• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

sadwind5117

Pass cho bản PDA Mobiz 1.1i : thanks to pdamobiz.com
Nhớ là phải in đậm và có underline

Azumy

Theo khuyến cáo các mem bên xda thì nên sử dụng lệnh copy paste từ nơi đưa pass,tránh th gõ lại pass sẽ không unrar đc.

Một số mem bên mình không download đc lúc này thì chịu khó đợi nhé, ko fải link chậm hay hư đâu mà do hiện tại có quá nhiều n download nên như vậy mà thôi.

Mấy cái link download mình đã đưa lên đây khá lâu rồi mừ , nếu ai tranh thủ từ mấy hôm đó download rất là dễ đấy.Hy vọng bác Quang sẽ fix lại,đưa lên DS,các mem nhà ta sẽ có cơ hội download dễ dàng hơn.

che1982

Pass cho bản PDA Mobiz 1.1i : thanks to pdamobiz.com
Nhớ là phải in đậm và có underline

Hay quá, bác Quang xem thử xem có cook lại bản này cho anh em không? Dùng bản Fix của bác tuyệt lắm!

Azumy

Một tin vui nữa đây các bạn, Smart1 đã trở lại dùng prophet, điều này có nghĩa Aku3.5 và rom smart1 v3 sẽ típ tục đc phát triển. nguyên nhân thật đơn giản, tác giả up nhầm spl g4 vào g3 của mình gây chết Doc, tác giả đã mua lại DOC và bây giờ chúng ta có thể chờ rom mới rồi.

PS có ai test thử rom pdamobiz v1.1i chưa nhỉ, buổi sáng đi học chả up đc j hết, bùn thiệt.

zungnn

Xin nhờ các bác giúp đỡ về vấn đề này : Nếu bác nào đã up bản rom PDA Mobiz 1.00 của Thailand, khi sử dụng nó sẽ có 1 chương trình nhỏ đã tích hợp sẵn trong rom có chức năng tắt màn hình (tương tự như suspends của SPB Plus-chỉ nhấn 1 cái dzô icon là tắt máy ngay, giống như nhấn nút nguồn của PPC).
Bin tui rất thích chương trình này nhưng ko thấy ở đâu có (cài chương trình psshutxp_eng thì phải nhấn 2 lần mới tắt máy dc).. Nếu có thể, nhờ MOD nao tách dùm chương trình đó ra từ rom của Thailand đc ko ??
Cám ơn rất nhiều !!!
Đây nè bạn, chọt một phát là tắt ngay màn hình, chỉ cẩn chép vào đâu đó rồi tạo shortcut trên màn hình để tiện sử dụng (chọt bằng bút hoặc ngón tay).
Ngoài ra trong iLaunch cũng có sẵn tiện ích này. Chúc thành công

inverse

Các pác cho em hỏi chút nhé. Em đã up thành công bản fix1 cua pác PhamQuang (cảm ơn pác Quang nhiu :)). Hiện máy em chạy rất ngon, mỗi tội không thể nhận data qua cả hai cổng Bluetooth va IR :(. Các pác xem có bị giống như em không ạ, và nếu có thì làm thế nào để fix được.

Thanks for help!!!

che1982

Các pác cho em hỏi chút nhé. Em đã up thành công bản fix1 cua pác PhamQuang (cảm ơn pác Quang nhiu :)). Hiện máy em chạy rất ngon, mỗi tội không thể nhận data qua cả hai cổng Bluetooth va IR :(. Các pác xem có bị giống như em không ạ, và nếu có thì làm thế nào để fix được.

Thanks for help!!!

Bạn thử Hardrest lại xem, còn nếu ko được thì khả năng là bạn có lỗi trong quá trình up, phải up lại thôi :p

Mình dùng bản Fix1 của bác Quang, ko có lỗi gì cả, chạy rất ngon.

Đang đợi bác Quang cook v1.1i để up tiếp đây ... ... :D

sadwind5117

hic em up step 1 của bản PDAMoBiz 1.1i thì bị thế này.Em đang xài Vista Ultimate,mò hoài mấy file gốc đều bị lỗi thế,kể cả Aku 2.2 cũng bị
Chỉ có bản Qtek NVID thì up được,nhưng từ bản Qtek up lên step 2 thì lại ko cài được extended rom,có ai biết cách fix hông?

elmi

Các bác dùng bản ROM 2.69.21 cho nhận xét giúp với nhé. Em dùng bản Rom 2.07.20 chắc là cũ quá rồi. Bản Rom 2.69.20 không biết dùng có hao pin nhiều không hả các bác. À hôm nay em thử đi check lại WIFI rồi. lúc đầu hông có được nhưng Solf Reset lại thì vào được Internet nhưng theo cảm nhận của em thì sóng Wifi có vẻ yếu. Nhưng sóng thoại thì thấy bình thường. Các bác tư vấn cho em dùng bản Rom nào thì thích hợp

Wantoknow

Tui có nhận xét về bản ROM Radio 2.69.21 ở trang 3 bài 24 trong topic này rồi đó, bác quay lại đó đọc tham khảo xem. Nếu thấy tâm đắc thì thank cho 1 cái nha :D

anhmt

Các bác dùng bản ROM 2.69.21 cho nhận xét giúp với nhé. Em dùng bản Rom 2.07.20 chắc là cũ quá rồi. Bản Rom 2.69.20 không biết dùng có hao pin nhiều không hả các bác. À hôm nay em thử đi check lại WIFI rồi. lúc đầu hông có được nhưng Solf Reset lại thì vào được Internet nhưng theo cảm nhận của em thì sóng Wifi có vẻ yếu. Nhưng sóng thoại thì thấy bình thường. Các bác tư vấn cho em dùng bản Rom nào thì thích hợp

Có 03 bản radio rom: 2.69.21, 2.61.21, 2.47.21, trong các radio rom đó thì:
- radio rom 47 sóng và loa yếu hơn 02 rom 61 và 69, tuy nhiên ít tốn pin hơn (cũng không đáng kể, chênh lệch là rất it).
- Bản 69 là sóng khỏe và loa rất to (hơn bản 61), nghe rát cả lỗ tai, vào cầu thang máy gọi điện ầm ầm, nói chung theo mình thì nên dùng bản này (bản 69) và nó cũng là bản mới nhất.
- wifi thì bản 69 yếu hơn bản 47 một ít nhưng hơn bản 61 (nhưng theo mình là không đáng kể). mình dùng bản 69 vào net qua wifi vẫn chạy ầm ầm chẳng khi nào bị đứt cả.
- Bluetooth của 69 ăn đứt 47 và 61. bản 69 nhanh hơn nhiều.
Kết luận của mình: dùng bản 69 vì thấy nó rất tốt và nó là bản mới nhất.

Chúc bạn chọn được bản radio rom tốt nhất, mỗi người 1 cảm nhận khác nhau, nếu bạn không chắc chắn nên thử cả 03 bản rom trên, sau đó rút ra kết luận và lựa chọn lấy cho mình 1 bản rom mà bạn ưng ý nhất vì mỗi bản có 1 ưu điểm khác nhau.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

langtuvn7

Có 03 bản radio rom: 2.69.21, 2.61.21, 2.47.21, trong các radio rom đó thì:
- radio rom 47 sóng và loa yếu hơn 02 rom 61 và 69, tuy nhiên ít tốn pin hơn (cũng không đáng kể, chênh lệch là rất it).
- Bản 69 là sóng khỏe và loa rất to (hơn bản 61), nghe rát cả lỗ tai, vào cầu thang máy gọi điện ầm ầm, nói chung theo mình thì nên dùng bản này (bản 69) và nó cũng là bản mới nhất.
- wifi thì bản 69 yếu hơn bản 47 một ít nhưng hơn bản 61 (nhưng theo mình là không đáng kể). mình dùng bản 69 vào net qua wifi vẫn chạy ầm ầm chẳng khi nào bị đứt cả.
- Bluetooth của 69 ăn đứt 47 và 61. bản 69 nhanh hơn nhiều.
Kết luận của mình: dùng bản 69 vì thấy nó rất tốt và nó là bản mới nhất.

Chúc bạn chọn được bản radio rom tốt nhất, mỗi người 1 cảm nhận khác nhau, nếu bạn không chắc chắn nên thử cả 03 bản rom trên, sau đó rút ra kết luận và lựa chọn lấy cho mình 1 bản rom mà bạn ưng ý nhất vì mỗi bản có 1 ưu điểm khác nhau.
Thân!

bác cho em xin cái link 2.69.21 em thử phát ^^!

PhamQuang

Manager
Đang Cook lại bản ROM v1.1i của PDAMobiz.
Hy vọng chiều tối xong sẽ giới thiệu cùng các bạn. :D

PhamQuang

Manager
Phiên bản Fantasia v1.1i của PDAMobiz được mong đợi thực tế không khác gì nhiều so với v1.0 trước đây.
Ứng dụng đưa vào quá nhiều.
Đang lọc bớt, thay đổi để phù hợp với người Việt chúng ta.

anhbaba

Xin lỗi diễn đàn vì đã làm phiền mọi người.
Mình không thể up bản Fix2, máy của mình là Qtek S200, G3.xin đưa các bước tiến hành của mình như sau:
1/. Mình đưa về bản rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID
up thành công với
Rom version: 2.20.7.34 WWE
Rom date: 7/10/06
Radio version: 2.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
Extrom version: 2.20.7.114
2/. Tiếp theo mình up Step 1:
dùng cái ROMUpdateUtility_NV_G3
kết quả thành công
Rom version: 2.15.13.27 WWE
Rom date: 3/9/06
Radio version: 2.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
3/. Tiếp theo mình up Fix2. Chạy cái UPGRADE_ROM(MS-DOS Batch file)
nhưng chạy có 1 phút thì báo lỗi
Initializing. The system cannot execute the specified program
The system cannot execute the specified program
10 dòng như vậy.
Upgrade OS to WM6 "Do not disconnect until" PC process finish...
Start time: 16;43;50
Upgrade OS: this process takes about 12-20'...
Please wait...
after 30' if it hang, just press at reset, and upgrade to official rom at bootloader then retry-again.
Sau đó nó báo không thể chép Itsutils.dll vào WCE:\window\itsutils.dll
coud not update itsutils.dll to the current version maybe it is inuse?
try restarting your device, or restart activesync
End time: 16;44;38

Quá trình là như vậy 10 lần đều bị như vậy.
Xin mọi người chỉ bảo cho mình xem bị sai ở chỗ nào? Quá trình up đều ở chế độ kết nối PC là Guest. Nếu làm bản fix1 thì ok

titit

Bạn up xong step 1 thì đừng HR hay SR gì hết cứ thế mà up tiếp Fix2
Mình dùng Fix1 sau đó úp lên Fix2 thấy nó quay lại WM5 tưởng tiêu nhưng sau khi up xong hết mình mới HR

B

Beelzebub

Guest
Phiên bản Fantasia v1.1i của PDAMobiz được mong đợi thực tế không khác gì nhiều so với v1.0 trước đây.
Ứng dụng đưa vào quá nhiều.
Đang lọc bớt, thay đổi để phù hợp với người Việt chúng ta.

bác cook xong chưa, up lên cho mọi người thưởng thức :D thanks bác nhiều ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.