• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

ThangTMT

Máy của bạn chắc là chưa unlock CID. Lỗi này do bạn đã up lên SPL 2.20.001 nên không thể up lai bản Dopod cũng như bản Neo gốc tiếng Đức. Bạn có thể up lại bản QTEK AKu 2.20 là được. Bản ROM bạn có thể tìm trong diễn đàn này, nếu không có bạn cho mình email mình gửi cho. Thân

Không phải đâu, trước đây mình cũng đã gặp trường hợp này rồi mặc dù máy đã unlock cid. Ý kiến của Duclinh đúng đấy.

BinladenVN

Đang cài máy cho khách thì bị Fault, chỉ dzo6 đc botloader nhưng trên 4rum mấy link down ban Room up từ bootlader deu đã die, ai có link nào còn sống, up lên dùm với...
THx

Mummy

Mình đang rất cần bản rom Step1 của G3,bác nào có cho mình xin.Hoặc "rom trắng" mà các bác hay nhắc đến.Thanks!

thichmammam

Mình đang cầm con Neo của thằng bạn, đang bị đứng ở Bootloader với IPL 2.09.0001 và SPL 2.20.0001.

Thử up ROM của Dopod thì đến 95% bị dừng.

Up thử 2 bản ROM gốc của O2 Neo tiếng Đức đều bị báo lỗi.

Mọi người biết chữa thế nào kô?Thanks

Hôm nay mình down thử Rom mới tiếng Đức của O2 trên trang chủ về up và cũng bị báo lỗi như trường hợp của bạn. Từ lúc mua máy mình chưa up rom lần nào, chỉ dùng rom gốc có sẵn trong máy. Đọc lại bài thấy nhiều bạn cũng bị trường hợp như mình. Vậy không hiểu hãng sản xuất đưa rom lên làm gì nữa, không up được cũng như không.

Chỉnh sửa cuối:

Kan

Sau khi đâm đầu thử đủ các loại bản ROM, cuối cùng cũng cứu đc con NEO khỏi bootloader nhờ bản của cachep2006. Nguyên nhân là máy G4, lại toàn up ROM G3 :( Mà lại đang dùng mạng tính $/Mb->tốn quá. Cay nhất là tìm đc ROM nào có khả quan thì links lại die ngay. Thôi quyết up ROM trắng này lên host xịn, sống lâu dài, để anh em sau này bị tương tự thì dễ giải quyết:

RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID

Một lần nữa cám ơn các bạn đã giúp đỡ.

Mummy

Ngay cả bả rom này mình cũng chỉ chạy được 80%;nó báo lổi kiểm tra lại .nbf file. Mổi lần HR lại thấy báo format fail. Bác nào có cách giải quyết thì xin giúp với. Cám ơn rất nhiều !

BinladenVN

Ngay cả bả rom này mình cũng chỉ chạy được 80%;nó báo lổi kiểm tra lại .nbf file. Mổi lần HR lại thấy báo format fail. Bác nào có cách giải quyết thì xin giúp với. Cám ơn rất nhiều !

Bản room mà bạn nói mình đã dùng để "cứu hộ" mấy lần rồi mà ko bị sao cả.
THeo mình bạn nên chép file này qua một máy vi tính khác sau đó cắm cable UP lại thừ 1 lần nữa xem sao.. Mình nghĩ có thể là do PC bị vấn đề gì chăng ???

Mummy

Mình thử rồi bác ạ ! Kg chỉ đổi computer khác mà còn đổi Activesync 4 nhưng vẩn chạy đến 80% rồi báo lổi.Mình nghỉ chỉ còn cách thử up Jester G3 Step1 nhưng kg tìm được link.Bác nào có cho mình xin với.Thanks!

sdarksides

con o2 của mình lúc boot có thông số như sau
IPL 2.09 ( ko có 4 số 0 ở sau )
SPL 2.15.0000
OS 2.15.13.27 .
Cho hỏi con o2 của mình là g3 hay g4 .Tai sao ở ipl nó ko có 4 số 0 đằng sau . Con này có thể uprom bt chứ ? Giờ tôi muốn up cái rom qtek auk 2.2 ( orginal ) thì có được ko ?

btw . Con này có thông số như sau :
OS 5.1.195 (Build 14847.2.0.0)
Rom version 2.15.13.27 WWE
Rom date 3/9/06
Radio version 02.19.21
Protocol version 4.1.13.09
ExtRom version 2.15.13.121

Với cái này up lên cái rom qtek auk 2.2 thì có khác biệt nhiều ko ?
Có nên upload lên radio 02.61.21 ko ?
Và làm ơn cho mình xin cái link cái rom qtek auk 2.2 original shipped.
Cái link ở xda-dev die rồi , bọn họ gỡ cái đó khỏi ftp server rồi hay sao ấy .??

cachep2006

Đây nè baby_chocolate8

con o2 của mình lúc boot có thông số như sau
IPL 2.09 ( ko có 4 số 0 ở sau )
SPL 2.15.0000
OS 2.15.13.27 .
Cho hỏi con o2 của mình là g3 hay g4 .Tai sao ở ipl nó ko có 4 số 0 đằng sau . Con này có thể uprom bt chứ ? Giờ tôi muốn up cái rom qtek auk 2.2 ( orginal ) thì có được ko ?

btw . Con này có thông số như sau :
OS 5.1.195 (Build 14847.2.0.0)
Rom version 2.15.13.27 WWE
Rom date 3/9/06
Radio version 02.19.21
Protocol version 4.1.13.09
ExtRom version 2.15.13.121

Với cái này up lên cái rom qtek auk 2.2 thì có khác biệt nhiều ko ?
Có nên upload lên radio 02.61.21 ko ?
Và làm ơn cho mình xin cái link cái rom qtek auk 2.2 original shipped.
Cái link ở xda-dev die rồi , bọn họ gỡ cái đó khỏi ftp server rồi hay sao ấy .??

Đây nè bạn:
Dòng O2 Neo hay Prophet có 2 phiên bản G3 và G4 vậy làm sao để phân biệt ?

Việc phân chia thuộc dòng G3 hay G4 là dựa vào loại IC nhớ có tên là Disk On Chip (DOC).

Thực hiện việc Soft reset sau đó máy khởi động lại trên màn hình bạn sẽ thấy một số thông tin màu đỏ, xanh, vàng như sau :

Ví dụ :
IPL: 2.09.000
SPL: 2.20.000
GSM: 02.47.21

Nếu đọc các số IPL và SPL. cuối cùng .000 trong trường hợp này máy là dòng sử dụng DOC G3 model.

Nói tóm lại :
Nếu IPL/SPL: kết thúc là .000 = G3 model
Nếu IPL/SPL: kết thúc là .0001 = G4 model

Chú ý : Bạn không thế nâng cấp hay Up ROM từ dòng G3 qua G4 hay ngược lại vì máy sẽ treo không khởi động được.

Tời đây chắc bạn hiểu rùi hen !

Thân chào !

Lần sau xem kỹ bài viết trong diễn đàn nha bạn !

cuctot

Mình dang dung Dopod 818 pro. Mình định thử uprom thì dung rom gì? bạn nào chỉ cho mình với?

cachep2006

Rom Extra BIG Storage

Mình dang dung Dopod 818 pro. Mình định thử uprom thì dung rom gì? bạn nào chỉ cho mình với?

Dòng Prophet bán ra thị trường với các tên:SPV M600
Qtek S200
i-mate JAMin
Dopod 818 Pro
Dopod 830
XDA neo (O2 Germany, Việt nam)
VPA Compact S(Vodafone Germany)

"Hay O2 NEO cùng với QtekS200, Dopod 818 Pro, I-mate JAMin,... tạo thành dòng HTC Prophet. Đây là dòng HTC có thể coi là mới nhất hiện nay. Up ROM cho chúng hiện nay vẫn là vấn đề chưa hoàn toàn "cởi mở" đâu. Bạn phải tải lấy Tool đặc chủng mà Up và quá trình Up cũng nên thận trọng. Không chắc đã OK hẳn đâu. Hiện tại ROM Qtek của dòng này đang được ưa chuộng bởi sự đơn giản, ổn định và nhanh của nó." theo bác PHAMQUANG

Rom bạn tìm trong điễ đàn nhé !

Hoặc thử này xem "http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/Prophet/Customize_rom_PDAMobiz_Editon_Upgrade_Rom_for_IPLSPL_2.15.0001_v.1.02.rar"

Thân chào ! Chúc bạn vui vẽ !

Chỉnh sửa cuối:

sdarksides

bác ơi .Tôi có nói bên ppc roài .
Vấn đề tôi hỏi là tại sao IPL của tôi chỉ là 2.09 mà ko có 4 số 0 ở đằng sau

cuctot

Thế rom download trên xda về là dùng cho G3? Bac nao thử rồi thì thông báo cho anh em biết với

cuctot

Link download rom downgrade chết rồi
Bác nào gửi lại cho cái link đi cái nhẩy

Status
Không mở trả lời sau này.