• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

qlinhqlinh

HTC dopod PM300 luôn ở chế độ Boot.
up rom xong
Màn hình treo ở chế độ Boot(3 màu) và hiện 2 dòng IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001

giúp em với

HTC dopod PM300 luôn ở chế độ Boot.
up rom xong
Màn hình treo ở chế độ Boot(3 màu) và hiện 2 dòng IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001
Nếu vẫn còn kết nối được với PC thì úp lại bản WM5 PVTemp. Bạn bị treo ở Bootloader là do bạn chưa HardSPL mà úp trực tiếp rom 6.1 hay 6.5. Máy bạn thuộc dòng chíp G4 nên mình khuyên bạn nên dùng JumpSPL để úp cho an toàn, đừng HardSPL mà thành cục chặn giấy (chết DOC) vì dòng chíp G4 HardSPL rủi ro rất cao...

coithantien

Giúp mình với.
Sau khi mình HardSPL thành công và úp rom mới cho con neo G4 của mình, chạy ngon lành.
Nhưng bây giờ mình gặp 1 vấn đề là không vào được bootloader nữa.
Như vậy mình không thể nào up rom khác được nữa.
Máy mình hiện nay vẫn dùng bình thường.
Có bác nào biết giúp mình với.

Giúp mình với.
Sau khi mình HardSPL thành công và úp rom mới cho con neo G4 của mình, chạy ngon lành.
Nhưng bây giờ mình gặp 1 vấn đề là không vào được bootloader nữa.
Như vậy mình không thể nào up rom khác được nữa.
Máy mình hiện nay vẫn dùng bình thường.
Có bác nào biết giúp mình với.
Nếu máy đang chạy ngon lành thì không có gì để máy không vào được Bootloader, bạn thử thao tác lại xem thế nào...

hoangphuc97

Mình dùng con O2 Neo, tự dưng nó khởi động lại rồi đứng im ở màn hình khởi động, không vào được Windows, mình đã thử up Rom lại nhưng vẫn trơ ra như vậy mãi :(( . Có pro nào biết cách khắc phục xin chỉ mình với !!!

Mình dùng con O2 Neo, tự dưng nó khởi động lại rồi đứng im ở màn hình khởi động, không vào được Windows, mình đã thử up Rom lại nhưng vẫn trơ ra như vậy mãi :(( . Có pro nào biết cách khắc phục xin chỉ mình với !!!
Đang dùng bình thường mà bị như vậy hả bạn. Nếu máy bạn chưa HardSPL thì bạn úp bản rom PV_Temp hay rom ship xem thế nào nhé... Thân !

hoangphuc97

Mình đã Hard SPL và up rom ship mà tình trạng vẫn như cũ. chắc bán ve chai luôn rồi. Hu hu O2 Neo yêu dấu :((

Bovovua

Mình đã Hard SPL và up rom ship mà tình trạng vẫn như cũ. chắc bán ve chai luôn rồi. Hu hu O2 Neo yêu dấu :((

Máy bạn khi khởi động thì mấy dòng phía trên bên trái ghi những gì, mình nghĩ chưa đên lỗi bi quan lắm đâu con này trâu bò lắm :-?

hoangphuc97

Máy bạn khi khởi động thì mấy dòng phía trên bên trái ghi những gì, mình nghĩ chưa đên lỗi bi quan lắm đâu con này trâu bò lắm :-?
Mình up Rom ship và bây giờ nó hiện như thế này
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 2.15.4.47
Rồi đứng im luôn:(

ThaiChienvn

Mình up Rom ship và bây giờ nó hiện như thế này
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 2.15.4.47
Rồi đứng im luôn:(
Bạn bị như thế này là đang Hard không thành công đây.:)) Chỉ còn cách dùng kết nối PPC với PC để Hard và phải up ROM lại ngay. Thường bị như vậy thì chỉ được dùng W5 thôi, đừng nên dùng W6 nữa.:D:))

Bạn bị như thế này là đang Hard không thành công đây.:)) Chỉ còn cách dùng kết nối PPC với PC để Hard và phải up ROM lại ngay. Thường bị như vậy thì chỉ được dùng W5 thôi, đừng nên dùng W6 nữa.:D:))
Không phải đâu bạn. Máy bạn ấy đang bị treo ở bootloader thôi, chỉ số IPL/SPL thế kia thì không việc gì đâu. Bạn kiếm bản PV_Temp mà úp (bản này không có IPL/SPL mà) là được. Sau này bạn muốn úp lên cao hơn thì dùng JumpSPL nhé, đừng HardSPL mà thành cục chặn giấy đấy...:)

hoangphuc97

Mình đã làm tất cả rồi( up ROM PV_Temp, Rom Ship...) mà kết quả vẫn thế. Chắc con Neo của mình thành cục chặn giấy rồi:( . Cám ơn mấy Pro đã quan tâm và đóng góp ý kiến.

toichingage

đau đầu quá.các bác giúp em với .em đang dùng dopod 818pro.cách đây 2 bữa em up fhành công từ wm5 lên wm6.5 nhưng vì không ưng nên kíêm bản 6.xx khác up lại.em dùng tools jumspl để up .quá trình up không có lỗi gì.nhưng up xong máy đứng Im ở màn hình 3 màu hardreset xong vẫn vậy . mà lạ! mới up thành công xong mờ ta.em lại dùng rom pv_tem chữa cháy.pro nào biết bệnh này làm ơn chữa dùm em với.nhìn mấy cái rom 6.xx mà thèm quá.cảm ơn các pác trứơc nha.í quên máy em là chip g4_thanks các bác nhìêu

Bovovua

đau đầu quá.các bác giúp em với .em đang dùng dopod 818pro.cách đây 2 bữa em up fhành công từ wm5 lên wm6.5 nhưng vì không ưng nên kíêm bản 6.xx khác up lại.em dùng tools jumspl để up .quá trình up không có lỗi gì.nhưng up xong máy đứng Im ở màn hình 3 màu hardreset xong vẫn vậy . mà lạ! mới up thành công xong mờ ta.em lại dùng rom pv_tem chữa cháy.pro nào biết bệnh này làm ơn chữa dùm em với.nhìn mấy cái rom 6.xx mà thèm quá.cảm ơn các pác trứơc nha.í quên máy em là chip g4_thanks các bác nhìêu

Bạn đã nắm chắc quy trình up rom rồi thì tự tin lên chứ :D
Có thể bạn chọn rom chưa chuẩn thôi,.

toichingage

Bạn đã nắm chắc quy trình up rom rồi thì tự tin lên chứ :D
Có thể bạn chọn rom chưa chuẩn thôi,.

thế pác chỉ giùm em bản rom nào hợp với máy em với.em mới up cái radio lên ngọt luôn .nó xuất hiện thông số thay thế như:from:2.19.21 và to:2.47.21 nhưng khi up rom lại không có thông báo như trên.mà như này .from:2.20.7.34.và to:(không có gì).vậy có tiến hành up không pác hay thôi? lỡ rồi cho em hỏi luôn ,sao em chạy cái hardspl_prophetg4.exe cái màn hình dos chỉ nháy lên rồi mất hút nhỉ.em còn gà lắm nên thắc mắc còn nhiều mon các bác thông cảm và chỉ cho em biết "đâu là chân lý" của thế giới "bọn rom" này với.em xin chân thành cảm ơn.

Lamson

Well-Known Member
thế pác chỉ giùm em bản rom nào hợp với máy em với.em mới up cái radio lên ngọt luôn .nó xuất hiện thông số thay thế như:from:2.19.21 và to:2.47.21 nhưng khi up rom lại không có thông báo như trên.mà như này .from:2.20.7.34.và to:(không có gì).vậy có tiến hành up không pác hay thôi? lỡ rồi cho em hỏi luôn ,sao em chạy cái hardspl_prophetg4.exe cái màn hình dos chỉ nháy lên rồi mất hút nhỉ.em còn gà lắm nên thắc mắc còn nhiều mon các bác thông cảm và chỉ cho em biết "đâu là chân lý" của thế giới "bọn rom" này với.em xin chân thành cảm ơn.

*Với các bản ROM Ship thì thường người ta để cả Radio, SPL...trong đó và điền các thông số Version của ROM ( nó hiện ra khi up ROM). Các bản ROM build lại thường loại bỏ Radio, SPL..( vì khi up các thành phần này, kể cả up riêng các thành phần đó rat dễ rủi ro) nên chỉ có phần OS thôi. Vì vậy nếu bạn muốn Up rom mà có cả Radio.. thì chỉ có ROM Ship thôi ( nhưng Prophet thì ROM Ship chỉ có WM 5.0 thôi.) Các thông số hiển thi khi Up ROM như 2.47.21 chẳng hạn thi khi build ROM người Build điền vào thì nó hiện ra, còn không điền vào thì không có... thế thôi.
* Việc chạy hardspl_prophetg4.exe bạn đọc lại bài 1 ( chạy file.Bat chứ không phải file.exe)

* Việc này đã bạn đã hỏi ở đây http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=1028913&postcount=474 và đã trả lời rồi, nên tìm hiểu thêm đi,không nên một việc hỏi nhiều chỗ như vậy

Chỉnh sửa cuối:

toichingage

vâng em sẽ tìm hiểu thêm nhưng kiến thức còn hạn hẹp nên có nhiều bỡ ngỡ .cảm ơn bác đã giúp đỡ em .chung quy lại em muốn hỏi:khi chạy jumspl màn hình sẽ trắng và mất kết nối sync như vậy làm sao up rom ? thứ2:hardspl có áp dụng trực tiếp cho wm5 không hay chỉ dành cho wm6 trở lên.? thứ3:như em đã hỏi,up rom xong máy đứng Im ở bootloader là em đã gặp lỗi gì và có thể khắc phục không ?.... em mong các pác tận tình chỉ giáo cho em .xin được cảm ơn !

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
vâng em sẽ tìm hiểu thêm nhưng kiến thức còn hạn hẹp nên có nhiều bỡ ngỡ .cảm ơn bác đã giúp đỡ em .chung quy lại em muốn hỏi:khi chạy jumspl màn hình sẽ trắng và mất kết nối sync như vậy làm sao up rom ? thứ2:hardspl có áp dụng trực tiếp cho wm5 không hay chỉ dành cho wm6 trở lên.? thứ3:như em đã hỏi,up rom xong máy đứng Im ở bootloader là em đã gặp lỗi gì và có thể khắc phục không ? em thành thật xin lỗi vì sự thiếu hiểu bíết của mình,xong em mong các pác tận tình chỉ giáo cho em .xin được cảm ơn !
1- Khi HardSPL gần xong thì màn hình sẽ trắng lúc đó đừng quá lo mà rút cáp lúc sau nó sẽ khởi động lại – xem kết quả nếu SPL 2.G3.4PDA ( nếu là G3) hay SPL 2.G4.4PDA ( nếu là G4 ) là xong. Còn JumSPL mình chưa làm bao giờ nhưng nghe nói lúc gần kết thúc nó cũng có hiện tượng trắng như vậy rồi khởi động lại là OK
2- Nếu UP ROM WM5.0 thì không cần HardSPL hay JumpSPL
3- Còn nếu chưa HardPSL hay JumpSPL mà Up luôn ROM 6.1, 6.5 thì máy sẽ đứng tại màn hình Bootloader ( 3 màu) lúc này phải Up lại bản ROMShip hay PV_temp nó sẽ quay lại WM5.0
4- Không biết thì hỏi không có gì mà phải xin lỗi bạn à, Chỉ có điều cần hỏi đúng nơi là sẽ có sự giúp đỡ cần thiết.
5- Xem thêm ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633 sẽ hiểu hơn

toichingage

cam on bac nhieu lam .nho bac em hieu them mot chut ve lanh vuc nay roi. bac thong cam nhe em online bang ppc nen ko the viet bai co dau .cam on bac mot lan nua

bác ơi giúp em cái này.em đọc trên diễn đàn có bài víết lấy cái *nbf của bản rom mình m
ốn up thay thế cái nbf của rom pv_temp và đưa máy về bootloader rồi tiến hành up cũng được ạ như vậy không cần hardspl+jumspl nữa phải không ? em không dám thử vì còn non kinh nghiệm .mong các bác cho em biết sớm.thanks nhiều nhiều

Last edited by a moderator: