• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC ONE X] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

Tình hình là mình mới mua đt ONE X và chưa sử dụng quen lắm, mình muốn cài 1 số phần mềm cần dùng cho cá nhân mình như là phần mềm ghi âm chẳng hạn. Vậy mình có thể chỉ cần Unlock như ( bước 01) và Root như (bước 3) đã hướng dẩn ở trên đươc không (tức là chỉ cần thực hiện 2 bước thôi hay là bắc buộc phải thực hiện tất cả các bước). Mình rất cần những ứng dụng này. Mong rằng BatKid giúp mình nhé.
Bạn xem phần mềm đó có yêu cầu Root không? Nếu không yêu cần thì bạn không cần Root, còn nếu có thì bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery và Root cho máy thì mới cài được.

Black_D

Cho mình hỏi về Flash Recovery ClockworkMod, mình cài bản trên trang 1 la 5.8.1.8 , xong đọc phía dưới có update mà mình làm theo cách của bạn nói mà ko được... vẫn là 5.8.1.8 j đó..
Hiện tại đã up room Android Revolution 6.0.0 | ICS | HTC Sense 4.0

duytrum444

Phải update recovery mới nha bạn...cái recovery cu do k sạc được khi tat màn hinh đâu...như dậy là phiền lắm đó...
Flash bằng cách của bác Ancola đó. Qua bên khuyến nghị của bac Ân đó...
Fastboot flash recovery recovery.img thì phải...

APHAT

Bạn xem phần mềm đó có yêu cầu Root không? Nếu không yêu cần thì bạn không cần Root, còn nếu có thì bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery và Root cho máy thì mới cài được.
Cám ơn bạn nhiều nhé =D>

elaine263

Cám ơn mấy anh trên pdaviet nha...Qua nhiều ngày suy nghĩ, hôm nay em quyết định ROOT máy và up ROM COOK. Máy chạy không có nóng như ROM SHIP....Thanks sự chỉ dẫn trên diễn đàn. Khi đọc thì không hiểu, nhưng làm rồi thì cũng khá dễ. Thanks

venusian

Moderator
Cập nhật 9/6 Mandatory Update Official Clockworkmod Touch Recovery 5.8.4.0

Changle log:
  • Sửa lỗi vấn đề về xạc Pin.
  • Sửa tất cả các lỗi liên quan kết nối USB

Lỗi chưa khắc phục:

• Led light might be off in recovery but device charges (Trong recovery đèn led có thể tắt nhưng máy vẫn đc xạc)
  • Cant flash Recovery from OS
  • Cant flash boot.img from recovery

Hướng dẫn flash:

• Yêu cầu máy phải đc Unlock bootloader hoặc S-OFF.
  • Máy tính phải đc cài đặt Drive.
  • Kết nối điện thoại với máy tính.
  • Chọn chế độ chỉ xạc (Charge only)
  • Tải phiên bản Recovery mới ở dưới bài.
  • Giải nén thành thư mục trên PC.
  • Vào thư mục trên nhấn chạy ONE-X_RECOVERY.bat.
  • Quá trình cài đặt diễn ra trong vài giây.

Link tải:
http://www.mediafire.com/?9zl5zn53eir8568

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

sao em giải nén ra rồi vô thư mục fastboot bấm shift+chuột phải không có dòng command đó vậy

vettau

sao em giải nén ra rồi vô thư mục fastboot bấm shift+chuột phải không có dòng command đó vậy
Hình như trên Win 7 mới có sẵn, còn XP bạn phải cài chức năng này: CmdHerePowertoySetup

Chỉnh sửa cuối:
Để vào CMD của Windows thì bạn vào như sau:

- Trên Windows XP thì bạn nhấn Start, gõ cmd vào ổ Run rồi nhấn Enter.
- Trên Windows 7 thì bạn nhấn Start, gõ cmd vào ô Search, chọn cmd.exe.

Khi đã ra cửa sổ cmd thì bạn gõ lệnh cd C:\fastboot để vào thư mục fastboot trên ổ C nhé.

hungcola

Bác nào biết chỉ em với. OneX của em CID là HTC_621, mainver là 1.29.751.12, em up mấy bản rom rồi mà không được, bác nào biết bản nào up được chỉ em với.

Bác nào biết chỉ em với. OneX của em CID là HTC_621, mainver là 1.29.751.12, em up mấy bản rom rồi mà không được, bác nào biết bản nào up được chỉ em với.
HTC_621 thì bạn tải bản rom Asia_TW (Đài Loan) nhé.

Sontantap

Đã thực hiện xong các bước , giờ chỉ còn kiếm rom nào ổn dịnh để úp thôi. cám ơn các bạn nhé!

vuquan

Có bác nào OTA lên Sense 4.1 ko vậy ? Để mình up lại rom ship xem thế nào !

Mình vừa làm rồi, máy Đức nên có update trước. Base 2.17.401.2, Sense 4.1. hardboot lên 1.2. Chưa thấy khác nhiều. Có thêm option cho menu button, bỏ 3-dots button...
- Chạy lại recovery gốc
- relock bootloader
- Chạy lại rom ship
- update OTA
- unlock bootloader lần nữa.

Phoenix

Tình hình là unlock bootloader theo hướng dẫn trên vẫn không được, tìm hướng dẫn trên xda vẫn báo lỗi, cuối cùng tìm ra lỗi là dùng FF thì không được, qua IE làm một phát xong luôn.
Hôm qua unlock xong chiến luôn Rom cook, quên backup Rom cũ, giờ chẳng biết Rom ship của nó là gì nữa.