• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

pqhiep1

Híc đúng là mình chưa dùng WAD nên chưa biết hèn chi hihi, vì mình thấy Virginboy có up cái hình lên mà lại "khoe" là mới up thì chậc chậc mình hiểu lầm là điều đương nhiên roài :p
Nhưng cũng cảm ơn chú Hiệp và các bạn đã trả lời nhé , mở mang kiến thức thêm được chút xíu !!!!
Thân :D

nhatnguyen9697 oi

Chú là dân Kỹ thuật nhưng cũng hơi nghệ, thích của lạ nên khi chạy WAD thấy PPC trở thành một tác phẩm hội họa hay một sự thân thiện có tính tùy biến cao, tạo shotcut thoải mái, và nói chung muốn đưa gì lên desktop, đưa thế nào cũng được.... thử đi.....

@Spamer: nên PM chuyện riêng tư, vả lại hiếm người dân thường, không kỹ thuật ở đây lắm spamer thân mến!!!;;)

Last edited by a moderator:

NhatNguyen

nhatnguyen9697 oi

Chú là dân Kỹ thuật nhưng cũng hơi nghệ, thích của lạ nên khi chạy WAD thấy PPC trở thành một tác phẩm hội họa hay một sự thân thiện có tính tùy biến cao, tạo shotcut thoải mái, và nói chung muốn đưa gì lên desktop, đưa thế nào cũng được.... thử đi.....

Chà chà chú hiệp cũng tự hào có máu nghệ sĩ đầy mình đấy hử, WAD cháu đã tải và đang text xem nó có ảnh hưởng nhìu đến ram và tốc độ của hệ điều hành này không thôi,chứ cháu quá hài lòng khi dùng SPB moblie sell rồi chú àh !!! Cảm ơn chú với vài lời khuyên nhé !!! thế bệnh chọc đít cu cậu PDA nhà chú đến nay sao rồi còn bị lại không hả chú ?
thân :D

@pqhiep1, nhatnguyen9697: Hai chú cháu nên PM nhé !

Last edited by a moderator:

pqhiep1

Chà chà chú hiệp cũng tự hào có máu nghệ sĩ đầy mình đấy hử, WAD cháu đã tải và đang text xem nó có ảnh hưởng nhìu đến ram và tốc độ của hệ điều hành này không thôi,chứ cháu quá hài lòng khi dùng SPB moblie sell rồi chú àh !!! Cảm ơn chú với vài lời khuyên nhé !!! thế bệnh chọc đít cu cậu PDA nhà chú đến nay sao rồi còn bị lại không hả chú ?
thân :D

Chú nhất trí với cháu là ROM 4.0.0.3 là ngon, chạy nhanh, ổn định nếu không chơi gảme nặng ( chú chúa ghét chơi game trên mát tính chơi Game không chỉ tốn RAM mà tốn nhất là time) Bản này lại nghe thoại to và rõ nữa. Tiên chú hỏi luôn, trước đây dùng WM5, vây bây giờ WM6 có nhận được nhiều tai bluetooth hơn không ( chú có một cái không nhân)

NhatNguyen

Chú nhất trí với cháu là ROM 4.0.0.3 là ngon, chạy nhanh, ổn định nếu không chơi gảme nặng ( chú chúa ghét chơi game trên mát tính chơi Game không chỉ tốn RAM mà tốn nhất là time) Bản này lại nghe thoại to và rõ nữa. Tiên chú hỏi luôn, trước đây dùng WM5, vây bây giờ WM6 có nhận được nhiều tai bluetooth hơn không ( chú có một cái không nhân)

Cháu đồng tính với ý kiến của chú, cháu cũng không thích chơi game vì nó hại màn hình là một với lại game trên PPC chưa được hoành tráng lắm :) ,máy PC nhà cháu chuẫn bị sắm quả card màn hình mới này,hic chơi game đồ họa cao giờ cháy chip òai !!!
Về vấn đề Bluetooth chắc chắn ai cũng chán với cu cậu này cả, nhận diện kém quá, nếu được thì chỉ có 1 chiều (1 là máy mình gửi hai là máy họ ) ,chưa có cách nào giải quyết cả,ắt hẳn vấn đề này liên quan đến phần cứng đấy chú.
Thân :p

tubua

Cháu đồng tính với ý kiến của chú, cháu cũng không thích chơi game vì nó hại màn hình là một với lại game trên PPC chưa được hoành tráng lắm :) ,máy PC nhà cháu chuẫn bị sắm quả card màn hình mới này,hic chơi game đồ họa cao giờ cháy chip òai !!!
Về vấn đề Bluetooth chắc chắn ai cũng chán với cu cậu này cả, nhận diện kém quá, nếu được thì chỉ có 1 chiều (1 là máy mình gửi hai là máy họ ) ,chưa có cách nào giải quyết cả,ắt hẳn vấn đề này liên quan đến phần cứng đấy chú.
Thân :p
Nhatnguyen ko để kỹ Chú Hiệp vừa hỏi rồi ! Chú ý hỏi về tai nghe bluetooth cơ mà ! hehe... Chú Hiệp thân mếm! nói chung là Rom cũng ảnh hưởng ít nhiều đến việc hoạt động của bluetooth .Vậy nên Rom ngày càng đc cải tiến nhiều do đó các ứng dụng trên máy cũng đc hỗ trợ tối ưu (vd:cổng bluetooth sẽ hoạt động ổn định và nhạy bén hơn). Nhưng quan trọng vẫn phải là phần cứng của máy phải có chất lượng tốt,ko thì có dùng phần mềm hỗ trợ nào cũng chịu thua. Còn Chú Hiệp có một cái tai nghe bluetooth ko nhận thì Chú thử kiểm tra lại pin của tai nghe và xem đã mở đúng cách để cho các thiết bị khác tìm Nó chưa ạ? hihi...chúc Chú vui vẻ!

anhbaba

Đã test với tai nghe BT itech R35, Motrola BH 801 tất cả đều nghe tốt, âm thanh stereo (tai nghe đơn đều tốt). Tuy nhiên khi gửi files thì được, nhận files thì không dù đã mở cả cổng IR. Có ai bị như mình không?

pqhiep1

Nhatnguyen ko để kỹ Chú Hiệp vừa hỏi rồi ! Chú ý hỏi về tai nghe bluetooth cơ mà ! hehe... Chú Hiệp thân mếm! nói chung là Rom cũng ảnh hưởng ít nhiều đến việc hoạt động của bluetooth .Vậy nên Rom ngày càng đc cải tiến nhiều do đó các ứng dụng trên máy cũng đc hỗ trợ tối ưu (vd:cổng bluetooth sẽ hoạt động ổn định và nhạy bén hơn). Nhưng quan trọng vẫn phải là phần cứng của máy phải có chất lượng tốt,ko thì có dùng phần mềm hỗ trợ nào cũng chịu thua. Còn Chú Hiệp có một cái tai nghe bluetooth ko nhận thì Chú thử kiểm tra lại pin của tai nghe và xem đã mở đúng cách để cho các thiết bị khác tìm Nó chưa ạ? hihi...chúc Chú vui vẻ!

Chú cháu mình Có thể phạm luật SPAM. nhưng chú thử kỹ rồi tai BT202PH, vào mạng check thì thấy báo không hỗ trợ O2... chán thế ( kể cũng lạ đã Bluetooth nhẽ ra phải nhận được hết chứ, vì đây là chuẩn truyền DATA bằng Radio mà)

hah2005

Đã test với tai nghe BT itech R35, Motrola BH 801 tất cả đều nghe tốt, âm thanh stereo (tai nghe đơn đều tốt). Tuy nhiên khi gửi files thì được, nhận files thì không dù đã mở cả cổng IR. Có ai bị như mình không?
Bạn vào Star/Setting/Conection/Mod đánh dấu chọn vào Make this device visible to other divice nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Azumy

Hic, MOD đâu mà để ae bàn luận chuyện bluetooth với cả tai nghe thế này, loãng topic mất, del n bài ko liên quan,cả bài này hộ luôn nhé, thanks.

Wantoknow

PROPHET 4.0.0.0.3a PDAViet

Như đã giới thiệu ở bài trước, nay thêm một lựa chọn nữa cho dòng HTC-Prophet. Có thể đây sẽ là bản ROM cuối cùng sử dụng OS build 17217 ;;)

1- Đặc điểm:

- Căn bản là bản 4.0.0.0.3 PDAViet, do vậy Phone, Wifi, Bluetooth, IrDA, IE Pocket,... không thay đổi.

- Pagepool size mặc định: đương nhiên tốc độ load ứng dụng sẽ chậm hơn so với bản 4.0.0.0.3 PDAViet, nhưng không đáng kể, bù lại tốc độ xử lý sẽ nhanh hơn và đặc biệt rất phù hợp với việc chơi game trên PDA :D

- Bổ xung thêm OneNote Mobile thay cho Notes của phiên bản trước.

- Thêm PV ATM Directory 1.4 (trong Ext_ROM): phần mềm miễn phí của PDAViet để tra cứu địa điểm đặt máy ATM trên toàn quốc.

- Thay ringtone mặc định bằng 1 ringtone của dòng Nữ hoàng Vertu

2- Cách up ROM: đề nghị xem lại trang 1 của thread này:

- STEP 1: Prophet PDAViet Temp

- STEP 2: Prophet 4.0.0.0.3a PDAViet

Pass (nếu có): PDAVIET

3- Lưu ý:
sau khi up xong bước 2, vào Start >> Settings >> System >> X-Button >> Button:

- Chọn Enable Quick Menu on Today Screen, hoặc

- Bỏ chọn Enable the "X" button to end running programs nếu như các bạn sử dụng phần mềm khác có cùng chức năng thay cho X-Button

Việc làm này nhằm loại bỏ lỗi của phần mềm HTC X-Button 1.5 được tích hợp trong ROM, giúp cho việc thay đổi màn hình Today được thực hiện ngay không phải reset lại máy.

Nhân đây, thay mặt nhóm làm ROM PDAViet nói chung và dòng HTC Prophet nói riêng cám ơn các bạn đã tham gia làm tester trong suốt thời gian qua. Một lần nữa rất mong các bạn làm tester cho biết các lỗi phát trong quá trình sử dụng ROM (không phải là lỗi trong quá trình uprom) nhằm giúp cho chúng tôi và ngay cả các bạn sẽ được sử dụng 1 bản ROM hoàn thiện nhất, ưng ý nhất.

PS: cám ơn anh PhamQuang, Tom_codon, Cloudyfa ít nhiều đã giúp hoàn thành bản ROM này.

Tuan1412

mình đang dùng bản rom 1.0.0.0.3 mình chỉnh làm cho exten rom hiện lên thì thấy hơi lạ là o format dc nó đi(vì nó chứa nhiều thứ quá hết luôn cả 10mb,và 1 điều nữa là từ khi làm hiện nó lên thì khi vào chụp ảnh chỉ có thể lưu vào main memory và extenrom thôi o thể lưu sang thẻ nhớ dc
cho hỏi thêm là cái batery status o biết có bị đụng phần mềm gì o mà o thể hiện lên màn hình today dc thử remove đi cài lại cũng vẫn thế ,máy mình hỉ cài wa2 wad,real player,magic call,sk tool ,phone plus và mấy cái phần mềm của resco vào thôi,ai biết cách khắc phục thì giúp với

Tom_codon

Super V.I.P
PROPHET 4.0.0.0.3a PDAViet

Như đã giới thiệu ở bài trước, nay thêm một lựa chọn nữa cho dòng HTC-Prophet. Có thể đây sẽ là bản ROM cuối cùng sử dụng OS build 17217 ;;)

1- Đặc điểm:

- Căn bản là bản 4.0.0.0.3 PDAViet, do vậy Phone, Wifi, Bluetooth, IrDA, IE Pocket,... không thay đổi.

- Pagepool size mặc định: đương nhiên tốc độ load ứng dụng sẽ chậm hơn so với bản 4.0.0.0.3 PDAViet, nhưng không đáng kể, bù lại tốc độ xử lý sẽ nhanh hơn và đặc biệt rất phù hợp với việc chơi game trên PDA :D

- Bổ xung thêm OneNote Mobile thay cho Notes của phiên bản trước.

- Thêm PV ATM Directory 1.4 (trong Ext_ROM): phần mềm miễn phí của PDAViet để tra cứu địa điểm đặt máy ATM trên toàn quốc.

- Thay ringtone mặc định bằng 1 ringtone của dòng Nữ hoàng Vertu

2- Cách up ROM: đề nghị xem lại trang 1 của thread này:

- STEP 1: Prophet PDAViet Temp

- STEP 2: Prophet 4.0.0.0.3a PDAViet

Pass (nếu có): PDAVIET

3- Lưu ý:
sau khi up xong bước 2, vào Start >> Settings >> System >> X-Button >> Button:

- Chọn Enable Quick Menu on Today Screen, hoặc

- Bỏ chọn Enable the "X" button to end running programs nếu như các bạn sử dụng phần mềm khác có cùng chức năng thay cho X-Button

Việc làm này nhằm loại bỏ lỗi của phần mềm HTC X-Button 1.5 được tích hợp trong ROM, giúp cho việc thay đổi màn hình Today được thực hiện ngay không phải reset lại máy.

Nhân đây, thay mặt nhóm làm ROM PDAViet nói chung và dòng HTC Prophet nói riêng cám ơn các bạn đã tham gia làm tester trong suốt thời gian qua. Một lần nữa rất mong các bạn làm tester cho biết các lỗi phát trong quá trình sử dụng ROM (không phải là lỗi trong quá trình uprom) nhằm giúp cho chúng tôi và ngay cả các bạn sẽ được sử dụng 1 bản ROM hoàn thiện nhất, ưng ý nhất.

PS: cám ơn anh PhamQuang, Tom_codon, Cloudyfa ít nhiều đã giúp hoàn thành bản ROM này.

Chúc mừng Wantoknow có sản phẩm rom đầu tay. =D>=D>=D>
Hi vọng sẽ còn được gặp Rom Wantoknow cho các dòng khác nữa :D:D:D
o

adnduyanh

Các bạn thấy Version mới của Comm Manager 1.7.1 duới đây thế nào?
Đẹp và nhiều cổng quá đúng không?
Đưa vào ROM được phải không??? :D

Bạn nào thích có thể tải CAB file duới đây để cài vào máy dùng.

Bác ơi, e tải về nhưng khi cài nó báo lỗi: không có quyền cài đặt software này :(

traitimbuiduong

các bác cho e hỏi.E up ROM 4.0.0.0.1 giờ e muốn up lên ROM 4.0.0.0.3a nhưng nó toàn báo lỗi như hình dưới.E up đến chục lần mà ko đc.Các bác chỉ giùm e cách up với.Thanks các bác

anhbaba

Bản rom mới 4..0.0.3a này thay đổi ram như vậy có ảnh hưởng đến lướt net không? Mình thấy bản 4.0.0.0.3 lướt net cực kỳ nhanh so với các bản rom trước, đây chính là ưu điểm mà mình thích nhất ở bản rom 4.0.0.0.3

tubua

các bác cho e hỏi.E up ROM 4.0.0.0.1 giờ e muốn up lên ROM 4.0.0.0.3a nhưng nó toàn báo lỗi như hình dưới.E up đến chục lần mà ko đc.Các bác chỉ giùm e cách up với.Thanks các bác
Bác up từ 4.0.0.0.1 lên 4.0.0.0.3a có qua Step1 ko vậy??? Bây giờ Bác hãy vào chế độ Bootloader (Nhấn và giữ Camera + Reset) rồi up lại Step1 ,sau đó Up 4.0.0.0.3a lại xem nha. Nếu mà vẫn ko đc thì Bác xem lại quá trình down Rom 4.0.0.0.3a xem có xảy ra lỗi gì ko nhé!( Nếu có lỗi thì down lại). Chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

thangmymobi

Muốn úp lên bản 4.0.0.0.3a PDAViet thì phải up lại PDAViet Temp trước.Bạn quay lại trang đầu tiên xem kỹ hướng dẫn nhé cách úp nhé.

h2_viethoang

Có vẻ như bản 4.0.0.0.3a PDAViet bị lỗi. Up xong mấy ngày đầu dùng ok nhưng giờ thỉnh thoàng máy gọi đến rung xong treo luôn (Em chưa cài thêm soft nào cả). Nó cứ rung suốt chẳng làm rì được đến khi SR. hixxx. Có bác nào bị như em không vậy?

Tuan1412

mình đang dùng bản rom 1.0.0.0.3 mình chỉnh làm cho exten rom hiện lên thì thấy hơi lạ là o format dc nó đi(vì nó chứa nhiều thứ quá hết luôn cả 10mb,và 1 điều nữa là từ khi làm hiện nó lên thì khi vào chụp ảnh chỉ có thể lưu vào main memory và extenrom thôi o thể lưu sang thẻ nhớ dc
cho hỏi thêm là cái batery status o biết có bị đụng phần mềm gì o mà o thể hiện lên màn hình today dc thử remove đi cài lại cũng vẫn thế ,máy mình hỉ cài wa2 wad,real player,magic call,sk tool ,phone plus và mấy cái phần mềm của resco vào thôi,ai biết cách khắc phục thì giúp với
sao o thấy ai trả lời bài này của mình thế
có 1 vấn đề nữa là mình mới down cái commanager mới của man quang về cài đặt bình thường nhưng tắt bật wifi rất khó mình đang dùng bản rom 4.0.0.0.3 ,remove nó đi lại tắt bật bình thường

Shooter

Originally Posted by tuan1412 View Post
sao o thấy ai trả lời bài này của mình thế
có 1 vấn đề nữa là mình mới down cái commanager mới của man quang về cài đặt bình thường nhưng tắt bật wifi rất khó mình đang dùng bản rom 4.0.0.0.3 ,remove nó đi lại tắt bật bình thường

-Với WM6 thì chỉ có thể unhide Extend Rom để xem nội dung chứ không edit hoặc format được như WM5. Nguyên nhân có lẽ do tới giờ phút này ROM WM6 cho Prophet cũng chưa có bản chính thức mà chỉ cook lại từ WM6 chính thức của Wizard nên chưa thể hoàn chỉnh được tất cả các chức năng của OS. Bạn nên chỉnh sửa nội dung ExtRom, thêm bớt theo ý muốn ngay từ bản ROM Step2 trước khi up (chú ý làm theo các hướng dẫn ở những bài trước)
-Battery Status ít đụng với các Today plugin khác, bạn vào Today/Setting/Items, chọn nó, chọn Options rồi set lại các Shows xem sao, nếu không thì xem lại setting của wa2, wad và Resco (có Resco Today Plugin không?) mà sao lại cài nhiều thứ trùng lắp phức tạp thế ?:D
-Comm Manager mới của Man PhamQuang công nhận ...rối mắt quá :p lại có phần thừa không xài ở Prophet. Xài cái 9 nút là quá đẹp và ổn rồi :D:D

Bản rom mới 4..0.0.3a này thay đổi ram như vậy có ảnh hưởng đến lướt net không? Mình thấy bản 4.0.0.0.3 lướt net cực kỳ nhanh so với các bản rom trước, đây chính là ưu điểm mà mình thích nhất ở bản rom 4.0.0.0.3
bản này của "Tham Tri Đại sư" có thay đổi lại pagepool size mặc định, game thủ rất hoan nghênh, nhưng các ứng dụng cơ bản sẽ chạy không nhanh như bản 4.0.0.0.3 của "Cao Lỗ đại sư", nhất là lướt nét (công nhận 0.3 vào Wifi và lướt net rất nhanh, đặc biệt IM+ vào online nhanh cấp kỳ) do bộ đệm rông rãi=D>:D

Hic, MOD đâu mà để ae bàn luận chuyện bluetooth với cả tai nghe thế này, loãng topic mất, del n bài ko liên quan,cả bài này hộ luôn nhé, thanks.
Tại hạ vắng mặt công du vài hôm mà đã như thế này X-:)D:D:D Mà nếu có mặt cũng chẳng làm gì được :)):)):)) Chỉ vừa mới nhắc nhở "hai chú cháu họ" thôi :p Mấy lão SM và Man nhà mình đang bận bịu với Rom Kitchen chưa rảnh dọn dẹp được bếp núc đấy mà :D
ps: Bận quá sức, stress mất X-(. Thôi cố vài năm nữa về hưu, gắn bó liên tục với Forum...:D
Quái lạ, không edit chữ ký hoặc hình ảnh gì được cả ?

Chỉnh sửa cuối: