• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

hao0907047407

Sao mình up hoài không được vậy nhỉ.hay là do máy tính của mình hoặc phần mềm activeSync cua mình ko biết.ai biết chỉ mình với.mình xài X01HT của SoftBank đó.ActiveSync phiên bản 4.5.00.khi mình up là cứ báo lỗi không kết nối được.tức wá đi.hix.mình đã chuyển BL từ 1.09 sang SSPL rồi .nhờ các bro chỉ giúp.thanks

tubua

Sao mình up hoài không được vậy nhỉ.hay là do máy tính của mình hoặc phần mềm activeSync cua mình ko biết.ai biết chỉ mình với.mình xài X01HT của SoftBank đó.ActiveSync phiên bản 4.5.00.khi mình up là cứ báo lỗi không kết nối được.tức wá đi.hix.mình đã chuyển BL từ 1.09 sang SSPL rồi .nhờ các bro chỉ giúp.thanks
Bác hãy dùng tool sau để đưa SPL : 1.04 Olipro
http://www.mediafire.com/download.php?dngntujdrjn
Rồi sau đó Bác tha hồ mà Up Rom mới nha! Chúc vui !

hao0907047407

lúc trước mình up bang bản Ruu còn bay giờ là bản WWE cò khi nào nó chỉ nhận được file Ruu khôn nhỉ

exec1984

Active Member
3 mũi tên ở đâu hả bác, trong cái hình chủa bản Schap's 420 e cũng ko thấy 3 cái mũi tên nào cả, ngoài 3 mũi tên màu xanh được vẽ thêm vào.

3 mũi tên có kèm theo chữ giới thiệu chức năng mà bạn (đọc kĩ nhé) : Vuốt từ trên xuống là về today,từ trái qua là vào task (giống trên Window),từ phải qua là xoay màn hình.Ngoài ra bạn cũng có thể tùy biến tính năng này theo ý thích ,mình còn để là vuốt từ dưới lên là bật nhạc cơ hay lắm;;)
còn giao diện Touch Cube tác giả sẽ up lên sau hoặc bạn cũng có thể tự cài (diễn đàn mình cái gì chẳng có) chúc vui

knightmare

Mình vuốt "xước" cả màn hình mà nào có được đâu, keke, chắc tại mình đần quá mà. mà đúng là đần thật, mình cứ nghĩ là nó sẽ lăn như touch cube. Cám ơn bác, sau khi vọc một hồi, mình thấy bàn phím Qwerty ngoài sẽ ko hoạt động được trong một số trường hợp như Wordmobile hay messaging.

exec1984

Active Member
Sau 2 ngày dùng Rom 4.20 mình thấy tốc độ chậm hơn so với 4.01 Touch rất chậm (so với 4.01 cài thêm chức năng touch)có bạn nào biết cách cải thiên tốc độ touch của 4.20 ko

Sau 2 ngày dùng Rom 4.20 mình thấy tốc độ chậm hơn so với 4.01 Touch rất chậm (so với 4.01 cài thêm chức năng touch)có bạn nào biết cách cải thiên tốc độ touch của 4.20 ko
Dùng changer papool đi bạn. Mở ứng dụng lên, chọn file OS.nbh, chọn thông số papool, click change to, xong. Úp lại ROm.
Tool changer Papook thì bạn search trong chủ đề hé. Mạng đang bị yếu, nên kg upload file đc.>:)>:)>:)

haifangshi

Hình như thêm tính năng TouchFlo vào ROM làm cho máy chạy chậm đôi chút thì phải ?

exec1984

Active Member
Ko phải ,mình dùng trên 4.01 thấy vẫn rất nhanh và mượt còn vấn để papool thì luôn luôn mình để là 6Mb không bao giờ để 4 mb như mặc định

MiNhon

các bro ơi ai có file Font tiếng Việt thì up luôn cho mình với đang khốn đốn vì ko đọc được tiếng việt mà DS đang rebuild nên ko biết kiếm đâu , search ko ra mà mình chỉ có chút thời gian up Rom đa hết rồi các bro giúp gấp
Sorry nhầm vùng nhưng ko nhầm lắm vì đếu là dân dùng hemes mà :)
cheer

tubua

các bro ơi ai có file Font tiếng Việt thì up luôn cho mình với đang khốn đốn vì ko đọc được tiếng việt mà DS đang rebuild nên ko biết kiếm đâu , search ko ra mà mình chỉ có chút thời gian up Rom đa hết rồi các bro giúp gấp
Sorry nhầm vùng nhưng ko nhầm lắm vì đếu là dân dùng hemes mà :)
cheer
Đây la font Tiếng Việt của PDAviet :
http://www.mediafire.com/?6msnzyzepyt
Chúc vui nha!

All : Đúng là bản Schaps 4.20 chậm quá và dùng ko có vẻ ổn định lắm! Mình vừa Up lại Rom 4.00 test thử lại,cảm giác 4.00 vẫn nhanh nhất và ổn nhất. hehe...!

GauEm

Banned
Mình đang dùng bản Schap 4.20 Lite, bàn phím bấm ko chính xác khi bấm các kí tự màu xanh, làm thế nào để chỉnh lại cho đúng vậy các bạn?

tubua

Mình đang dùng bản Schap 4.20 Lite, bàn phím bấm ko chính xác khi bấm các kí tự màu xanh, làm thế nào để chỉnh lại cho đúng vậy các bạn?
Bác đang dùng máy gì vậy? Bác hãy dùng Advanced Config có sẵn trong Rom để sửa lỗi bàn phím nha! Vào Start -> Programs -> System tool -> chọn Advanced Config -> vào trong tìm Misc -> khung Keyboard layout ,chọn bàn phím tương ứng với máy đang dùng nha ! (Vd : máy đang dùng la SoftBank thì chọn bàn phím Japanese)
Chúc vui !

ngocnt610

Đúg rồi máy chậm hẳn đi, cảm ứng không nhậy :(
Mình sài 4.0 RC thấy nhanh hơn hẳn.
Mình chưa dowload được bản 4.0 final, các bạn up lại cho mình dow với. Rapid mình không dow đcj. Thanks

tubua

Đúg rồi máy chậm hẳn đi, cảm ứng không nhậy :(
Mình sài 4.0 RC thấy nhanh hơn hẳn.
Mình chưa dowload được bản 4.0 final, các bạn up lại cho mình dow với. Rapid mình không dow đcj. Thanks
Đã đưa Rom Schap 4.00 final sang host khác rồi. Bác quay lại đây để down nhé : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9237&page=38
Bài của tubua đây nha!
Chúc vui vẻ !

exec1984

Active Member
Bác nào có Home_Plugin màu nầy ko cho mình xinh thank nhiều

Bạn dùng phần mềm HTC Home Customizer v1.0 BETA 5 nhé,cài lên thẻ nhớ rồi chỉnh thoải mái,có sẵn skin bạn cần đó.Mạng lỗi nên mình ko gửi kèm được