• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

Tambov_Grushnoe

Hôm trước mình mới uprom C_ShekharAKU3.5b.R40.P24_public cho con T-Mobile MDA dòng Himalaya, lúc đầu nó hơi bị lỗi không hardreset được và 1 số lỗi nhỏ.... Rồi mình lại Up Rom lại thêm 1 lần nữa thì dùng lại ngon lành chạy phè phè....

Hôm trước em mới uprom C_ShekharAKU3.5b.R40.P24_public cho con T-Mobile MDA dòng Himalaya, và ExtROM lên 30,53 M, tất cả đều tốt nhưng chỉ có một lội nhỏ là bây giờ phần STORAGE đã hết bộ nhớ ( Total :30,53MB. In use: 22,60MB. Free: 7, 93 MB) Mà em ko cài cái gì trong phần này cả. Pác nào biết giải thích hộ em với, và phải làm thế nào để giải phóng bộ nhớ. Thanks!!!!

Last edited by a moderator:

cuongo2

Vì bạn chưa đọc kỹ bước cuối cùng sau khi uprom
Còn thao tác nhấn tổ hợp phím Cam + Rec + Reset (giữ khoảng 3 giây) sẽ xuất hiện một menu:
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES
Format Storage -> YES

Nhấn Rec để di chuyển menu, nhấn Cam để chọn Yes/No
Sau đó nhấn phím NAV (phím 5 chiều) để hoàn tất.
Vậy bạn cứ theo như trên để làm sẽ xoá hết những gì sót lại và thừa thãi trong Storage và registry.

Tambov_Grushnoe

Mình làm đúng như các bước mà đã hướng dẫn, thậm trí còn làm tới 3 lần nhưng trong Storage có 31MB nhưng bây giờ chỉ còn 5MB trống. Giúp em giải thích vì sao vậy! Thanks pác nhiều

O2xdaII

Mình làm đúng như các bước mà đã hướng dẫn, thậm trí còn làm tới 3 lần nhưng trong Storage có 31MB nhưng bây giờ chỉ còn 5MB trống. Giúp em giải thích vì sao vậy! Thanks pác nhiều

đó là bạn chưa Gộp Ext_rom vào Storage bạn quay trở lại trang đầu để tìm hiểu nhá!

slazenger

bác nên vừa đọc vừa làm. vì unlock cái này rất dễ bị nhầm. chúc bác thành công ^^

tiện đây cho e hỏi hiện tại bản ROM nào ổn định nhất ạ? e muốn thay đổi không khí một tí ạ

ý kiến của riêng em là buzz 3.33a ^^

O2xdaII

mình đã up hết tất cả các rom ở mục này nhưng vẫn bị lỗi font (đa số lỗi font mặc đù cài đủ font cho máy)và nhiều vấn đề khác ! k biết bao giờ có bản rom w05 ngon cho anh em dùng đây cứ dùng w03 chán chết thế này:D

slazenger

bác có thể nói cụ thể hơn lỗi font là bị làm sao k ạ? tại vì em xài cũng khá nhiều rom down trên này, nhưng chưa gặp hiện tượng lỗi font bao h cả

thaihl

Hơn cả năm nay không dùng WM2k3 rồi, nhưng vẫn còn soft fix lỗi camera. Mình gởi cho bạn đây

Em thử chép cái file đó vào máy rùi chạy nhung ko được. báo lỗi là ko cài được trong ưin 2003. Em phải làm thế nào đây khi mà camera ko có để mà dùng. em mới up về rom 2003 mà:((

TuanQuang

Em thử chép cái file đó vào máy rùi chạy nhung ko được. báo lỗi là ko cài được trong ưin 2003. Em phải làm thế nào đây khi mà camera ko có để mà dùng. em mới up về rom 2003 mà:((
mạng mình yếu quá ko up đc.ban add nick mình vào chat.mình gui cho.

linhanh154

Có bác nào biết cho em hỏi hiện em đang dùng O2II đã up lên room 2.01a.00 bây giờ em định chuyển sang room khác như loại Shekhar UKA 3.5B chẳng hạn thì làm thế nào
Em đã Bootloader lại rồi nhung khi cắm máy vào up thì nó cứ thông báo lỗi o chạy được, thông báo là phần mềm không phù hợp thế mới chết chứ
Có bác nào biết cách gì giúp em với

T

thanhnhan88

Guest
có chứ bạn có nhiều soft nghe nhạc tắt màn như pocketmussic , pocketplayer mới nhất 3.02 dùng khá hay!

k phải do bạn up lỗi khi lên w05 nút power không còn có chức năng như bạn nói nữa

Chức năng tắt màn hình khi nghe nhạc đơn giản nhất chính là chức năng displsy switch của trình shutdown đó , bạn vào setting , chọn button chọn phím nào bạn ko xài change nó lại thành chức năng display switch , nên nhớ là phải dùng trình shutdown cho PPC mới dc nha .
Đở tốn pin rất nhiều so với tắt đèn . thử đi ....

tuan_as

Có bác nào biết cho em hỏi hiện em đang dùng O2II đã up lên room 2.01a.00 bây giờ em định chuyển sang room khác như loại Shekhar UKA 3.5B chẳng hạn thì làm thế nào
Em đã Bootloader lại rồi nhung khi cắm máy vào up thì nó cứ thông báo lỗi o chạy được, thông báo là phần mềm không phù hợp thế mới chết chứ
Có bác nào biết cách gì giúp em với

Bạn thử vào file nk.nbf của bản room đó xem đã để là dành cho O2 chưa còn nếu k thì có thể do bản room đó k phù hợp tìm bản khác thui:D

tuan_as

Định tung tin thất thiệt à ROM này của Wizard mà.

Oài đệ đã nói rõ là chưa test mà cái này đệ lượm được trên mạng thấy bọn nó ghi là của Hymalaya nên mới post thui.Lần sau sẽ cẩn thận hơn:D

connguab

em đang sử dụng máy o2 II bản rom 2.06.00.WWE em muốn up rom mới mong các anh vui lòng cho em xin bản rom nào mới nhất và ổn định nhất .
giúp em nhé ! cảm ơn các anh nhiều lắm