• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

Tuan1412

Chào Tuan !
lỗi contact không hiện thị được đã có cách giải quyết ở các bài viết trước rồi, bạn vui lòng xem quay lại tìm hiểu thêm nhé !!!
còn về vấn đề sau khi tắt máy (screen off) xong thì bật lại và dùng camera bị trắng màn hình như bạn nói thì mình chưa bị và chưa thấy bạn nào bị cả, hay là bạn chịu khó up rom lại và kiểm tra xem nhé :-/
còn về các phần mềm tích hợp sẵn trong bản rom WM6 có công dụng như sau:
internet sharing: dùng đễ bạn điều chỉnh qua lại cách kết nối internet trên PPC thông qua PC từ USB hay Bluetooth đó !!!
midlet manager:dùng để chạy các dụng java mà các mod ta đã giới thiệu trong box phần mềm bạn qua đó xem cách sữ dụng nó nhé.
còn remote desktop:thì quả phần mềm này mình mù tịt hê hê =))
chúc vui !!!!
anh ơi anh cứ thử làm như em xem máy có bị o nhé:anh chọn tăts máy ở chế đọ screen off sau đó bật camera sau đó chọc vào chữ "x" hoặc vào cài đặt camera xem màn hình trắng phớ luôn o làm thế nào dc nữa chỉ còn cách rết máy thôi anh ạ,em o biết cách post ảnh lên anh giúp em với
Hix không hiểu do làm sao từ hồi Up lên ver 4.x của PDA Việt máy em toàn bị lệch cảm ứng trước đấy dùng Ver 1.x thì không sao. Có bác nào bị hiện tượng trên hem . Máy em Qtek S200 .
bạn cũng bị vậy hả máy mình cũng bị thế nè nhưng mình nghĩ là do phần cứng thôi,o biết có ai bị thế nữa o

Last edited by a moderator:

Shooter

...vẫn còn lỗi hiển thị contact trong sim lại phải dùng sk tool chỉnh lại,trong contct dòng:" save to sim" o tác dụng,tin nhắn vẫn chưa hiện thị lớn trên màn hình dc,đó là 1 số điều cơ bản em nhận ra
...còn 1 việc nữa là mong các anh cho em biết công dụng và cách dùng của các chương trình:internet sharinh,midlet manager remote desktop em thấy trong các bản rom 2006 tích hợp thêm mấy cái này mà o biết dùng sao cả
:((

WM6 hiển thị contact trong SIM cùng với Phone contact không phải là lỗi . Chỉ dở hơn WM5 ở chỗ không dồn toàn bộ SIM Contacts xuống phần dưới của Contact List được . Dùng SKTools để hide SIM Contact thì không save từ Phone vào SIM được khi bạn bấm chọn vào contact, trong Menu không hiển thị dòng "save to SIM". Nhưng vẫn được nếu làm ngay từ contacts list, chọn contact cần save bằng phím 5 chiều, vào Menu sẽ thấy dòng "Save To Sim" như lúc chưa hide.
Internet Sharing có chức năng như một "modem" để PC, Laptop có thể vào Net qua kết nối Sync với PPC (trường hợp muốn xài GPRS ở vùng không có WIFI hoặc Internet service qua cable; Midlet Manager để chạy các ứng dụng JAVA (phổ biến ở Symbian); Remote Desktop thì chức năng như ở PC thôi.

anh ơi anh cứ thử làm như em xem máy có bị o nhé:anh chọn tăts máy ở chế đọ screen off sau đó bật camera sau đó chọc vào chữ "x" hoặc vào cài đặt camera xem màn hình trắng phớ luôn o làm thế nào dc nữa chỉ còn cách rết máy thôi anh ạ,

Đâu có gì lạ . Bạn đang ở chế độ Screen Off, mở Camera lên chụp hoặc setting, sau đó đóng lại bằng "x" thì PPC lại trở về trạng thái screen off nhưng không hoàn toàn (không tắt luôn đèn backlight). bạn chỉ cần làm tiếp việc phải làm là bấm Power button để Screen On trở lại (như trường hợp đã screen off bình thường) là xong, màn hình Today sẽ trở lại, đâu cần phải reset?

Last edited by a moderator:

Wantoknow

Hix không hiểu do làm sao từ hồi Up lên ver 4.x của PDA Việt máy em toàn bị lệch cảm ứng trước đấy dùng Ver 1.x thì không sao. Có bác nào bị hiện tượng trên hem . Máy em Qtek S200 .
Hiện tượng của bạn không phải do ROM đâu, nếu máy của bạn có miếng dán bảo vệ màn hình thì nên thay đi, tìm đúng nơi nào bán miếng dán màn hình cảm ứng của PDA khoảng 100K gì đó.

@tuan1412:
- Vấn đề trắng màn hình: "lỗi" này do bạn sử dụng phần mềm psShutXP (Shut Down trên Start Bar), chức năng Screen off chỉ làm nhiệm vụ tắt đèn màn hình (khóa màn hình) không tắt button, do vậy bạn vẫn sử dụng được Camera button.
- Cách post hình: xem ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=1770. Lần sau bạn không nên hỏi những vấn đề không liên quan đến ROM ở đây nha :(

@nhatnguyen9697: bạn rất tích cực trả lời các câu hỏi. Tuy nhiên bạn nên quay lại trang 1 của thread này để xem lại.

@Utxd: lần sau đề nghị SMod del thẳng tay với những bài không đúng chủ đề!

hoangan123

Vậy bạn dùng bản rom nào? Mình up tương đối nhiều bản rom wm06 rồi mà chưa bao giờ bị tình trạng như vậy.

mình đang dùng bản mới nhất 4.0.0.0.3pda ,theo như lời bác quang dùng ko sâm phạm đến ram mấy nhưng sao khi mình sử dụng windowmedia để chạy nhạc vẫn chỉ còn có mấy MB như các bản khác nhỉ???:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đang dùng bản mới nhất 4.0.0.0.3pda ,theo như lời bác quang dùng ko sâm phạm đến ram mấy nhưng sao khi mình sử dụng windowmedia để chạy nhạc vẫn chỉ còn có mấy MB như các bản khác nhỉ???:-?

Đó là bạn chưa thoát hẳn chương trình ra thôi khi bạn thoát hẳn ra ram sẽ trờ lại liền (nếu bạn dùng wa2 thử close All đi).Bạn xem lại nhé. Thân!!!

hoangan123

Đó là bạn chưa thoát hẳn chương trình ra thôi khi bạn thoát hẳn ra ram sẽ trờ lại liền (nếu bạn dùng wa2 thử close All đi).Bạn xem lại nhé. Thân!!!

mình biết nhưng bác quang có nói là (khi sử dụng )thì nó không sâm phạm đến ram mấy ,chứ nếu tắt các chương trình chạy thì bản nào cũng như vậy mà ^^

traitimbuiduong

Cái này ko phải là do miếng dán màn hình.Mình đã từng gặp vấn đề này với bản 1.xx.Up ROM 4.xx ko bị như vậy nữa.Mình nghĩ là do step1.Bạn Up step 1 bằng AKU2.2 xem ko bị như vậy nữa

pigbear

Mình mới cài bản PDA4.0.0.0.3 mấy ngày. Mấy hôm trước không để ý nhưng hôm qua nay bị tình trạng là đang xài, tắt máy tắt bình thường (nhấn nút power hoặc xài Trun of trong pxShutdown) thì bị không nhận được thẻ nhớ. Phải rút thẻ nhớ ra cắm lại thì chạy lại bình thường. Không biết bị gì nhờ các bác tư vấn hộ. Thanks.

P/S: nếu có ai hỏi rồi cũng đừng cho bài mình vô sapm nhé :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình mới cài bản PDA4.0.0.0.3 mấy ngày. Mấy hôm trước không để ý nhưng hôm qua nay bị tình trạng là đang xài, tắt máy tắt bình thường (nhấn nút power hoặc xài Trun of trong pxShutdown) thì bị không nhận được thẻ nhớ. Phải rút thẻ nhớ ra cắm lại thì chạy lại bình thường. Không biết bị gì nhờ các bác tư vấn hộ. Thanks.

P/S: nếu có ai hỏi rồi cũng đừng cho bài mình vô sapm nhé :D

Có thể bạn cài soft nào đó nó đụng nhau hoặc bạn xem lại chân thẻ nhớ nhé. Thân!!!

iassael

Some Help Please

Hello i have an HTC PROPHET and nêd some help chốing the bét Rom.
(that há greek keyboard ì posible)
Could you please help me?
Thanks!!!

pqhiep1

Sau khi dùng bản V 4.0.0.0.3 tôi thấy rõ nhất là tiếng thoại oang oang nghe sướng tai, nhất là với tôi, cái tai vốn kém thính...
Về tốc độ cũng không phải phàn nàn, và đặc biệt là it bị treo vặt như hồi tôi còn dùng WM5.....Cám ơn các VIP đã PÓT các ROM đã cooker ngon này

thanhsu73

Đúng như Trial Mod Cloudyfa nói, có lẽ với cách Xip này chỉ đạt được mức độ up thành công nào đó. Tui đã up thêm lần thứ 4 và..... vẫn thành công, tuy nhiên ExtRom vẫn không "chạy", có lẽ đành phải xài qua ROM "đệm".

Cám ơn Trial Mod Cloudyfa,qua file cab này tui đã hiểu vấn đề. Rất đơn giản vậy sao tui không nghĩ ra chứ :D, chỉ việc đổi tên file và add lại file gốc là xong! Tui đã sửa lại trong Dump và chuẩn bị up lại lần 5, nhưng đành phải xài qua Step1 vậy :(

Và...... đành ngậm ngùi chờ bác PhamQuangCloudyfa fix lại cách up 1 lần!

Bác có thể chỉ cho mình cách loại bỏ ứng dụng shut down nằm ở Power hardkey ở dump không, còn file cab thì mình biết rồi Cloudyfa đã hướng dẫn rồi (để mình hoàng thiện lại bản Rom mà mình yêu thích nhất).

Wantoknow

Bác có thể chỉ cho mình cách loại bỏ ứng dụng shut down nằm ở Power hardkey ở dump không, còn file cab thì mình biết rồi Cloudyfa đã hướng dẫn rồi (để mình hoàng thiện lại bản Rom mà mình yêu thích nhất).
Bác làm như sau:
- Tìm đến file file PowerOffWarning.exe (bản thân nó vốn là psShutXP.exe) và đổi tên thành psShutXP.exe
- Tìm file PowerWarning.exe (tui không nhớ có đúng vậy không) để đổi lại thành PowerOffWarning.exe. Tốt nhất bác extract từ file cabinet của Cloudyfa rồi đưa vào cho đúng.
- Tạo lại shortcut cho file psShutXP.exe bằng cách tạo shortcut trên ppc rồi đưa vào dump.
- Kiểm tra lại file initflashfiles.dat xem dòng lệnh đặt shortcut với tên là Shut Down trên Start Bar có đúng với tên shortcut bác đã tạo ra hay chưa, nếu chưa thì bác sửa lại.
Còn 1 cách tạo shortcut trực tiếp trên PC, sẽ trình bày vào dịp khác ;;)

Shooter

Lỗi của PV_4.0.0.0.3 (?)

"Originally Posted by AnhChang1102
Hix không hiểu do làm sao từ hồi Up lên ver 4.x của PDA Việt máy em toàn bị lệch cảm ứng trước đấy dùng Ver 1.x thì không sao. Có bác nào bị hiện tượng trên hem . Máy em Qtek S200 ."

Cái này ko phải là do miếng dán màn hình.Mình đã từng gặp vấn đề này với bản 1.xx.Up ROM 4.xx ko bị như vậy nữa.Mình nghĩ là do step1.Bạn Up step 1 bằng AKU2.2 xem ko bị như vậy nữa

Lỗi này rất lạ: Nếu là lệch cảm ứng toàn bộ thì Align lại là tạm OK, nhưng đây lại chỉ lệch ở 1 phạm vi khoảng 2cm2 về hướng 6h của screen (trùng với phạm vi bấm digits 5,6,7...của keyboard) nên Align lại không ăn thua.
Tôi đã downgrade lại RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID để loại trừ Step1 và PV_Temp, up lên PV_4.0.0.0.3, tình hình vẫn như cũ, lệch cảm ứng ở 1 phạm vi ít ai để ý như trên.
Vậy có thể nói lỗi này là của PV_4.0.0.0.3 hay không, PhamQuang Trưởng lão và Cao Lỗ Đại Sư Cloudyfa làm ơn chỉ bảo cho lão nạp biết, Thanks so much.
p/s : mai phải đi công tác xa trước khi về hưu :D, xin phép vắng mặt vài ngày, làm ơn đừng cách chức Trial Mod, Thanks again!!!:D:D:D

PhamQuang

Manager
Lỗi này rất lạ: Nếu là lệch cảm ứng toàn bộ thì Align lại là tạm OK, nhưng đây lại chỉ lệch ở 1 phạm vi khoảng 2cm2 về hướng 6h của screen (trùng với phạm vi bấm digits 5,6,7...của keyboard) nên Align lại không ăn thua.
Tôi đã downgrade lại RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID để loại trừ Step1 và PV_Temp, up lên PV_4.0.0.0.3, tình hình vẫn như cũ, lệch cảm ứng ở 1 phạm vi ít ai để ý như trên.
Vậy có thể nói lỗi này là của PV_4.0.0.0.3 hay không, PhamQuang Trưởng lão và Cao Lỗ Đại Sư Cloudyfa làm ơn chỉ bảo cho lão nạp biết, Thanks so much.
p/s : mai phải đi công tác xa trước khi về hưu :D, xin phép vắng mặt vài ngày, làm ơn đừng cách chức Trial Mod, Thanks again!!!:D:D:D

Nếu Up lại các ROM khác thì cảm ứng của máy thế nào hả Shooter?
ROM là phần mềm đâu có ảnh hưởng gì nhiều tới cảm ứng?
Nếu với các ROM khác vẫn bị cảm ứng như vậy thì nên đặt vấn đề kiểm tra kỹ thuật phần cứng đấy.
Dùng lâu hoặc va chạm mạnh đôi khi vấn đề cảm ứng kém là điều dễ xảy ra.

pigbear

Có thể bạn cài soft nào đó nó đụng nhau hoặc bạn xem lại chân thẻ nhớ nhé. Thân!!!

Thanks. Mình đã tìm ra nguyên nhân là do thẻ MMC. Nếu xài thè SD thì không bị.

Nhân tiện các bác cho mình hỏi là mình đang xài bản ROM PDA4.0.0.0.3 nhưng không có cái phonepad (để nhắn tin 1 tay kiểu của phone, không cần dùng bút chọt), ai có cho mình xin với. Bản ROM cũ có nhiều khi đang đi đường nhắn tin khỏi phải dừng xe lại. Thanks.

NhatNguyen

Thanks. Mình đã tìm ra nguyên nhân là do thẻ MMC. Nếu xài thè SD thì không bị.

Nhân tiện các bác cho mình hỏi là mình đang xài bản ROM PDA4.0.0.0.3 nhưng không có cái phonepad (để nhắn tin 1 tay kiểu của phone, không cần dùng bút chọt), ai có cho mình xin với. Bản ROM cũ có nhiều khi đang đi đường nhắn tin khỏi phải dừng xe lại. Thanks.
đúng là rất bất tiện đó bạn dùng phần mềm này nhé, nhưng nhớ lần sau bạn nên hỏi đúng chủ đề về phần mềm nếu không thì mod sẽ del bài đó
[URL="http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=19367&d=1175483365"]Down load[/URL]
thân !!!
P/S sau một thời gian dùng qua Rom 4.0003 này mình thấy rất lợi pin và nghe to, đúng những cái mình cần. Bản rom này tốt quá

Shooter

Nếu Up lại các ROM khác thì cảm ứng của máy thế nào hả Shooter?
ROM là phần mềm đâu có ảnh hưởng gì nhiều tới cảm ứng?
Nếu với các ROM khác vẫn bị cảm ứng như vậy thì nên đặt vấn đề kiểm tra kỹ thuật phần cứng đấy.
Dùng lâu hoặc va chạm mạnh đôi khi vấn đề cảm ứng kém là điều dễ xảy ra.

Thôi chết rồi, nãy giờ thử toàn bộ từ PV_1.0 đến PV_4.0.0.0.3 đều bị như vậy, có nghĩa là phần cứng rồi :(( đúng như Trưởng lão dự đoán
Giận quá phen này đi kiếm cái Apple IPhone đem về thôi :D