• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-ONE (M7) S-OFF, SuperCID, Firmware Upgrade & Custom Recovery

takaru

PS venusian : A phải làm sao với con One có Hboot là 1.54 bây giờ ? Gặm nhầm rom ship 2.24.707.3 sao ? hu hu hu .

takaru

A unlock và recovery TWRP rồi . cũng đã backup lại bản rom ship đó . Tuy nhiên khi xem trên laptop a không biết file backup là ở đâu cả ? đọc các diễn đàn khác thì có thêm khái niệm thư mục số 0 . copy dữ liệu vào thư mục đó thì không bị mất . a chẳng hiểu lắm
Thêm nữa là hboot của a là 1.54 . Giờ up rom cook có cần phải cho hboot lên tương thích với bản rom đó không hay tạm thời cứ chiến hboot này ?
One nhiều cái nghịch quá mà tiếc máy không có hboot 1.44 .

tudcmo

Member
A unlock và recovery TWRP rồi . cũng đã backup lại bản rom ship đó . Tuy nhiên khi xem trên laptop a không biết file backup là ở đâu cả ? đọc các diễn đàn khác thì có thêm khái niệm thư mục số 0 . copy dữ liệu vào thư mục đó thì không bị mất . a chẳng hiểu lắm
Thêm nữa là hboot của a là 1.54 . Giờ up rom cook có cần phải cho hboot lên tương thích với bản rom đó không hay tạm thời cứ chiến hboot này ?
One nhiều cái nghịch quá mà tiếc máy không có hboot 1.44 .
tìm file backup trong thư mục TWRP , up rom 4.3 vô tư không cần nâng hboot

takaru

Vậy cho mình hỏi thêm luôn . Với unlock , recovery và hboot 1.54 thì mình có úp được rom cook androi 4.1.x không . 4.2.2 như bây giờ bị câmera ám tím

blackdoor

Manager
Vậy cho mình hỏi thêm luôn . Với unlock , recovery và hboot 1.54 thì mình có úp được rom cook androi 4.1.x không . 4.2.2 như bây giờ bị câmera ám tím

UP ROM 4.1.x thì có thể được, nhưng bạn có chắc chắn là up về ROM ấy camera sẽ hết tím không?

takaru

E sẽ thử . chơi rom 4.4.2 trước rồi quay lại 4.1.x . sẽ thong báo kết quả vào buổi tối

venusian

Moderator
E sẽ thử . chơi rom 4.4.2 trước rồi quay lại 4.1.x . sẽ thong báo kết quả vào buổi tối

Em đã thử đưa máy về S-ON Rom Ship Gốc, CID gốc nhưng vẫn tím như thường =))

takaru

Với Hboot 1.54 : android 4.3 tím , 4.2.2 tím , 4.1.2 không khởi động được first setup .
Quá nhọ
HTC ơi , siêu phẩm của e đây sao

tinh_la_gi

Administrator
Ngất ngây ....
HTC TMobile có thể làm theo hướng dẩn trên ngoài việc chú ý là với 1.27.531.11 thì cần quay về 1.27.531.8 thì mới s-off được

Làm trên 1.27.531.11 mãi không được lò mò theo thông tin bác xboarder56 thì phải quay về 1.27.531.8

QuangAK

HTC One AT&T unlock SIM bằng Code mình đã làm theo cách này từ đầu đến cuối đều OK. Thank bác chủ thớt viết rất rõ ràng, dễ hiểu ;)
Mình không biết nên up FIRMWARE nào cho One AT&T là ổn nhất ?? (hiện tại mình cứ up Firmware Quốc tế version cao nhất 3.22.1540.1 - HBoot 1.55)
.

tinh_la_gi

Administrator
HTC One AT&T unlock SIM bằng Code mình đã làm theo cách này từ đầu đến cuối đều OK. Thank bác chủ thớt viết rất rõ ràng, dễ hiểu ;)
Mình không biết nên up FIRMWARE nào cho One AT&T là ổn nhất ?? (hiện tại mình cứ up Firmware Quốc tế version cao nhất 3.22.1540.1 - HBoot 1.55)
.
Nếu làm từ đầu đến cuối thì cứ up FW QT là ok rồi bạn ...

QuangAK

One AT&T mới có 2 bản Radio:

4A.19.3263.13_10.38j.1157.04 - từ RUU
4T.20.3218.13_10.12.1718.01L - từ OTA

2 bản Radio này đều tương thích Android 4.3. Mình ko rõ tại sao HTC & AT&T lại để 2 bản khác nhau như vậy? Sao ko thống nhất 1 bản mới nhất và ổn định nhất nhỉ? :-?

tinh_la_gi

Administrator
One AT&T mới có 2 bản Radio:

4A.19.3263.13_10.38j.1157.04 - từ RUU
4T.20.3218.13_10.12.1718.01L - từ OTA

2 bản Radio này đều tương thích Android 4.3. Mình ko rõ tại sao HTC & AT&T lại để 2 bản khác nhau như vậy? Sao ko thống nhất 1 bản mới nhất và ổn định nhất nhỉ? :-?

Radio ở đây có thể hiểu theo nghĩa tương đồng là Driver giúp cho Hê Điều Hành (trường hợp này là Android - ngày trước HTC còn có WP) nó sẽ giúp nhận biết và điều khiển các phần liên quan đến sóng GSM, bluetooth, GPS, NFC v.v.. Vì thế ở đây ta sẽ có 2 trường phái
1. Radio ra sau sẽ tốt hơn cái trước đó ... nên có radio mới là up lên :D
2. Máy đang sóng gió bình thường thì chẳng nên up radio làm gì ... vì có trời mới biết liệu up lên nó có lỏm hơn hay không :p

tudcmo

Member
Chuẩn luôn
Radio ở đây có thể hiểu theo nghĩa tương đồng là Driver giúp cho Hê Điều Hành (trường hợp này là Android - ngày trước HTC còn có WP) nó sẽ giúp nhận biết và điều khiển các phần liên quan đến sóng GSM, bluetooth, GPS, NFC v.v.. Vì thế ở đây ta sẽ có 2 trường phái
2. Máy đang sóng gió bình thường thì chẳng nên up radio làm gì ... vì có trời mới biết liệu up lên nó có lỏm hơn hay không :p

QuangAK

Thank bác! Mình thắc mắc vì đây là 2 bản Radio ra mắt đồng thời cho One AT&T: 1 của HTC - 1 của AT&T. Cùng là Andoid 4.3 nhưng lại có Build number khác nhau, Radio khác nhau. Rõ ràng đây cũng là một trong các thể hiện ko đồng nhất của vấn đề Android bị PHÂN MẢNH! Các bác có nghĩ thế ko? :-?