• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

anhhung_245

Bác chỉ việc lên shiprom tìm đúng cái tên bản rom cũ của nó dow về up trực tiếp hoặc up bằng SSPL là OK mà

o0oThienSuo0o

Chào các bác,
Hôm trước em có uprom: ROM Upgrade for HTC HD mini (1.36.707.3) down trên trang HTC.com
Uprom bằng công cụ SSPL by Cotulla

Cho em hỏi, bây giờ em muốn phục hồi lại bản rom trước đó thì làm cách nào vậy
nhờ các bác chỉ giúp, thanks.

(Lý do: tại vì máy HTC của em ở khu vực châu âu, lỡ up rom ở Asia. giờ recovery lại, để up rom khu EU)

Bạn cứ dùng bản ROM COOK V9 hoặc V10 của Bác Quang ấy. Chạy ổn định, pin lâu, nhiều ứng dụng hơn ROM Ship

hoangquoi

up rom 6.5 cho photon

E vừa nhận 1 cây photon khách mang vào bảo lúc trước xài win 6.5 ok. Nhưng từ khi lên android thì pin xài chưa đầy 1 ngày hết. Giờ em muốn đưa về 6.5 lại test thử nhưng khi e chạy rom thì nó chỉ chạy được 1% là tự khởi động lai luôn. Anh nào rành về con này xin chỉ giáo ạ ? E xin chân thành cảm ơn !:((

E vừa nhận 1 cây photon khách mang vào bảo lúc trước xài win 6.5 ok. Nhưng từ khi lên android thì pin xài chưa đầy 1 ngày hết. Giờ em muốn đưa về 6.5 lại test thử nhưng khi e chạy rom thì nó chỉ chạy được 1% là tự khởi động lai luôn. Anh nào rành về con này xin chỉ giáo ạ ? E xin chân thành cảm ơn !:((
Cài Android mà không có Ship Rom gốc trong tay thì khổ rồi... Bạn tải lần lượt các bản rom trong này về úp thử, nếu bản nào úp được thì đó là Ship Rom gốc nhé.

geiste

giúp em với

tình hình là e con HTC HD MINI của e chạy chậm quá. lướt menu mà cứ bị lag jựt jựt. cho e hỏi cách khắc phục với. sẵn chỉ e cách reset all máy như lúc mới mua. tks các bác

THN

Có cách nào cài tiếng Việt cho bản Vodafone V10 của bác Phạm Quang ko các bác? Em làm cho cụ nhà em, cụ nhìn tiếng anh mệt quá.
PS: em xài bản này vì pin dùng lâu hơn rom ship á.

Có cách nào cài tiếng Việt cho bản Vodafone V10 của bác Phạm Quang ko các bác? Em làm cho cụ nhà em, cụ nhìn tiếng anh mệt quá.
PS: em xài bản này vì pin dùng lâu hơn rom ship á.
WM không hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng Việt bạn nhé.

geiste

Cho em hỏi cách cài GPRS mạng Vietnamolie

Tình hình là máy e sau khi tháo sim khác lắp vào thì không vào đc GPRS. Bằng chứng là nó ko update weather. Các anh chỉ e với. cảm ơn các anh ^^

Tình hình là máy e sau khi tháo sim khác lắp vào thì không vào đc GPRS. Bằng chứng là nó ko update weather. Các anh chỉ e với. cảm ơn các anh ^^
Bạn vào Start/Settings/Connections/Connections Setup để cài đặt thông số mạng tự động nhé.

vinc

Mong các bác chỉ giáo zùm

dạ em ở HN,cũng dùng HTC HD Mini còn chưa đc lâu
nhiều lần e định tự mình up Rom mà ko biết chính xác mình nên up Rom nào cho tốt nhất vs ngại nữa là link down Rom bây h cái đc cái mất nên e rất thiếu tự tin trong vấn đề này
Mong bác nào pro cho e xin số điện thoại gửi vào YM,e sẽ chủ động liên lạc (tất nhiên là khi các bác ko bận ạ)
để nhờ các bác chỉ giáo đôi lời đc ko ạ
YM của e : diepvien00thay_ta
Xin cảm ơn moij người vì những bài viết bổ ích

Whinny

[Cần giúp] Rom Android ổn định cho HDmini

Chào các Bác !
Như tit em có con HDmini đã up rom Android cho nó nhưng bản này lỗi nhiều với ngốn pin quá,
Vậy nhờ các bác chỉ giúp là bản nào ổn định và pin tốt tý :D
Em cảm ơn ạh \-/