• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

bongtom

Tôi đã up lên đến bản Fix2 thì thấy chạy các thứ đều ngon, tưởng yên ổn đến hôm nay mới phát hiện ra là khôg bật được Wifi, tôi cứ vào Comm manager bật thì nó bật lên rồi tắt ngay, không thể nào vào được, ngoài ra nó còn rất hay bị lệch cảm ứng trong khi cài bản Fix1 không thấy hiện tượng này.
Cso bác nào thấy lỗi như tôi không nhỉ?

khoabonmat

Active Member
em đang dùng bản v1.0_Fix2 thấy khá ổn, bác nào đã up lên v1.1i_fix 3 thì chỉ cho em những điểm hơn của bản này được không?
Thanks các bác rất nhiều !!!!!

Bản 1.1 fix 3 chạy chậm hơn 1.0 fix 2 nha.Bác Quang nói Ram cao hơn >30Mb nhưng tui cài xog chỉ còn <26Mb trong khi các bản rom khác thì luôn luôn là =28Mb (chạy khá nhanh bản 1.0).Bản 1.1 fix 3 bàn phím màu đỏ nhìn không được pro cho lắm.IE đã trả về deafault đẹp long lanh.Một số soft đã được cài sẵn.

Còn bản Crossbow của sư huynh gì đó chạy rất nhanh ram luôn 28MB.Nhưng Extended Rom >9.5Mb nhưng tui tài nào cài vào đó được nên để trống 9.5Mb thì thật lãng phí.:D

minhlamdr

Banned
Hôm qua tới giờ loay hoay úp úp đao đao mãi mấy bản ROM này, kết luận là bản 1.0 Fix2 là ổn nhất, các bản 1.1iFix3 & bản của đ/c gì mới cook lại đều bị lỗi tin nhắn trắng tinh & 1 số lỗi linh tinh khác, bản thân các Rom này cũng k có khác biệt gì so với bản v1.0 Fix2 cả.
1 kết luận chung cho gần hết các bản Rom WM6.0 này là hệ thống Registry chưa hoàn hảo, tất cả các bản tôi đã up lên bị cùng 1 lỗi là không thể chỉnh chuông tin nhắn, báo thức.... & chức năng Suggest word của bàn phím, dù có chỉnh nó xong thì khi SR là lại trở về mặc định, các can thiệp vào reg đều bó tay :(( - không biết các bác khác có cao kiến gì không nhỉ?

bác nói sao chứ e đã dùng bản Fix1, 2, và bây giờ là Cloudyfa vẫn set nhạc chuông, tin nhắn, alarm bình thường mà. SR vẫn còn giữ thiết lập đó mà.

bongtom

Bác này nói tôi mới để ý, tôi set nhạc chuông xong thì hôm sau lại thấy về default (đối với bản Fix2), đang định cài lên Fix3 xem thế nào đây

elmi

các bác ơi. không hiểu đã bác nào nghiên cứu lại cái phần VOICE cho các bản FIX chưa. Em thấy khi up lên 1.0 FIX2 đó thì đầu phía mình thì nghe rất tốt nhưng đầu phía kia nghe hơi bị vang và ồn ào. Đã có bác post lên thắc mắc nhưng chưa thấy bác nào trả nhời. Không biết đã fix được lỗi này chưa

Đăng Chỉnh

ROM CrossBow (Cloudyfa) v2

Một số thay đổi:
- Tóm gọn tool up ROM để rõ ràng và nhẹ nhàng hơn
- Chặt chẽ hóa hệ thống Registry
- Fix lỗi font hiển thị ô vuông ở 1 số trang web (điển hình là PdaViet chúng ta)

Các bạn nên up theo trình tự sau:
- Up ROM PDAMobiz Step 1
- Up bản ROM này
- Hard Reset

Link download:
http://www.sharebigfile.com/file/151802/CrossBow--Cloudyfa--v2-zip.html

Xin hỏi bản này reg so với bản gốc có gì thay đổi ???
Mình thấy có gì thay đổi đâu nhỉ.Ngoài trừ các dòng reg của new apps ??
Cloudyfa có thể nói các thay đổi của bản này về Reg và ý nghĩa của những thay đổi đó không ?
Để mình được mở rộng tầm mắt,thực sự cũng mê Rom lắm :D :D :D
Thanks

Cloudyfa

Banned
Xin hỏi bản này reg so với bản gốc có gì thay đổi ???
Mình thấy có gì thay đổi đâu nhỉ.Ngoài trừ các dòng reg của new apps ??
Cloudyfa có thể nói các thay đổi của bản này về Reg và ý nghĩa của những thay đổi đó không ?
Để mình được mở rộng tầm mắt,thực sự cũng mê Rom lắm :D :D :D
Thanks

Bạn nói so với bản ROM gốc, ý bạn ROM gốc ở đây là Cloudyfa v1 hay PDAMobiz 1.1i vậy? ROM gốc của 2 bản Cloudyfa và các bản PVfix của bác Quang đều là từ ROM PDAMobiz đó bạn ạ. Nếu so sánh thì có rất nhiều thay đổi đó chứ. Còn việc các bản ROM do các cooker build, các phiên bản sau chỉ thêm thắt, fix lỗi bản trước là chủ yếu. Nhiều khi chỉ 1,2 dòng reg mà giải quyết rất nhiều vấn đề (nhưng để tìm ra để chỉnh sửa thì ko phải là chuyện dễ dàng). Những thay đổi này là tổng hợp những phát hiện của mọi người khi chia sẽ với nhau, và là những kinh nghiệm khi bạn mày mò, học hỏi. Như bác Quang, để build lại 1 bản ROM tốt cho mọi người không phải chỉ đơn giản là xóa bớt ứng dụng đâu bạn ạ, đòi hỏi rất nhiều thời gian và công sức đó!

Rất vui khi bạn có cùng niềm đam mê!
Thân!!!

Boykinhdi

Đúng vậy.Mình biết để cook 1 bản Rom các bác mất rất nhiều thời gian.Vì thế mỗi khi có bản fix nào mới mình đều up để thử ^^.Chúc những người fix Rom có được nhiều bản Rom ít lỗi nhất cho ace sử dụng.

YonexRDS_001

mình tạo Extended Rom xong rồi up ngon lành khi HR lại kô thấy chạy ExtendedRom j cả, làm theo từng bước rất cẩn thận. mình đang dung WM6 bản Fix3 của bác PQ.

jam1984

Tối wa mình vừa úp bản fix3 của bác Phạm Quang , nhưng vẫn bị lỗi tin nhắn trắng xóa , ko nhắn tin ko xem tin nhắn dc , hic hic , các bác có cách nào khắc phục nhanh nhanh giùm e , e hay nhắn tin lăm , thanks các bác

dangtuan

Tai ROM hay tai PPC ?

Tối wa mình vừa úp bản fix3 của bác Phạm Quang , nhưng vẫn bị lỗi tin nhắn trắng xóa , ko nhắn tin ko xem tin nhắn dc , hic hic , các bác có cách nào khắc phục nhanh nhanh giùm e , e hay nhắn tin lăm , thanks các bác
Sang hom qua, tui da cai Rom nay cho O2 Xda NEO, moi thw deu dung duoc. Bay gio dang online de tham gia 4rum day.
Tui thay nhiu nguoi fan anh benh "trang xoa" nay, nhung Ppc cua tui lai ko bi, the thi rot cuoc la loi o dau?

zungnn

Nếu bạn tạo EXTR trong step 2 (fix 1,2..) thì sẽ không được, bạn chỉ có thể edit trong step 1 mà thôi, mình đã làm và chạy rất ngon lành, chú ý trong ext của step1 không được để autorun và config và phải đặt chế độ read only cho toàn bộ files trong extr, 2 files này phải để trong *.nb của step2, trong extr không cần có file Cert_SpCS.cab như hướng dẫn cooking rom của Wiza,

khoabonmat

Active Member
mình tạo Extended Rom xong rồi up ngon lành khi HR lại kô thấy chạy ExtendedRom j cả, làm theo từng bước rất cẩn thận. mình đang dung WM6 bản Fix3 của bác PQ.

Mình cũng như bác không thể tạo Extended Rom cho bản Crossbow.Không biết có sai bước nào không.

Mình cũng up bản 1.1 fix 3 không bị lỗi phần tin nhắn.Bác kiểm tra lại xem.Thấy có nhiều bác phàn nàn quá.

Nếu bạn tạo EXTR trong step 2 (fix 1,2..) thì sẽ không được, bạn chỉ có thể edit trong step 1 mà thôi, mình đã làm và chạy rất ngon lành, chú ý trong ext của step1 không được để autorun và config và phải đặt chế độ read only cho toàn bộ files trong extr, 2 files này phải để trong *.nb của step2, trong extr không cần có file Cert_SpCS.cab như hướng dẫn cooking rom của Wiza,

Như bác nói vậy 2 file auto run và config xóa đi luôn hả.

Wantoknow

Như bác nói vậy 2 file auto run và config xóa đi luôn hả.
Không phải bác à, xóa 2 file đó thì khỏi cài ExtRom luôn :(. Tại bác zungnn viết không rõ nghĩa mà thôi, ý là: tất cả các file CAB và 2 file đó cùng phải đặt profile là Read Only.

langtuvn7

Em cài bản fix 3 lúc cài spb pocketplus khi em dí bút trên góc trên phải màn hình nó kô hiện cái tròn tròn mà lại tắt luôn chương trình là sao nhỉ :((

BinladenVN

Hình như bản rom fix 3 của Bác Quang ko dc mọi người ủng hộ cho lắm :p Thấy ai cũng e dè ko dám up bản fix 3 này (hỏi ý kiến những người đã up room này rồi mới quyết định up hay ko)
Còn bin tui thì đang up lại bản fix khác vì bị lỗi như sau:
Lần 1 : đang xài fix 1, ,HR, up lại STEP 1 , rồi up fix 3 máy bị treo ở màn hình khởi động (hiện Logo O2 rồi đứng yên nhìn nhau :D)
Lần 2: Up lại room gốc, sau đó up step 1 thành công. Chuyển qua up fix 3, trong quá trình up fix 3 thì báo pimg is not a valid pocket PC pplication--> phải đưa về bootloader và up lại room gốc lần nữa
Lần 3 : Nản quá nên up fix 2 xài chơi :(

* Nghe nói bản fix 3 này bị lỗi tin nhắn mà bin tui chưa đc thưởng thức, tiếc ghê.
Mong bác Quang xem lại dùm cho a e. :D
Thân !!!

Chỉnh sửa cuối:
B

Beelzebub

Guest
bản fix 3 này chạy ổn, ko bị lỗi gì, các bác yên tâm mà up

dangtuan

bản fix 3 này chạy ổn, ko bị lỗi gì, các bác yên tâm mà up
Ờ ờ, tui cũng thấy bình thường, mọi thứ đều chạy ngon (Tui đã cài cả font và bộ gõ CE-Star 2.8 R3, cả bộ gõ tiếng Việt), nhưng chỉ 1 điều là hình như tất cả các ROM WWE khi cài font chinese thì bị lỗi kết nối Poket Mesenger hoặc Windows Live, chứ không riêng gì bản ROM của anh PhamQuang? (Nếu ai có cách khắc phục thì xin chỉ giùm)

zungnn

Không phải bác à, xóa 2 file đó thì khỏi cài ExtRom luôn :(. Tại bác zungnn viết không rõ nghĩa mà thôi, ý là: tất cả các file CAB và 2 file đó cùng phải đặt profile là Read Only.
Remove config và autorun trong extrom và đưa vào *.nb của step2, nên lấy Autorun trong bản gốc V1.1i của Thái (bác PQ đã xóa khi cooking rom) để đưa vào *.nb.
Mình cooking từ bản rom gốc của Thái để chạy cho Neo của mình, cách làm của mình là trích xuất 9b000000-ext.nb trong nk.nbf (step1), dùng winimage để mở và remove toàn bộ nội dung có sẵn trong file này, sau đó add vào các phần mềm mình muốn tự động cài vào, build 80040000-os.nb và 9b000000-ext.nb trở lại thành nk.nbf. Dùng file này để cài cho bước 1
Sau đó Dump file os.nb trong step2 của Thái, mở ra sửa lại nội dung config, xóa các phần mềm không thích, xóa luôn 02 file bàn phím Thái, chỉnh sửa initflashfiles.dat, dump lại và up vào máy. Thế là có 01 em rom made in tự tui.

Status
Không mở trả lời sau này.