• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

dangtuan

ROM Fantastic v1.1i FIX2 by PDAVIET​

Đã Fix lại lần thứ 2 phiên bản ROM Fantastic, với:

- Fix lại việc hiển thị và Reply SMS.
- Chặt chẽ hóa hệ thống Registry.
- Thêm (giữ lại từ v1.1i) Plugin Battery, có chức năng hỗ trợ tự động Close màn hình theo thời gian biểu và Slider, khá hay.
- Tất cả còn lại vẫn giữ nguyên phong cách của bản FIX lần thứ nhất.
- Hệ thống chạy nhẹ nhàng, ổn định, RAM cao, trên 31Mb.

Link tải ROM:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/PROPHET/WM6.0/PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX2_PDAVIET.rar

Pass. giải nén: PDAVIET
Anh PhamQuang cho hỏi: Cái ROM ROM Fantastic v1.1i FIX2 by PDAVIET này Up cho máy O2 XDA NEO IPL 2.15.0001; SPL 2.15.0001, Đang dùng WWE 5.0 thì phải làm nhw thế nào nhỉ? Thanks

Last edited by a moderator:

che1982

Anh PhamQuang cho hỏi: Cái ROM ROM Fantastic v1.1i FIX2 by PDAVIET này Up cho máy O2 XDA NEO IPL 2.15.0001; SPL 2.15.0001, Đang dùng WWE 5.0 thì phải làm nhw thế nào nhỉ? Thanks

1- Để biết máy bạn là G3 hay G4 bạn tham khảo ở đây:
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=prophet_g3g4_how

2- Sau khi biết máy mình thuộc loại chip nào, để up rom của bác Quang, bạn tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=6801&page=27 (Bài số 264 của bác shooter)

BinladenVN

Hình như Bin tui là người đầu tiên có ý kiến phản hồi về cái room ROM Fantastic v1.1 fix 2 cua PDAVIET :D
Đã có bác nào up bản này chưa ?? Bin tui up xong thì thấy hình như room bị lỗi gì về phần khởi động đó. Mỗi lần reset lại thì máy bị treo lại ở màn hình xanh xanh windows mobile của PDAmobiz.
Phải HR lại thì vô đc binh thường nhưng sau đó reset lại 1 lần nữa thì vẫn treo :(

Wantoknow

Bác shooter đã trả lời cho bác rất là rõ ràng rồi mà bác vẫn còn hỏi, vậy thì .... tui đành cho bác đi dạo 1 vòng chơi :D

1- Máy của bác cho thông số IPL/SPL: 2.15.0001 như vậy là G4

2- Bác qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3593&page=62 đọc bài 614 của bác Pham Quang xong, bác theo đường link ở đó mà lấy ROM STEP_1 về. Chọn RUU_G4 để up Bước 1

3- Bác lại lấy bản ROM Fantastic v1.1i FIX2 by PDAVIET up tiếp bước 2

Lưu ý: theo đúng hướng dẫn của bác shooter, mà bác che1982 đã chỉ ở trên

BinladenVN

Bin tui đã up lại bản room mới do Cloudyfa fix từ bản fantasic 1.1i.
Thấy đúng như Cloudyfa quảng cáo, room này hòan toàn trắng trơn, "ko có đồ nghề gì cả"" (Nhưng mà bác này quảng cáo ghê quá, WM 6.0 Cloudyfa's edition)
Đang xài bình thường chưa thấy gì cả, có vẻ êm.

elmi

Các bác ơi có thể giải thích dùm em cái unlock extRom có chức năng như thế nào không. Em up rom nhưng không cài cái UnlockExtRom.cab vì chưa hiểu chức năng của nó như thế nào? Các Bác giúp với

Utxd

Các bác ơi có thể giải thích dùm em cái unlock extRom có chức năng như thế nào không. Em up rom nhưng không cài cái UnlockExtRom.cab vì chưa hiểu chức năng của nó như thế nào? Các Bác giúp với

ExtRom dùng để chứa các phần mềm, các bản fix của Rom, khi HR nó sẽ tự cài đặt. Unlock ExtRom chủ yếu để thay đổi nội dung có nó theo ý riêng của mình, nếu thấy không cần thiết thì không cần unlock nó đâu :D

Cloudyfa

Banned
Bin tui đã up lại bản room mới do Cloudyfa fix từ bản fantasic 1.1i.
Thấy đúng như Cloudyfa quảng cáo, room này hòan toàn trắng trơn, "ko có đồ nghề gì cả"" (Nhưng mà bác này quảng cáo ghê quá, WM 6.0 Cloudyfa's edition)
Đang xài bình thường chưa thấy gì cả, có vẻ êm.

Quảng cáo gì đâu bạn :D Tại muốn rõ ràng xíu thôi mà!
Chủ yếu là phục vụ anh em thôi ;;)

kabivn

Hình như Bin tui là người đầu tiên có ý kiến phản hồi về cái room ROM Fantastic v1.1 fix 2 cua PDAVIET :D
Đã có bác nào up bản này chưa ?? Bin tui up xong thì thấy hình như room bị lỗi gì về phần khởi động đó. Mỗi lần reset lại thì máy bị treo lại ở màn hình xanh xanh windows mobile của PDAmobiz.
Phải HR lại thì vô đc binh thường nhưng sau đó reset lại 1 lần nữa thì vẫn treo :(

minh cũng đã test thử đúng như Binladen trình bày mon bác quan xem lại giúp. treo kg vao duoc gi het

dangtuan

Tui đã Seven Up

Trùi ui, có phải tui muốn hỏi nhìu đâu, mà là con O2 XDA Neo IPL 2.15.0001; SPL 2.15.0001 của tui nó khó tính quá hà.
Tui đã Down load đầy đủ và Extact các file theo hướng dẫn của utxd
trên http://pdaviet.com/showthread.php?t=6801
Tui Up Step1 nhwng không được thì tui đâu có làm được các bước tiếp theo
Quá trình up Step1 là 7 lần rùi:
Lần 1. HR PPC, kết nối PPC với PC ở dạng Guest (không chọt Align, cancel hướng dẫn kết nối ), chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất 100%, đến khi PPC restart thì tui HR ngay, kết quả là không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Lần 2. HR PPC, chọt Align, kết nối máy tính bình thường, rồi chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất , đến khi PPC restart thì tui HR ngay, kết quả là không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Lần 3. HR PPC, chọt Align, kết nối máy tính bình thường, rồi chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất , đến khi PPC restart thì tui đợi đến khi nó vào đến gọi chọt Align thì HR, kết quả vẫn không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Lần 4. HR PPC, kết nối PPC với PC ở dạng Guest (không chọt Align, cancel hướng dẫn kết nối ), chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất 100%, đến khi PPC restart tui đợi đến khi PPC gọi chọt Align thì HR , kết quả là không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Cũng lặp lại thêm 3 lần nữa với các kiểu như trên, nhưng vẫn không được, khổ thân tui thế chứ lị Seven Up = 0
Tui đang cố gắng vòng qua ROM QTEK 220734_2207114_024721_NVID Fof HTC Prophet để Up nhưng khốn nỗi là "tất cả các link đều không chạy" chưa down được
Xin chờ cao kiến của các cao thủ!:O

h2_viethoang

minh cũng đã test thử đúng như Binladen trình bày mon bác quan xem lại giúp. treo kg vao duoc gi het
Đúng zoai`.SR là die lun. Đứng im ở màn hình chờ báo Windows Mobile lun. Để 15' không thấy động tĩnh gì. HR lại vào được nhưng SR thì lại bị. Hix..

che1982

Trùi ui, có phải tui muốn hỏi nhìu đâu, mà là con O2 XDA Neo IPL 2.15.0001; SPL 2.15.0001 của tui nó khó tính quá hà.
Lần 1. HR PPC, kết nối PPC với PC ở dạng Guest (không chọt Align, cancel hướng dẫn kết nối ), chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất 100%, đến khi PPC restart thì tui HR ngay, kết quả là không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Lần 2. HR PPC, chọt Align, kết nối máy tính bình thường, rồi chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất , đến khi PPC restart thì tui HR ngay, kết quả là không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Lần 3. HR PPC, chọt Align, kết nối máy tính bình thường, rồi chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất , đến khi PPC restart thì tui đợi đến khi nó vào đến gọi chọt Align thì HR, kết quả vẫn không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Lần 4. HR PPC, kết nối PPC với PC ở dạng Guest (không chọt Align, cancel hướng dẫn kết nối ), chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 hoàn tất 100%, đến khi PPC restart tui đợi đến khi PPC gọi chọt Align thì HR , kết quả là không up được gì cả, vẫn ROM WWE 5.0 Orange cũ
Cũng lặp lại thêm 3 lần nữa với các kiểu như trên, nhưng vẫn không được, khổ thân tui thế chứ lị Seven Up = 0
Tui đang cố gắng vòng qua ROM QTEK 220734_2207114_024721_NVID Fof HTC Prophet để Up nhưng khốn nỗi là "tất cả các link đều không chạy" chưa down được

Theo như tôi biết thì up WM6 như sau:
1- HR máy (camera + com + chọt lỗ SR hoặc setting --> clear storage)
2- Đưa máy về bootloader (camera + power + chọt lỗ SR rồi giữ nguyên camera + power trong vài giây)
3- Chạy RUU_G x (theo đúng loại chip bạn dùng) và làm theo các thao tác máy yêu cầu.
4- Up rom xong (Rom này là Qtek WM5 nhé) kết nối PPC với PC ở chế độ Guest.
5- Chạy file UPGRADE_ROM.bat và đợi khoảng 15-20mins là xong.

Chú ý: nên để 2 folder PROPHET WM6 V1.00 PDAMobiz STEP1 và PROPHET Fantastic v1.1i FIX2 ở ổ C.

Bạn làm thử lại xem sao. Chúc bạn thành công! :D

anhbaba

Xin hỏi lại lần thứ 3:
Có ai bị như mình không?
Tôi up được bản fix2 rồi nhưng khi lướt web bằng wifi, lên trang 5giay.com thì font TV nhận rất rõ trang này, nhưng trang pdaviet.net thì không nhận được font TV (hiện hình ô vuông ở nhiều nguyên âm). Như vậy mình cần phải có thêm font gì để xem được pdaviet.net?
Nhận xét của mình thì bản fix2 rất tuyệt, pin xài lâu thấy rõ, lúc trước dùng bản fix1 thì trung bình dùng được 2 ngày, nay dùng fix2 pin có thể dùng > 3ngày (với cùng những phần mềm cài thêm kể cả Spb Mobile Shell), sạc USB ổn định hơn. Nếu như những phần mềm mới nào hay trong Fantastic1.1i Bác Quang có thể đưa đơn lẻ để cài thêm thì tốt biết mấy, không cần phải up rom Fantastic1.1i chi cho mất công và bị trục trặc như các bác khác đã nêu.
- Còn cái power off, hiển thị pin, xoay màn hình nếu có cách chuyễn xuống tray icons thì đở mất khoảng không gian trên màng hình.
Vài dòng góp ý.

BinladenVN

Theo tui nghĩ mọi người đừng nên up bản 1.1i fix 2
Mặc dù bin tui up đầu tiên đã bị lỗi về khởi động đã cảnh báo mọi người, nhưng mọi người cũng vẫn theo vết xe đổ của tui.. :D
Chúng ta nên chờ 1-2 ngày để bác Quang nghiên cứu lại :p, khỏi mất công up đi up lại 1 lỗi mọi người đã bị.

PhamQuang

Manager
Theo tui nghĩ mọi người đừng nên up bản 1.1i fix 2
Mặc dù bin tui up đầu tiên đã bị lỗi về khởi động đã cảnh báo mọi người, nhưng mọi người cũng vẫn theo vết xe đổ của tui.. :D
Chúng ta nên chờ 1-2 ngày để bác Quang nghiên cứu lại :p, khỏi mất công up đi up lại 1 lỗi mọi người đã bị.

Sorry anh em !!!

Mình hủy bỏ phần mềm MID Java trong ROM nên lại quên xóa Reg. nên khi load nó bị tình trạng như vậy.

Sẽ có bản Fix 3 sau vài giờ.

Mọi người hãy tạm không Up bản FIX2 nữa nhé.

SORRY !!!

traitimbuiduong

Các huynh cho e hỏi câu hơi gà: Làm sao để lôi cái FreeRAM ra Tray đc và trước đây e nối GPRS bình thường sao giờ lại ko nối đc.E dùng v1.1i.Thanks các huynh nhiều.

Wantoknow

Vậy là tui hiểu rồi, do bác thao tác không đúng nên Rom Orange lại hoàn Orange.
Bác làm như tui hướng dẫn xem sao nhé:
1- Máy bác vẫn đang xài ROM Orange phải không? Bác bấm và giữ phím Camera + chọt reset, vẫn giữ phím Camera để cho màn hình hiện lên 3 vạch màu (Red, Green, Blue) rồi nhả ra. Lúc này bác Sync với PC thì sẽ thấy trên màn hình PPC sẽ cho biết có kết nối USB.
2- Bác dùng bản ROM STEP_1 chọn đúng RUU cho chip của bác (G4) để up. Sau khi quá trình up rom STEP1 hoàn tất, bác cứ làm các thao tác chỉnh align sao cho đến khi vào đến màn hình today thì thôi.
3- Vẫn cứ để màn hình today như vậy, dây sync vẫn với cắm với PC, bác cho chạy upgrade_rom.bat trong Fix2 của step 2. Theo dõi trên cửa sổ DOS của PC cho đến khi thấy thông báo quá trình up rom hoàn tất thì ngay lập tức
bác bấm và giữ phím Camera + phím Comm Manager rồi chọt reset, 2 phím kia vẫn giữ chặt cho đến khi màn hình xuất hiện thông báo: "Press Send......." thì bác bấm phím Call/Send (màu xanh) để xác nhận.
4- Chờ cho màn hình khởi động lại và xem lại kết quả nha!

Nếu vẫn không được thì bác báo lại để anh em cùng xử lý giúp bác :D

thuytrans

Không hiểu sao mình up mãi lên mà vẫn bị lỗi, chắc phải xem lại các bước mới được.

khacduy1978

Well-Known Member
ROM CrossBow (Cloudyfa)

- Fix Model để hiển thị đúng hơn (PM300 thay vì WIZA200)

P/s: lần đầu post bài nên chưa quen lắm, có gì nhờ các mod edit lại giúp cho rõ ràng hơn!

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách thay đổi ModelID được không? Mình sử dụng winhex thay thế từ VIZA200 trong file OS.nb và trong user.hv nhưng khi uprom lại thì bị treo ở màn hình khởi động. Xin cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.