• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Vitdao

Well-Known Member
vitdao

các bác giúp em với, em vừa up rom cho O2 neo chip G4 thì bị lỗi, nó chỉ báo đến dòng dopod chưa vào được màn hình today thì bị treo mất.
E có thử up lại các bản rom khác nhưng ko được chỉ có mỗi bản jamin 213Rus_SPL220 chịu thôi nhưng đây là bản tiếng Nga làm sao e sài được thông số bây giờ của máy là:
2.13.9.27 Rus
2/23/06
02.47.21
4.1.13.24
2.13.9.116
làm sao e quay lại bản rom tiếng anh WWE bây giờ. nhờ các bác chỉ giúp e.
máy e hình như đã unlockcid rồi hay sao đó vì flash chip type báo là: M-systems mà sao ko up được rom bất kỳ vậy ?

PhamQuang

Manager
các bác giúp em với, em vừa up rom cho O2 neo chip G4 thì bị lỗi, nó chỉ báo đến dòng dopod chưa vào được màn hình today thì bị treo mất.
E có thử up lại các bản rom khác nhưng ko được chỉ có mỗi bản jamin 213Rus_SPL220 chịu thôi nhưng đây là bản tiếng Nga làm sao e sài được thông số bây giờ của máy là:
2.13.9.27 Rus
2/23/06
02.47.21
4.1.13.24
2.13.9.116
làm sao e quay lại bản rom tiếng anh WWE bây giờ. nhờ các bác chỉ giúp e.
máy e hình như đã unlockcid rồi hay sao đó vì flash chip type báo là: M-systems mà sao ko up được rom bất kỳ vậy ?

Máy bạn đã UnlockCID đâu mà bạn đòi Up ROM khác vậy?
Tham khảo lại các bài trước để UnlockCID trước bạn nhé.
Đã có Link giới thiệu ROM và Tool rồi đấy.

tyfn

Tham khảo lại các bài trước để UnlockCID trước bạn nhé.
Cái bài hướng dẫn UnlockCID trên XDA này có từ lâu rồi, nhưng kèm theo 1 dòng warning như thế này thì làm sao được hả bác :
WARNING DO NOT PERFORM THIS IF YOU HAVE A G4 PROPHET (IPL/SPL 2.xx.0001)

ngocnt610

Em down ban rom theo cái link ở trang 1 ấy , nhưng đã up đc đâu em mới chỉ down xuống thì đã bị thế này , nào đã được up đâu , trên cái màn hình xanh lè ban đầu nó hiện : IPL 2.13.0001 , SPL 2.13.0001 , GSM 02.29.21 , OS 1.0.13.21 ????? Em cũng không hiểu làm cách nào để có thể dùng được máy bây giờ , từ hôm qua đến giờ làm đủ cahcs từ HR đến SR vẫn không si nhê , nó cứ đứng yên ở cái màn hình xanh lè thế này ,...... Vậy bác nào có bản rom nào tốt tốt thì cho em đi , hoặc chỉ em cách làm thế nào cho nó chạy đc bây giờ :).......Thanks các bác nhiều....

-------------------------------------------------------------------------

Hôm trước mình đã up lại Rom của Qtek được rồi. Hôm nay táy máy lại DownGrade thì bị giống hệt hiện tương của bạn trên, khó một cái là không ActiveSyn được mới căng chứ, mình thử Bootloader cũng không được(có phải là ấn Camera + Voicedial +chọt Reset và giữ nguyên như thế cho đến khi có 3 sọc mầu hiện ra phải không ? ). Bạn nào có cao kiến gì giúp đỡ mình với...

myGenio

Trời ơi, đang định uprom lại mà cứ nghe các bác phàn nàn vì gặp lỗi thế này thì em cứ là toát mồ hôi hột,các bác còn biết it nhiều còn em thì gà 100% thì thôi khỏi mó máy cho mệt, đọc đi đọc lại cả 7 trang mà vẫn chưa ăn vào đầu dc mấy tý, hướng dẫn thì nhiều nhưng trình tự cộng với đường links dơnload cứ như mê hồn trận,không giống như ngày trước bên MF bài của MAN PHAMQUANG ngắn nhưng xúc tích mạch lạc(dành cho newbie mà)vd:chuẩn bị những gì cho uprom( trứoc tiên là cần unlockCID, sau đó là .... còn hướng dẫn cho pro thì các em chịu chít)nói túm lại các anh chốt lại đi muốn uprom cho mỗi dòngmáy thì cần những gì download ở đâu và cứ làm đúng như vậy là 100% đúng.

tyfn

Bạn đã tham khảo bài này trên WiKi chưa:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=283965

Đây là một trong những ROM dùng tốt cho G3 và G4 đấy, chạy khá nhanh
.

Cám ơn bác, như vậy là bản này không cần UnlockCID nữa ạ? Để tôi up thử xem thế nào rồi báo cáo các bác sau vậy.
@ngocnt610 : cái này ( Camera + Voicedial +chọt Reset và giữ nguyên như thế cho đến khi có 3 sọc mầu hiện ra phải không ) là hard reset chư không phải BL, bác làm lại đi : Power+Camera+Soft reset nhé.

ngocnt610

@ngocnt610 : cái này ( Camera + Voicedial +chọt Reset và giữ nguyên như thế cho đến khi có 3 sọc mầu hiện ra phải không ) là hard reset chư không phải BL, bác làm lại đi : Power+Camera+Soft reset nhé.
-----------------------------------------------------------------------------

Cám ơn bạn nhé, mình đã vào được Bootloader rồi đang up lại bản Rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID thử xem sao.
Hôm trước mình đã cài thử bản AKU 3.2 rồi, cảm nhận có vẻ chạy nhanh hơn, có cả GPS, nhưng mà nó lại không hiển thị vạnh báo pin ở desktop kể cả khi đang xac pin..............

quang10ntp

Hôm trước mình đã cài thử bản AKU 3.2 rồi, cảm nhận có vẻ chạy nhanh hơn, có cả GPS, nhưng mà nó lại không hiển thị vạnh báo pin ở desktop kể cả khi đang xac pin..............

Mình đã thử cài bản AKU 3.2 rồi, nhưng gặp các vấn đề sau:
- không thể hiện báo tình trạng pin
- Khi Asyn với PC thì không xạc pin
- Storage memory free còn bé (<7Mb)
- Cài bất cứ soft nào vào rồi SR, vào ngang today screen thì treo cứng luôn, phải HR lại mới vào được.

Không biết đã ai cài AKU 3.2 chưa, có gặp tình trạng như vậy không.

Utxd

Mình đã thử cài bản AKU 3.2 rồi, nhưng gặp các vấn đề sau:
- không thể hiện báo tình trạng pin
- Khi Asyn với PC thì không xạc pin
- Storage memory free còn bé (<7Mb)
- Cài bất cứ soft nào vào rồi SR, vào ngang today screen thì treo cứng luôn, phải HR lại mới vào được.

Không biết đã ai cài AKU 3.2 chưa, có gặp tình trạng như vậy không.

AKU 3.2 dành cho dòng Prophet và Wizard có lỗi giống nhau thế nhỉ :D

Hix, ít người xài phải chịu vậy không như dòng Uni :((

PhamQuang

Manager
Trời ơi, đang định uprom lại mà cứ nghe các bác phàn nàn vì gặp lỗi thế này thì em cứ là toát mồ hôi hột,các bác còn biết it nhiều còn em thì gà 100% thì thôi khỏi mó máy cho mệt, đọc đi đọc lại cả 7 trang mà vẫn chưa ăn vào đầu dc mấy tý, hướng dẫn thì nhiều nhưng trình tự cộng với đường links dơnload cứ như mê hồn trận,không giống như ngày trước bên MF bài của MAN PHAMQUANG ngắn nhưng xúc tích mạch lạc(dành cho newbie mà)vd:chuẩn bị những gì cho uprom( trứoc tiên là cần unlockCID, sau đó là .... còn hướng dẫn cho pro thì các em chịu chít)nói túm lại các anh chốt lại đi muốn uprom cho mỗi dòngmáy thì cần những gì download ở đâu và cứ làm đúng như vậy là 100% đúng.

Dạo này bận quá, không có thời gian viết các bài cụ thể được.
Hơn nữa nhiều dòng HTC quá, viết không kịp. :D
Hy vọng vài hôm nữa rảnh mình sẽ tổng hợp thành bài viết ngắn gọn các bước để các bạn thuận tiện Up ROM sau. :D

mnpqxyzt

Bác đã rảnh chưa, cho mình xin một bài viết ngắn gọn từng bước để UP vậy. Mới có máy nhưng cũng ham dui muốn upROM thử xem thế nào; có nhanh hơn ngon hơn không. Mà thấy tình trạng mọi người hỏi nhiều thứ quá nên cảm thấy loạn và bối rối quá, run tay rồi chẳng dám thử nữa.
Nếu trong quá trình UP lỡ xui xẻo có vấn đề gì thì làm sao phục hồi lại giờ?

HuuTien

Bạn quay về trang đầu đọc lại hướng dẩn của mod utxd nhé!
Nếu trong quá trình up lỡ có sự cố thì bạn cho máy về bootloader rồi uprom lại thôi,không sao cả!:D

ngocnt610

HuuTien;20320]Bạn quay về trang đầu đọc lại hướng dẩn của mod utxd nhé!
Nếu trong quá trình up lỡ có sự cố thì bạn cho máy về bootloader rồi uprom lại thôi,không sao cả!:
----------------------------------------------------------------------------

Đúng như bác HT nói đấy.
Bạn cứ đọc kỹ các trang HD ở trên, Biết được dòng máy của mình là chip G3 or G4, biết cách HR và Bootloader, vào trang ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/
để tải các bản rom mà bạn cần, theo mình nên tải bản rom có ver cao hơn bản rom mình đang dùng. Một điều nữa là khi tải các bản rom về phải chú ý xem có đủ các file không.
Bây giờ thì bạn cứ mạnh dạn uprom thôi, bạn tải thử bản rom này trong link trên up thử chắc chắn là được : RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID của Qtek.
Mình cũng đã bị 2 lần xự cố rồi mình cũng đã nêu ở trang trước đầu tiên cũng run lắm nhưng bây giờ thì cảm thấy OK rồi. Quan trọng là phải bình tĩnh

quang10ntp

Đúng là ban đầu mới up rom thấy hơi run tay, nhưng đã up được một lần rồi thì cứ thấy bản rom nào mới ra là cứ muốn up tiếp. Dòng prophet này trên xda forum người ta nghiên cứu kỷ lắm, cứ mạnh dạn mà làm không die đâu mà lo. Mới ra bản rom prophet AKU2.3.1, mình đã up rồi, có vẽ ổn và nhanh lắm, các bác thử up rồi cho ý kiến

Huycl2507

Giúp đỡ vào Botloader

Dòng HTC Prophet (O2 NEO, Dopod 818 Pro,QtekS200, i-Mate JAMin, SPV M600,...)
- Bootloader: Camera + Power + Reset
Mình đã làm như vậy và Power + Camera +Reset nhưng vẫn k vào được Bootloader để Up Rom,máy chỉ Reset lại thôi
Bạn nào đã vào Bootloader vào rồi chỉ dùm mình nha.
Thank:D

zungnn

Nhờ hướng dẫn sử dụng

Đối với link dạnh này bạn nên dùng 1 chương trình FTP như Ipswitch WS_FTP Professional để down cho tiện nhé.

Khi em sử dụng chương trình này để download link: ftp://ftp.xda-developers.com/Upload..._Upgrade_Rom_for_SPL_2.15.0001_v2307_12MB.rar thì bị lỗi như sau:

"Finding Host ftp.xda-developers.com ...
Connecting to 82.94.251.233:21
Connect failure"

Em giữ nguyên các mặc định của chương trình khi cài đặt,
khi connect wizard em khai báo như sau"

Site name: ftp.xda-developers.com
Server address: 82.94.251.233:21
user & pass: xda
Em xin bổ sung thêm: Tải theo chương trình mặc định của IE hoặc IDM vẫn được nhưng rất chậm
Kính nhờ bác hướng dẫn.

nhikita12

Dòng HTC Prophet (O2 NEO, Dopod 818 Pro,QtekS200, i-Mate JAMin, SPV M600,...)
- Bootloader: Camera + Power + Reset
Mình đã làm như vậy và Power + Camera +Reset nhưng vẫn k vào được Bootloader để Up Rom,máy chỉ Reset lại thôi
Bạn nào đã vào Bootloader vào rồi chỉ dùm mình nha.
Thank:D

Bootloader: Camera + Power + Reset (bạn nhớ nhấn và giữ Power + Camera ) khoảng 3-4 s là vào Bootloader .

Huycl2507

Em xin bổ sung thêm: Tải theo chương trình mặc định của IE hoặc IDM vẫn được nhưng rất chậm
Kính nhờ bác hướng dẫn.[/QUOTE]

Mình dùng IE va IDM ( tăng tốc độ down ) nhanh lắm mà bạn
Có lẽ do đường truyền ADSL của bạn thôi.Mình hiện xài ADSL của VNN goi cước maxi down nhanh lắm:D

rte

Mình dùng O2 Neo sau khi UpRom cho máy sang bản tiếng Anh bản của PDA Mobiz thì mất cái icon quay ngang màn hình :O , hiện tại mình đang dùng Rom này Customize_ROM_PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLSPL_2.15.0001_v.1.02, các bạn có thể hướng dẫn là lôi lại cái biểu tượng đó ở đâu trong bản mới ko hay phải dùng phần mềm của hãng thứ 3 ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.