• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Home Customizer

Shooter

Cách xài Customizer tối ưu...

Do chạy Customizer đúng là làm chậm máy, các bạn có thể áp dụng cách này sử dụng tài nguyên của nó vài ba bữa một lần thay đổi xiêm y mà không ảnh hưởng tốc độ, thậm chí còn có lúc máy nhẹ hơn, chạy nhanh hơn:

1. Vào Setting\Today, uncheck item HTC Home để disable nó tạm thời.
2. Để nguyên vậy, vào Sync PC, dùng Explorer của PC mở ra coi chọn cái nào mình thích, copy hết các file *.png trong từng thư mục con bg (background), clock (số đồng hồ), v.v...và v.v..của HTC Home Customizer đã bung ra trên PC, paste vào \Windows trên PPC thay thế các file gin đang xài .
3. Trở lại PPC, check item HTC Home để enable nó lại là OK, khỏi Reset.

Cách này "ưu việt" ở chỗ: Lựa chọn được trực quan các kiểu mình thích khi xem hình các icons trên Explorer, và nhất là: nếu các file *.png mình chọn có kích thước nhẹ hơn bản gin, sẽ làm nhẹ máy, chạy nhanh hơn - Ví dụ background "Transparent" trong hình, nhẹ hơn BG màu đen của bản gin nhiều. Và số đồng hồ "My Puma White" trong Clock cũng đẹp đấy chứ ?:D
Chúc vui vẻ!!!

Chỉnh sửa cuối:
Do chạy Customizer đúng là làm chậm máy, các bạn có thể áp dụng cách này sử dụng tài nguyên của nó vài ba bữa một lần thay đổi xiêm y mà không ảnh hưởng tốc độ, thậm chí còn có lúc máy nhẹ hơn, chạy nhanh hơn:

1. Vào Setting\Today, uncheck item HTC Home để disable nó tạm thời.
2. Để nguyên vậy, vào Sync PC, dùng Explorer của PC mở ra coi chọn cái nào mình thích, copy hết các file *.png trong từng thư mục con bg (background), clock (số đồng hồ), v.v...và v.v..của HTC Home Customizer đã bung ra trên PC, paste vào \Windows trên PPC thay thế các file gin đang xài .
3. Trở lại PPC, check item HTC Home để enable nó lại là OK, khỏi Reset.

Cách này "ưu việt" ở chỗ: Lựa chọn được trực quan các kiểu mình thích khi xem hình các icons trên Explorer, và nhất là: nếu các file *.png mình chọn có kích thước nhẹ hơn bản gin, sẽ làm nhẹ máy, chạy nhanh hơn - Ví dụ background "Transparent" trong hình, nhẹ hơn BG màu đen của bản gin nhiều. Và số đồng hồ "My Puma White" trong Clock cũng đẹp đấy chứ ?:D
Chúc vui vẻ!!!

Cái này thật ra cũng ko cần phải sync với PC mà vẫn làm được, vì HTC Home Cust thực ra chỉ là một file exe và một thư mục chứa rất nhiều icon

Các bạn chỉ cần làm theo bước một như trên, sau đó dùng Resco Photo Viewer vào trong thư mục mà các bạn đang muốn thay đổi icon nằm trong HTC Customizer\Files (như Clock, Weather...) xem khoái cái nào, sau đó dùng Resco Explorer copy tất cả những file đó đè vào Windows là xong! :D

Shooter

Cái này thật ra cũng ko cần phải sync với PC mà vẫn làm được, vì HTC Home Cust thực ra chỉ là một file exe và một thư mục chứa rất nhiều icon

Các bạn chỉ cần làm theo bước một như trên, sau đó dùng Resco Photo Viewer vào trong thư mục mà các bạn đang muốn thay đổi icon nằm trong HTC Customizer\Files (như Clock, Weather...) xem khoái cái nào, sau đó dùng Resco Explorer copy tất cả những file đó đè vào Windows là xong! :D

:D Đạt ơi, dùng Resco photo viewer để xem, sau đó dùng Resco Explorer copy bằng stylus - so với dùng Explorer để xem rồi copy qua Sync bằng chuột, cái nào sướng hơn vậy ? :D

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

:D Đạt ơi, dùng Resco photo viewer để xem, sau đó dùng Resco Explorer copy bằng stylus - so với dùng Explorer để xem rồi copy qua Sync bằng chuột, cái nào sướng hơn vậy ? :D

Mình k cần cài HTC Customizer, mà mình chỉ cần giải nén file HTC Customizer ra PC, copy file icons,weather, clock..vào thẻ nhớ PPC, dùng Resco explore copy vào windows.Mình thấy vẫn xem đc hình mà mình lựa chon và nhanh, tiện.Chỉ phải RS lại sau khi copy vào windows thui.Đơn giản lắm=))=))=))=))=))=))=))

longpl

Active Member
Mình k cần cài HTC Customizer, mà mình chỉ cần giải nén file HTC Customizer ra PC, copy file icons,weather, clock..vào thẻ nhớ PPC, dùng Resco explore copy vào windows.Mình thấy vẫn xem đc hình mà mình lựa chon và nhanh, tiện.Chỉ phải RS lại sau khi copy vào windows thui.Đơn giản lắm=))=))=))=))=))=))=))

Mình tắt htc home rồi copy file icons,weather, clock..vào windows,mở lại htc home là được,khỏi RS lại

Tất nhiên là dùng chuột copy qua sync là tiện hơn rồi chú :D . Nhưng do cháu ít khi nào sync với PC, chỉ toàn vọc trên PPC thôi nên trình bày cách làm trực tiếp trên PPC, tất nhiên là ko nhanh bằng cách của chú đâu, nhưng khá tiện khi ko có PC kế bên! :D

che1982

Các bác cho hỏi, làm thế nào để mình xóa 1 tab đi nhỉ. Mình đang dùng bản 4.0.0.5b nhưng muốn xóa tab Favourite People đi thì fải làm thế nào?

Lamson

Well-Known Member
bạn có thể thay đổi thứ tự các Tab và số lượng Tab của HTC HOME
Sau đây là cách thực hiện:
Vào Registry, tìm đến
Code:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\HTCHome]
"Tabsetting"="1,2,3,4,6,5"
Trong đó :
1 là Tab Clock
2 là Tab Favourites
3 là Tab Weather
4 là Tab Programs
5 là Tab Audio Manager
6 là Tab Profiles

Thay đổi thứ tự hiện các Tabs lên VD: 3,5,6,1,2,4
Hoặc bỏ bớt các Tabs đi VD: 1,3,4,5
Sau đó save lại rồi Reset máy lại

Born

cac ban oi co rom phrofet moi chua chu bang 4.0.0.6 hay bi treo may wa

chung_cb2002 post bài không có dấu là vi phạm đấy, hỏi không đúng chủ đề cũng là vi phạm. Xài 4006 tốt đấy chứ, treo thường xuyên thì ko có đâu, xem lại thế nào, không thể bạn cài bản 4005cb đi, ko có 3Dcube, nhưng chạy rất mượt. Muốn có thử rom mới trước mọi người thì đăng ký với Cloudy hoặc bác phamquang làm tester, nhưng bạn sẽ phải đóng góp tích cực xây dựng cho diễn đàn nhiều hơn nữa, kiểu hỏi như vừa rồi sẽ phản cảm đối với các mod!
;;)Thân

pandamiss

oài thế là không nên dùng hả các bạn? Tiện cho mình hỏi chuyển hiện thị giờ trong HTC home thành dạng 24h như thế nào? Vì máy mình đang hiển thị giờ sáng và tối. thanks truoc nhé=D>

blackdoor

Manager
oài thế là không nên dùng hả các bạn? Tiện cho mình hỏi chuyển hiện thị giờ trong HTC home thành dạng 24h như thế nào? Vì máy mình đang hiển thị giờ sáng và tối. thanks truoc nhé=D>

Bạn vào Setting->System->RegionalSetting->Time và chọn time style là HH:mm:ss

pqhiep1

Làm ơn cho tôi đường link khác dể tải lại cái HTC Home customize. Pó tay không tải được
Tôi muốn có một vài phông chữ và số cho cái Home này, ai có thì gới thiệu luôn cho.
Cám ơn

pqhiep1

Mr Shooter cho tôi xin lại cai Home này đi, không tải được về, tôi muốn biến tấu màu săc, cho phông, số và logo của giao diện quá.
Cám ơn

pqhiep1

Xin hỏi cả làng một câu
Mình cũng đã theo hướng dẫn để đặt chế độ hiển thị 12h cho HTC home thì lại chảng được ( chọn H:mm::ss thay vi HH:mm:ss), nó cứ lù lù 24 giờ mới điên chứ.
Ai biết tại sao chỉ giùm tôi với.

Chỉnh sửa cuối:

ilovep9

tôi có 1 vấn đề với soft này là sau khi cài, tôi chuyển đồng hồ sang dạng chữ lửa và để tránh nặng máy tôi remove luôn soft ( vì mụch đích chính chỉ là lấy chữ lửa ) nhưng từ khi đó máy chạy rất rất chậm, kick vào thanh start cũng phải chờ ít nhất 2s, vào contact cũng mất 4s vào dial cũng mất 3s, khi ấn số để gọi cũng bị 1 chút delay...vì vậy tôi đã hard reset máy...

tôi muốn hỏi là ai có phần mềm gì để thay đổi đồng hồ mà không phải cài HTC home C ?

Thanks

Shooter

Mr Shooter cho tôi xin lại cai Home này đi, không tải được về, tôi muốn biến tấu màu săc, cho phông, số và logo của giao diện quá.
Cám ơn
Sorry! lâu quá ko xài nên xóa mất cả trên server lẫn HDD rồi, bó tay! Hiệp qua xda-developpers search xem sao.

Xin hỏi cả làng một câu
Mình cũng đã theo hướng dẫn để đặt chế độ hiển thị 12h cho HTC home thì lại chảng được ( chọn H:mm::ss thay vi HH:mm:ss), nó cứ lù lù 24 giờ mới điên chứ.
Ai biết tại sao chỉ giùm tôi với.

Chọn h:mm:ss (cái trên cùng) chứ ko phải H:mm:ss

tôi có 1 vấn đề với soft này là sau khi cài, tôi chuyển đồng hồ sang dạng chữ lửa và để tránh nặng máy tôi remove luôn soft ( vì mụch đích chính chỉ là lấy chữ lửa ) nhưng từ khi đó máy chạy rất rất chậm, kick vào thanh start cũng phải chờ ít nhất 2s, vào contact cũng mất 4s vào dial cũng mất 3s, khi ấn số để gọi cũng bị 1 chút delay...vì vậy tôi đã hard reset máy...

tôi muốn hỏi là ai có phần mềm gì để thay đổi đồng hồ mà không phải cài HTC home C ?
Thanks

Trở lên trên vài trang để xem hướng dẫn copy vào Windows, ko dùng cài đặt sẽ nhẹ máy hơn nhiều.

pqhiep1

Sorry! lâu quá ko xài nên xóa mất cả trên server lẫn HDD rồi, bó tay! Hiệp qua xda-developpers search xem sao.

Chọn h:mm:ss (cái trên cùng) chứ ko phải H:mm:ss

Trở lên trên vài trang để xem hướng dẫn copy vào Windows, ko dùng cài đặt sẽ nhẹ máy hơn nhiều.

Cám Ơn Shooter, đúng là taih tôi chọn H:mm:ss, sau khi chon h:mm:ss là OK
còn bộ hình và chữ của HTC HOME tôi đã lấy được rôi, làm ngon rôi ( không cài đặt mà chỉ thay bộ file tương ứng là OK)