• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

MrLeez

Theo mình nghĩ thì do chế độ tiết kiệm pin của HTC, bạn để ý mục advanced của wifi có phần Best Wifi Performed thường hay để off, chỉnh qua đó xem có được k.

yanlin

Mình làm dc rùi ^^!! :D Cái chế độ "best wifi performed" ko liên wan lun bạn ơi,tại mình lúc nào cũng bật chế độ đó, cũng thử tắt xem thế nào nhưng vẫn vậy!! hình như máy k có cái chế độ on Wifi trong khi standby phone! mình có xem qua trên 1 số diễn đàn nước ngoài, họ có share file để cài vào để có thể on wifi trong khi standby máy!! và bây h, mình làm dc rùi!! anyways, thank mọi người nhìu vì đã nhiệt tình giúp đỡ nhé!!! :) :D

MrLeez

e HD mini này cắt giảm nhiều thứ quá. Hôm qua ngồi tìm cách đổi ngôn ngữ, đọc trên xda thì phải cài thêm soft vào. May mà check lại máy xuất sứ Séc, dùng ship rom EastEurope k phải lo đến đoạn này :D

dokhacbinh

Tình hình là em kg thể nào cài được 3G cho con này, sim vina thuê bao trả sau, đã đăng ký gói cước M50 của Vina, khi gắn sim vào Nokia E71 thì vẫn chạy 3G nhưng gắn vào con HTC T5555 này thì chỉ hiện chữ E lên thôi, em làm mọi cách vẫn kg lên chữ H được. Cứ nghĩ là do rom nên em up lại luôn rồi nhưng vẫn u như kỹ. Anh em giúp dùm em với!!!

có anh em nào giúp giùm mình với, mình đang ở HCM, tết rùi mà về quê kg có mạng chắc buồn chết :(

dokhacbinh

lần đầu em up rom thì ok, lần này sao nó cứ ra thế lày vậy mấy bác?

thử tới thử lui cả chục lần rùi :(

Inuyasha1987

Chỉnh từ 2G lên 3G trong HTC mini ở đâu nhỉ các bác, em dùng Android lâu quá h lúc để nó là winmo mò ko ra nữa, bác nào nhớ cho em xin cái đường dẫn cụ thể với :|

trungth0ng

ai giúp em với đthoại của em cứ gửi tin nhắn dài dài tầm 2 trang trở đi là toàn bị lỗi "unable to sent messenge". Có ai biết cách khắc phục không giúp em với !!!

ai giúp em với đthoại của em cứ gửi tin nhắn dài dài tầm 2 trang trở đi là toàn bị lỗi "unable to sent messenge". Có ai biết cách khắc phục không giúp em với !!!
Mình thì chưa gửi tin dài đến như vậy nên chưa rõ. Rất có thể HĐH WM không cho gửi tin nhắn quá dài bạn ạ.

anhhung_245

Hic , bác dinhtuandung 2 năm roài ko dùng HD mini nên kiến thức tay nghề bị giảm đi roài . WM vẫn cho gửi tin nhắn dài nhiều trang ( 100 trang cũng được !!! ) Nhưng khi bác gõ tin nhắn đến trang thứ 4 thì SMS sẽ tự động chuyển thành MMS đa phương tiện

Lỗi của bác chắc là do bản rom rồi . Một số nhà mạng chỉ hỗ trợ tin nhắn 90 ký tự thôi .Quá là ko gửi dc ( bên Hàn hay có cái vụ này )

Bác up 1 bản rom khác cho máy là OK .Cứ rom ship mà chiến

anhhung_245

Mình chưa dùng HD Mini và chưa bao giờ soạn tin nhắn quá 1 trang nên không biết... Giờ mới biết mà...:D

Co gì khó đâu , hoặc là bác soạn tin nhắn nhiều ký tự kể chuyện lê thê ( cái này nhắn tin tán gái hay làm ) hoặc tin nhắn tiếng việt có dấu là nó tăng số trang lên ngay ấy mà

Bác cứ thử đi (^

dstar000

Muốn lên Android nghịch thử quá

Các bác cho em hỏi, máy em mới mua về dùng rom v10 của bác Quang. Em muốn up lên android để dùng cho biết. Nhưng sợ lúc chán không biết về lại WM kiểu gì, các bác tư vấn giúp em nên làm thế nào ạ. Em cám ơn

demonrosso

Có ROM gốc up được cho máy thì lo gì bạn, như mình đang loay hoay tìm ROM gốc up lại WM đây nè. Cũng ham hố lên Android giờ xuống không được nữa. Hic

anhhung_245

Các bác cho em hỏi, máy em mới mua về dùng rom v10 của bác Quang. Em muốn up lên android để dùng cho biết. Nhưng sợ lúc chán không biết về lại WM kiểu gì, các bác tư vấn giúp em nên làm thế nào ạ. Em cám ơn

Android hiện tại dù đã cài được trên NAND nhưng vẫn còn nhiều lỗi và chưa ổn định .Chưa lên thì ham hố chứ lên rồi thì chán , thất vọng => lại tìm mọi cách để quay về ...( nhìn bác comment trên thì biết (^

Khuyên bác nên để WM mà dùng .Em mách bác nên dùng bản Rom của Voadafone .Cứ cho bác dùng tẹt mà pin không được 3 ngày em đi đầu xuống đất

dstar000

Android hiện tại dù đã cài được trên NAND nhưng vẫn còn nhiều lỗi và chưa ổn định .Chưa lên thì ham hố chứ lên rồi thì chán , thất vọng => lại tìm mọi cách để quay về ...( nhìn bác comment trên thì biết (^

Khuyên bác nên để WM mà dùng .Em mách bác nên dùng bản Rom của Voadafone .Cứ cho bác dùng tẹt mà pin không được 3 ngày em đi đầu xuống đất
Em đã cài android lên SD card. Dùng cũng tạm, chỉ có điều pin kém quá. Tiện đây bác cho em hỏi làm sao để tìm rom gốc của máy ạ.

Các bác cho em hỏi
Em mới up rom cho HTC HD mini lên bản 1.36.707.3
Khi khởi máy để sử dụng, các chức năng khác đều ok, có điều là chỗ bật wifi bị chìm đi (mờ đi), không bật lên được
Các bác có cách khắc phụ chỉ cho em với, em xin cảm ơn!
Bạn HardReset lại xem sao, nếu WiFi vẫn bị mờ thì bạn úp thử rom khác xem WiFi có bị mờ không nhé.