• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

khuongnl

Nguyên văn bởi AnhMT: khi mình up rom 3.3.12, up xong vào máy xem thì Extrom version là ASerg.11 vậy là đây đâu phải là bản 3.3.12 như ở tên file đâu, mặc dù lúc chạy bản Dos vãn ghi là 3.3.12.
Có ai bị như vậy không?
Theo Aserg thì Extrom version của rom 3.3.12 vẫn là của 3.3.11 chỉ bớt những soft tiếng Nga thôi.

Mummy

Mình đang up rom thì bị lổi;giờ thì máy ở trạng thái boot loader.Nhưng up tiếp thì nó báo kg kết nối còn muốn thoát ra thì cũng kg được.Bác nào chỉ giúp cách khắc phục với ! Thanks !

sadwind5117

Thoát ra ko được tức là sao zậy bác?
Nếu ko sync được thì bác kiếm rom nào có romupdateUtility up lại

Mummy

Bác biết bản rom nào có kg? Chỉ giúp mình. Bây giờ máy chết cứng ở màn hình boot rồi !

Utxd

Bác biết bản rom nào có kg? Chỉ giúp mình. Bây giờ máy chết cứng ở màn hình boot rồi !

Chỉ có cách lấy Rom gốc của máy up vào thôi. Chúc thành công.

khacduy1978

Well-Known Member
Nguyên văn bởi AnhMT: khi mình up rom 3.3.12, up xong vào máy xem thì Extrom version là ASerg.11 vậy là đây đâu phải là bản 3.3.12 như ở tên file đâu, mặc dù lúc chạy bản Dos vãn ghi là 3.3.12.
Có ai bị như vậy không?
Theo Aserg thì Extrom version của rom 3.3.12 vẫn là của 3.3.11 chỉ bớt những soft tiếng Nga thôi.

Bạn xem thông tin ở phần About sẽ thấy ghi là 3.3.12.Aserg. Còn bản 3.3.12 thì sửa những lỗi còn lại phát sinh sau khi ra bản 3.3.11. Hiện tại thì mình thấy bản ROM này chạy rất nhanh và ổn định, chỉ còn 1 lỗi ô vuông ở phần Device ID mà thôi. Nếu khắc phục được lỗi này thì xem như bản 3.3.12 đã hoàn chỉnh tính đến thời điểm này. Thân

ozean

Rom version: 2.10.1.22 WWE
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09

em up ban rom cua Prophet_Orange_UK_ROM, k kết nối đc bang Active Sync ver 4.2 hay 4.5. Bác nào biết giúp e với

BinladenVN

Rom version: 2.10.1.22 WWE
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09

em up ban rom cua Prophet_Orange_UK_ROM, k kết nối đc bang Active Sync ver 4.2 hay 4.5. Bác nào biết giúp e với

Cài lại thử AS xem sao ?? co thê do PC bị lỗi.. Mình xài lâu rồi mà lâu lâu vận bị lỗi của AS phải cài lại.
Nếu cài AS lại mà vẫn bị thì thử up room khác xem sao.. :-??

Mummy

Có bác nào biết link để down Rom gốc của Qtek s200 thì cho mình xin với. Vào myqtek nó lại báo máy mình kg đúng imei mới khổ chứ ! Tiện thể giúp hộ cách thoát ra bootloader. Thanks !

DonMetal

không biết có phải do rom hay là do phần mềm SPb shell mà mình cảm thấy pin hao nhanh kinh khủng, mới dùng có một lúc mà đã mất mấy %, không biết bác nào dùng có cảm thấy như mình không, hiện đang test thử là do rom hay do SPb shell, nhưng có lẽ là do SPB shell

gói rom này có cái soft chat yahoo ilux messager j dó hay tuyệt, có thể ngồi bất cứ đâu mà chat với bạn bè tẹt ga luôn đó.

Mình chưa dùng bản rom này, cũng như chưa dùng SPB shell. Nhưng hiện tượng sụt pin " kinh khủng " mình đã từng gặp.! Lỗi sụt pin của mình là do bản radio ( không nhớ phiên bản mấy nữa ). Ngay khi tắt màn hình và không để ứng dụng nào chạy ẩn thì máy vẫn sụt pin( co khi đến 5% /h ).
Nếu chưa tìm ra cách khắc phục hiệu quả, bác thử up một bản radio nao khác nhé !

Shooter

Tình trạng này (treo tại màn hình khởi động) là do up các extrom (step 2) mà bỏ qua không up lại phần rom cơ bản . Bạn fải clear storage hoặc HR, up bất cứ rom gốc hoặc step1 nào, HR, up các extent rom, HR, radio rom, SR là không trục trặc gì cạ Trong trường hợp bị treo vừa rồi, chỉ cần vào bootloader (camera+power+chọt đít+giữ hai nút đó vài giây, vào các vạch ngang xanh đỏ) là up được lại từ đầu, qua cổng USB . Lúc ở trạng thái bootloader, PC không nhận được phone qua sync.
good luck!

Azumy

cái này ở đâu vậy bác b-) kô cần cắm usb cũng kô cần wifi ah bác :-o

cái này là soft Inlux messager có cái biểu tượng màu tím ấy, nó cho mình vào chat yahoo,icq.vvv rất dễ dàng, vào cài đặt sau đó chọn kiểu kết nối, dễ nhất và sướng nhất là chat thông qua GPRS, mình có thể để onine suốt cả ngày và khi có ai đó PM chỉ cần bật máy lên và chat thôi, không cần đến các điểm wifi, ở nhà cũng quá tiện rồi.
:-?
Một điểm đáng nói của bản rom này là nó ẩn đi soft PSshutXP. chỉ cần ra today, ấn phím Power giữ khoảng 3s là ale...nó đã hiện ra và có ngay trong program luôn, không cần cài nữa, và có thể sử dụng rất dễ dàng.

BinladenVN

Có bác nào biết link để down Rom gốc của Qtek s200 thì cho mình xin với. Vào myqtek nó lại báo máy mình kg đúng imei mới khổ chứ ! Tiện thể giúp hộ cách thoát ra bootloader. Thanks !

ko thể thoat ra khỏi botloader khi chưa up dc rôm mới :D
bạn nên dơn bản room nay: RUU_Prophet_220734_2207114_024721 về là có thể up rôm từ bootloader.
xem dường dẫn o trang 9 trong topic này

ozean

có bác nào biết bản ROm gốc của O2 Neo k?Cho mình xin link, ban Rom Prophet ROM - AKU3.3.12.ASERG-us.RAR k thay đổi đc nhạc chuông, vào la bi treo

Shooter

Bản AKU3.3.12.ASERG-us.RAR này thật sự không ổn định bằng hai bản 3.10 và 3.11. Thỉnh thoảng vẫn bị lỗi không xạc qua USB, khởi động, nạp các application chậm, extrom không dư chỗ được nhiều như 3.11. Nói chung do cook rom bỏ mấy cái app tiếng Nga mà bị lỗi .Tốt nhất quay lại 1 trong hai bản trước, vào remove mấy cái tiếng Nga chạy ổn hơn.

Mummy

Cám ơn các bác;sau một ngày...mò mẩm,cuối cùng mình đã up lại được bản rom lúc trước dùng (kg phải rom gốc Qtek) Bi giờ thì đang xem lại bị lổi từ đâu? Kg biết có phải do kg unlock kg? Mình bỏ qua giai đoạn này vì nghe bác nào nói cứ thấy Flashchip type là M-Sytems thì đã unlock.Bác nào chỉ giúp ! Thanks

khuongnl

Mình đã up AKU3.3.12.ASERG-us.RAR nhưng có sửa lại Ext rom, sau khi up copy đè các file powerexe.exe, powertray.exe của Rom AKU2.2QtekNoVID vào folder Windows để khắc phục lỗi về báo dung lượng pin đã charge và lỗi về charge pin. Sau đó xóa trong folder startup các link liên quan đến radio và các chế độ để GPRS thường trực để khắc phục việc hao pin. Còn lỗi về thay đổi ringtones không có vì mình đã copy file .mid vào folder rings của Windows để test, vẫn tốt.

mekong

Một điểm đáng nói của bản rom này là nó ẩn đi soft PSshutXP. chỉ cần ra today, ấn phím Power giữ khoảng 3s là ale...nó đã hiện ra và có ngay trong program luôn, không cần cài nữa, và có thể sử dụng rất dễ dàng.

Phần này bị lỗi đó bạn, không shutdown được... mấy bài trước có nói rồi...

Azumy

Mình đã up AKU3.3.12.ASERG-us.RAR nhưng có sửa lại Ext rom, sau khi up copy đè các file powerexe.exe, powertray.exe của Rom AKU2.2QtekNoVID vào folder Windows để khắc phục lỗi về báo dung lượng pin đã charge và lỗi về charge pin. Sau đó xóa trong folder startup các link liên quan đến radio và các chế độ để GPRS thường trực để khắc phục việc hao pin. Còn lỗi về thay đổi ringtones không có vì mình đã copy file .mid vào folder rings của Windows để test, vẫn tốt.

cái này bạn nói rõ hơn đc không,"folder startup các link liên quan đến radio " là thế nào vậy bạn, chỉ rõ giùm mình nhé.

có phải để chể độ GPRS always on tốn pin hơn bình thường không các bác, đang dùng bản ROm AKU3312 radio rom 2.61

Status
Không mở trả lời sau này.