• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

các anh ơi em đang dùng Neo BMW but nó là Rom tiếng Đức, anh,em nào có Rom BMW mà tiếng Anh ko?. Con em là chip g4

Bạn down theo link của bài vitdao nha Rom tiếng Anh đó (bài #334 & #335).Mình đang test bản Rom này,thử đi nha:D

Kangmin82

Cho tôi hỏi thêm là sau khi up ROM ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...3/Step1-G3.exe
thì có phải cài Radio mới như trong hướng dẫn ko? ( vì tôi đã up ROM mà chưa up Radio ..G3-G4 nhưng thấy nó hết Pin nhanh quá)

Bạn thử lấy sạc điện ra sạc đầy xem sao,đừng sạc = usb,mình dùng vẫn thấy bt đâu có j`.Nếu thấy sóng yếu thì up bản radio mới vào,bản mới này có vẻ ổn định.Còn vẫn bt thì ko up cũng chẳng sao.

atimaster85

cho mình hỏi Rom cua bácVitdao la` cho G3 hay G4 thế, chạy có bị lỗi gì ko, và Up Rom như thế nào , xin mấy bác chỉ giúp

Huycl2507

cho mình hỏi Rom cua bácVitdao la` cho G3 hay G4 thế, chạy có bị lỗi gì ko, và Up Rom như thế nào , xin mấy bác chỉ giúp

Bạn muốn biết Up Rom như thế nào thì quay lại trang 1 xem nha.Bài của vitdao có ghi rõ link nào up cho G3 & G4 mà ((bài #334 & #335):D

atimaster85

y' viết lộn, mình định hỏi UP Radio như thế nào, và bài 335 cua vietdao mình đâu thấy ghi Rom là cho G3 hay G4 đâu

anhmt

:-?
Thêm một rom mới nữa cho prophet,tôi nghĩ các bạn sẽ hài lòng với rom này vì nó rất giống WM06,một lựa chọn thú vị trong khi chờ đợi phiên bản WM06 ổn định.
Các bạn up step1 giống bài trên sau đó up step2 là rom dưới đây
Link tải rom đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/ASERG/AKU3.3.07.ASERG.RAR

ai đã test chưa vậy, thông báo cho anh em biết để up đi, có kèm theo hình nhé! sao bản AKU 3.3 cứ mỗi lần sr lại là mất hết tin nhắn là sao vậy các bác, co cách nào khắc phục không?

hình như bản AKU 3.3 cũng bị lỗi ở chương trình task manager thì phải, mình sử dụng task mà không thấy có tác dụng gì cả, mở memory ra vẫn thấy chương trình chưa đóng, các bác có cách nào khắc phục không (không nói đến việc sử dụng các chương trình task manager cài vào).

Last edited by a moderator:

anhmt

Thêm một rom mới nữa cho prophet,tôi nghĩ các bạn sẽ hài lòng với rom này vì nó rất giống WM06,một lựa chọn thú vị trong khi chờ đợi phiên bản WM06 ổn định.
Link tải rom đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/ASERG/AKU3.3.07.ASERG.RAR

bản rom này của bác vitdao là bằng tiếng nga, tôi đã chuyển sang tiếng anh nhưng một số chương trình không đổi từ tiếng nga sang anh được. tôi thấy rom này rất hay, các bác test thấy thế nào?

hunghdec

"cám ơn các bác nhưng mình vẫn ko bít là rom nay cho G3 hay G4 vậy", Bản Radio đã ghi rõ là dùng chung cho cả G3 và G4 còn gì.

anhmt

cứ up vô tư di, mình up rồi, chẳng cần để ý g3 hay 4 cu up len thay chay ngon llắm

atimaster85

me`n oi mi`nh đang nói Rom chứ có phải radio đâu thế,đang hỏi rom của bác vitdeo bài 335 là bàn rom của G3,hay G4hay cho 2 cái,

Kangmin82

Link tải rom đây:

Em đã up bản này thấy có rất nhiều PM tiện ích có sẵn nhưng có 1 điều rất bực mình là bản ROM này bị xung với SPB pocket Plus cứ ấn Power để tắt màn hình thì 1 lát sau nó lại tự bật lên,mỗi lần nghe đt xong phải chờ nó bật MH lên rồi tắt đi mới cho vào túi quần đc X-( ...Rất khó chịu
Các bác thử xem có đúng vậy ko???

Vitdao

Well-Known Member
mình sài ko thấy có hiện tượng như bạn,thấy rom này cũng ổn định đấy vì mình ko cài extendrom,hay sau khi cài xong bạn đừng cài đặt extendrom(chọt reset ngay sau uprom đó) theo mình trong extend rom có 1 số soft xung khắc với SPB pocket Puls bạn thử sài extend ở bài trước mình đã đưa xem sao ở bài 331 mình đã giới thiệu rồi đấy.

atimaster85

mấy bác giúp, mình up len rom extend mới của bác vitdeo,nhưng do lười cài soft lại nên dùng file backup của mình ( file backup lúc mình chỉ cài step 1) giờ nó dzo duoc cái màn hình HTC rui` đứng yên luôn , mấy bác cứu em với

atimaster85

hic hic giờ ko connect voi active synce được, giờ e,phải làm sao đấy mấy bác,em đã hadreset bằng tay ruì mà vẫn ko được

Huycl2507

hic hic giờ ko connect voi active synce được, giờ e,phải làm sao đấy mấy bác,em đã hadreset bằng tay ruì mà vẫn ko được

Bạn vào BOOTLOADER rùi Active sync với máy nha.Trên PC sẽ k hiển thị PC đang sync với máy,và bắt đầu UP ROM như bình thường,k sao đâu bữa mình cũng bị như bạn nhưng nhờ utxd hướng dẫn như vậy và UP ROM cuối cùng OK đó:D

M

mu_reddevils

Guest
Mình đang dùng O2 XDA NEO RACE bản tiếng Đức. Kô biết có bạn nào đang dùng nó kô?
Nếu mình muốn chuyển sang tiếng Anh, thì khi up Rom (ví dụ ROM cua QTEK ) xong, các nhạc chuông, hình ảnh, bootimage, video clip (của neo race version) ở trên máy có còn kô?
Có cách nào để backup chúng trước khi up ROM kô vậy? Hoặc là có bản official nào của NEO RACE bằng tiếng anh kô?
Bạn nào biết hướng dẫn cho mình với.

Cảm ơn nhiều.

Pls. PM or reply ở đây.

Status
Không mở trả lời sau này.