• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Dòng HTC Prophet hiện bao gồm các thương hiệu:

O2 NEO, QtekS200, i-Mate JAMin, Dopod 818 Pro, SPV M600,...

Yêu cầu của Topic:

- Chỉ bao gồm các bài giới thiệu, hướng dẫn liên quan tới Up ROM.
- Các thắc mắc liên quan tới quy trình Up ROM.

Các bài khác sẽ bị coi là Spam và Del. trong vòng 1h. :D[/b]

Utxd

QUY TRÌNH UP ROM

1. Tải ROM:
- Vào đây để lựa chọn và tải Rom về PC
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/

- Dùng Winrar giải nén tất cả các File của 2 thư mục trong đó vào cùng 1 thư mục của máy tính.

2. Chép Prophet_ext_rom_unlock.exe vào SD card của PPC, chạy file này để Unlock.

3. Kiểm tra Pin còn >50%, cáp, máy tính trước khi Up, đưa máy về trạng thái Bootloader

4. Chạy file: romupdateutility.exe trên máy tính
và ....
Ngồi uống nước khoảng 10 phút là OK.
Chúc các bạn thành công.

Utxd

Unlock CID cho HTC Prophet có SPL 2.xx
(Các bước làm cụ thể)

Để Unlock CID cho các HTC Prophet có SPL 2.xx, theo ý kiến tổng hợp từ WiKi chúng ta có thể tiến hành các bước sau:

1/ Tải ROM Dowgrade + Tool Unlock CID theo Link:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/pdamobiz.com_downgrade_and_unlockcid.rar

Tải về các bạn có thể giải nén ra thành 1 Folder.

2/ Hãy Backup dữ liệu của máy và "HR" bằng cách đơn giản là sử dụng "Clear Storage" trong Setting.

3/ Kết nối Prophet với PC và khi ActiveSync đòi nhập tạo "Create new partnership" thì nhấn "Cancel" để máy kết nối với PC với tình trạng "Guest".

4/ Vào Folder ROM tải về trên cho file downgrade.bat và khi đòi nhập K.E.Y hãy nhập số bất kỳ nào đó. Sau thời gian khoảng 20 phút quá trình kết thúc. Trong thời gian đó tuyệt đối không được đưa máy khỏi cốc.

5/ Sau khi quá trình kết thúc nhấn K.E.Y bất kỳ sau đó chọc Reset và lại kết nối với PC với tình trạng "Guest" như phần 3.

6/ Lại vào Folder cho unlockcid.bat và cũng làm đúng như bước 4, sau khoảng 3 phút quá trình sẽ hoàn thành.

7/ Sau đó SR và vào Bootloader sẽ thấy số: 1.0.13.21

8/ Lúc này bạn có thể kết nối với PC và UP ROM bất kỳ nào bạn muốn[/b]. :D

ROM để Unlock CID ở trên chỉ dùng để thực hiện bước Unlock CID chứ không nên dùng trên máy.

zungnn

Hỏi về dòng Prophet có SPL là 2.15.0001

Unlock CID cho HTC Prophet có SPL 2.xx
(Các bước làm cụ thể)

Để Unlock CID cho các HTC Prophet có SPL 2.xx, theo ý kiến tổng hợp từ WiKi chúng ta có thể tiến hành các bước sau:

1/ Tải ROM Dowgrade + Tool Unlock CID theo Link:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/pdamobiz.com_downgrade_and_unlockcid.rar

Tải về các bạn có thể giải nén ra thành 1 Folder.

2/ Hãy Backup dữ liệu của máy và "HR" bằng cách đơn giản là sử dụng "Clear Storage" trong Setting.

3/ Kết nối Prophet với PC và khi ActiveSync đòi nhập tạo "Create new partnership" thì nhấn "Cancel" để máy kết nối với PC với tình trạng "Guest".

4/ Vào Folder ROM tải về trên cho file downgrade.bat và khi đòi nhập K.E.Y hãy nhập số bất kỳ nào đó. Sau thời gian khoảng 20 phút quá trình kết thúc. Trong thời gian đó tuyệt đối không được đưa máy khỏi cốc.

5/ Sau khi quá trình kết thúc nhấn K.E.Y bất kỳ sau đó chọc Reset và lại kết nối với PC với tình trạng "Guest" như phần 3.

6/ Lại vào Folder cho unlockcid.bat và cũng làm đúng như bước 4, sau khoảng 3 phút quá trình sẽ hoàn thành.

7/ Sau đó SR và vào Bootloader sẽ thấy số: 1.0.13.21

8/ Lúc này bạn có thể kết nối với PC và UP ROM bất kỳ nào bạn muốn[/b]. :D

ROM để Unlock CID ở trên chỉ dùng để thực hiện bước Unlock CID chứ không nên dùng trên máy.

Bác ơi cho em hỏi dòng Prophet có SPL là 2.15.0001 (G4) có thuộc dòng 2.xx như bác trình bày trên đây không

HBT_Mobile

Nhưng hiện tại trên thị trường hiện chưa có dòng G4 ( chắc tại e ko thấy hay sao đó ) mà có thể dùng JAFWM up mà ko cần unlock ko vậy mấy anh.

tck

G4 tuy chưa Unlock được CID nhưng có cách chế biến Rom bất kỳ để Up được đó, tham khảo ở đây

Hình như link mà utxd đưa là cách chế biến ROM cho dòng Wizard mà, có áp dụng cho dòng Prophet được không?

PhamQuang

Manager
Nhưng hiện tại trên thị trường hiện chưa có dòng G4 ( chắc tại e ko thấy hay sao đó ) mà có thể dùng JAFWM up mà ko cần unlock ko vậy mấy anh.

JAFWM là công cụ đa năng, nó có chức năng:
- Vừa UnlockCID
- Vừa Up ROM luôn.
Tuy nhiên giá cả của nó cũng không nhỏ. :D
Có công cụ này thì không những G3, G4 mà nếu có G5 Up ROM nào cũng được hết.
Công cụ này hỗ trợ hầu hết các dòng PPC.
Còn với phương pháp thủ công Developers vẫn làm hiện nay thì UnlockCID trực tiếp cho G4 thật sự khó khăn, tuy nhiên phương pháp như Mod. Utxd đã đưa có thể tham khảo.

izepck

Qtex s200 sau khi nhận cuộc gọi thi loa ngoài bị rè là lỗi làm sao hả mấy bác ? nhưng sau khi reset lại thì lại ok , và lặp lại như vậy sau mỗi cuộc gọi !:-/

PhamQuang

Manager
Qtex s200 sau khi nhận cuộc gọi thi loa ngoài bị rè là lỗi làm sao hả mấy bác ? nhưng sau khi reset lại thì lại ok , và lặp lại như vậy sau mỗi cuộc gọi !:-/

HTC Prophet ngày càng lộ nhiều nhược điểm so với các dòng khác.
Loa âm thanh đã nhỏ lại hay trục trặc.
Giá bán xuông rất nhanh.

HuuTien

Giá bán xuông rất nhanh.
Bổ xung thêm tí :D
-Rất hay lệch cảm ứng,rất nhiều lổi này giống bệnh của o2mini :p

izepck

Giá bán xuông rất nhanh.
nhưng mà trước khi up sang Rom tiếng anh thì nó vẫn bình thường mà chú ! hay có khi do Rom hả chú , máy này là máy G4 chú ạ nên cháu không mỗi Rom để test thôi , chú có Rom nào up được cho G4 cho cháu xin được không ạ !:D

quang10ntp

Xin hỏi về Rom_Prophet_AKU2.3??

Mình mới down về được2 bản Rom
RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_PS8Mb
RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_PS12Mb
Xin hỏi cấu trúc bộ nhớ của dòng Prophet với 8Mb và 12Mb là như thế nào?
Bản nào chạy nhanh và ổn định hơn.

ngocthach

huhuhu ~_~!!! mấy bác ơi giúp mình với,mình làm theo sự chỉ dẫn của bác TUXD,nhưng khi là dc 1 bước thì nó bị chết luôn ở ngoài màn hình ngoài LOGO myQtek.com đo' . phải làm sao bậy giờ các bác giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

kitaro

Giá bán xuông rất nhanh.

Em cũng xin bổ xung ý kiến !
việc Neo xuống giá một phần do loa hay bị đứt đột ngột , bề ngoài không đẹp , thực tế cảm ứng Zin của nó rất tốt ! nhưng sau một thời gian mình đế ý thấy hầu như những máy xài rồi xuất phát từ một vài lò ở Sài Gòn đã bị luộc cái cảm ứng ( ngộ một điều là cảm ứng của Neo rất dễ lột ra ) :D em làm thử và ok , lấy cảm ứng Mini gắn vào 2 tới 3 tháng sau lệch luôn :D

tomy

Tôi dùng O2 Neo từ hồi tháng 4 đến giờ thấy cũng ổn đấy chứ. Chỉ có điều đúng là loa ngoài kém quá, nghe nhạc rất tệ.

Status
Không mở trả lời sau này.