• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

meohp

nói chung là loa o2 neo rất kém, hình anh xấu . các bac cho em hỏi co đường link rom tiếng trung không cho em xin với. ôn lại ngoại ngữ 1 tí

alazababykiller

cho em hỏi dòng HTC prophet có thể không cần Unlock CID thì có được không vậy.Nếu không unlock khi uprom có bị làm sao không?vì ngày xưa bên mobifuns em uprom cho s200 mà máy vẫn chạy ngon lành không bị sao cả.xin các sư huynh chỉ giáo dùm

izepck

cho em hỏi dòng HTC prophet có thể không cần Unlock CID thì có được không vậy.Nếu không unlock khi uprom có bị làm sao không?vì ngày xưa bên mobifuns em uprom cho s200 mà máy vẫn chạy ngon lành không bị sao cả.xin các sư huynh chỉ giáo dùm
theo mình biết thì không cần unlock CID mà vẫn có thể up Rom được , có điều có ít Rom để up thôi , :D :D

Emi_Le

Các bác cứu em với em hôm nay nghịch con I-mate Jamin của thằng bạn . Bản rom cũ của nó là tiếng Nga em vào định up lại rom cho nó sang tiếng anh nên down bản downgrade theo cái link bên trên này nhưng chả hiểu em làm sai chỗ nào mà bây giờ máy nó không vào đc bên trong để làm bước tiếp theo , em đã thử hardreset và đưa máy về bootloader ( màn hình 3 màu có 2 dòng ) rồi chạy file downgrade rồi mà nó lại báo là không nhận được máy , cắm máy vào không sync được , khởi động lại cũng không vào được,em khôgn biết làm thế nào bây giờ , các sư huynh giúp em với không chắc em bị bóp cổ chết mất ....

Utxd

Các bác cứu em với em hôm nay nghịch con I-mate Jamin của thằng bạn . Bản rom cũ của nó là tiếng Nga em vào định up lại rom cho nó sang tiếng anh nên down bản downgrade theo cái link bên trên này nhưng chả hiểu em làm sai chỗ nào mà bây giờ máy nó không vào đc bên trong để làm bước tiếp theo , em đã thử hardreset và đưa máy về bootloader ( màn hình 3 màu có 2 dòng ) rồi chạy file downgrade rồi mà nó lại báo là không nhận được máy , cắm máy vào không sync được , khởi động lại cũng không vào được,em khôgn biết làm thế nào bây giờ , các sư huynh giúp em với không chắc em bị bóp cổ chết mất ....

Tìm Rom của Imate về Up vô là được

Nemmatlanh

Mod có thể cho em xin luôn bản Rom Imate đất được không ạ?Em không biết Rom nào là Rom Imate cả?hixhix!Thanks Mod nhiều!

hungfvl

theo mình biết thì không cần unlock CID mà vẫn có thể up Rom được , có điều có ít Rom để up thôi , :D :D[/QUOTE

dòng G3 thì có tool để unlock CID rùi còn dòng G4 thì vẫn phải làm thủ công,sau khi unlock CID thì muốn up room nào cũng đc :))

A

autumn06

Guest
Trên thị trường đã có NEO chip G4 nhiều rồi đấy chứ, mấy thấy con NEO chip G4 của ông anh mua hôm qua nè, Theo mình thấy, vào Device Infomation xem, nếu chưa Unlock CID, sẽ có dòng Flash Chip Type: M-System G3, hay G4 gì đó, còn đã unlock rồi thì chỉ có dòng M-System thôi. Đã kiểm tra trên Wizard và Prophet

anhbaba

O2 Neo chết đứng

Tôi dùng O2 Neo thuộc G4, tôi dùng chương trình Upgrade Rom for SPL 2.15.0001 v2307 (2006-10-05), sau khi chạy xong, nó báo thành công thì reset nó cứ giữ màng hình chờ luôn. Không cách nào vào được. Có ai biết cứu giúp tôi với. Tôi ở TPHCM

A

autumn06

Guest
Bạn nên nói rõ bạn đã up bản ROM nào? xem thử coi có up nhầm ROM cho G3 hay ko? Sao ko thử SR thêm coi có tiến triển gì ko? Nếu vẫn ko xi nhê thì up lại ROM zin theo cách đã hướng dẫn trên PDAViet đi, đừng xài cái kia nữa. Good luck!

Emi_Le

Em down ban rom theo cái link ở trang 1 ấy , nhưng đã up đc đâu em mới chỉ down xuống thì đã bị thế này , nào đã được up đâu , trên cái màn hình xanh lè ban đầu nó hiện : IPL 2.13.0001 , SPL 2.13.0001 , GSM 02.29.21 , OS 1.0.13.21 ????? Em cũng không hiểu làm cách nào để có thể dùng được máy bây giờ , từ hôm qua đến giờ làm đủ cahcs từ HR đến SR vẫn không si nhê , nó cứ đứng yên ở cái màn hình xanh lè thế này ,...... Vậy bác nào có bản rom nào tốt tốt thì cho em đi , hoặc chỉ em cách làm thế nào cho nó chạy đc bây giờ :).......Thanks các bác nhiều....

saigon198

che bien nhu the nao, chi minh voi

Gõ tiếng Việt có dấu khi tham gia diển đàn!

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Hiện nay HTC Prophet ngày càng được nghiên cứu sâu sắc.
ROM cũng được sản xuất nhanh và ngon hơn.
Các dòng G3 & G4 không còn ngại nữa. :D

quang10ntp

Không biết có bác nào thử up bản Rom WM5AKU3.2_v3220.rar chưa. Mình đã up thử thấy phần ext_rom có thêm được một số thứ, boot_screen đẹp hơn nhưng khi kiểm tra StorgeMemory free chỉ còn có 6Mb, nếu cài spbplus hoặc handymenu vào rồi Sreset thì treo luôn, phải HR lại. Mình đã quay lại bản AKU2.3 thấy có vẻ ổn hơn.
Thấy trên forum xda người ta ca ngợi bản AKU3.2 lắm, không hiểu sao??

Nhờ các bác nghiên cứu giúp!!!!

ngocnt610

quang10ntp;

Bản Rom mới nhất của dòng Prophet, very fast & stable
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...TEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip

AKU2.3:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe

AKU3.2:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...pers/Prophet_WM5AKU3.2_v3221_lvsw_edition.exe

Các bác up thử rồi cho ý kiến nhé.
-------------------------------------------------------------------

Bản Rom mới nhất của dòng Prophet, very fast & stable
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...TEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip
Cái này mình hiểu là Rom cho máy đúng không hả các bạn ?

Còn :
AKU2.3:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe

AKU3.2:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...pers/Prophet_WM5AKU3.2_v3221_lvsw_edition.exe

là gì mình không hiểu, các bạn giải thích cho mình với

Huycl2507

Con O2 Neo của mình hiện tại la:
+Rom version: 2.13.9.23
+Rom date: 2/23/06
+Radio version: 4.1.13.9
+ExtRom version : 2.13.9.123
Bác nào biết làm ơn cho hỏi nó thuộc G3 hay G4 gì đó,và cách nhận biết máy mình thuộc G mấy???
Bác nào có bản Rom mới xài ổn định hơn và sóng tốt hơn cho mình xin link để tải về UP lên bản mới nha
(mấy vụ rom riết này em đuối lắm,tại ham dui muốn up với người ta thui :D )
Thank

inverse

Con O2 Neo của mình hiện tại la:
+Rom version: 2.13.9.23
+Rom date: 2/23/06
+Radio version: 4.1.13.9
+ExtRom version : 2.13.9.123
Bác nào biết làm ơn cho hỏi nó thuộc G3 hay G4 gì đó,và cách nhận biết máy mình thuộc G mấy???
Bác nào có bản Rom mới xài ổn định hơn và sóng tốt hơn cho mình xin link để tải về UP lên bản mới nha
(mấy vụ rom riết này em đuối lắm,tại ham dui muốn up với người ta thui :D )
Thank

Ban sort reset máy nhé. sẽ thấy hiện các thông số như:
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
đây là 4G
hoặc
IPL 2.15.0002
SPL 2.15.0002
đây là 3G

Status
Không mở trả lời sau này.