• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangan123

mình vừa up rom V1.0 fix 2 của bác Q xong ,mình thấy không có chương trình nào hay cả trươc đó mình đã up bản - ROM v10.2.0.8.4 PDAVIET rồi mình thấy nó hay hơn vì khi tắt các chương trình sẽ tắt hoàn toàn ,còn bản V1.0 đó không tắt được hoàn toàn phải vào run mà tắt lại.hiện giờ mình thấy có bản ROM v10.2.0.8.5 PDAVIET rồi đã có ai up chưa cho mình ý kiến với

KelvinTSS

Bạn Cloudyfa có thể nói rõ hơn về vấn đề bản mồi cho các mem với, trước giờ theo truyền thống thì vẫn dùng PDAMobiz làm mồi, tuy nhiên nếu dùng cái này làm mồi gây ra lỗi cho extRom vậy phải dùng cái nào? hay là up trực tiếp không cần mồi:-??

Cloudyfa

Banned
ROM for Prophet
PDAViet Temp

Do nhận thấy một số bạn gặp khó khăn khi up step1 làm nền trước khi up PDAViet 1.0 và gặp phải vấn đề như sau

- Do thói quen nên các bạn dùng PDAMobiz_Step_1 khiến ExtROM bị chiếm gần hết, không thêm soft vào được.
- Khi up AKU 2.20 NVID thì bị vấn đề của IPL/SPL có 1 số bạn đã up lên 3.08 nên không thể up bản AKU 2.20 NVID. Còn các bạn có thể up được thì thời gian up hơi lâu, và phải up lại Splash Screen, Radio, gây bất tiện.

Mình đã tách ra và đóng gói lại bản ROM AKU 2.20 NVID chỉ bao gồm OS và ExtROM trắng. Đây được xem là Step 1 cho PDAViet 1.0 và các ROM trên nền tảng CrossBow cho Prophet trong diễn đàn.

Link download:
ROM PDAViet Temp

Pass giải nén:

PDAVIET

Last edited by a moderator:

Azumy

mình vừa up rom V1.0 fix 2 của bác Q xong ,mình thấy không có chương trình nào hay cả trươc đó mình đã up bản - ROM v10.2.0.8.4 PDAVIET rồi mình thấy nó hay hơn vì khi tắt các chương trình sẽ tắt hoàn toàn ,còn bản V1.0 đó không tắt được hoàn toàn phải vào run mà tắt lại.hiện giờ mình thấy có bản ROM v10.2.0.8.5 PDAVIET rồi đã có ai up chưa cho mình ý kiến với

Dùng cái V1.0 đó thì cái X buttton đã nâng cấp, chạy trên góc phải phía trên màn hình đó bạn,khi cần quản lý ứng dụng mình tap vào đó là ok thôi, tiện lợi lăm đó.

Utxd

up rom nhiều liệu có làm sao không các bạn??

Mình nghĩ ko sao đâu, đến bây giờ up khoảng 50 lần mà chưa sao cả....Chắc khi nào sao thì ko post đc nữa. hì hì.

50 lần thì có thấm gì so với những người built hay cook Rom, chỉ trong vòng 2 ngày là đủ 50 lần rồi, có thấy bị gì đâu :))

KelvinTSS

Mình vừa phát hiện một lỗi trong phiên bản 10.2.0.8.4 ko biết tại máy mình hay tại rom nhưng trước khi mình up bản PDAViet 1.0 mình có up bản nâng cấp của PQ thì thấy cái SPB Time khi trỉnh alarm thì nó chỉ hiện thông báo lên màn hình chứ không đổ chuông, sau khi up bản PDAViet vẫn bị lỗi tương tự. Cái này không biết tại rom hay một chương trình chạy mặc định nào trong máy gây ra lỗi nữa. Có ai bị tương tự không? Bản Fix3 ko gặp lỗi này:-??

jupiterv

Unlock ExtendedROM cho HTC Prophet G4​

Tool dưới đây để có thể Unlock và Unhide ExtendedROM cho G4 HTC Prophet.

- Tải File về.
- Cài CAB file kèm theo >>> SR
- Vào lại Win, chạy EXE File >>> SR

Hoàn chỉnh, có thể sử dụng ExtROM, thêm gần 10Mb.

sao e cài file CAB mà nó cu bao là unsuccessful!!

Cloudyfa

Banned
sao e cài file CAB mà nó cu bao là unsuccessful!!
Do vội nên chú Quang quên bỏ limit platform cho file cab. Mình up lại cho các bạn đây!
P/s: Nhưng tool này chỉ hoạt động tốt với WM5, còn với WM6 của Prophet nếu các bạn unhide, unlock và thêm bớt file có thể sẽ khiến ExtROM bị hư!

hoangan123

mình vừa up lên bản ROM v10.2.0.8.5 PDAVIET rồi hiện chưa thấy lỗi gì,chỉ mỗi contact là ko nhận từ sim thôi phải add từ sim vào mới được lên hơi bất tiện.còn cái wm5storage thi co vẻ lối với pc thì pc vào châm mà giựt lám.
nhìn chung là chạy ổn có ai up bản này chưa??:-?

sadwind5117

Rom PDAVIET 10.2.0.8.5 bác Pham Quang đã bỏ phần contact sim chỉ hiện contact từ phone thôi chứ ko phải là lỗi đâu bạn

AnhChang1102

ROM for Prophet
PDAViet Temp
Rom này đã có ai Up làm mồi để Up tiếp lên các bản Rom khác chưa vậy :| Liệu có bị vấn đề gì hok nhờ :-?

Ngoài ra muốn Cài thêm phần mềm PhudongSoft PhudongToday 2.9 vào ExtRom ở bản Prophet_PV_1.0 thì có phải trước khi Up Rom phải vào file text trong Folder ExtROM sửa thêm dòng
CAB: \Extended_ROM\PhudongSoft_PhudongToday_2.9.cab
không hả các bác

h2_viethoang

http://www.sharebigfile.com/file/109203/RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe.html
http://rapidshare.com/files/22972927/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe.html
Link down bản NVID 2.20 để "mồi đây :D
Với lại cho em hỏi cái HTC Home Plugin có cách nào để thêm bớt vào đấy ko
:( :( Cái này nó có up IPL/SPL lên 2.20 luôn không hả bác. Máy em đang là 2.15. Em up cái này nó đang dừng ở 90% cả tiếng rồi. Hix. Cái này dùng cho G3 hay G4 vậy. Máy em G4 có sao không hả bác????

sadwind5117

:( :( Cái này nó có up IPL/SPL lên 2.20 luôn không hả bác. Máy em đang là 2.15. Em up cái này nó đang dừng ở 90% cả tiếng rồi. Hix. Cái này dùng cho G3 hay G4 vậy. Máy em G4 có sao không hả bác????

Cái này hình như up luôn SPL 2.20
Dùng cho G4 được vì máy mình G4 đã up rom NVID 2.20 cả chục lần rồi :D

h2_viethoang

Cái này hình như up luôn SPL 2.20
Dùng cho G4 được vì máy mình G4 đã up rom NVID 2.20 cả chục lần rồi :D

Thanks bác. Máy em up xong cái NVID 2.20 này xong thì IPL vẫn là 2.15 còn SPL thành 2.20 là sao nhỉ. Em tưởng là nó lên đồng bộ chứ.. Máy bác có bị thế không. Làm sao cho nó lên thành 2.20 tất được vậy??

Chỉnh sửa cuối:

cat_nobita

Chào các Bác!
Tôi mới tải File: smart1_wm6_pp8mb_NEW về nhưng chưa biết cách UP lên WM6 như thế nào, có cần phải dùng thêm file nào khác không? Tôi đang dùng O2 NEO, các Bác có thể hướng dẫn tôi cụ thể cách UP lên WM6 được không? các Bác cho tôi xin luôn các file (Phiên bản tiếng Anh cho WM6) để UP nhé.
Cám ơn các Bác nhiều.

Cloudyfa

Banned
Rom này đã có ai Up làm mồi để Up tiếp lên các bản Rom khác chưa vậy :| Liệu có bị vấn đề gì hok nhờ :-?

Ngoài ra muốn Cài thêm phần mềm PhudongSoft PhudongToday 2.9 vào ExtRom ở bản Prophet_PV_1.0 thì có phải trước khi Up Rom phải vào file text trong Folder ExtROM sửa thêm dòng
CAB: \Extended_ROM\PhudongSoft_PhudongToday_2.9.cab
không hả các bác
Chính xác đó bạn, còn PDAViet Temp thì bạn yên tâm, trước giờ mình dùng nó để up và test WM6. Ngon lành thì mình mới up lên cho các bạn sử dụng chứ ;)
Thanks bác. Máy em up xong cái NVID 2.20 này xong thì IPL vẫn là 2.15 còn SPL thành 2.20 là sao nhỉ. Em tưởng là nó lên đồng bộ chứ.. Máy bác có bị thế không. Làm sao cho nó lên thành 2.20 tất được vậy??
IPL 2.15, SPL 2.20 là chính xác đó bạn ạ, nó chỉ nâng cấp SPL, không nâng cấp IPL đâu, chưa thấy máy nào IPL = SPL = 2.20 cả, bạn yên tâm nhé ;)
Nhưng tại sao mình đã làm Step1 cho các bạn mà bạn vẫn không dùng nhĩ, thật khó hiểu :-?

Status
Không mở trả lời sau này.