• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

hungfvl

ko biết ai up room RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3) có bị như e ko? khi e vào phần contact thì chỉ thấy hiện lên những số danh bạ trong máy thôi còn danh bạ ở sim thì chẳng thấy đâu cả.
room này e thấy ổn định lắm chạy nhanh, mới up lên chưa test đc nhiều.

Huycl2507

ko biết ai up room RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3) có bị như e ko? khi e vào phần contact thì chỉ thấy hiện lên những số danh bạ trong máy thôi còn danh bạ ở sim thì chẳng thấy đâu cả.

Mình cũng xài bản Rom như bạn,các contact trên sim vẫn hiện lên bình thường mà.Bạn xem kỉ lại xem sim bạn có contact nào k nha :D
Bạn vào link này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=85 cài Sim manager 5.22 mình thấy Ok lắm

thanhsu73

Máy bác giúp mình với sao con NEO của mình không hiểu bị sao cứ mỗi lần muốn activeSync thì phải clear Storrage thì mới kết nối được 1,2 lần là không còn kết nối được nữa "Mình đã Up lại rồi mà vẫn bị hiện tượng trên" có ai biết giúp mình với.

Utxd

Máy bác giúp mình với sao con NEO của mình không hiểu bị sao cứ mỗi lần muốn activeSync thì phải clear Storrage thì mới kết nối được 1,2 lần là không còn kết nối được nữa "Mình đã Up lại rồi mà vẫn bị hiện tượng trên" có ai biết giúp mình với.

Cài lại ActveSync trên PC đi thanhsu73

victory132669

chào các bác!!!!
cho em hỏi tí : em up bản PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.2_v3231.exe khi sử dụng bị lỗi mất sóng chập chờn và khi gõ vài số trong dial pad là bị thoát ra sao vậy nhỉ (theo em có thể là do chưa uncid id- g4)???
- hiện tại em dùng lại bản rom: 2.15.13.27 wwwe
extRom: 2.15.AKU2.3PDAMobiz Edition
bị lỗi ie và opera không vào được net qua Wifi
các bác làm ơn chỉ giáo!!!
hay có bản nào ngon hơn chỉ cho em cái ( trong ftp://ftp.xda-developers.com em chưa thấy có AKU 3.3 hay mới hơn) !!!
thanks!!!!

tyfn

Tôi thì bị thế này : Up bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe thì ổn, nhưng khi up tiếp bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edi tion(PS8Mb).exe theo hướng dẫn trên forum.xda thì bị treo cứng ở boot screen. Đành phải Botloader và up lại bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe sử dụng bình thường nhưng không có cái page file 8mb, có bác nào bị tương tự không nhỉ? Có cách nào khắc phục không?

quang10ntp

Tôi thì bị thế này : Up bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe thì ổn, nhưng khi up tiếp bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edi tion(PS8Mb).exe theo hướng dẫn trên forum.xda thì bị treo cứng ở boot screen. Đành phải Botloader và up lại bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe sử dụng bình thường nhưng không có cái page file 8mb, có bác nào bị tương tự không nhỉ? Có cách nào khắc phục không?

Mình up bản rom của Qtek ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE, rồi up tiếp bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe, bình thường, chạy rất ok

Vitdao

Well-Known Member
huong dan up rom cho neo chip G3 & G4

Mình đã up rom mấy lần thành công rồi nên có ít kinh nghiệm up rom như sau: các bạn up rom bị lỗi chủ yếu chắc do sau khi cài bản nâng cấp này lại ko hardreset ngay đó(mình cũng bị như vậy rồi)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...14_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe.(rom mới đây)
Các bước up rom như sau(tham khảo trên forum:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com)
1, Hardreset máy (vào clear storge nhấn 1234)
2, Kết nối máy tính với active sync ở chế độ guest (nhấn calce khi máy hỏi có sync dữ liệu với máy ko)
3, Chạy file ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe (đợi khoảng 20 phút,lúc này ko được rút cáp ra khỏi máy)
Khi máy báo thành công để máy vào đến màn hình today.
4, Upgrade tiếp bản ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe.
Ở bước này ta cũng kết nối máy với activesync ở chế độ guest như trên sau đó bạn chạy file upgrade trên
Lưu ý: lúc này sẽ có cửa sổ dos chạy lên trên màn hình PC bạn cứ để máy như vậy để máy intalizing...(pocket pc se không trở về chế độ bootloader, và sẽ ko có bảng hiện lên như khi up rom đầu tiên ở bước 3)
Quan sát máy PPC thấy hiện chữ succeess thì nhấn ok và tiếp tục đợi khoảng 20 phút nữa đến khi nào cửa sổ dos trên PC báo "press any key to continue"..... thì bạn nhấn phím space trên PC
5, Sau khi nhấn phím space trên PC bạn phải hardreset máy ngay bằng cách:
Nhấn liền tổ hợp phím camera+voicecommander+power +phím gọi và chọc reset đợi vào được màn hình format nhấn tiếp phím gọi để máy fomat lại máy.(theo mình nghĩ bước này là quan trọng để máy khỏi gặp lỗi đấy).Đến đây coi như quá trinh up rom xong bạn vào màn hình to day kiểm tra lại nha
Tham khảo thêm :ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe

Last edited by a moderator:

zungnn

Mất danh bạ trong SIM

Mình cũng bị như bạn, có lẽ up lạo rom xem sao

YonexRDS_001

lúc e xài rom của Dopod thì rất ngon, nhưng khi e up lại rom của Qtek200 thì máy đang chạy tự nhiên bị reset lại là bị lỗi gì vậy các bác?

tyfn

up đi up lại mấy lần rùi mà vẫn ko đc, up sang room khác thì no problem.chắc e phải đổi qua room khác mất:-??

Không cần up lại. Rom này đã sửa 1 số tweak trong registry, nếu bác muốn xem danh bạ trong Sim thì chỉ cần vào registry ( Dùng Resco hoặc 1 CT nào đó để vào registry ) : HKCURRENT_USER>Control Panel>Phone, ở key ShowSim sửa giá trị DWORD Data = 1 là xong ( Có hiệu lực ngay, k cần phải RS đâu )
Muốn ẩn Sim Contacts thì lại sửa lại = 0

vodinhduy

Mình đang xài Rom version 2.15.13.27 rất ổn định. Thấy mấy bạn giới thiệu Rom mới nhưng chưa dám up. Các bạn giới thiệu Rom ổn định nhất cho mình nhe...

vodinhduy

Mình đã Up thử Rom mới do bạn vitdao hướng dẫn. nhưng không biết đã đúng chưa, cấu hình như thế nào mới gọi là thành công vậy mấy Bác...

ngocnt610

vodinhduy;25022]Mình đã Up thử Rom mới do bạn vitdao hướng dẫn. nhưng không biết đã đúng chưa, cấu hình như thế nào mới gọi là thành công vậy mấy Bác...
----------------------------------------------------------------------------

Bạn up bản Rom nào ?
Mình thấy bản Rom Qtek RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID dùng ổn định đấy. Radio 024721 cao hơn nên thấy nghe, gọi sóng sánh ổn định hơn. Nếu bạn up thành công thì ở PC có TB chúc mừng bạn đó hoặc khi ban SR lại máy hay trong Setting/System mục Device Info ban cũng sẽ thấy version của Rom mới.
Nếu bạn dùng Neo thì sau khi up bản Rom trên thì bạn up cái BootIma của O2 là ngon lành.
http://www.4shared.com/file/7487866/695363cc/PDAMobiz_O2_Splash_G4.html

huaninfo

Cac bac oi cuu em voi. Dem qua toi goi em up rom theo bac huycl2507 sau do chay binh thuong, nhung do to mo em ve van de unloc CID em da lam theo bac bac utxd nhung sau khi chay xong downgrade.bat va hs nhung sau do no dung may cu o man hinh cho ko vao win dc, va bay gioi em ko vo dc bootloader khi vao bootloader no cu bao la "press send to restore factory default, other keys to quit" va em bam phim "send" the nhung no lai vao cai man hinh hien chu O2 roi dung o do. em lam tu dem qua toi gioi chua nghi. Dan rat mong co su phu nao ra tay cuu giup em. co phai may em bi hu bootloader roi phai ko a. Mong cac su phu ray tay cuu giup cang som can tot, em se ngoi cho.

Status
Không mở trả lời sau này.