• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-ONE (M7) S-OFF, SuperCID, Firmware Upgrade & Custom Recovery

venusian

Moderator
Hoàn thành hết các bước, máy đã trở về trạng thái như xuất xưởng ở cái màn hình bootloader trong ảnh trên. Rom làm việc bình thường (bản 4.1.2 Europe HTC__a07 RUU_M7_UL_JB_50_HTC_Europe_1.20.401.1_Radio_4A.13.3227.06_10.27.1127.01_release_308001_signed_2_4). Tuy nhiên gặp 3 vấn đề nhờ các bạn chỉ giúp:

1- Giờ không thể vào được stock recovery của máy cứ vào là màn hình đen một lúc rồi hiện cái hình điện thoại với dấu chấm than đỏ. Một lát thì khởi động lại vào rom và hoạt động bình thường (chỉ là ko thể vào recovery được).

2- Trước đây mới mua từ chính hãng (mua tại Nga) rom gốc là Adroid 4.3 JB với Sen 5.5 và HBOOT 1.5.5.000 giờ uplai cái rom 4.1.2 HBOOT về 1.4.3.000. Vậy làm cách nào lên lại được HBOOT 1.5.5 (HBOOT 1.5.5 ko biết mọi người có bị lỗi cảm ứng ko, mình chạy nó thì bị một hàng cảm ứng rộng khoảng 0,7 cm cách mép trên đầu màn hình khoảng 1.5cm hết toàn bộ chiều ngang không làm việc. Mới đầu tưởng cảm ứng hỏng sau quay về rom 4.1.2 với HBOOT 1.4.4 thì lại chạy bình thường).

3 - Vào mục update OTA thì báo ko có bản cập nhật. vậy làm thế nào cập nhật OTA được đây? Máy ko muốn S-OFF nữa mà muốn dùng khi nào cần thì Unlock bootloader thôi.

Thứ 1: Lần sau bạn viết trả lời thôi mình sẽ tự hiểu, không cần Quote dài thế đâu, kéo mói tay quá :D
Thứ 2: Vấn đề của bạn xin đc trả lời như sau:
1: stock recovery ở đây chính là cái cái hình điện thoại với chấm than đỏ đấy. Còn cái Recovery như bạn tưởng đấy là custom Recovery, cái đấy phải unlock bootloader mới cài đc nhé. :D
2: Vấn đề về lỗi cảm ứng thì mình chưa gặp, nhưng nếu giờ máy bạn không sao thì chắc không phải do phần cứng, bạn nói chính xác máy bạn đang ở Hboot bao nhiêu đc không, (đầu câu là 1.43 cuối câu là 1.44) muốn lên Hboot 1.55 thì đơn giản thôi, bạn cung cấp chính xác thông số bản Rom của máy bạn ra đây, mình sẽ tìm giúp link Rom Ship hoặc updata OTA cho bạn.
3. Vấn đề về Updata OTA có thể do mạng nên nó không kt đc cập nhật, nhưng ko sao có thể up Rom Ship hoặc tự tải Updata OTA về up cũng đc, quan trọng phải biết thông số bản Rom của máy bạn.
4. Khuyên bạn một câu chân tình. S-Off nó chẳng sao cả, chỉ có lợi mà không có hại, vì thế bạn nên S-Off để có xảy ra chuyện gì thì cũng ko lo.

dothinh1105

Mình bị thế này, bạn hướng dẫn mình tiếp với.

trikhi

Máy mình hiện FW 4.3 đã unlock bootloader bây giờ mình muốn up lên 4.4 thì làm cách nào? Máy nhận đc update qua OTA down về thì up k đc? Bây giờ mình có thể factory reset hay restore lại để up lên 4.4 k? Mình k rành lắm mong các bạn chỉ tận tình xin chân thành cảm ơn :D

Máy mình hiện FW 4.3 đã unlock bootloader bây giờ mình muốn up lên 4.4 thì làm cách nào? Máy nhận đc update qua OTA down về thì up k đc? Bây giờ mình có thể factory reset hay restore lại để up lên 4.4 k? Mình k rành lắm mong các bạn chỉ tận tình xin chân thành cảm ơn :D
Nếu máy bạn đang chạy Stock rom 4.3 mà muốn update OTA lên 4.4 thì bạn phải Relock Bootloader thì mới update được. Nên backup dữ liệu quan trọng trước khi Relock Bootloader nhé.

Cách Relock Bootloader bạn tham khảo tại đây.

*Relock lại thiết bị để up Rom Ship (Nếu máy của bạn đã mở khóa với HTCdev)

fastboot oem lock

trikhi

Nếu máy bạn đang chạy Stock rom 4.3 mà muốn update OTA lên 4.4 thì bạn phải Relock Bootloader thì mới update được. Nên backup dữ liệu quan trọng trước khi Relock Bootloader nhé.

Cách Relock Bootloader bạn tham khảo tại đây.

*Relock lại thiết bị để up Rom Ship (Nếu máy của bạn đã mở khóa với HTCdev)

fastboot oem lock

Bạn ơi có thể nhín xín thời gian chỉ giúp mình relock qua htcdev đc k? Bây giờ mình bắt đầu từ đâu? Qua giờ lội page nhìu quá đâm ra hơi rối...link các lệnh cơ bản dùng trog fastboot mình đã đọc nhưng còn mơ hồ quá...bạn thông cảm dùm mình nhe :D

Bạn ơi có thể nhín xín thời gian chỉ giúp mình relock qua htcdev đc k? Bây giờ mình bắt đầu từ đâu? Qua giờ lội page nhìu quá đâm ra hơi rối...link các lệnh cơ bản dùng trog fastboot mình đã đọc nhưng còn mơ hồ quá...bạn thông cảm dùm mình nhe :D
Relock Bootloader thì không cần qua htcdev đâu bạn mà qua cmd của Windows thôi.

Giờ bạn cài HTC Driver, tải ADB Flash Tool này về, giải nén ra thư mục, sau đó đưa máy về Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào hiện chữ USB thì bạn chạy file Flash.bat trong thư mục vừa giải nén, cửa sổ CMD hiện ra thì gõ lệnh fastboot oem lock, nhấn Enter là xong.

minhlc1958

Active Member
Nếu không rành gõ lệnh thì làm như dưới
http://www.mediafire.com/download/am88dx98vkfisxa/Flash_Tool.rar
Tải về giải nén, dt đưa về bootloader và chạy file 2-Relock.bat
Lưu ý trên máy tính phải có htc drive và phải tắt hết những thứ như (nếu máy tính bạn có cài đặt không thì thôi nhé) đồng bộ thí dụ như, androd sync, htc sync, mobile sync, htc manage

trikhi

Mình đang dùng thử cách của bạn dinhtuandung2012. quá trình này có lâu k bạn? cmd đang báo waiting for device. Cũng đc 5p rồi. Bên màn hình đt thì recovery đã mất.

quangthanh_bk

giúp mình với !!

Mình muốn relock bootloader nhưng khi gõ lệnh trên cmd thì bị báo lỗi
error: divice not found

mình dùng win 8.1

giúp mình với !!

mình dùng win 8.1
Hiện tại điện thoại chưa thể nhận driver của HTC trên Windows 8.1 32bit, còn 64bit thì có thể làm theo thủ thuật để cài driver nhưng có máy được, có máy không. Bạn xem trong chế độ Fastboot khi kết nối với PC đã hiện USB chưa nhé.

tinh_la_gi

Administrator
giúp mình với !!

mình dùng win 8.1

TLG có lời khuyên là nên chạy qua cái máy nào đó XP hay Win7 relock cho nhanh đở mệt vụ driver này trên Win 8.1 (tại thời điểm này)

quangthanh_bk

Chào mọi người !!

máy mình đang dùng hboot 1.54
radio: 4A.17.3250.14
fw: 2.24.707.3
CID _044 và đang S-ON, unlock bootloadder

Giờ mình muốn về rom stock để update qua OTA thì mình phải làm cụ thể như thế nào? ai hướng dẫn giúp mình với

classic_phuong

cho e hỏi là cái đèn led thông báo chỉ nhấp nháy đc khoảng vài phút thì ko thấy nhấp nháy nữa, mặc dù là có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ, có bác nào bị giống e ko, e sài stock rom 4.4.2

hanhbk

xin bác hướng dẫn cách s off với hboot 1.56 đã thử bằng firewater nhưng k đc
thanks bác

dtka

Chào các bác !

Các bác cho em hỏi hơi ngu1 tí là con HTC J One của em đã S-Off và super cid rồi thì có chạy dc RUU HTC One thường dc không ạ ?

blackdoor

Manager
Chào các bác !

Các bác cho em hỏi hơi ngu1 tí là con HTC J One của em đã S-Off và super cid rồi thì có chạy dc RUU HTC One thường dc không ạ ?

Không chạy được bạn nhé.