• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Home Customizer

Shooter

HTC Home Customizer -> ROM mới

Để thay đổi bộ mặt cho HTC Home của PV_4.0.0.0.6 Touch và 5bCross vài ngày một lần, coi như "up ROM mới" liên tục, các bạn dùng Tool này (giải nén zip, copy vào Storage Card, chạy homecust.exe, chọn các mục muốn thay đổi theo ý thích, coi như vừa "cooked" xong ROM mới nhất của Cloudyfa-PDAViet. :D. Nói cho ngay, lúc này mà muốn cook kiếc gì ROM WM6 PDAViet cũng không biết nên làm cái gì vì nó gần đạt mức độ hoàn chỉnh rồi ...:D:D:D

Download Tool HTC Home Customizer v07

...

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Để thay đổi bộ mặt cho HTC Home của PV_4.0.0.0.6 Touch và 5bCross vài ngày một lần,... :D. Nói cho ngay, lúc này mà muốn cook kiếc gì ROM WM6 PDAViet cũng không biết nên làm cái gì vì nó gần đạt mức độ hoàn chỉnh rồi ...:D:D:D...
Cảm ơn Cloud nhiều về bản 4.0.0.0.5b này và bác Shooter về bộ tool, Lamson thấy rất hợp với mình _ hay như bác Shooter nói nó gần đến độ hoàn chỉnh rôi..: về ROM mọi thứ đều OK
* nhưng làm phiền bác thêm tý nữa bác có thể làm tool thay đổi màu nền của giao diện không ( vì hôm trước thấy bác vừa bán "nước mía" vừa nấu " rượu lậu" :)) :D), 2 cái them bác giơi thiệu ấy, Lamson muốn có nền xanh sẫm ,vì mình cảm thấy nền sáng này khi vào dail pad nó làm cho giao diện phím bấm hơi bị nhoà ( chẳng nhẽ không có gì để góp ý :p) , nhưng cái dial pad đó thì rất OK vì nhiều người cũng muốn có nó khi bàn ở bản 4.0.0.0.6 ( mỗi người một ý mà ) Lamson muốn làm mà không biết cách
* và đọc PDF trên PPC cũng khó đọc vì nhiều khi trang lớn , PM đọc CHM và Mobireader cũng là PM miễn phí thì mình có thể thay Acrobat bằng nó được không (cái này có lẽ nói bên chủ đề ROM vẫn hơn nhưng đằng nào cũng một lần viết)
Thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

vantrung

Để thay đổi bộ mặt cho HTC Home của PV_4.0.0.0.6 Touch và 5bCross vài ngày một lần, coi như "up ROM mới" liên tục, các bạn dùng Tool này (giải nén zip, copy vào Storage Card, chạy homecust.exe, chọn các mục muốn thay đổi theo ý thích, coi như vừa "cooked" xong ROM mới nhất của Cloudyfa-PDAViet. :D. Nói cho ngay, lúc này mà muốn cook kiếc gì ROM WM6 PDAViet cũng không biết nên làm cái gì vì nó gần đạt mức độ hoàn chỉnh rồi ...:D:D:D
...

Bác nói sao chứ rom Prophet còn nhiều cái để khám phá lắm đó.
Bác đã bao giờ dùng rom này chưa?
Rom mới build mới OS cũng mới.

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

:D Cái vụ ROM version "lộc lộc lộc...." này coi bộ lạ à, PhotoShop hả? :D . Nhưng build OS có vẻ mới, PPsize 4MB? . Cậu Trung port từ cái nào ra vậy? Chạy ra sao, post thêm lên đi :D

longpl

Active Member

:D Cái vụ ROM version "lộc lộc lộc...." này coi bộ lạ à, PhotoShop hả? :D . Nhưng build OS có vẻ mới, PPsize 4MB? . Cậu Trung port từ cái nào ra vậy? Chạy ra sao, post thêm lên đi :D

đó là rom của wiza ở wiki,tôi có thấy nhưng không dám cài vô máy!

thanhsu73

đó là rom của wiza ở wiki,tôi có thấy nhưng không dám cài vô máy!

Rom bên wiki mà mà bạn nói đúng là của wiza đó bạn, bạn mà up vô là tiêu luôn đó
Còn Rom của Vantrung đưa lên là của Prophet đó bạn ạ.

congco3

vantrung cứ úp mở như thế ai tin được post lên thêm xem sao, bác shooter tỏ ý nghi ngờ đó, nhưng cũng rất tò mò! ha ha

Shooter

ROM Version "Lộc lộc lộc ..." có thật!

Bản ROM mới nhất port từ Wizard có số version 66666...này khi phát hành sẽ tiếp tục khuấy động không khí trầm lắng do đã thỏa mãn phồn thực của cư dân vùng Prophet trong PDAViet.
build OS mới nhất có ROM date 23/8/07, để mặc định PPsize=4MB, tuy vẫn giữ HTC Home Plugin nhưng chạy cũng mượt, dư dả RAM cho dân vọc soft tha hồ cài (>30MB free). Khi đổi PPsize=12MB thì chạy bốc đầu lết bánh :D. Khi bản này release chắc sẽ có 2 options cho tùy mục đích sử dụng, khỏi kỳ kèo năn nỉ ...
Theme mặc định trở về màu xanh dương đậm gin của Crossbow (là màu mà nhiều người thích, trong đó có Shooter).

Cũng như thời trang phụ nữ, ROM's cooking cũng khó lòng thoát qui luật tuần hoàn: đi một vòng sẽ trở về cái cũ nhưng với một nội dung và hình thức có chất lượng cao hơn (váy dài thượt, ngắn đi từ từ đến lúc không thể ngắn hơn, rồi lại hạ thấp xuống, nhưng lúc nào cũng có vẻ hấp dẫn riêng không lập lại của nó):D

Cũng đừng hối thúc tác giả (đang trong vòng bí mật) phải phát hành ngay bản này để up, vì lão Shooter có than phiền: cứ test cho đã đời hãy bung, và phải có tí lỗi trong bản chính thức, chứ nếu không box ROM Prophet này cứ sôi lên ào ào được một hai hôm đầu phát hành ROM mới, sau đó chìm vào yên lặng :-?, do bà con nín thinh xài ROM thấy tốt rồi nên không thèm nói năng gì cả, khu vực ROM Prophet trở nên vắng như chùa Bà Đanh cả tuần lễ liền X-(X-(X-( :)):)):))

.

Download Tool HTC Home Customizer v07

...

Cái này ko biết anh em thấy sao, chứ mình dùng thử sau khi customize xong thì chức năng TouchFlo chạy rất chậm, thậm chí là...ráng mà chạy thôi ! 3D Cube cũng vậy, quay ko muốn nổi! Ko biết có ai bị như mình ko nhỉ?

Cloudyfa

Banned
Cái này ko biết anh em thấy sao, chứ mình dùng thử sau khi customize xong thì chức năng TouchFlo chạy rất chậm, thậm chí là...ráng mà chạy thôi ! 3D Cube cũng vậy, quay ko muốn nổi! Ko biết có ai bị như mình ko nhỉ?
Khuyến cáo các bạn là ko nên chạy HTC HomePlug Cutomie 0.7, khi cài vào thì hệ thống trở nên rất chậm, chính tác giả của phần mềm nói trên (ở XDA-Dev) cũng đang tìm giải pháp để cải thiện!

hah2005

Em cài vào bản 4.0.0.5 b sau khi chạy một thời gian cũng bị chậm máy nên phải HR lại!:(:)(:)((

Shooter

:-? Chậm thì đúng là có, nhưng vì 5bCross có ppsize=12MB và nếu thường xuyên đóng các soft trong x-Button, free memory bằng Hibernate thì cùng lắm cũng chậm như những bản ROM có 6MB PP trước đây thôi chứ đâu đến nỗi phải HR lại cà ?:-? Mình xài cả tuần nay thấy có gì đâu???
Nhưng dù sao, có cái bản Cross lộc lộc lộc ...mới này để test nên không cần cái Customizer đó nữa :D. Xoáy nòng PPsize lên 12MB đúng là chạy bốc đầu lết bánh thiệt ...:)):)):))

cat_nobita

Bác Shooter nói làm Em thèm quá. Bác có thể Post lên cho Anh Em trên diễn đàn test thử không?

Shooter

Bác Shooter nói làm Em thèm quá. Bác có thể Post lên cho Anh Em trên diễn đàn test thử không?

Mèo Doreamon (Cat_Nobita?) này nôn nóng quá :D. Đã nói là:
"Cũng đừng hối thúc tác giả (đang trong vòng bí mật) phải phát hành ngay bản này để up, vì lão Shooter có than phiền: cứ test cho đã đời hãy bung, và phải có tí lỗi trong bản chính thức, chứ nếu không box ROM Prophet này cứ sôi lên ào ào được một hai hôm đầu phát hành ROM mới, sau đó chìm vào yên lặng , do bà con nín thinh xài ROM thấy tốt rồi nên không thèm nói năng gì cả, khu vực ROM Prophet trở nên vắng như chùa Bà Đanh cả tuần lễ liền "
Đấy, phải đói một chút thì xơi mới ngon chứ :)):)):))
Qua trang này, xuống bài cuối xem cho đỡ thèm, hahaha :)):)):)) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11765&page=12

congco3

Mèo Doreamon (Cat_Nobita?) này nôn nóng quá :D. Đã nói là:
"Cũng đừng hối thúc tác giả (đang trong vòng bí mật) phải phát hành ngay bản này để up, vì lão Shooter có than phiền: cứ test cho đã đời hãy bung, và phải có tí lỗi trong bản chính thức, chứ nếu không box ROM Prophet này cứ sôi lên ào ào được một hai hôm đầu phát hành ROM mới, sau đó chìm vào yên lặng , do bà con nín thinh xài ROM thấy tốt rồi nên không thèm nói năng gì cả, khu vực ROM Prophet trở nên vắng như chùa Bà Đanh cả tuần lễ liền "
Đấy, phải đói một chút thì xơi mới ngon chứ :)):)):))
Qua trang này, xuống bài cuối xem cho đỡ thèm, hahaha :)):)):)) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11765&page=12

Kiểu này phải kiện pdaviet thôi, trường hợp của vantrung tại sao là thành viên mới, chưa có sao nào mà lại biết được "bí mật của pdaviet" trước cả bác shooter! kiện luôn cả việc tại sao bác shooter than phiền mà lại được test trước bản "lộc lộc lộc" trong khi bao nhiêu người chỉ "nôn nóng" thôi mà đã bị cảnh báo ngay. Bất công quá! hô hô hô, đề nghị a e có ý kiến ủng hộ vụ kiện này!:-??

vantrung

Bác thấy cái vụ Rom lộc lộc này thế nào? có phải dùng PhotoShop không hả bác?

thanhsu73

Kiểu này phải kiện pdaviet thôi, trường hợp của vantrung tại sao là thành viên mới, chưa có sao nào mà lại biết được "bí mật của pdaviet" trước cả bác shooter! kiện luôn cả việc tại sao bác shooter than phiền mà lại được test trước bản "lộc lộc lộc" trong khi bao nhiêu người chỉ "nôn nóng" thôi mà đã bị cảnh báo ngay. Bất công quá! hô hô hô, đề nghị a e có ý kiến ủng hộ vụ kiện này!:-??

Sao bạn lại than phiền nhỉ đôi khi người mới nhưng họ có kinh nghiệm thì làm sao mà bạn biết được. Thôi ta đành phải chờ tới ngày có Rom lộc lộc thôi bạn ạ.

Shooter

Sao bạn lại than phiền nhỉ đôi khi người mới nhưng họ có kinh nghiệm thì làm sao mà bạn biết được. Thôi ta đành phải chờ tới ngày có Rom lộc lộc thôi bạn ạ.

:D Kinh nghiệm cái gì ? Lão nạp phát hiện vantrung nó hack server PDAViet vào lấy ROM beta trong tàng thư test trộm . Thấy vậy ta cũng chôm về test :)):)):))
:D Xin phép lâu lâu được SPAM một cái cho đỡ sợ chỗ vắng vẻ :)):)):)). Mới bị nói là "Spam kinh quá ...:D:D:D

Wantoknow

:D Kinh nghiệm cái gì ? Lão nạp phát hiện vantrung nó hack server PDAViet vào lấy ROM beta trong tàng thư test trộm . Thấy vậy ta cũng chôm về test :)):)):))

Bác ơi, cho em test với :-?:-?:-?:-?. Mấy bữa nay em quên ăn quên ngủ để cứu 1 cây O2 Trion bị mất GSM (mới chỉ up được OS, còn radio vẫn No GSM :(:)((), do vậy không được cập nhật ;;)