• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

haipm

Chào các bác, mình sử dụng o2neo gặp tình trạng sau khi up ROM WM6 (cả bản PDAVIET1.0) thì gặp tình trạng khi tháo pin ra và lắp lại thì thời gian bị reset về 12h00 ngày 14/2/2006. Trước đây bản WM5 thì bình thường. Không biết là do bản ROM mới hay là do pin trong máy yếu nhỉ?

langtuvn7

Chào các bác, mình sử dụng o2neo gặp tình trạng sau khi up ROM WM6 (cả bản PDAVIET1.0) thì gặp tình trạng khi tháo pin ra và lắp lại thì thời gian bị reset về 12h00 ngày 14/2/2006. Trước đây bản WM5 thì bình thường. Không biết là do bản ROM mới hay là do pin trong máy yếu nhỉ?

Cái này hình như là bệnh di truyền bác ah.. Bác cài lại step1 = Prophet_PV_Temp rồi úp lại step2 chắc kô bị nữa ^^ ;;)
@Cloudyfa Em úp Prophet_PV_Temp rồi mà sao SPL vẫn là 3.08 bác nhĩ ^^!

Chỉnh sửa cuối:

Cloudyfa

Banned
Cái này hình như là bệnh di truyền bác ah.. Bác cài lại step1 = Prophet_PV_Temp rồi úp lại step2 chắc kô bị nữa ^^ ;;)
@Cloudyfa Em úp Prophet_PV_Temp rồi mà sao SPL vẫn là 3.08 bác nhĩ ^^!
Đương nhiên rồi, PDAViet Temp chỉ gồm có OS + ExtROM trắng thôi mà, đâu có SPL trong đó b-) Chứ nếu có SPL thi sẽ báo lỗi ngay, đâu có cho downgrade SPL 3.08 về 2.20. Chính vì thế nên mình mới đóng gói bản PDAViet Temp cho các bạn dễ sử dụng mà ;)

J

JohnWu

Guest
Đương nhiên rồi, PDAViet Temp chỉ gồm có OS + ExtROM trắng thôi mà, đâu có SPL trong đó b-) Chứ nếu có SPL thi sẽ báo lỗi ngay, đâu có cho downgrade SPL 3.08 về 2.20. Chính vì thế nên mình mới đóng gói bản PDAViet Temp cho các bạn dễ sử dụng mà ;)

oh vậy là có thể xài PDAViet Temp để do wn SPL từ 2.20 xuống 2.15?

khoabonmat

Active Member
Có lẽ đến giờ vẫn hỏi những câu thế này là không đúng lắm nhưng các bác cho em xin cái ROM AKU2.20 NVID cho Neo với.. và hướng dẫn em cách sử dụng lun. Từ trước đến nay chưa up ROM AKU2.20 NVID bao h mà toàn up theo step1 thui.
@PhamQuang: Em đang cài bản của Cloudyfa nhưng là theo cách của bảc tìm mãi không thấy giá trị ShowSim=1 đâu cả để em sửa thành 0 vì em không muốn hiển thị contact trong sim.
Khi em unlock cái exrom ra theo cách vẫn làm với ROm của bác PhamQuang thì ảnh chup lưu được vào storage nhưng không sao mở hoặc copy ra nơi khác được. với Rom của bác PhamQuang em làm thế này bình thường.

Thanks các bác.

Thanks các bác.

Bác vào Link Tải Rom Cho PPC.Có rom bác cần

Còn vấn đề ShowSim (bác phải tạo ra chứ vào menu->create->New Dword->ShowSim->Chỉnh lại là 0 )nếu hiện Contact trong máy còn (=1) hiện trong contact trong Sim.

langtuvn7

Cho E hỏi. Bản PDAVIET1.0 sao khj viết nó kô có các dòng chữ như các bản trước nhĩ ( kô biết diễn đạt như nào kô biết bác nào hiểu ý em nói kô :D:D )

sadwind5117

oh vậy là có thể xài PDAViet Temp để do wn SPL từ 2.20 xuống 2.15?

Ko phải đâu bác ạ
Bản NVID 2.20 là để upgrade 2.15 lên 2.20 nhưng bản PDA Temp đã được đóng gói lại bỏ phần upgrade SPL để những máy đã lỡ upgrade lên SPL 3.08 có thể up rom NVID 2.20
Cho E hỏi. Bản PDAVIET1.0 sao khj viết nó kô có các dòng chữ như các bản trước nhĩ ( kô biết diễn đạt như nào kô biết bác nào hiểu ý em nói kô
Ý bác là giống như đánh chữ He thì nó sẽ hiện ra Hello, hay He.... gì cho bác chọn hả?
Phải cái kiểu đoán chữ ko

cuctot

Tôi dùng bản rom mới của bác Cloudifa rpm PDAViet 1.0 nhưng tôi uprom mồi bằng sharebigfile.com_RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID vì khi đấy bác Cloudifa chưa phát hành bản PDAViet Temp. Hiện nay tôi chạy thì chưa thấy lỗi gì cả. Cám ơn bác Cloudifa đã giúp anh em up rom. Nhưng tôi hỏi bác Cloudifa khí không phải, do bản rom mồi của tôi là của QTEK nên màn hình khởi động là của QTEK. Có cách này thay đổi về màn hình của 02 hoặc là DOPOD không? bác chỉ cho cách làm với.
Còn vân đề của ext rom thì tôi không unhide nữa như bác đã khuyên nhưng trong đó có một số phần mềm rất hay như opera, TMCP, real player ... tôi muốn dùng nhưng không thấy nó có shortcut ở trong program? Có cách nào tận dụng được các phần mềm trong ext rom không? Làm thế nào để nó hiện ra được trong Program vì trong các bản rom cũ khi tôi ấn và giữ lâu trên file exe thì xuất hiện một bản short menu trong đó có cho phép tạo shortcut trong program nhưng ở bản PDAVIET 1.0 thì short menu không có chức năng này? Mong hồi âm của bác sớm

haipm

Cloudyfa ơi hình như bản pdaviet1.0 thời gian mặc định của backlight là 10s thì phải. Mình thay đổi thành 30s nhưng khi reset thì nó lại về 10s. Có cách nào khắc phục kô bạn?

Boykinhdi

Tôi dùng bản rom mới của bác Cloudifa rpm PDAViet 1.0 nhưng tôi uprom mồi bằng sharebigfile.com_RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID vì khi đấy bác Cloudifa chưa phát hành bản PDAViet Temp. Hiện nay tôi chạy thì chưa thấy lỗi gì cả. Cám ơn bác Cloudifa đã giúp anh em up rom. Nhưng tôi hỏi bác Cloudifa khí không phải, do bản rom mồi của tôi là của QTEK nên màn hình khởi động là của QTEK. Có cách này thay đổi về màn hình của 02 hoặc là DOPOD không? bác chỉ cho cách làm với.
Còn vân đề của ext rom thì tôi không unhide nữa như bác đã khuyên nhưng trong đó có một số phần mềm rất hay như opera, TMCP, real player ... tôi muốn dùng nhưng không thấy nó có shortcut ở trong program? Có cách nào tận dụng được các phần mềm trong ext rom không? Làm thế nào để nó hiện ra được trong Program vì trong các bản rom cũ khi tôi ấn và giữ lâu trên file exe thì xuất hiện một bản short menu trong đó có cho phép tạo shortcut trong program nhưng ở bản PDAVIET 1.0 thì short menu không có chức năng này? Mong hồi âm của bác sớm

Bạn cài cái này thử xem.Chạy nó như uprom.Mình hay dùng cái này.
http://www.4shared.com/file/13768309/80d3737c/Logo_O2.html

Azumy

CLOudifa xem thế nào chứ sao Rom này không có kiểu nhận dạng như T9 trên các máy dtdd khác, hoi bất tiện một chút

kodut

các mod đọc thì đừng xóa bài em nhá,,vì mới dùng mong các pro chỉ cho em cách tạo 1 rom riêng cho mình với các ứng dụng tự chọn,,chứ em hay HR lém,,mỗi lần nhưu vậy cài lại các phầm mềm mệt chết..mà em ko khóai các soft backup lắm..hình như là tạo 1 extend rom hả cá Pro..mong ai đọc mà bít cách thì hướng dẫn em tận tình cái..em đang dùng Dopod 818

h2_viethoang

Em up rom của bác Cloudyfa sau khi up xong HR thì các file cab thêm vào ở folder extrom tự cài một cách bình thường. Nhưng sau đó em HR lần nữa thì các ứng dụng này không tự chạy nữa. Unhide storage ra thì các file cab vẫn còn????

Khi unhide storage thì chụp ảnh các file ảnh tự động lưu vào storage nhưng không sao đọc được. Kể cả copy sang card thì vẫn thế: The file can not be loaded. Có phải là extrom của em bị hỏng rồi không? Các bác chỉ em cách khác phục với...
Những file ảnh khi chụp lưu vào storage đều bị thế này:

Chỉnh sửa cuối:

AnhChang1102

các mod đọc thì đừng xóa bài em nhá,,vì mới dùng mong các pro chỉ cho em cách tạo 1 rom riêng cho mình với các ứng dụng tự chọn,,chứ em hay HR lém,,mỗi lần nhưu vậy cài lại các phầm mềm mệt chết..mà em ko khóai các soft backup lắm..hình như là tạo 1 extend rom hả cá Pro..mong ai đọc mà bít cách thì hướng dẫn em tận tình cái..em đang dùng Dopod 818
Bạn có thể cài 1 số Soft mình ưa thích vào ExtRom = cách:
Trước khỉ Up bản Rom Prophet_PV_1.0 bạn vào Folder ExtROM có trong bản Rom Prophet_PV_1.0 sau đó Copy những File mà bạn muốn cài lên PPC trong ExtRom vào Folder ExtROM tiếp theo mở File Text tên là Config thêm vào đó dòng CAB: \Extended_ROM\ + tên File.cap mà bạn copy vào Folder ExtROM ví dụ mình muốn cài thêm Soft PhudongSoft_PhudongToday_29 vào ExtRom mình sẽ thêm đoạn CAB: \Extended_ROM\PhudongSoft_PhudongToday_29.cab vô :D Ngược lại muốn bỏ không cài Soft nào trong số các Soft mà bác Cloudyfa để kèm sẵn đi thì chỉ việc xóa dòng đó đi
sau đó Save lại và up lên bản Rom Prophet_PV_1.0 .
Nhớ trước khi mở File Text Config thì nháy chuột phải chọn Properties ---> Bỏ tick ở Read-only , sau khi chỉnh sửa File Config này xong thì đánh dấu lại :p

Ngoài ra bác Cloudyfa cho em hỏi :| Em cài thêm 1 số Soft như Ilauncher, IM_v4.35 vào thì sau khi Up Rom xong lúc tự cài các file trên ExtRom nó toàn bị treo máy :( Làm em UpRom đi Rom lại 3,4 lần @@
Chúc vui !!!

haipm

Em up rom của bác Cloudyfa sau khi up xong HR thì các file cab thêm vào ở folder extrom tự cài một cách bình thường. Nhưng sau đó em HR lần nữa thì các ứng dụng này không tự chạy nữa. Unhide storage ra thì các file cab vẫn còn????

Khi unhide storage thì chụp ảnh các file ảnh tự động lưu vào storage nhưng không sao đọc được. Kể cả copy sang card thì vẫn thế: The file can not be loaded. Có phải là extrom của em bị hỏng rồi không? Các bác chỉ em cách khác phục với...

Nếu bạn unhide storage thì các file ảnh sẽ lưu mặc định vào storage này chứ không lưu vào thẻ nhớ ngoài. Mình cũng gặp trường hợp tương tự, chỉ cần bạn hide storage này để file ảnh lưu ra ngoài là bình thường thôi. Storage của bạn kô bị sao đâu.

h2_viethoang

Nếu bạn unhide storage thì các file ảnh sẽ lưu mặc định vào storage này chứ không lưu vào thẻ nhớ ngoài. Mình cũng gặp trường hợp tương tự, chỉ cần bạn hide storage này để file ảnh lưu ra ngoài là bình thường thôi. Storage của bạn kô bị sao đâu.

Vấn đề mình cần storage để copy file từ thẻ nhớ này sang thẻ nhớ khác cho tiện.
Hơn nữa, cho mình hỏi khi up rom ấy, các file tự cài (lúc nó báo customize after 30s ấy) sao lúc HR lại thì nó không tự chạy nữa nhỉ??. Lạ quá.

Azumy

Bạn có thể cài 1 số Soft mình ưa thích vào ExtRom = cách:
Trước khỉ Up bản Rom Prophet_PV_1.0 bạn vào Folder ExtROM có trong bản Rom Prophet_PV_1.0 sau đó Copy những File mà bạn muốn cài lên PPC trong ExtRom vào Folder ExtROM tiếp theo mở File Text tên là Config thêm vào đó dòng CAB: \Extended_ROM\ + tên File.cap mà bạn copy vào Folder ExtROM ví dụ mình muốn cài thêm Soft PhudongSoft_PhudongToday_29 vào ExtRom mình sẽ thêm đoạn CAB: \Extended_ROM\PhudongSoft_PhudongToday_29.cab vô :D Ngược lại muốn bỏ không cài Soft nào trong số các Soft mà bác Cloudyfa để kèm sẵn đi thì chỉ việc xóa dòng đó đi
sau đó Save lại và up lên bản Rom Prophet_PV_1.0 .
Nhớ trước khi mở File Text Config thì nháy chuột phải chọn Properties ---> Bỏ tick ở Read-only , sau khi chỉnh sửa File Config này xong thì đánh dấu lại :p

Ngoài ra bác Cloudyfa cho em hỏi :| Em cài thêm 1 số Soft như Ilauncher, IM_v4.35 vào thì sau khi Up Rom xong lúc tự cài các file trên ExtRom nó toàn bị treo máy :( Làm em UpRom đi Rom lại 3,4 lần @@
Chúc vui !!!

Mới đầu mình cũng nghĩ đơn giản và làm như bạn đó, nhưng tuyệt nhiên là không đựoc, chẳng thu được cái j hết

Nguyên tắc cài các file để tự động chạy trên EXT là khi cài đặt không có lựa chọn, ví dụ bạn cài PocketInformat, trong quá trình cài đặt nó sẽ hỏi bạn một hai lần j đó, như vậy là không được, thế thôi

hoangan123

hi
hum nay mình vừa up rom 3 lần liên tiếp hix!mới đầu mình up bản ROM v10.2.0.8.5 PDAVIET sau đó mình lại up thử bản
Prophet CrossBow PDAViet 1.0 trang 64 cái này minh cũng up xong nhưng khi HR thi ko vào được đến chỗ welcome mà cheo luôn ,chỉ hiện imate ,nên mình lại phải up lai bản v10.2.0.8 h dùng ngon rồi,mình thấy bản này chạy rất ổn định mà đầy đủ các phần mềm hỗ trợ rồi chỉ phải cài mấy cái chương trình cần dùng khác.giá như các rom này có kèm theo resco2007 và photo view nữa thì hay và maco flash 7 nữa thì tuyệt ^^

Cloudyfa

Banned
Cloudyfa ơi hình như bản pdaviet1.0 thời gian mặc định của backlight là 10s thì phải. Mình thay đổi thành 30s nhưng khi reset thì nó lại về 10s. Có cách nào khắc phục kô bạn?
Bạn thay đổi xong thì bấm power, đợi 5-10s rồi hãy reset, hoặc có thể reset liền bằng psShutXP (trong ROM thì bấm vào start, nó là "Shut Down" đó!
CLOudifa xem thế nào chứ sao Rom này không có kiểu nhận dạng như T9 trên các máy dtdd khác, hoi bất tiện một chút
Azumy vào Setting\Input\Word Completion, đánh dấu check vào "Suggest words when entering text" rồi chọn số lượng word muốn được suggest là xong!
Bạn có thể tùy biến ExtROM theo ý thích cá nhân đối với ROM PDAViet 1.0 rất đơn giản là vào thư mục ExtROM mà thêm bớt cab rồi edit lại file Config.txt cho phù hợp!
Chúc vui !!!
Lỗi treo máy khi cài Ext mình ko bị như các bạn nên ko rõ, mình build Ext cho mình gần 7,8Mb mà vẫn hoạt động tốt. Bạn kiểm tra lại Step1 bạn có dùng PDAViet Temp để làm mồi không nhé. Và phải chắc cab đó ko hỏi gì khi tự chạy!

P/s: để khắc phục tình trạng máy không tự reset sau khi đã cài hết ứng dụng trong ExtROM, các bạn down Autorun.exe và Config.txt mình đính kèm và copy đè vào file cũ trong ExtROM nhé! Chúc vui!

minhlamdr

Banned
e đang dùng bản PDA v1.0 nhưng sao e vẫn thích cái bàn phím màu xanh của bác Quang trong bản trước wa'. làm sao để có nó vậy mấy bác?

Status
Không mở trả lời sau này.