• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

che1982

Em cũng thik bản Clean ROM hơn ^^!

Các bác cho em hỏi em up bản Fantastic1.1 fix2 của bác PQ giờ uip lại các bản khác có cần phải up step 1 kô ạ

Nếu bạn up sang các rom khác dựng trên cùng 1 nền OS thì cũng có thể không cần up step 1 :-? .
Tuy nhiên bác Quang khuyến cáo để giảm rủi ro cho quá trình up thì bạn nên up Step 1 trước, cũng chẳng tốn mấy thời gian hơn mà! :D

khoabonmat

Active Member
Đã nói có người thực hiện thành công trên Prophet rồi mà :D

Bác utxd cho em hỏi em đã làm đủ các bước nhưng vẫn không được.

Bây giờ thì thêm các file .CAB vào, chỉ cần kéo rồi thả vào cửa sổ của winimage, nhấn YES khi có hộp thoại hiện lên. Sau khi đã đủ các file cần thiết (không quá 9.5 MB) thì mở file Config.txt lúc nãy giải nén ra đĩa cứng nằng Notepad để chỉnh sửa theo cấu trúc
CAB: \Extended_ROM\application_name.cab

(Trong config cái này mình thêm vào hay xóa hết những cái kia chỉ thêm vào cái này vậy.Em chưa rỏ nên mong bác hướng dẩn giúp em.)

h2_viethoang

Bác utxd cho em hỏi em đã làm đủ các bước nhưng vẫn không được.

Bây giờ thì thêm các file .CAB vào, chỉ cần kéo rồi thả vào cửa sổ của winimage, nhấn YES khi có hộp thoại hiện lên. Sau khi đã đủ các file cần thiết (không quá 9.5 MB) thì mở file Config.txt lúc nãy giải nén ra đĩa cứng nằng Notepad để chỉnh sửa theo cấu trúc
CAB: \Extended_ROM\application_name.cab

(Trong config cái này mình thêm vào hay xóa hết những cái kia chỉ thêm vào cái này vậy.Em chưa rỏ nên mong bác hướng dẩn giúp em.)
Chỉnh sửa file Config.txt

LOCK:Enabled
CAB: \Extended_ROM\Cert_Disable.cab
CAB: \Extended_ROM\application_name.cab.........
........
LOCK: Disabled
RST: Reset

Last edited by a moderator:

khoabonmat

Active Member
Chỉnh sửa file Config.txt

LOCK:Enabled
CAB: \Extended_ROM\Cert_Disable.cab
CAB: \Extended_ROM\application_name.cab.........
........
LOCK: Disabled
RST: Reset

Cám ơn bác.Làm tất cả các bước xong HR vẫn không được.Khi HR xong nó không tự động AutoRun bác ơi.

18S67705

các bác dùng thử bản fix 3 rồi đưa ra một số nhận xét để em quyết định có nên up không. Mỗi lần up rồi lại phải cài lại phần mềm nên cũng hơi ngại....

che1982

các bác dùng thử bản fix 3 rồi đưa ra một số nhận xét để em quyết định có nên up không. Mỗi lần up rồi lại phải cài lại phần mềm nên cũng hơi ngại....

Không cần thiết phải cài lại phần mềm đâu bạn à.
Mình dùng Sunnysoft Backup Manager back up toàn bộ dữ liệu sau đó khi up rom mới thì mình restore lại, mọi soft cộng với các chỉnh sửa của bản rom mới vẫn giữ nguyên.
Chú ý là mình đã làm như thế khi up từ v1.0_Fix1 lên v1.0_Fix2 rồi sau đó lên v1.1i_Fix1 vẫn thấy ok :D (chắc do mấy cái rom đó built trên cùng 1 OS).

anhbaba

Tôi đã up fix1 lên fix2 và dùng bản Spb backup 1.5 của fix1 (đã cài đủ pm) và vẫn xài tốt,kiểm tra thông tin của máy là bản fix2 (cái này tôi không lý giải được vì làm theo hướng dẫn của một bạn trên diễn đàn). Nếu ngại việc cài pm lại thì bạn thử dùng cách này cho bản fix3 xem

18S67705

vậy thì tốt rồi, chứ cài lại thì hơi oải...
Nhưng cũng đời xem phản ứng của dân chúng thế nào về bản v1.1i_fix 3 rồi mới quyết định up.
Thanks

hoidaica05

Cho em hỏi cách fix lỗi cho irDa cho O2 Neo, bản này em cài không chạy được NoviiMedia Remote:D vì cổng hồng ngoại không hoạt động!

B

Beelzebub

Guest
thật ra fix0, fix1, fix2, fix3 cũng ko khác nhau bao nhiêu, thích up bản nào thì up thôi, mới chưa chắc đã tốt hơn cũ =))

minhlamdr

Banned
Cho em hỏi cách fix lỗi cho irDa cho O2 Neo, bản này em cài không chạy được NoviiMedia Remote:D vì cổng hồng ngoại không hoạt động!

sao kì vậy. E đã xài bản Fix1 và giờ là bản Cloudyfa, vẫn dùng NoviiMedia Remote dc mà.
Dùng cho TV LCD Samsung, ampli Denon, DVD LG/ Samsung thì được khoảng cách đến hơn 2m, còn dùng cho TV Sony cùi ở nhà thì chỉ dc khoảng 1,5m ah (hổng hỉu vụ này lun :-? )

Quan trọng là bác phải mở IR/Beam lên mới được (nhưng nghe đồn là hơi tốn pin)

18S67705

em đang dùng bản v1.0_Fix2 thấy khá ổn, bác nào đã up lên v1.1i_fix 3 thì chỉ cho em những điểm hơn của bản này được không?
Thanks các bác rất nhiều !!!!!

dangtuan

Phản hồi v1.1i_fix3

em đang dùng bản v1.0_Fix2 thấy khá ổn, bác nào đã up lên v1.1i_fix 3 thì chỉ cho em những điểm hơn của bản này được không?
Thanks các bác rất nhiều !!!!!
Tui đã up v1.1i_fix3, nhwng vì chưa up các bản trước nên không có so sánh cụ thể, chỉ có vài phản hồi nhw sau:
1. Mới Up nguyên rom thì mọi thw đều hoạt động tốt, không hao pin, online nhanh, Windows Live và Windows Live Mesenger đều kết nối tốt
2. Chỉ có điều là khi cài Font và bộ gõ tiêng Trung CE- Star 2.8 R3 (cài vào Device) thì Windows Live và Windows Live Mesenger đều có trục trặc, không sign in được, phải chăng đây là do tính chưa tương thích chung của các ROM WWE đối với Font Simple Chinese? hay là có cách khắc phục khác? Tui cũng chưa bít làm thế nào đây?

Chỉnh sửa cuối:

tyfn

Hôm qua tới giờ loay hoay úp úp đao đao mãi mấy bản ROM này, kết luận là bản 1.0 Fix2 là ổn nhất, các bản 1.1iFix3 & bản của đ/c gì mới cook lại đều bị lỗi tin nhắn trắng tinh & 1 số lỗi linh tinh khác, bản thân các Rom này cũng k có khác biệt gì so với bản v1.0 Fix2 cả.
1 kết luận chung cho gần hết các bản Rom WM6.0 này là hệ thống Registry chưa hoàn hảo, tất cả các bản tôi đã up lên bị cùng 1 lỗi là không thể chỉnh chuông tin nhắn, báo thức.... & chức năng Suggest word của bàn phím, dù có chỉnh nó xong thì khi SR là lại trở về mặc định, các can thiệp vào reg đều bó tay :(( - không biết các bác khác có cao kiến gì không nhỉ?

YonexRDS_001

cái Extended Rom hình như kô có tác dụng với WM6 hay sao ấy. e up rồi và HR lại kô thấy j cả. còn với WM5 thì ok.

Status
Không mở trả lời sau này.