• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

vidspider

lệch cảm ứng là do phần cứng hoặc do miêng dán màn hình "đểu" thôi chứ ko do rom đâu.

tubua

Chào Các Bác! Em đang dùng bản Rom mới của sharp"s 3.54c ,có 1 một chút nhận xét sau: Bản này dùng tương đối ổn định và chạy mượt ! Bt và Wifi cũng rất ok! Ram thì xuống hơi nhanh một chút. Nói chung bản Rom này chạy rất ok! Dùng hay hơn bản SuperRom nhiều! hehe...! Đây chỉ là nhận xét riêng của Em thôi nha! Cám ơn sự tích cực của Các Bác Cooker. Mong Các Bác luôn luôn phát huy để cho Anh Em đc nhờ ! Chúc vui nha !

ruoicom

Woa... lâu lâu ko vào, lại thêm ROM mới rồi à??? Phải check mới đc, chúc anh em vui vẻ nhé.

nguyengiaquy

Bản rom Zin của T Mobile UK Dây là bản Text 3.60 radio 1.50 đi kèm đã text thử chạy nhanh,ổn định mời các bạn dùng thử
http://rapidshare.com/files/50267103...00.00_108_Test

Link Tèo rồi bạn ơi, cho mình cái Link để Load về với, Mình đang dùng Vario2 nên muốn cài Rom Zin của nó, hiện đang chạy WM6 của Tytn, nhưng nguyên bản thì vẫn muốn thử xem thế nào

Anbis

Em tìm mãi chưa biết bản ROM nào ổn nhất cho 8525, các bác có thể tư vấn giúp em được ko ?
Link thì die cũng nhiều nên chưa biết phải chọn cái nào nữa :)

tubua

Em tìm mãi chưa biết bản ROM nào ổn nhất cho 8525, các bác có thể tư vấn giúp em được ko ?
Link thì die cũng nhiều nên chưa biết phải chọn cái nào nữa :)
Bác đã dùng thử bản Rom sharp"s 3.54c chưa vẩy? theo cá nhân của Tôi mà nói thì Bản đó cũng đc đấy ! Bác thử down về up thử đi. Bản này dùng cũng ổn định,các ứng dụng trong Rom chạy cũng tương đối nhanh và dùng cũng rất tiện lợi ! Link down ở ngay trang 24 đó ! Chúc vui vẻ nha!

Anbis

Bác tubua cho em xin cái link khác được ko ?
Hic, em ko down trên rapid được, ko hiểu sao mà bị limit mất rùi T_T

Anbis

Link 4shared kia down đến 83% là die T__T em dùng FPT down, đã thử cả ở nhà và cả ở cty T_T

tubua

Bác Anbis ! hãy down bản Rom zin cua T-mobile dùng thử đi! hôm nay Em vừa up bản Rom này xong. Bản này chạy nhanh và ổn định lắm! nhanh hơn hẳn so với bản Scharps mà Em đã giới thiệu trc đó! công nhận đây là bản Zin có khác,dùng hay hơn và sướng hơn các bản Cook nhiều! Các Bác hãy up thử nhanh nhanh! hehe.... link ở bài cuối cùng của trang 24 nhé! chúc Moi Người vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Hic hic, cảm ơn bác tubua, khổ cái, phải qua tháng em mới down được rapid tiếp T___T
Đành ngồi chờ vậy, bác có điều kiện thì test ROM xem cái nào ổn ổn giúp anh em bác nhé :)

mryeknom

Nhưng bản T-mobile quay film không thể lưu vào thẻ nhớ được, còn lại thì rất nhanh và ổn

Wantoknow

Nhưng bản T-mobile quay film không thể lưu vào thẻ nhớ được, còn lại thì rất nhanh và ổn
Bạn dùng File Explorer mở ra xem có phải bạn thấy folder ExtROm không? Nếu đúng vậy thì bạn sửa registry như sau: [HKLM/System/StorageManager/AutoLoad/Ext_FlashDrv]
Sửa Bootphase = 1 (demical)
Sửa MountHidden = 1 (demical)
thế là bạn có thể lưu ảnh, phim vào thẻ nhớ!