• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

nugift

Active Member
Đây là file CAB cho Trinity, dùng để chỉnh sửa các cài đặt mặc định của PPC như các chương trình 'TWEAKS' khác. Chức năng khá nhiều! =D> Mặc dù là của Trinity nhưng dùng rất ổn định trên Hermes vì mình đang sử dụng.

Các bạn thử xem thế nào nhé! ;)

hailua_fr

Xin lỗi Man PhamQuang, nhìn mấy cái Keyboard ảo của Man trong mấy cái ROM WM 6.0 thèm quá, tui rất muốn ăn trộm cho PPC của tui, nhưng "trình" còn thấp quá, xin Man PhamQuang có thể chia sẻ được không?
Tui cũng rất muốn dùng ROM WM 6.0 của Man PhamQuang cho máy MDA_Vario_II, nhưng bị lỗi bàn phím, thế nên mới nảy ra ý nghĩ ngây ngô ở trên, mong anh và mọi người thông cảm!

Đây là bàn phím ảo giống như của Man PHam Quang,như do Mun tạo ra
link
đã test và chạy tốt.

Utxd

Mấy hôm nay nghiên cứu Rom của con này nhưng USB HDD và Batti đưa vào Rom thì không chạy, cài sau thì lại chạy tốt, potay thật :|, 1 số lỗi của ban Rom do Man PhamQuang built (3.24.0.1) đã fix, các bạn phát hiện lỗi nào nữa thì báo lên nhé, hoàn chỉnh chút nữa sẽ đưa cho mọi người dùng thử.

PhamQuang

Manager
Mấy hôm nay nghiên cứu Rom của con này nhưng USB HDD và Batti đưa vào Rom thì không chạy, cài sau thì lại chạy tốt, potay thật :|, 1 số lỗi của ban Rom do Man PhamQuang built (3.24.0.1) đã fix, các bạn phát hiện lỗi nào nữa thì báo lên nhé, hoàn chỉnh chút nữa sẽ đưa cho mọi người dùng thử.

Út nên thay USB HDD bằng WM5torage, chức năng không khác nhau đâu.

Còn Battery, mình khuyên không nên đưa vào ROM, dễ bị treo và trục trặc chính vì nó đấy. Nên cài sau khi đã Up ROM, tránh đưa vào ROM.

Utxd

Dựa trên bản 3.24.0.1 của man PhamQuang, mình built lại bàn 3.24.0.2, bản này fix 1 vài lỗi:
- CommButton-Toggle-Vibrate-Fix
- Thay thế bằng PPCBckpContacts PPCPimBackup v1.5 (hỗ trợ Unicode tốt hơn)
- Bỏ USB HDD
- Thay phiên bản Sim manager 6.10 (mới nhất)
- Chỉnh 1 số Reg như:
+ Ngày mặc định như người Việt thường dùng (D-M-Y), giờ theo kiểu 24 giờ
+ Mặc định Enable Clear Type
+ Bỏ CustomFaeedBack ở CP (thật ra chỉ ẩn biểu tượng nó thôi)
+ Khi HR hay up lại rom, múi giờ mặc định là GMT+7
+ Điều chỉnh chỉ hiện thị đồng hồ trên màn hình (alway on top)
+ ...
- Luôn tiện thay nhạc chuông mặc định của phone và SMS theo ý riêng của mình :p

Các bạn thử và cho ý kiến.

Download

Pass giải nén: PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

nugift

Active Member
Rom PV3.24.0.2 với sexy splash-screen! :)

Cảm ơn utxt với bản rom PV3.24.0.2 này, rom chạy khá chuẩn! =D> Mình nghĩ nếu mặc định thêm PHM Registry sẽ tốt hơn (ai dùng PPc cũng cần Registry, mà file này rất nhẹ!) và cả 'SoftKey' nữa.

Mình vừa bổ sung 2 hình ảnh khá đẹp và sexy vào bản rom này (chỉ biết thế thôi, chưa biết cook rom), để mỗi khi anh em reset lại máy đỡ nhàm chán hơn (nhưng đừng reset nhiều vì hình này nhé!):)) Hình "Girl' cho PrimarySplash và hình 'Sun' cho SecondarySplash.

Hy vọng làm mọi người hài lòng! :)

Link tải: http://rapidshare.com/files/29565507/nugift_PV_3.24.0.2.rar.html . Đây là bản rom FULL với OS của 3.24.0.2, các bạn chỉ cần up như bình thường là được!

Chỉnh sửa cuối:

thanh trung

hix xin hỏi các anh có bản RƠM WM6 JP ko ạ... nếu có thì cho em xin với
Tại dùng bản Eng làm mất keyb JP xịn :D

dangtuan

Cài đặt vô tư nhé!
Ồ, về cái màu của defaul keyboard Skin à? Tui thấy là: Trên cùng 1 PPC, chạy ROM khác nhau thì khả năng cài được cũng khác nhau (Hình như nó phụ thuộc vào cái ROM sau khi UP vào PPC). Tui chưa test với nhìu PPC khác nhau.
Không biết các cao thủ có ý kiến gì khác không? Nên khắc phục thể nào để có thể cài vào được nhiều máy khác nhau với những ROM khác nhau?

ducdl2

Cảm ơn utxt với bản rom PV3.24.0.2 này, rom chạy khá chuẩn! =D> Mình nghĩ nếu mặc định thêm PHM Registry sẽ tốt hơn (ai dùng PPc cũng cần Registry, mà file này rất nhẹ!) và cả 'SoftKey' nữa.

Mình vừa bổ sung 2 hình ảnh khá đẹp và sexy vào bản rom này (chỉ biết thế thôi, chưa biết cook rom), để mỗi khi anh em reset lại máy đỡ nhàm chán hơn (nhưng đừng reset nhiều vì hình này nhé!):)) Hình "Girl' cho PrimarySplash và hình 'Sun' cho SecondarySplash.

Hy vọng làm mọi người hài lòng! :)

Link tải: http://rapidshare.com/files/29565507/nugift_PV_3.24.0.2.rar.html
Cái này tải về cài như thế nào vậy bạn Nugift!

nugift

Active Member
Cái này tải về cài như thế nào vậy bạn Nugift!

Xin lỗi vì mình nói chưa rõ!:D Link trên là bản rom FULL có splash mới, còn OS thì là 3.24.0.2 của utxd mà! Bạn tải về và up bình thường như các bản khác thôi!

nugift

Active Member
hix, cài trên artemis không chạy rồi anh nugift:( , chưa thử trên prophet:-?

Bạn phải xem lại bản ROm bạn cài trên Artemis! Nếu như keyboard trong bản rom đó đã được modify (không phải là bản mặc định của Window) thì sẽ không có tác dụng. Còn lại mình nghĩ là phải được hết chứ! :-? :-? :-?

khanha

Bạn phải xem lại bản ROm bạn cài trên Artemis! Nếu như keyboard trong bản rom đó đã được modify (không phải là bản mặc định của Window) thì sẽ không có tác dụng. Còn lại mình nghĩ là phải được hết chứ! :-? :-? :-?
con artemis còn nguyên xi chưa up ROM (chưa unlock CID luôn) mà anh nugift

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

con artemis còn nguyên xi chưa up ROM (chưa unlock CID luôn) mà anh nugift
Con MDA Vario II đã up lung tung cả các loại ROM, nhưng có ROm thì cài được có ROM thì không (ROM hiện nay là RUU_ WWE_1[1].35.255.2_1.35.255.102_1.08.00.10_SHIP cũng không cài được)

tqchcm

Password mặc định của Pocket Secure là gì vậy? Mình vừa up xong, vô tình click vào icon của Pocket Secure là nó lock lại luôn, mà mình chưa cài pass cho nó mà. Bây giờ dùng pass nào để unlock đây? :((

Utxd

Password mặc định của Pocket Secure là gì vậy? Mình vừa up xong, vô tình click vào icon của Pocket Secure là nó lock lại luôn, mà mình chưa cài pass cho nó mà. Bây giờ dùng pass nào để unlock đây? :((

Pass mặc định là 1234

Status
Không mở trả lời sau này.