• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

anhbaba

Em trai Ngohuynhnguyen nếu không được giải thích tình trạng của em chắc là em sẽ ấm ức đây. Vấn đề này đã được mình đưa ra và không ai trả lời và phải tự mình tìm ra câu trả lời:
đó là đưa tất cả files rom ra ổ C:\ tránh trường hợp để bản rom cài đặt trong nhiều thư mục quá ( Chẳng hạn C:\Prophet PV 4.0.0.0.1)
Em xem có đúng vậy không. Lỗi do bản rom khi để vào càng nhiều thư mục thì máy sẽ báo lỗi không copy được file Itutiles.dll vào máy đó

megia007

phần mềm này có thể gỡ sạch các ứng dựng trên today lẫn hệ thống bạn cứ yên tâm về mức độ tiêu hủy của nó nhé hihi!!!
sau khi cài bạn vào phần mềm về chọn all ở thư mục view bạn chọn all nhé bạn vào phần today plugins sau đó thì tự nhiên mà xóa mà gỡ nhé!!!
nếu thấy bài viết có ích thì sao ko thank mình một tiếng hở megia007!!
thân!!
Hì hì,
Sorry nhé bạn vì mãi "học hỏi" mà quên mất phép lịch sự. Trước đây mình cũng có dùng qua phần mềm này nhưng lại chưa biết đến vụ này. Hỏi cho chắc ăn vì tài nguyên của PPC có hạn nên ngại cài nhiều soft vô quá.
Thân

NhatNguyen

Phần mềm này có thể gỡ được không bạn hay chỉ tắt các link startup. Bạn có thể hướng dẫn sơ bộ được không? Thanks a lot.
Thân mến

Hì hì,
Sorry nhé bạn vì mãi "học hỏi" mà quên mất phép lịch sự. Trước đây mình cũng có dùng qua phần mềm này nhưng lại chưa biết đến vụ này. Hỏi cho chắc ăn vì tài nguyên của PPC có hạn nên ngại cài nhiều soft vô quá.
Thân
hihi phần mềm này khá nổi tiếng nó gần như là một phần mềm cơ bản của PPC cưng vậy bạn!!!
bản mình giới thiệu cho bạn là bản cũ sau khi cài bạn nhớ update bằng cáhc tìm phần mềm mới hơn trên mạng nhé hay là thôi đễ mình rảnh sẽ up cho bạn nhé!!!
thân!!! :p

dungde

Phần mềm này có thể gỡ được không bạn hay chỉ tắt các link startup. Bạn có thể hướng dẫn sơ bộ được không? Thanks a lot.
Thân mến

@megia007: Bạn muốn disable cái Tray Launch, hoặc muốn disable các icon ở Tray thì có thể vào mục Tray Launch trong Accesories rồi remove những mục mà bạn không muốn hiển thị trên Tray. Nếu bạn không muốn bất cứ icon (shotcut) nào hiển thị ở Tray thì có thể delete mục PHM TrayLaunch.lnk trong StartUp Manager (trong phần Settings).
Have fun !!!

NhatNguyen

@megia007: Bạn muốn disable cái Tray Launch, hoặc muốn disable các icon ở Tray thì có thể vào mục Tray Launch trong Accesories rồi remove những mục mà bạn không muốn hiển thị trên Tray. Nếu bạn không muốn bất cứ icon (shotcut) nào hiển thị ở Tray thì có thể delete mục PHM TrayLaunch.lnk trong StartUp Manager (trong phần Settings).
Have fun !!!

bạn bình tĩnh nhé hihi bạn dùng các phần mềm backup contact trong các chủ đề rùi tải về dùng nhé sau khi backup dữ liệu xong thì SR lại và thấy kết quả bạn nhé!!!! :p

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Có ai gặp vấn đề này không?
____

Các shortcut:Modem Link,Pocket MSN,Zip,Terminal Service bị hỏng rùi,không vào được,em phải làm sao đây?

DucTrung

Sau khi up rom 4.0.0.0.1 ppc O2 Neo, để qua đêm có cài báo thức nhưng ppc không báo thức mà còn tắt màn hình tối thui. Không có cách nào ngoài chọt SoftReset để mở máy lại.
Đã kiểm tra Setting\System phần Backlight thì ở 2 thẻ Battery power và external power mục Turn on backlight when a button is pressed..... đều có đánh dấu check
Ai biết cách khắc phục chỉ giùm! Cám ơn.
Đã khắc phục được: bỏ đánh dấu trong settings>today>today timeout.

Chỉnh sửa cuối:

boo

mình đang dùng PV1.1 thây rất ổn định, ko biết PV4.0 thì có được như vậy ko?

Tuan1412

mình đang dùng PV1.1 thây rất ổn định, ko biết PV4.0 thì có được như vậy ko?
mình đang xài bản 4.0 nè dùng thấy ổn nhưng thỉnh thoảng thấy hơi bị treo máy lắm o biết làm sao nữa mà máy mình chưa hề cài 1 phần mềm nào hết

Lamson

Well-Known Member
Mọi ngưồi cho tôi hỏi một chút
Thưòng chúng ta Uprom cho dòng này thì phải qua Step 1 và Step 2. Step 1 thì giống nhau rồi, chỉ khác nhau ở phần chính là step 2 thôi.
* Vậy nếu sau khi Up hoàn chỉnh VD như PV1.1 mà bây giờ muốn Up rom khác như PV10.2.0.85 chẳng hạn thì có cần phải làm lại Step 1 không ? Nếu bỏ qua thì có ổn không ?( Vì sự nhầm lẫn giữa G3 và G4 xảy ra ở bước này, thực ra khi Up thì cần cẩn thận rồi nhưng ai biết đâu đấy chẳng có lúc nhầm... )
Cảm ơn mọi người nhiều

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Mọi ngưồi cho tôi hỏi một chút
Thưòng chúng ta Uprom cho dòng này thì phải qua Step 1 và Step 2. Step 1 thì giống nhau rồi, chỉ khác nhau ở phần chính là step 2 thôi.
* Vậy nếu sau khi Up hoàn chỉnh VD như PV1.1 chẳng hạn bây giờ muốn Up rom khác như PV10.2.0.85 chẳng hạn thì có cần phải làm lại Step 1 không ? Nếu bỏ qua thì có ổn không ?( Vì sự nhầm lẫn giữa G3 và G4 xảy ra ở bước này, thực ra khi Up thì cần cẩn thận rồi nhưng ai biết đâu đấy chẳng có lúc nhầm... )
Cảm ơn mọi người nhiều
Lamson thân!!!
câu hỏi của bạn rất hay, bạn biết rằng bản rom ở step 1 là bản rom clean đưa máy PPC của ta về bản window trắng cả và exrom lẫn storage và các file hệ thống nữa đễ làm giảm rủi ro khi up rom và khiến quá trình up rom nhanh hơn rất nhiều, chúng ta có thể bỏ qua step1 , ở đây chỉ là có thể nhưng chúng ta vẫn chưa biết rằng nếu bỏ qua bước 1 thì quá trình up step2 có thành công đi nữa thì nó vẫn có lỗi,mặc dù chỉ là 1 vài lỗi nhỏ <=== đây là vấn đề mà các cooker,các người viết phần mềm cho PPC đang giải quyết!!!!
đây là đôi lời góp ý của mình !!!!
thân chào!!!! :p

thanhsu73

Bạn có thể chia sẻ cách làm không?
@ Cloudyfa ơi, bạn có thể chỉ cho mình cách gỡ các chương trình như WM5 storage và bỏ cái biểu tượng rotate screen ở khay hệ thống (hay ít nhất là không cho chạy mặc định ở khay hệ thống) mình ít khi xài mấy phần mềm này (cá nhân thôi ;;)). Theo mình trong bản ROM sắp đến nếu được bạn chỉ để những App mặc định thôi còn những app cài thêm thì có thể để ext ROM để nếu cần cò thể Remove được. Xin lỗi bạn nếu mình góp ý không xác đáng vì mình cũng chưa hiểu lắm về quy trình cook ROM.
Thân mến.

Mấy hôm nay đang text thử xem có lỗi gì không cho đến hôm nay thì ok rồi, mình có thể giúp bạn gở bỏ WM5 storage ra khỏi ROM và một số thứ khác nhưng ít thôi nha.
Còn bạn muốn nhanh thì có thể làm như sau:
Bỏ rotate screen ở khay hệ thống bạn vào Start\settings\system\StartUp Manager chọn ScreenRotateTray.lnk xóa đi khởi động lại ok
Muốn hiện lại rotate screen ở khay hệ thống củng vào Startup Manager/Action/New rồi tìm đến ScreenRotateTray.exe trong windows ok SR
Còn WM5 storage thì vào tray Launch Remove là xong chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Em dùng bản 4.0 thấy có lỗi và camera chỉ lên được 480 x 640 thôi chứ không lên được 2M. Em dùng Neo. Các bản ROM 1.1 trở về trước vẫn nhận được 2M mà. Không biết có bác nào bị thế không? Hay đây là lỗi trong quá trình uprom???

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Sao không ai trả lời mình vậy?Có ai mắc lỗi như mình sao?Làm sao để fix các lỗi đó bây giờ?

h2_viethoang

Có ai gặp vấn đề này không?
____

Các shortcut:Modem Link,Pocket MSN,Zip,Terminal Service bị hỏng rùi,không vào được,em phải làm sao đây?
Mình cũng đã từng bị như bạn. Có thể trong quá trình up ROM nó không load hết các thành phần nên gây lỗi missing file như thế. Mình up lại thì ok. Còn lỗi không vào được contact thì mình cũng đã bị nhưng SR lại thì lại có. Bạn thử up lại ROm tuần tự từng bước xem sao. Up cả PDAViet_Temp làm bước đệm cho chắc ăn...

NhatNguyen

Sao không ai trả lời mình vậy?Có ai mắc lỗi như mình sao?Làm sao để fix các lỗi đó bây giờ?

Mình cũng đã từng bị như bạn. Có thể trong quá trình up ROM nó không load hết các thành phần nên gây lỗi missing file như thế. Mình up lại thì ok. Còn lỗi không vào được contact thì mình cũng đã bị nhưng SR lại thì lại có. Bạn thử up lại ROm tuần tự từng bước xem sao. Up cả PDAViet_Temp làm bước đệm cho chắc ăn...
các bạn cứ HR lại cho mình, sau khi up rom sau HR lần 1 rồi lại HR lần 2 thì vào được contact sau khi bakup bằng PM Simm manager !!!
thân!!!!

Lamson

Well-Known Member
... bản rom ở step 1 là bản rom clean đưa máy PPC của ta về bản window trắng cả và exrom lẫn storage và các file hệ thống nữa đễ làm giảm rủi ro khi up rom và khiến quá trình up rom nhanh hơn rất nhiều, chúng ta có thể bỏ qua step1 , ở đây chỉ là có thể nhưng chúng ta vẫn chưa biết rằng nếu bỏ qua bước 1 thì quá trình up step2 có thành công đi nữa thì nó vẫn có lỗi,mặc dù chỉ là 1 vài lỗi nhỏ <=== đây là vấn đề mà các cooker,các người viết phần mềm cho PPC đang giải quyết!!!!...:p
Cảm ơn Nhatnguyen9697 như vậy ý nghĩa của STEP1 là "giải phóng mặt bằng" làm sạch để khi tiên hành STEP2 sẽ không bị những lối có thể có do bản ROM cũ gây ảnh hưởng đến STEP2 ( do không tương thích, do những lối nào đó sót lại...) mà nếu như ta bỏ qua STEP 1. STEP1 chỉ có thể bỏ qua nếu như người viết phần mềm hay cooker làm sao giải quyết được vấn đề là STEP2 đảm nhiệm được vai trò " Giải phòng mặt bằng " này trước khi cài đặt các phần chính. .
* Trong khi chưa giải quyết được vấn đề này thì dù đã Uprom thành công mà muốn đổi bản khác thì cũng vẫn nên qua STEP1 để tránh lỗi.Chắc mình hiểu như vậy là đúng chứ bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Cảm ơn Nhatnguyen9697 như vậy ý nghĩa của STEP1 là "giải phóng mặt bằng" làm sạch để khi tiên hành STEP2 sẽ không bị những lối có thể có do bản ROM cũ gây ảnh hưởng đến STEP2 ( do không tương thích, do những lối nào đó sót lại...) mà nếu như ta bỏ qua STEP 1. STEP1 chỉ có thể bỏ qua nếu như người viết phần mềm hay cooker làm sao giải quyết được vấn đề là STEP2 đảm nhiệm được vai trò " Giải phòng mặt bằng " này trước khi cài đặt các phần chính. .
* Trong khi chưa giải quyết được vấn đề này thì dù đã Uprom thành công mà muốn đổi bản khác thì cũng vẫn nên qua STEP1 để tránh lỗi.Chắc mình hiểu như vậy là đúng chứ bạn ?
đúng là như vậy đó bạn thật ra up thẳng lên step 2 nhiều người đã làm và thấy ok rồi đó nhưng vẫn dó 1 số lỗi như o tự chạy dc extrom,vì thế cứ nên tuân thủ theo đúng trình tự thì hơn,với lại up bản step 1 cũng chẳng lâu hơn là bao ,mất thêm khoảng 10 phút,vậy tội gì o làm thêo để cho chắc ăn
thân!

DucTrung

Em dùng bản 4.0 thấy có lỗi và camera chỉ lên được 480 x 640 thôi chứ không lên được 2M. Em dùng Neo. Các bản ROM 1.1 trở về trước vẫn nhận được 2M mà. Không biết có bác nào bị thế không? Hay đây là lỗi trong quá trình uprom???

Tôi dùng O2 Neo như bạn nhưng không có hiện tượng như bạn!