng giả ko vậy các a?tư vấn cho mình nhé

HTC Diamond nhà máy sản xuất ra đã chạy WM6.1 rồi kia mà bạn?! Sao lại WM5.0? Bạn kiểm tra lại, có thể là ROM Cook, người ta cho hình ảnh WM5.0 vào thì sao, nhưng HDH vẫn là 6.1 thì sao?

Lưu ý đăng bài bằng TV có dấu, lần sau sẽ bị del. và không có câu trả lời đâu. :-?

nui

Đây là phiên bản nâng cấp: 1.93 Olinex, bác nào chạy tool cũ không được thì tthử phiên bản này. theo như tác giả thì đây là phiên bản xài ổn định.
link download:
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=101134&d=1216793074

Sao tui vào link này nó chỉ hiện ra có mỗi cái file nbh thôi vậy, phải cóp cái file đấy đè lên file cũ của bác Phạm Quang àh ????
Chính xác thì sau khi cài đè file nên và chạy thì nó chuyển ROM mình từ 1.93 xuống 1.00 ???

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
bạn phải tải theo link của bác Quang trên đầu trang, đó là bản 1.4 nếu không dùng được thì tải bản 1.93 về coppy và thả vào trong tool của 1.4 rồi up theo hướng dẫn thôi. lưu ý là tool này khác với tool để up rom.

trungkt

các bác ơi htc diamond chỉ cần lắp sim vào là có mạng thôi chứ j ạ , e nhờ người mua máy bên kia mạng o2 , nhưng lắp sim 02 vào không thấy sóng( xuất hiện dấu chấm than , có phải cài đặt j không ạ ?hay là máy đấy có vấn đề j về sóng
các bác dùng htc rồi giải đáp giúp e với

DucLong

Super V.I.P
các bác ơi htc diamond chỉ cần lắp sim vào là có mạng thôi chứ j ạ , e nhờ người mua máy bên kia mạng o2 , nhưng lắp sim 02 vào không thấy sóng( xuất hiện dấu chấm than , có phải cài đặt j không ạ ?hay là máy đấy có vấn đề j về sóng
các bác dùng htc rồi giải đáp giúp e với
sao bạn này hỏi một nội dung mà ở nhiều nơi như thế, đã có trả lời rồi sao còn hỏi thêm mấy chỗ nữa.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32115&page=2
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29468
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39010

Chỉnh sửa cuối:
S

simkiller

Guest
xin lỗi, nhưng kô hiểu sao mình làm đúng như Bác Pham Quang hướng dẫn , vẫn không thành công unlock CID?
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
( Vấn đề của mình là: con dế của mình vẫn up SPL, nhưng không phải là khoảng 10 phút mà chỉ mất khoảng 2 phút tính từ lúc mình bấm chấp nhận up SPL trên màn hình của chú dế của mình) Mình xài HTC Diamond version 1.37... mạng Vodafone của Hà Lan. Không biết có ai bị trường hợp như mình không? Xin các ACE chỉ giáo với. Mình muốn unlock CID trước rồi sau đó mới unlock sim để mang về Việt Nam xài, nhưng mình làm hoài vẫn không được huhuhu... Còn một vấn đề nữa: Cho dù mình làm bất cứ cách nào : (Reset + volume do­­­­­­­wn ­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­) hoặc (pow­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­er + volume do­wn) cũng vẫn không vô được bootloader ? Mình chỉ vô được chỗ setting -> device information thì vẫn thấy version 1.37.... chứ không lên được V1.40 hic.hic.hic........

DucLong

Super V.I.P
xin lỗi, nhưng kô hiểu sao mình làm đúng như Bác Pham Quang hướng dẫn , vẫn không thành công unlock CID?
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
( Vấn đề của mình là: con dế của mình vẫn up SPL, nhưng không phải là khoảng 10 phút mà chỉ mất khoảng 2 phút tính từ lúc mình bấm chấp nhận up SPL trên màn hình của chú dế của mình) Mình xài HTC Diamond version 1.37... mạng Vodafone của Hà Lan. Không biết có ai bị trường hợp như mình không? Xin các ACE chỉ giáo với. Mình muốn unlock CID trước rồi sau đó mới unlock sim để mang về Việt Nam xài, nhưng mình làm hoài vẫn không được huhuhu... Còn một vấn đề nữa: Cho dù mình làm bất cứ cách nào : (Reset + volume do­­­­­­­wn ­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­) hoặc (pow­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­­er + volume do­wn) cũng vẫn không vô được bootloader ? Mình chỉ vô được chỗ setting -> device information thì vẫn thấy version 1.37.... chứ không lên được V1.40 hic.hic.hic........
cách vô bootloader xem ở đây nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34776
còn unlockcid thì bạn nhớ làm lại nhưng theo mình thì kết nối trên máy của bạn có vấn đề. nếu PC của bạn dùng winXP thì tải activesync4.5 về, nếu dùng vista thì tải windows mobi device center về bản 32 hay 64 bit xem tham khảo ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33109

trungkt

các bác ơi cho e hỏi là hard spl thì dùng cái của
HardSPLs 1.24 & 1.34 By jockyw2001
mới cả 1.40 hay 1.93 OliNex thì cái nào tốt hơn a ?
thấy có người bảo bản 1.24 dùng xog thì màn hình xấu hơn luk đầu a ?