• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-ONE (M7) S-OFF, SuperCID, Firmware Upgrade & Custom Recovery

thuandiennang

hboot 1.44, đang chạy rom cook, các bạn có thể s-0ff = rumrunner_HTC_0.5.0, hoặc fire-water s-off

- Cập nhật FW 4.19.401.11 (Hboot 1.56) Tải tại đây.

Pass để tải file: PDAVIET

Upgrade your HTC Sync to 2.4.36.0 if you flash this firmware..

Firmware 4.19.401.11, NO Red Warning, --md5: -- 8f3a59cdbcc84b9ff2319495eee6ae98

Firmware 4.19.401.9, NO Red Warning, --md5: -- DE93220BEB19CA1FCB3FDF407F2B3D3F

nguồn: xda

thuandiennang

xin bác hướng dẫn cách s off với hboot 1.56 đã thử bằng firewater nhưng k đc
thanks bác

-bạn Unlock bootloader, cài recovery, root, kết nối wifi..
rồi s-0ff =fire-water s-0ff lại nhé...
mình đã s-0ff hboot 1.56 OK.

trandithao

HTC ONE J BRICK rồi

1 HTC J ONE : Tình trạng máy của em bây giờ là TWRP 2.5 bị brick hệ đều hành . E cố gắng kết nối thử adb devices : nhưgn toàn devicess rồi nằm im ru
2 Nếu dùng lệnh fastboot devices thì nó lên thông số ! nhưng nếu dùng adb # adb push r
thì nó sẽ nói là can not found devices !
3 TWRP 2.5 e dùng thử phương pháp bỏ images ( SOKU 4.2.2 ) vào sd card và dùng TWRP 2.5 để install thì hiện lên thông báo " cant load ẽxtend memorry "
3 Không unlock bootloader bằng trang chủ htc được ! mà cũng ko dùng câu lệnh đươc !
Cái em muốn là CHép cái Image boot vào trong ổ cứng của máy hoặc chép vào thẻ nhớ mà cho nó nhận để recovery ạ !
Giờ e phải làm thế nào ! 2 ngày rồi máy ko nên đc anh chị ạ !
Ai rộng lòng teamview dùm e cái :((
------------------------------------------------
C:\1>fastboot getvar all
< waiting for device >
(bootloader) version: 0.5
(bootloader) version-bootloader: 1.52.
(bootloader) version-baseband: 1.23.11
(bootloader) version-cpld: None
(bootloader) version-microp: None
(bootloader) version-main: 1.07.970.4
(bootloader) version-misc: PVT SHIP S-
(bootloader) serialno: HT368S903013
(bootloader) imei: 990002911282976
(bootloader) meid: 99000291128297
(bootloader) product: m7_wlj
(bootloader) platform: HBOOT-8064
(bootloader) modelid: PN0740000
(bootloader) cidnum: KDDI_801
(bootloader) battery-status: good
(bootloader) battery-voltage: 4064mV
(bootloader) partition-layout: Generic
(bootloader) security: off
(bootloader) build-mode: SHIP
(bootloader) boot-mode: FASTBOOT
(bootloader) commitno-bootloader: dirt
(bootloader) hbootpreupdate: 11
(bootloader) gencheckpt: 0
all: Done!
finished. total time: 0.063s
----------------------------------------------------------------

Taki7610

Unlock_GSM
[MENTION=343516]trandithao[/MENTION] : Nạp lại twrp khác như TWRP_2.6.3.3_htl22 xem sao, vào dc recovery thì nạp update su sau đó flash rom thông qua adb sideload xem sao mà version này lúc đầu root - s-off - unlockboot - super cid là ok mà.

rgackiem

Cho e hỏi ngu cái . e có con HTC XL với con htc one x thì có flash firmware của bác venusian được không ạ. hay firmware này chỉ sài cho htc one m7 thôi. e là new bie mong được trả lời sớm. cám ơn ạ

blackdoor

Manager
Cho e hỏi ngu cái . e có con HTC XL với con htc one x thì có flash firmware của bác venusian được không ạ. hay firmware này chỉ sài cho htc one m7 thôi. e là new bie mong được trả lời sớm. cám ơn ạ

Chỉ dùng cho M7 thôi nhé.

nhầm rồi bác ơi. ý e cái firmware của hboot ý . tại vì e muốn nâng hboot cho con xl với one x mà k biết down ở đâu hết :( bác giúp hộ e . e là newbie
Bạn cứ úp Ship Rom gốc mới nhất thì HBOOT sẽ được nâng lên thôi mà.

rgackiem

Còn cách úp FW nữa nhưng máy bạn chưa S-OFF nên phải tìm FW phù hợp thì mới úp được.

tks bạn nhiều lắm. bạn có link nào hướng dẫn để ví dụ k. mình muốn nâng cái hboot mà giờ k biết sao nữa. giúp mình với, cám ơn bạn nhiều

sao phiên bản rom có 24 MB thế đại ka ơi ..... chả hiểu sao em úp bản 24 mb xong bị birck luôn hy hy hy thật là khó hiểu .