• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

bkav3003

em đang xài cingular8525 dòng hermes,,em mới vừa nghe nói HTC đã phát hành WM6 cho các máy thuộc dòng trinity,,hermes....upgrade lên WM6 vậy có bạn nào thử up rom của chính hãng chưa xin cho biết ý kiến,,ko biết máy của em có xài được bản rom này của HTC ko vì nghe nói nó chỉ phát hành cho HTC châu á dưới thương hiệu DOPOD thôi,,có bạn nào biết vấn đề này thì xin chỉ giáo cho mình với

các bạn ơi mình lên website của cingular down về rom ruu_hermes bản này xài tốt ko các bạn mình dang xài cingular 8525

các bạn cho mình hỏi các soft dành cho WM5 có tương thích với WM6 ko dặc biệt là chương trinh từ điển lạc việt cho WM5 có dung cho WM6 được ko các bạn,,thanks

Last edited by a moderator:

tubua

các bạn cho mình hỏi các soft dành cho WM5 có tương thích với WM6 ko dặc biệt là chương trinh từ điển lạc việt cho WM5 có dung cho WM6 được ko các bạn,,thanks
Bác yên tâm Chương trình Lạc Việt vẫn dùng tốt cho wm6 (hehe...vì Tôi cũng đang dùng Lạc Việt mà) . BÁc đừng do dự nữa, lên wm6 dùng thử đi,sướng lắm. Hiện nay có rất nhiều Rom Gốc wm6 cho Hermes tha hồ chọn ( sang đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12207 tìm nhé)
Chúc vui !

bkav3003

Bác yên tâm Chương trình Lạc Việt vẫn dùng tốt cho wm6 (hehe...vì Tôi cũng đang dùng Lạc Việt mà) . BÁc đừng do dự nữa, lên wm6 dùng thử đi,sướng lắm. Hiện nay có rất nhiều Rom Gốc wm6 cho Hermes tha hồ chọn ( sang đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12207 tìm nhé)
Chúc vui !
mình cũng muốn up lên WM6 nhưng mình chưa bao giờ up rom nên ko biết cách up,nghe nói rất phức tạp và dễ hư máy,nên em đang đợi bảng rom do chính hãng cingular phát hành cho cingular8525(em dang xài 8525) nghe nói tháng 11 này phát hành phải ko bác,bác co biết thông tin gì về bảng rom này ko cho em biết với,thanks bác nhiều

tubua

mình cũng muốn up lên WM6 nhưng mình chưa bao giờ up rom nên ko biết cách up,nghe nói rất phức tạp và dễ hư máy,nên em đang đợi bảng rom do chính hãng cingular phát hành cho cingular8525(em dang xài 8525) nghe nói tháng 11 này phát hành phải ko bác,bác co biết thông tin gì về bảng rom này ko cho em biết với,thanks bác nhiều
hehe Bác lên Wm6 đi ,kô khó lắm như Mọi Người dọa đâu. Dùng máy PPC là phải biết Up Rom thì mới khoái (con dopod của Tôi gần như ngày nào cũng đổi 1 bản Rom mới, hehe...có sao đâu,chạy vẫn ầm ầm)! Một khi Bác đã Up Rom đúng quá trình thì kô còn gì phải lo cả.
Muốn Up đc Rom Bác phải Unlock đc máy(vào đây tham khảo thêm : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12207
) Hãy dùng tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a này, để đưa SPL về 1.04 nhé !( đưa máy về chế độ botloader rồi kết nối với PC và PPC ,sau đó Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat nha)

http://www.mediafire.com/download.php?dngntujdrjn

sau khi chạy xong Bác máy sẽ đc unlock. Giờ Bác có thể chọn Rom wm6 bất kỳ để Up rồi. Muốn Up Rom chỉ cần đưa máy về bootloader rồi chạy là ok. À Bác hãy dùng thử ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES của Man Pham Quang nhé ! Rom này ngon phết đó. hehe...Chúc Bác vui vẻ !
Chú ý : Hehe...đọc kỹ hướng dẫn trc khi sử dụng!

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

Bản WM06 Cingular 3.57 là bản cook lại chú chưa là bản chính.
đây là nguyên văn từ
http://www.america.htc.com/products/8525/default.html
Look for another upgrade for the AT&T 8525. In Fall 2007, HTC will offer a Windows Mobile 6 upgrade, free to all existing customers.
Đây là bản WM06 của AT&T (Cingular) American đó bạn,Khi bạn up những bản này khác các bản cook đó bạn để ý sẽ thấy!
Đã có bản Cingular 3.61 luôn rồi.Chúc vui!

hieunt

Các bác ơi. Hôm qua mình thử đổi PP sang 12MB rồi, nhưng ko biết làm cách nào để check xem hiện bây giờ PP có đúng là 12MB ko. Ai biết chỉ cho mình với. Thanks.

PhamNhatThanh

Bạn tool PagePool_Changer mà bạn đả chuyển đổi ,Bạn củng có thể dùng PagePool_Changer để kiểm tra .Bạn mở PagePool_Changer tìm lại File đa chuyển đổi là sẻ thấy sự khác biệt liền

hieunt

Các bác ơi, hôm vừa rồi em cài lại ROM của bác PhamQuang thì phát hiện ra là cái chương trình ROM update giờ không tự động detect được Bootloader của em. Ngày trước nó tự detect là 1.04/1.09 là được, bây giờ thì nó không tự detect được. Em ra phần bootloader để kiểm tra thì thấy nó là 1.04 thôi chứ không giống ngày trước là 1.04/1.09 mặc dù em chẳng làm gì đến phần bootloader này cả. hic hic. Em đành phải dùng cái Force using SSPL để upload và cuối cùng thì vẫn upload được. Tuy nhiên, em vẫn thấy lo lo vì tự dưng nó lại bi thay đổi cái đây, không biết có làm sao ko. Bác nào biết thì cho em vài lời khuyên nhé. Thanks các bác nhiều!

tongnhatphuong

mình up rom rồi nhưng windowsmedia bị lỗi, kô thể update libary được,nếu sử dụng chương trình klhác thì nghe nhạc vẫn ok, có ai giúp mình với,bị lỗi fần cứng hay fần mềm vậy

tubua

Các bác ơi, hôm vừa rồi em cài lại ROM của bác PhamQuang thì phát hiện ra là cái chương trình ROM update giờ không tự động detect được Bootloader của em. Ngày trước nó tự detect là 1.04/1.09 là được, bây giờ thì nó không tự detect được. Em ra phần bootloader để kiểm tra thì thấy nó là 1.04 thôi chứ không giống ngày trước là 1.04/1.09 mặc dù em chẳng làm gì đến phần bootloader này cả. hic hic. Em đành phải dùng cái Force using SSPL để upload và cuối cùng thì vẫn upload được. Tuy nhiên, em vẫn thấy lo lo vì tự dưng nó lại bi thay đổi cái đây, không biết có làm sao ko. Bác nào biết thì cho em vài lời khuyên nhé. Thanks các bác nhiều!
Để Up Rom tăng lên độ an toàn ,Bác dùng Hard-SPL-V7 để đưa SPL lên SPL-2.10.0lipro nhé. He.he...khi đã lên đc SPL rồi bây giờ thì Up Rom vô tư luôn;;)
mình up rom rồi nhưng windowsmedia bị lỗi, kô thể update libary được,nếu sử dụng chương trình klhác thì nghe nhạc vẫn ok, có ai giúp mình với,bị lỗi fần cứng hay fần mềm vậy
Lỗi này là do phần mềm thôi. Bác hãy Hard-reset lại 1 lần là ok ngay.
Chúc vui nha!

Chỉnh sửa cuối:

hieunt

Để Up Rom tăng lên độ an toàn ,Bác dùng Hard-SPL-V7 để đưa SPL lên SPL-2.10.0lipro nhé. He.he...khi đã lên đc SPL rồi bây giờ thì Up Rom vô tư luôn;;)

Lỗi này là do phần mềm thôi. Bác hãy Hard-reset lại 1 lần là ok ngay.
Chúc vui nha!

Bác Tubua ơi, việc up SPL lên SPL-2.10.Olipro có ảnh hưởng đến OS đang dùng và phải cài lại OS ko, hay up xong mọi thứ vẫn bình thường...

tubua

Bác Tubua ơi, việc up SPL lên SPL-2.10.Olipro có ảnh hưởng đến OS đang dùng và phải cài lại OS ko, hay up xong mọi thứ vẫn bình thường...
Bác yên tâm ko ảnh hưởng gì đến OS đâu. Up xong SPL thì mọi thứ vẫn hoạt động bình thường. hehe... Chúc vui nha!

PhamNhatThanh

Bạn có cài NET Framework 2.0 ko vậy nếu có cài rồi, Bạn dời Schap's WM6 Pro 3.30b qua thư mục khác và chại lại xem sao

winternight

Nhờ các Bác xem giúp các bước uprom có đúng không

Chào mọi người trước giờ tui chưa uprom bao giờ nhưng sau khi đã xem nhiều bài viết nên quyết định uprom cho con O2 Trion của tui. Nhưng vẫn thấy ớn không biết có đúng không nên post lên nhờ mọi người chỉ bảo. Không biết tui thực hiện như trình tự ở dưới đây có bị sai gì hay không mọi người chỉnh giúp tui:
Thông tin máy của tui như sau : IPL-1.04; SPL-1.40.Oipro (theo tui thì đã unlock rồi)
* Chuẩn bị ROM; Active Sync 4.5; Netframework 2.0; Hard-SPL-V7; Đảm bảo không bị mất điện và không bị disconnect USB cable khi uprom.
1.Vào ActiveSync > File > Connections Settings > uncheck Allow USB Connections
2.Đưa máy về bootloader (Ok+ Power+ Reset) ở bootloader có 3 màu và có dòng chữ SERIAL ở màu cuối cùng
3.Kết nối PCC vi máy tính bằng USB lúc này chữ SERIAL sẽ đổi thành USB
4.Dùng Hard-SPL-V7 để đưa SPL lên SPL-2.10.Olipro (tui nghe nhiều người nói để chắc ăn hơn không biết có đúng không ^^):
+ Download Hard-SPL-V7 về unzip sẽ có 02 file: RUU_signed.nbh và RUUWrapper.exe
+ Chạy file RUUWrapper.exe và làm theo hướng dẫn để up lên SPL- 2.10.Olipro
5. Reboot lại PPC.
6. Download ROM for Hermes unzip vào trong thư mục uprom.
7. Chép các file sinh ra khi chạy Hard-SPL_V7 vào thư mục uprom.
8. Tiếp tục đưa máy về trạng thái Bootloader và cắm cáp USB vào (bước này tui không rõ là có đưa máy về bootloader hay vẫn để máy ở màn hình Windows Mobile ?????).
9. Chạy file ROMUpgradeUt.exe trong thư mục uprom và làm theo hướng dẫn.
10. Chờ cho đến khi quá trình uprom 100% và có thông báo thành công.
11. Reboot PCC --> xong

Tui không biết các bước trên có đúng hay sai hoặc thiếu bước nào không nữa không vì đây là tui tự xem nhiêu bài rồi tự làm. Bác nào biết chỉnh sửa giúp tui với. Thanks

tubua

Chào mọi người trước giờ tui chưa uprom bao giờ nhưng sau khi đã xem nhiều bài viết nên quyết định uprom cho con O2 Trion của tui. Nhưng vẫn thấy ớn không biết có đúng không nên post lên nhờ mọi người chỉ bảo. Không biết tui thực hiện như trình tự ở dưới đây có bị sai gì hay không mọi người chỉnh giúp tui:
Thông tin máy của tui như sau : IPL-1.04; SPL-1.40.Oipro (theo tui thì đã unlock rồi)
* Chuẩn bị ROM; Active Sync 4.5; Netframework 2.0; Hard-SPL-V7; Đảm bảo không bị mất điện và không bị disconnect USB cable khi uprom.
2.Đưa máy về bootloader (Ok+ Power+ Reset) ở bootloader có 3 màu và có dòng chữ SERIAL ở màu cuối cùng
3.Kết nối PCC vi máy tính bằng USB lúc này chữ SERIAL sẽ đổi thành USB
4.Dùng Hard-SPL-V7 để đưa SPL lên SPL-2.10.Olipro (tui nghe nhiều người nói để chắc ăn hơn không biết có đúng không ^^):
5. Reboot lại PPC.
7. Chép các file sinh ra khi chạy Hard-SPL_V7 vào thư mục uprom.
8. Tiếp tục đưa máy về trạng thái Bootloader và cắm cáp USB vào (bước này tui không rõ là có đưa máy về bootloader hay vẫn để máy ở màn hình Windows Mobile ?????).
11. Reboot PCC --> xong

Tui không biết các bước trên có đúng hay sai hoặc thiếu bước nào không nữa không vì đây là tui tự xem nhiêu bài rồi tự làm. Bác nào biết chỉnh sửa giúp tui với. Thanks
Quá trình Up Rom cơ bản như sau: (hehe...nhưng thực tế Tôi cũng chưa bao giờ làm theo từng bước như này cả,toàn ăn cắp giai đoạn thôi,vậy mà Con Hermes của Tôi ngày 2 lần up Rom vẫn chạy phè phè)
2.Đưa máy về bootloader (Ok+ Power+ Reset) ở bootloader có 3 màu và có dòng chữ MMMMM ở màu cuối cùng
3.Kết nối PCC vi máy tính bằng USB lúc này chữ MMMMM sẽ đổi thành USB
4.Dùng Hard-SPL-V7 để đưa SPL lên SPL-2.10.Olipro
5. Reboot lại PPC.
7. Tải file SSPL-HERM.exe
8. Copy file trên vào PPC của bạn và chạy nó. PPC sẽ được đưa về trạng thái bootloader.Nhớ kiểm tra SPL, nếu như số SPL kết thúc bằng '.ds' có nghĩa PPC đã sẵn sàng cho việc up rom.
(Kết nối PPC với PC, thấy chữ 'usb' là chạy rom mới thôi)
11. Reboot PCC --> ok

Quá trình Up Rom thực sự bắt đầu từ bước 6 thôi :D

Chúc vui nha!

Chỉnh sửa cuối: