• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC ONE X] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

ncbc

hix, sao mình dky tài khoản trên htc dev hoài k đc, k thấy email xac nhận tài khoản, có bác nào bị như mình k? mình dùng 3 địa chỉ khác nhau lun rui hixhix

hix, các bác giúp đỡ em phần này với

minhlc1958

Active Member
Có máy đâu mà nghiên cứu hả bạn...:D Vẫn dùng HD2 cơ à?

Gắn bó với HD2 nhỉ mình cũng vẫn còn đây
5.8.3.1 thấy nó rồi nhưng chỗ mình cúp điện cả ngày chưa làm gì được tối nay thôi

Last edited by a moderator:

lungtung

Gắn bó với HD2 nhỉ mình cũng vẫn còn đây
5.8.3.1 thấy nó rồi nhưng chỗ mình cúp điện cả ngày chưa làm gì được tối nay thôi

Em cũng đang dùng hd2 và vài cái nữa dưới chữ ký ấy :)) . Hình như cái đó là update của 5.8.3.1 thì phải. Bác vọc rồi lên hướng dẫn lại anh em nhé.

ancola66

Super V.I.P
Bác vọc chưa, làm ơn chỉ giúp em với !
Thì nó vẫn là bản 5.8.3.1 thôi, chỉ chỉnh sửa tí tẹo để tương thích với HBoot 0.96 (Có thể kết nối được chế độ USB ở Recovery) >>> Không phải quá lăn tăn về vụ này >>> 5.8.3.1 cũ dùng cũng được, rỗi hoặc lăn tăn thì bỏ ra một phút để chạy lại cũng không sao mừ:D

venusian

Moderator
Updata vào bài 2 Test Recovery with fixed Mount USB+ Official Clockworkmod Touch Recovery 5.8.3.1

Changelog:

• Đã có thể mount USB in recovery

Tính năng chưa hoạt động:

• Cant flash Recovery from Rom Manager
  • Cant flash boot.img from recovery

Chỉnh sửa cuối:

bichchimeo

Anh ơi sau khi unlock,root máy xong thì khi tắt máy xạc pin thì nó nạp đủ 50% pin là tự động bật nguồn, help. (tức là khi tắt máy còn 8% pin thì khi xạc 58% máy tự bật nguồn hic..hic hổng hiểu?)

tudcmo

Member
Đủ mức pin để up rom còn muốn sạc đầy thì cứ cắm tiếp sẽ 100% .
Anh ơi sau khi unlock,root máy xong thì khi tắt máy xạc pin thì nó nạp đủ 50% pin là tự động bật nguồn, help. (tức là khi tắt máy còn 8% pin thì khi xạc 58% máy tự bật nguồn hic..hic hổng hiểu?)

thachnguyen

minh lam theo huong dan rot may nhung khi vao cai app van bao may chua root mac du co bieu tuong suppersu ban nao rôt ok cho minh huong dan cam on nhieu

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

ancola66

Super V.I.P
minh lam theo huong dan rot may nhung khi vao cai app van bao may chua root mac du co bieu tuong suppersu ban nao rôt ok cho minh huong dan cam on nhieu
Lỗi này vẫn thỉnh thoảng sảy ra vì có thể phiên bản Root đó đã cũ (Dùng cho những base rom đầu tiên của ONE X 1.26 ). Bạn lên Market tải ứng dụng SuperUse (Có icon hình dấu # ) >>> Sau khi tải về thì nó sẽ Update Binary cho bạn >>> khởi động lại máy >>> Máy bạn sẽ được Root.

twantoan

Lỗi này vẫn thỉnh thoảng sảy ra vì có thể phiên bản Root đó đã cũ (Dùng cho những base rom đầu tiên của ONE X 1.26 ). Bạn lên Market tải ứng dụng SuperUse (Có icon hình dấu # ) >>> Sau khi tải về thì nó sẽ Update Binary cho bạn >>> khởi động lại máy >>> Máy bạn sẽ được Root.
cái này cũng có thể do bản rom cook của người tạo ra nó chưa fixx được lỗi lên kể cả down từ market về cũng ko có root.

minhlc1958

Active Member
cái này cũng có thể do bản rom cook của người tạo ra nó chưa fixx được lỗi lên kể cả down từ market về cũng ko có root.

Bạn mở ứng dụng SuperSU đó lên (chạm vào icon có hình #) vào tab settings/Default chọn Grant thì tất cả sẽ ok

APHAT

Tình hình là mình mới mua đt ONE X và chưa sử dụng quen lắm, mình muốn cài 1 số phần mềm cần dùng cho cá nhân mình như là phần mềm ghi âm chẳng hạn. Vậy mình có thể chỉ cần Unlock như ( bước 01) và Root như (bước 3) đã hướng dẩn ở trên đươc không (tức là chỉ cần thực hiện 2 bước thôi hay là bắc buộc phải thực hiện tất cả các bước). Mình rất cần những ứng dụng này. Mong rằng BatKid giúp mình nhé.