• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ HTC ONE X+ ] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

venusian

Moderator
con X+ của mình hay bị mất sóng (mạng mobifone, tại HCM) và thỉnh thoảng trong lúc đàm thoại không nghe rõ tiếng của phía bên kia :(
bạn nào biết tại sao và cách khắc phục xin chỉ giáo cho mình với (máy còn zin, mới dùng khoảng 2 tuần).
Thử đổi sang mạng khác chưa bạn. Dạo này mạng cũng hay trục trặc lắm. Nếu đổi mạng ko đc thì unlock Bootloader cài Recovery rồi chơi thử Rom Cook đi bạn

moa780

Sóng

Thử đổi sang mạng khác chưa bạn. Dạo này mạng cũng hay trục trặc lắm. Nếu đổi mạng ko đc thì unlock Bootloader cài Recovery rồi chơi thử Rom Cook đi bạn

venusian nói chuẩn đó, tôi vừa chuyển one x sang X+ mới đầu dùng rom gốc hay bị mât sóng mặc dù đang ở TT TP và dùng GMS. vừa bung bét em nó xong đang dùng Revulution 5.1.

Ặc ặc...chờ em DNX lâu wua đành phải dùng ONE x+. Nghe chừng chưa thấy khác biệt nhiều nhất là khoản Pin

moa780

??

Trên máy em lúc đầu có cái apps MyHTC ấy trong đó có từ điển Lạc Việt... sau khi root thì không thấy nữa >"<

+1. mong muốn tìm cái thằng MyHTC không biết lấy ở đâu. hình như chỉ dùng cho rom châu á.hiiii:))

Phoenix

Con One X+ của mình vọc room cook giờ bị treo LOGO
Bạn nào có link room ship One X+ dạng .exe cho mình với.
Máy mình CID __44
Thank !

Hôm trước tìm cho thằng em Rom ship của 1+ nhưng cid 044 có hai file Rom đuôi ...709 và ...707, 709 thì có link down nhưng không up được, tìm mãi không có ai đưa link Rom ...707 lên 4rum

metwa

cũng đang định unlock nhưng cuối năm bận việc quá. Sẵn nhờ bạn gợi ý cho mình 1 vài Rom Cook với.
Thanks

Hôm trước tìm cho thằng em Rom ship của 1+ nhưng cid 044 có hai file Rom đuôi ...709 và ...707, 709 thì có link down nhưng không up được, tìm mãi không có ai đưa link Rom ...707 lên 4rum
Banr rom Ship có đuôi X.XX.709.XX là của Đài Loan (Taiwan) và có CID là HTC_621 nên bạn không thể úp cho máy có CID HTC_044 (ASIA) được. Hiện tại chưa tìm được link bản Ship Rom ASIA (X.XX.707.XX) bạn ạ.

moa780

Rom Shipp

Banr rom Ship có đuôi X.XX.709.XX là của Đài Loan (Taiwan) và có CID là HTC_621 nên bạn không thể úp cho máy có CID HTC_044 (ASIA) được. Hiện tại chưa tìm được link bản Ship Rom ASIA (X.XX.707.XX) bạn ạ.

Của bạn đây http://search.4shared.com/postDownload/j7_eHwa5/RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_WW.html
Tôi vừa tìm được, đang dowload về,,,haizzz rách việc quá tự nhiên ngó ngoày thế nào cài tuoch Recovery rồi Wipe luôn cả thẻ nhớ, nên giờ mới khổ thế. May trên XDA có chia sẻ cho không chắc làm cục gạch một thời gian:))

P/s: Cid_044 luôn nhé tôi check rồi

SupperSieu

Mình muốn flash 1 (MOD) file zip, trong file thường có 2 thư mục system và META-INF thì có cần unlock boot, recovery, root hay bật USB debugging ko?
Chỉ cần dùng cái phần mềm One_X+_All-In-One_Kit_v2.1 rồi boot into Recovery rồi chọn install from zip là đc ah?

Chỉnh sửa cuối:
Mình muốn flash 1 (MOD) file zip, trong file thường có 2 thư mục system và META-INF thì có cần unlock boot, recovery, root hay bật USB debugging ko?
Chỉ cần dùng cái phần mềm One_X+_All-In-One_Kit_v2.1 rồi boot into Recovery rồi chọn install from zip là đc ah?
Máy cảu bạn chưa Unlock Bootloader, cài Recovery và Root nên không thể cài qua Recovery được (vì máy bạn làm gì có Recovery). Cái phần mềm AIO đó không Install được file .zip đâu, bạn chọn Boot into Recovery là đưa máy vào Recovery thôi. Chức năng USB Debugging nếu muốn thực hiện gì qua kết nối với PC như Unlock Recovery, cài Recovery và Root,... thì phải bật nhé.

leonhtc

Giúp mình với, Máy mình đã unlock Bootloader cài Recovery rồi, làm sao update qua OTA vậy, xin chỉ dùm ( Đang chạy Rom gốc )

stranger281

cho mình hỏi là mình copy cái file zip vào sdcard rồi, xong vào fastboot chọn recovery thì nó lại restart lại luôn mà kô thấy install from sdcard j cả là sao

cho mình hỏi là mình copy cái file zip vào sdcard rồi, xong vào fastboot chọn recovery thì nó lại restart lại luôn mà kô thấy install from sdcard j cả là sao
Bạn thực hiện lại đi. Rất có thể bạn vô tình chọn Reboot system now rồi vì nó nằm trên cùng của menu Recovery.

stranger281

oke đc rồi bạn ạ. cho mình hỏi thêm là mình muốn cài cái rom ViperX+ ý thì chỉ cần down file .zip về xong cài trong recovery thôi hay có cần flash j nữa kô, vì thấy bài hướng dẫn bảo phải flash boot.img nữa

jazi

Cho em xin link recovery với link tải file root đi, file root bị block rồi, còn link recovery bị xóa rồi, em đang root máy mà link die hết rồi hic. Còn link HTC One X+ All-In-One Toolkit sao lại là trang tải Winrar vậy? Cho em hỏi là khi root xong thì còn nhận được update từ nhà sản xuất không?

jazi

em vừa unlock Bootloader xong và bị mất vài app. sau đó em làm theo hướng dẫn khôi phục lại app nhưng vào đến phần recovery thì bị lỗi hình tam giác màu đỏ với dấu chấm thang là sao ạ? ai giúp vớiiii

jazi

cho em xin link tải tools flash, mò cả buổi rồi thiếu tùm lum hic