• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

ozean

@khuongnl: bạn có thể up Rom AKU 3.13 lên cho mình với

@BinladenVN:neu bản rom có file *.nba thì bạn vào cmd rồi đến thư mục có chứa rom chạy file upgrade_rom.exe, còn nếu rom có file *.nbk chạy ROMUpdateUtility.exe là xong(phải dưa máy về Bootimage)

ozean

Bạn vào ftp.xda-developers.com có đó, user/pass : xda.
K vào đc bác khacduy1978 ah :D

DonMetal

Các bác cho em hỏi cái : Khi up sang một bản rom mới...nếu ta dùng bản back up ở bản rom cũ thì có ảnh hưởng j tới rom mới hay không ?

Utxd

Các bác cho em hỏi cái : Khi up sang một bản rom mới...nếu ta dùng bản back up ở bản rom cũ thì có ảnh hưởng j tới rom mới hay không ?

Không ảnh hưởng đến Rom nhưng chắc chắn tính ổn định khi sử dụng không được cao, có khi không dùng được :D

DonMetal

Em đã thử up 3.3.13. Nhưng cuối quá trinh man hình Dos chạy chạy đó nó lại hiện lên thông báo"playsound.exe error " Không biết là bị lám sao nữa. Làm đi làm lại vẫn bị như vậy.
Em giả vờ mặc kệ cái thông báo lỗi đó,cứ hardreset máy,thì máy vẫn vào win bình thường(giao diện đẹp ghê). Nhưng không hiểu sao ..với bản win mới này, em không thể cài Solf vào thẻ nhớ được (mwacj dù cài lên bộ nhớ máy thì không vấn đề gì cả)
Bác nào chỉ giáo cho em với ah !

sdarksides

bác nào cho tôi xin link rom
ROM_QTEK_S200_220734_24721_2207114_WWE cho g3 prophet với .
Máy tôi có
IPL 2.09 ( ko co 4 số 0 đằng sau )
SPL 2.15.0000
thì có up luôn lên rom này được ko ??

sdarksides

mình đã vào xda-developers . Trên wiki thì có nói là ftp server có file qtek wwe nhưng thực chất là ko có rom wwe chỉ có qtek với các thứ tiếng khác .
Vậy nên mình mới lên đây hỏi .
Cái quan trọng nữa là
thì là g3 hay g4.
Mình cũng đã lên wiki đọc , nhưng ở đó chỉ phân biệt g3 hay g4 với ipl và spl đều có 3 số 0 đằng sau hoặc đều có 2 số 0 , 1 số 1

Utxd

mình đã vào xda-developers . Trên wiki thì có nói là ftp server có file qtek wwe nhưng thực chất là ko có rom wwe chỉ có qtek với các thứ tiếng khác .
Vậy nên mình mới lên đây hỏi .
Cái quan trọng nữa là
thì là g3 hay g4.
Mình cũng đã lên wiki đọc , nhưng ở đó chỉ phân biệt g3 hay g4 với ipl và spl đều có 3 số 0 đằng sau hoặc đều có 2 số 0 , 1 số 1

Đối với Prophet theo Wiki thì cách phân biệt G3 và G4 thế này:

If you look at the IPL and SPL numbers, you'll see they end in .000 in this case your phone in a G3 model.

IPL/SPL: ending in .000 = G3 model
IPL/SPL: ending in .0001 = G4 model

sdarksides

đúng là wiki nói vậy , nhưng bác đọc bài của tôi chưa .
SPL của tôi là 2.15.0000 ( 4 số 0 )
còn IPL là 2.09 ( ko có sồ 0 nào hết )

diepmo

Bác sdarksides này thích ở trong bóng tối sao mà chậm hiểu quá vậy, động não vào một tí trước khi hỏi nhé.

khoabonmat

Active Member
đúng là wiki nói vậy , nhưng bác đọc bài của tôi chưa .
SPL của tôi là 2.15.0000 ( 4 số 0 )
còn IPL là 2.09 ( ko có sồ 0 nào hết )

máy của bác là G3 mà.sao mà bác hỏi lung tung quá vậy.

Azumy

bản này bên ngoài ghi là 3.3.13 nhưng khi up lại là 3.3.12

bạn check lại cho kỹ đi nhé, mình đã test rồi, khi chạy file upgrade lúc đầu ghi là 3.3.12 nhưng để ý kỹ phần sau nó có gi là chép bản rom 3.3.13 từ Pc vào máy đó, sau khi up xong cũng có thể vào trong About để check lại lần nữa cơ mà

Shooter

bản này bên ngoài ghi là 3.3.13 nhưng khi up lại là 3.3.12

bạn check lại cho kỹ đi nhé, mình đã test rồi, khi chạy file upgrade lúc đầu ghi là 3.3.12 nhưng để ý kỹ phần sau nó có gi là chép bản rom 3.3.13 từ Pc vào máy đó, sau khi up xong cũng có thể vào trong About để check lại lần nữa cơ mà

Cái 3.3.13 mà nó hiện trên màn hình lúc up chỉ là 1 đoạn text trong config.txt, mình muốn nó hiện ra cái gì mà chẳng được, sửa thành 3.3.31 cũng được cơ mà, đừng tin vào nó làm gì .Còn trong About làm gì có show off 3.3.13 cà????:-??

khacduy1978

Well-Known Member
Cái 3.3.13 mà nó hiện trên màn hình lúc up chỉ là 1 đoạn text trong config.txt, mình muốn nó hiện ra cái gì mà chẳng được, sửa thành 3.3.31 cũng được cơ mà, đừng tin vào nó làm gì .Còn trong About làm gì có show off 3.3.13 cà????:-??

Bác xem kỹ lại nhé, trong phần About bác sẽ thấy OS 5.1.195 (Build15671.3.3.13.Aserg)

Azumy

Bác xem kỹ lại nhé, trong phần About bác sẽ thấy OS 5.1.195 (Build15671.3.3.13.Aserg)

Chính xác,bác khacduy1978 khẳng định như vậy là ok gòi. Cac ban down theo link tren xda theo minh nghi chưa chắc là bản 3.3.12 mà 3.3.13 m down ở rapidshare cơ.

hôm kia down về testing dc một lúc rồi way về bản smart1 nên chưa check kĩ lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.