• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

traitimbuiduong

Các bác xem lại hộ e cái này up ROM mà nó báo như sau rồi ko đc.E up PDAViet Temp trước rồi mới up 4.0.0.0.3

NhatNguyen

Các bác xem lại hộ e cái này up ROM mà nó báo như sau rồi ko đc.E up PDAViet Temp trước rồi mới up 4.0.0.0.3

Theo như hình bạn gửi thì có sao đâu ta, đã hoàn thành rồi mà, bạn cứ việc HR lại (Camera+Comm+CHọt Đít) là xong xuôi mà bạn.
Thân :-??

che1982

Lỗi này đã nói nhiều rồi mà bạn.
Bạn chuyển cả 2 folder PV_Temp và PV_4.0.0.3 ra ổ C: rồi tiến hành up nhw bình thường là khắc phục được ngay!

Chỉnh sửa cuối:

DonMetal

Làm sao để có thể kết nối PPC với PC ở chế độ Guest ?
Đó là khi bạn chưa thiết lập chút gì về thông số Sync giữa PPC với PC.
Tớ biết cách dễ nhất để kết nối PPC với PC ở chế độ Guest đó là HR PPC rồi kết sync với PC, hki hiện lên cửa sổ sync cứ cancel thôi..hiii ^^
Cách nữa là bạn gỡ AS đi rồi cài lại.( Cũng là cách xóa hết những setting đã thiết lập)

Shooter

Đó là khi bạn chưa thiết lập chút gì về thông số Sync giữa PPC với PC.
Tớ biết cách dễ nhất để kết nối PPC với PC ở chế độ Guest đó là HR PPC rồi kết sync với PC, hki hiện lên cửa sổ sync cứ cancel thôi..hiii ^^
Cách nữa là bạn gỡ AS đi rồi cài lại.( Cũng là cách xóa hết những setting đã thiết lập)

Không cần HR hay gỡ AS, chỉ cần mở AS lên lúc chưa kết nối PPC, mở File, Delete mọi Device có trong list. Bấm OK, Cancel khi kết nối lần đầu với PPC để từ chối đồng bộ dữ liệu, tức là thiết lập chế độ Guest (ghé chơi để up rom thôi, không trao đổi gì cả ).

Theo như hình bạn gửi thì có sao đâu ta, đã hoàn thành rồi mà, bạn cứ việc HR lại (Camera+Comm+CHọt Đít) là xong xuôi mà bạn.
Nhatnguyen thân, post trả lời ngay mà không xem kỹ nội dung để cân nhắc trả lời cho đúng là bị coi như SPAM đấy nhá, chú nhắc nhở thôi...:D
- Những câu chúc mừng, hướng dẫn... khi chạy Tool up Rom là các câu text mặc định, thể hiện quá trình thực hiện các lệnh batch, không có giá trị nội dung.
- Cái cần quan tâm là những câu như "Could not update Itsutils.dll...." trong hình mới là thể hiện có trở ngại trong quá trình up. Trong trường hợp của traitimbuiduong, hướng dẫn của che1982 là một trong những cách giải quyết mà Shooter Xạ thủ Đại sư đã nêu trong Bí kíp Di Môn Lục Chân kinh cách đây... 1 vài chục trang, tham khảo lại nhé :D

mekong

Các bạn thấy Version mới của Comm Manager 1.7.1 duới đây thế nào?
Đẹp và nhiều cổng quá đúng không?
Đưa vào ROM được phải không??? :D

Bác PhamQuang cho hỏi thăm có thể nào đổi màu nền của Comm Manager không? Em dùng theme màu đỏ, mà bật Comm Manager lên nó ra màu xanh bị chỏi quá. Nếu bác sợ loãng bài thì PM hướng dẫn cho em với.

Cám ơn bác trước.

Wantoknow

Mới làm xong bộ dial pad mới này, post lên để mọi người cùng xem, nếu thấy được thì sẽ cho vào bản ROM Prophet 4.0.0.0.4 PDAViet sắp tới ;;)

Tuan1412

Mới làm xong bộ dial pad mới này, post lên để mọi người cùng xem, nếu thấy được thì sẽ cho vào bản ROM Prophet 4.0.0.0.4 PDAViet sắp tới ;;)

sao o đưa file.cab để mọi người về dùng thử đi anh chỉ nhìn thôi chưa đủ anh ơi=))

tuanvinh

mình chạy rom w2006 nhưng khi cài tiểng việt thì không vào danh bạ dược thì làm sao AI biết chỉ giùm với, dể tiếng anh thì không bị sao

mekong

Có bạn nào đã dùng Dialpad phím lớn của PaulaA chưa (giống Eten), tôi dùng ngay từ lúc mới mua máy, và thấy nó thật sự thuận tiện.
Chi tiết ở đây nè:
http://www.paulya.com/dialerskins.htm

Boykinhdi

Lỗi này đã nói nhiều rồi mà bạn.
Bạn chuyển cả 2 folder PV_Temp và PV_4.0.0.3 ra ổ C: rồi tiến hành up nhw bình thường là khắc phục được ngay!

Minh` toan` uprom o^? D.Va^y ma` cha(ng? tha^y' bao' lo^i~ bao h.Sry vi` ko go~ dc TV co' da^u'.Minh` dang vao` = ppc .

Tuan1412

mình chạy rom w2006 nhưng khi cài tiểng việt thì không vào danh bạ dược thì làm sao AI biết chỉ giùm với, dể tiếng anh thì không bị sao
anh là cửa hàng tuấn vinh ở hải phòng hả,em cũng ở hp mà ,anh cài tv vào chắc chắn bị lỗi rỗi anh dùng bản vlip1.2 đúng o,bản đó hỗ trợ 2006 o dc tốt vì nó là bản dành cho 2005 mà đợi bản pdalvlip3.0 của admin kawa sắp ra mắt lúc đó mới hỗ trợ tốt cho 2006 dc
thân

jupiterv

Cháu có ý kiến là nên cho ra 2 bản ROM 4.0.0.0.4a (pagepool size 4MB) và 4.0.0.0.4b (pagepool size 8MB) để ae dễ dàng lựa chọn hơn, những ai thích chơi game thì chọn bản 4.0.0.0.4a và ngược lại thì chọn bản 4.0.0.0.4b

Trong bản ROM 4.0.0.0.3a của chú, cháu kết nhất là mấy bản ring mặc định của nữ hoàng Vertu, chú có thể đưa lên cho ae cùng thưởng thức ko ạ :D

minhlamdr

Banned
e thấy ý kiến này hay đó.
vì e dùng máy chủ yếu xài soft chứ ko chơi game nên cần load ứng dụng nhanh

che1982

Các bác cho em hỏi cái. Em dùng bản 4.0.0.3 nhưng h bị lỗi ko vào wifi được nữa. Vào CommMan, chọt vào wifi chỉ thấy biểu tượng win quay vòng vòng xong rồi chẳng có gì vả, chọt tiếp lại quay vòng vòng rồi lại vẫn thế, chọt bao nhiêu lần vẫn vậy.
Không hiểu có phải do bản rom up lỗi không hay do phần cứng!

anhmt

Các bác cho em hỏi cái. Em dùng bản 4.0.0.3 nhưng h bị lỗi ko vào wifi được nữa. Vào CommMan, chọt vào wifi chỉ thấy biểu tượng win quay vòng vòng xong rồi chẳng có gì vả, chọt tiếp lại quay vòng vòng rồi lại vẫn thế, chọt bao nhiêu lần vẫn vậy.
Không hiểu có phải do bản rom up lỗi không hay do phần cứng!

Bạn up lại rom đi, bị lỗi up rom rồi đó,Trước hết hãy HR lại đã, rồi vào WF xem thế nào, nếu không được lúc đó up lại rom nhé, cái đấy không phải là lỗi phần cứng đâu vì nếu là phần cứng thì ........
Thân

h2_viethoang

Cháu có ý kiến là nên cho ra 2 bản ROM 4.0.0.0.4a (pagepool size 4MB) và 4.0.0.0.4b (pagepool size 8MB) để ae dễ dàng lựa chọn hơn, những ai thích chơi game thì chọn bản 4.0.0.0.4a và ngược lại thì chọn bản 4.0.0.0.4b

Trong bản ROM 4.0.0.0.3a của chú, cháu kết nhất là mấy bản ring mặc định của nữ hoàng Vertu, chú có thể đưa lên cho ae cùng thưởng thức ko ạ :D

Ý kiến của bạn quá hay. Mong chờ từng ngày bản 4.0.0.0.4 ra đời vì em cài bản 4.0.0.0.3a bị lỗi. Điện thoại lúc thì gọi đến được, lúc thì cứ rung ầm ầm lên rồi treo máy. Hixxxx

megia007

Theo cá nhân mình thì bộ dialpad skin của bạn làm rất đẹp nhưng có vẻ màu này hơi nhạt chưa 'Tông xuyệc tông' lắm với màu xanh của các H bar. Mình thấy có bộ dialpad này của Zombienexus khá hợp với theme màu xanh này. Mọi người thử nhé. Nếu không thích thì vẫn có thể uninstall để trở về dialskin mặc định.

luan_dcv

Mình đã dùng thử cả 2 bản bản ROM Prophet 4.0.0.0.3PDAViet và 4.0.0.03a và có một số nhận xét sau đây:

1. Bản 4.0.0.0.3 có vẽ như ổn định và chạy ứng dụng nhanh hơn, tuy nhiên, xem TV qua Wifi thi hình bị giật nhiều hơn bản 4.0.0.0.3a
2. Cả hai bản rom này đều có một lỗi nào đó về phần sạc pin. Cụ thể là khi tôi dùng WM5 thì khi cắm apdaptor vào để sạc thì không sao cả. Nhưng khi up lên 2 bản Rom mới này thì có hiện tượng là khi cắm adaptor vào để sạc thì đèn vẫn báo là đang sạc, battery status vẫn báo là đang sạc, nói chung không có gi bất bình thường cả. Nhưng thực tế là pin không được sạc, lượng pin giảm dần. Nếu cắm dây USB vào thì vẫn sạc bình thường. Sau nhiều lần cắm ra rút vào và thay đổi qua lại giữa Adaptor và cáp USB cộng với việc softreset, tôi rút ra được cách khắc phục như sau: nếu muốn sạc được bằng adaptor thì phải cắm adaptor vào máy trước rồi sau do softreset lại. Sau khi soft reset xong thì máy sẽ sạc được bằng adaptor, sau đó có rút ra cắm vào thì vẫn sạc bình thường. Nếu vì lý do gì đó mà soft reset máy mà không cắm adaptor vào thì sau đó adaptor sẽ bị vô hiệu hóa, chỉ có thế sạc bằng cáp USB nối với máy PC.

Không biết bác nào có thể khắc phục được lỗi này.