• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERALD - ROM WM6.0

hoangtri

Em thấy nhiều chi tiết về Uprom quá, em vừa down xuống bản Rom từ trang của HTC-eclub, không biết là chạy luôn có vấn đề gì không? Hồi hộp quá, Bác nào biết mong chỉ đường giúp.

Thanks

Taki7610

Unlock_GSM
Máy HTC của em cũng bị đứng ngay màn hình khởi động do em up rom đại mà không biết máy mình thuộc dòng gì. Anh PhạmQuang có Rom gốc nào của máy em cho em xin link với.

Em attack hình máy em ở dưới.

*Màn hình khởi động hiện lên hiệu gì vậy bạn? Nếu Up bị đứng ngay Logo là phải có bản Rom gốc Up lại mới được đó.Nói hiệu đi ,mình kiếm giúp cho.

nugift

Active Member
Máy HTC của em cũng bị đứng ngay màn hình khởi động do em up rom đại mà không biết máy mình thuộc dòng gì. Anh PhạmQuang có Rom gốc nào của máy em cho em xin link với.

Em attack hình máy em ở dưới.

Máy của bạn là T-Mobile Wing. Ship rom của nó đây:

http://uploaded.to/?id=l8jc08

Không có gì phải lo lắng cả! Bạn đưa về bootloader: nhấn và giữ nút camera đồng thời chọt lỗ Reset (bên trái PPC). Buông bút ra nhưng vẫn giữ nút Camera vài giây đến khi màn hình hiện lên vài sọc xanh đỏ...

Sau đó chỉ việc up lai rom zin kia thôi! Nếu PPC chết thì bạn chỉ cần up lại bản rom zin của T-Mobile là OK lại ngay.:D

lenguyensa

HƯỚNG DẪN CÁCH UP ROM WM6 CHO DÒNG HERALD

Download bản rom từ đây:

http://rapidshare.com/files/33727988/HERALD.WM6.WWE.ASerg.3us.rar

Herald của bạn không cần phải Unlock CID! :)

Thực hiện chính xác các bước sau:

Extract tệp file vừa download, có 29 file trong tệp này. Chú ý để không nhầm lẫn! :)

CÀI ĐẶT OS:

1- Full backup cho Herald trên SD card.
2- PPC phải được kết nối với PC ở chế độ ‘Guest’ trong khi up rom( không sync PPC với PC, vào File=> Delete Mobile Device=> sync lại với PC, không chọn ‘Next’ mà chọn “Cancel’)
3- PPC phải được cài chế độ hoạt động (màn hình không tự tắt sau một thời gian nào đó, mà phải sáng liên tục)
4- Copy và chạy file ASerg_ Policies.Cab trong PPC.
5- Chạy file !Upgrade_rom.bat (sẽ xuất hiện màn hình DOS), thực hiện những gì yêu cầu. Trong quá trình up, sẽ có báo lỗi ‘error’ trên màn hình của PPC, chọt OK và chờ đợi.
6- Sau khoảng 10 phút quá trình up sẽ hoàn thành.
7- Hard reset lại PPC. (Ấn và giữ cùng lúc 2 phím ‘-‘ phải và trái, sau đó chọt lỗ reset, buông bút trước khi bỏ 2 phím ‘-‘).

CÀI ĐẶT ExtRom:

1- Full backup cho Herald trên SD card.
2- PPC phải được kết nối với PC ở chế độ ‘Guest’ trong khi up rom( không sync PPC với PC, vào File=> Delete Mobile Device=> sync lại với PC, không chọn ‘Next’ mà chọn “Cancel’)
3- PPC phải được cài chế độ hoạt động (màn hình không tự tắt sau một thời gian nào đó, mà phải sáng liên tục)
4- Copy và chạy file ASerg_ Policies.Cab trong PPC.
5- Chạy file !pdocread-L.bat (sẽ xuất hiện màn hình DOS), thực hiện những gì yêu cầu. Màn hình DOS tự biến mất.
6- Chạy file !Upgrade_ExtRom.bat (sẽ xuất hiện màn hình DOS), thực hiện những gì yêu cầu. Màn hình DOS tự biến mất.
7- Hard reset lại PPC. (Ấn và giữ cùng lúc 2 phím ‘-‘ phải và trái, sau đó chọt lỗ reset, buông bút trước khi bỏ 2 phím ‘-‘).

EXTRACT ExtRom:

1- PPC phải được kết nối với PC ở chế độ ‘Guest’ trong khi up rom( không sync PPC với PC, vào File=> Delete Mobile Device=> sync lại với PC, không chọn ‘Next’ mà chọn “Cancel’)
2- PPC phải được cài chế độ hoạt động (màn hình không tự tắt sau một thời gian nào đó, mà phải sáng liên tục)
3- Copy và chạy file ASerg_ Policies.Cab trong PPC.
4- Chạy file !pdocread-L.bat (sẽ xuất hiện màn hình DOS), thực hiện những gì yêu cầu. Màn hình DOS tự biến mất.
5- Chạy tiếp file !extrom-dump.bat (sẽ xuất hiện màn hình DOS), thực hiện những gì yêu cầu. Màn hình DOS tự biến mất.
6- Soft reset.

Bây giờ bạn có thể cài đặt các ứng dụng mà mình yêu thích!:)

Bản rom này chạy khá nhanh so với WM5. Tuy nhiên còn một lỗi lớn là tác giả chưa hoàn chỉnh phần keyboard tiếng Nga và một số ứng dụng mặc định hoạt động trên tiếng Nga.:|

Lỗi keyboard có thể khắc phục bằng cách cài đặt bằng một keyboard khác, nhưng phải được mặc định để tiện sử dụng (dùng file sipchange.cab kèm theo đây).
:D

bác gửi lại cho mình đường link tải rom wm6 herald nhe, link cũ của bác bị lỗi rồi.thanks nhiều.

cttht

có pác nào tìm hộ em rom của máy simvalley xp25 của đức được hok.em hok biết tiếng đức nên dùng khó lém.em muốn tìm rom tiéng anh nhung ko biết tìm đâu...và cách cài thê nào ak.có cách nào cài qua thẻ nhớ ko ạ,thanhks

anh_toi114

bác quang cho em xin room gốc của con T-mobile-wing herald 110, ipl 4.10.0002, spl 4.10.0000 với. em up room bị mất điện nên bây giờ nó treo ở màn hình ngoài ko vào được màn hình windown, vẫn botloader được. thank bác nhiều

vitinhtubhhb

Bạn ơi m đang dùng 1 em T-mobile Wing Win 6 professional, ghét mỗi cái dòng chữ dưới cùng ở màn hình chính. Jờ muốn bỏ nó đi thì làm thế nào?

NhatToai

Super V.I.P
Bạn ơi m đang dùng 1 em T-mobile Wing Win 6 professional, ghét mỗi cái dòng chữ dưới cùng ở màn hình chính. Jờ muốn bỏ nó đi thì làm thế nào?
Cái dòng chữ như thế nào mà lại ghét vậy bạn,cụ thể hơn nếu có hình ảnh chứ nói chung thế này khó mà hình dung ra :)

vitinhtubhhb

Bác ơi cho e hỏi, e đang dùng T-mobile Wing, Win 6 professional, cấu hình như sau:
- Rom ver: 4.26.531.1 WWE
- Radio ver: 03.21.90
- CPU: OMAP850
- Ram 64, Flash 128
Bây jờ e muốn Up Rom 6.1 cho con này thì có đơn giản ko, có fải Unlock gì đó ko? Bro hướng dẫn e cụ thể với đc ko? Thanks trc!

NhatToai

Super V.I.P
Thông số radio version trên máy bạn là bản mới,vì vậy chắc rằng máy bạn đã HardSPL và có thể up ROM được.
Tuy nhiên cẩn thận vẫn hơn,bạn hãy cho máy về Bootloader để kiểm tra lại SPL như thế nào,tham khảo kỹ lưỡng thêm tại đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24147
Tuy cũng dòng Herald nhưng T-Wing vẫn có vài khác biệt so với HTC-P4350 như cơ cấu bàn phím.Trong khi đó ROM 6.1 cho dòng này chủ yếu được build trên nền tảng của HTC-P4350 nên nếu dùng trên máy của bạn sẽ có cảm giác hơi khó chịu,vì vậy nên tìm ROM được build riêng cho T-Wing xài sẽ ổn hơn.

vitinhtubhhb

Bác ơi cho e hỏi 1 tí, e dùng Tmobile Wing 6 Professtional, các soft e khác e cài thì bình thường, có phần tùy chọn vị trí cài trên máy hay trên thẻ. Tuy nhiên các phiên bản của SPB Mobile Shell thì nó cứ cài mặc định vào bộ nhớ máy, làm hao tài nguyên. Bác có cách nào để cài soft đó lên thẻ ko ạ? Lúc cài các phiên bản soft này nó vẫn có mục hỏi cài vài thẻ hay máy, e đã chọn cài vào thẻ. Nhưng khi cài xong nó vẫn bị vào bộ nhớ máy...

phong2406

Bác ơi cho e hỏi 1 tí, e dùng Tmobile Wing 6 Professtional, các soft e khác e cài thì bình thường, có phần tùy chọn vị trí cài trên máy hay trên thẻ. Tuy nhiên các phiên bản của SPB Mobile Shell thì nó cứ cài mặc định vào bộ nhớ máy, làm hao tài nguyên. Bác có cách nào để cài soft đó lên thẻ ko ạ? Lúc cài các phiên bản soft này nó vẫn có mục hỏi cài vài thẻ hay máy, e đã chọn cài vào thẻ. Nhưng khi cài xong nó vẫn bị vào bộ nhớ máy...
SPB mobile Shell cũng như S2U2 mặc định của nó không thể nào thay đổi được đâu bác ơi ,
mình cũng đang xài wing đây , cài SPB mobile shell 3.5 và 1 số phần mềm khác vẫn chạy ok . Ram còn dư 20MB còn storage dư trên 20MB nếu bạn sợ hao tài nguyên thì cài spb mobile shell 2.xx sẽ nhẹ hơn rất nhiều và tất nhiên là cũng ko đẹp hơn v3.xx rùi:D . thử xem nhá
Thân =D>

vitinhtubhhb

Hi, thanks a lots. Bạn dùng Wing lâu chưa? Có ổn ko? Mình mới mua nên ko biết nhiều lắm. Có gì giúp với nha. Đang định Up room 6.1 mà ko b có lỗi gì ko?

phong2406

Hi, thanks a lots. Bạn dùng Wing lâu chưa? Có ổn ko? Mình mới mua nên ko biết nhiều lắm. Có gì giúp với nha. Đang định Up room 6.1 mà ko b có lỗi gì ko?

mình vẫn đang dùng ổn , đang có thú uprom nè , nếu bạn muốn uprom thì phải HardSPL trước theo hướng dẫn sau của MAN PhamQuang http://pdaviet.net/showthread.php?t=24147 , nếu làm ok thì tìm rom mà up thôi ko phải sợ . ROM của các MOD trên PDAV nhiều lắm đó tha hồ mà up . Goodluck !

Có gì chỉ nhau cùng phát triển nha bạn =D>=D>

vitinhtubhhb

Máy Wing của mình chưa cài gì trong máy, mới chỉ có Win thôi mà Storage chỉ còn free 10.30MB, Program chỉ còn free 14.67 MB, như thế là sao nhỉ? Như thế có cài thêm dc SPB Shell 3.5.2 ko? Máy bạn có như thế ko?

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Máy Wing của mình chưa cài gì trong máy, mới chỉ có Win thôi mà Storage chỉ còn free 10.30MB, Program chỉ còn free 14.67 MB, như thế là sao nhỉ? Như thế có cài thêm dc SPB Shell 3.5.2 ko? Máy bạn có như thế ko?

HardReset lại coi,còn trống có nhiêu đó sao xài....
Các vấn dề này qua bên thảo luận sử dụng sẽ hợp chủ đề hơn nhé các bạn.