• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ HTC ONE X+ ] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

Cho em xin link recovery với link tải file root đi, file root bị block rồi, còn link recovery bị xóa rồi, em đang root máy mà link die hết rồi hic. Còn link HTC One X+ All-In-One Toolkit sao lại là trang tải Winrar vậy? Cho em hỏi là khi root xong thì còn nhận được update từ nhà sản xuất không?
Bạn sang đây là đủ hết nhé. Khi máy đã root thì không update được OTA đâu nhé mà phải unroot thì mới update được.

em vừa unlock Bootloader xong và bị mất vài app. sau đó em làm theo hướng dẫn khôi phục lại app nhưng vào đến phần recovery thì bị lỗi hình tam giác màu đỏ với dấu chấm thang là sao ạ? ai giúp vớiiii
Là do máy bạn chưa cài Recovery thôi.

jazi

sao em vào chế độ recovery thì máy khởi động màn hình htc rồi nó ngủm luôn không thấy gì cả???

sao em vào chế độ recovery thì máy khởi động màn hình htc rồi nó ngủm luôn không thấy gì cả???
Bạn cài Recovery nó đã báo thành công chưa vậy? Bạn thử đưa máy về HBOOT rồi vào lại Recovery coi sao.

jazi

Nó báo finish cái mình rút dây cáp ra, làm sao biết là cài thành công hay không đây. Mình thử nhiều lần rồi vẫn bị như thế. Mình tính root luôn xem sao. Mà cho mình hỏi cái flash recovery này nó có nhiều phiên bản hả?

Nó báo finish cái mình rút dây cáp ra, làm sao biết là cài thành công hay không đây. Mình thử nhiều lần rồi vẫn bị như thế. Mình tính root luôn xem sao. Mà cho mình hỏi cái flash recovery này nó có nhiều phiên bản hả?
Bạn nên cài Recovery thông qua Fastboot phải không? Bạn nên cài cái CWM Touch nhé.

jazi

Đúng rồi.Mà cài cái CWM touch ở đâu hả bạn? Mình thiệt tình là không biết chút gì hết mà lỡ dọc rồi phải làm thôi.

jazi

Hình như là mình cài nhầm cái recovery của one x RECOVERY CLOCK WORK MOD 5.8.4.0, có phải vì vậy không?

Đúng rồi.Mà cài cái CWM touch ở đâu hả bạn? Mình thiệt tình là không biết chút gì hết mà lỡ dọc rồi phải làm thôi.
CWM Touch thì bạn tham khảo tại đây. Bạn tải cái CWM_TOUCH_v6.0.2.7.rar về, giải nén ra một thư mục, bạn đưa máy về Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào hiện chữ USB thì bạn chạy file Run.bat trong thư mục vừa giải nén nhé.

jazi

link tải như như thế nào vậy, thiệt là nhọ quá nó cứ bắt mình đếm số. Sử dụng phiên bản khác được không để mình lên google tìm. CWMR 6.0.2.7 được không bạn?

Chỉnh sửa cuối:
link tải như như thế nào vậy, thiệt là nhọ quá nó cứ bắt mình đếm số. Sử dụng phiên bản khác được không để mình lên google tìm. CWMR 6.0.2.7 được không bạn?
Bạn vui lòng tải ở dưới nhé.

Mã:
http://www.mediafire.com/download/dv9166b21010t8t/%5BOne_X%2B%5D%5BRecovery%5D_CWM_TOUCH_v6.0.2.7.rar

jazi

Thành công rồi. Rất cảm ơn Mod đã nhiệt tình giúp đỡ.

mod ơi chỉ lại cho mình cách về rom ship với
Nếu bạn có Ship Rom gốc trong tay thì bạn úp qua kết nối với PC thông qua chế độ Fastboot (yêu cầu trên PC phải cài HTC Driver).

Nếu bạn chưa có Ship Rom gốc thì bạn xem máy được phân phối ở thị trường nào thông qua mã CID để tải rom cho đúng nhé.

stranger281

tải ở đâu vậy mod, xong rồi thì up bằng fastboot ntn, hướng dẫn mình cụ thể một chút mình mới tập tễnh thôi

tải ở đâu vậy mod, xong rồi thì up bằng fastboot ntn, hướng dẫn mình cụ thể một chút mình mới tập tễnh thôi
Có gì tối về mình sẽ hướng dẫn nhé.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

0982878988

Có gì tối về mình sẽ hướng dẫn nhé.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2
Mình có con one x+ hàng FPT Việt Nam, đang lỗi mà không tìm đc link rom ship để up lại, (máy lỗi do up rom cook, sau đó treo logo, sau đó vào recovery restore bản backup, vẫn treo logo, relock để up rom ship nhưng không tìm được rom ship ở đâu cả) mong bạn giúp đỡ đồng hương.

Mình có con one x+ hàng FPT Việt Nam, đang lỗi mà không tìm đc link rom ship để up lại, (máy lỗi do up rom cook, sau đó treo logo, sau đó vào recovery restore bản backup, vẫn treo logo, relock để up rom ship nhưng không tìm được rom ship ở đâu cả) mong bạn giúp đỡ đồng hương.
Máy bạn được phân phối ở thị trường nào vậy? Nếu là hàng FPT thì có thể là hàng Châu Á (ASIA) thôi.

bạn giúp mình link tải rom ship với, mình không tìm thấy ở đâu cả
Của bạn đây (bản Châu Á - ASIA):

RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_WWE_1.17.707.1_Radio_3.1204.168.32_release_299722_signed.exe

Nhưng trước hết bạn check mã CID xem máy thuộc thị trường nào đã, nếu CID là HTC_044 thì úp được bản rom trên. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo ở đây nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid