• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

vanthai1592

Bạn đưa máy về HBOOT sẽ biết được máy S-ON hay S-OFF. Còn về Recovery thì máy bạn đã cài 4EXT Recovery rồi thì trong đó có sẵn tên phiên bản mà.

Ngoài HD2 ra thì không phải lo vụ này nhé, mà cũng chẳng có mà chỉnh nữa...:p

bác ơi, cho em hỏi thêm, trước khi cài rom thì mình có cần động tác TASK29 như HD2 ko hay chỉ cần chạy file Full wipe.zip là được.
EM muốn format lại toàn bộ thẻ nhớ, nó có mất S-off, hay khóa lại Bootloader, và mất recovery ko ạ, nói chung là nó có ảnh hưởng gì đến bản Rom đang chạy hay có mất EXT4 như thằng HD2 ko.( nếu ko sao thì em dùng phần mềm gì)

bác ơi, cho em hỏi thêm, trước khi cài rom thì mình có cần động tác TASK29 như HD2 ko hay chỉ cần chạy file Full wipe.zip là được.
Không có Task29 đâu, bạn chỉ cần Full Wipe trước khi cài là được.

EM muốn format lại toàn bộ thẻ nhớ, nó có mất S-off, hay khóa lại Bootloader, và mất recovery ko ạ, nói chung là nó có ảnh hưởng gì đến bản Rom đang chạy hay có mất EXT4 như thằng HD2 ko.( nếu ko sao thì em dùng phần mềm gì)
Format thẻ nhớ thì không liên quan gì đến S-OFF cả, bạn cứ yên tâm. Ngoài ra khi bạn Relock Bootloader lại thì sẽ mất Recovery và Root nhé và chỉ cần Relock lại Bootloader khi úp Ship rom gốc thôi nhé.

phamkhai1

Các pác giúp e với!!

Hi các pác
Tình hình là máy e mua ve đang S-ON phien bản 2.3.3, sense 3.0, 1.35.707.1 em update qua OTA lên 4.0.3 sense 3.6,3.33.707.6. sử dụng vài ngày đầu sau khi update thì vẫn bình thường, nhưng đến ngày thứ 5 thì máy nó cứ tắt nguồn, tháo pin ra lắp lại bât nguồn lên thì lúc lên lúc không, nhiều khi mở quài không lên. Lên rồi thì xài khoảng vài tiếng bị tắt nữa.
E vào Hboot thì thấy dòng đầu tiên là LOCKED màu tím.
Không biết máy e bị làm sao vậy? mong các pác giúp dùm.
Thanks nhiều.

Hi các pác
Tình hình là máy e mua ve đang S-ON phien bản 2.3.3, sense 3.0, 1.35.707.1 em update qua OTA lên 4.0.3 sense 3.6,3.33.707.6. sử dụng vài ngày đầu sau khi update thì vẫn bình thường, nhưng đến ngày thứ 5 thì máy nó cứ tắt nguồn, tháo pin ra lắp lại bât nguồn lên thì lúc lên lúc không, nhiều khi mở quài không lên. Lên rồi thì xài khoảng vài tiếng bị tắt nữa.
E vào Hboot thì thấy dòng đầu tiên là LOCKED màu tím.
Không biết máy e bị làm sao vậy? mong các pác giúp dùm.
Thanks nhiều.
Bạn thử vào Settings/Storage/Factory data reset để khôi phục cài đặt gốc xem sao. Chữ LOCKED đó là do máy bạn chưa Unlock Bootloader thôi, không vấn đề gì cả.

phamkhai1

Bạn thử vào Settings/Storage/Factory data reset để khôi phục cài đặt gốc xem sao. Chữ LOCKED đó là do máy bạn chưa Unlock Bootloader thôi, không vấn đề gì cả.

Nhưng mà nó có bị mất dữ liệu hay danh bạ gì không pác.
Àh mà tại sao minh up qua OTA mà nó không ổn định vậy pác.

Chỉnh sửa cuối:
Nhưng mà nó có bị mất dữ liệu hay danh bạ gì không pác.
Àh mà tại sao minh up qua OTA mà nó không ổn định vậy pác.
Sẽ mất hết dữ liệu đó nhé. Tốt nhất là bạn tải Ship Rom gốc mới nhất về và úp trực tiếp sẽ tốt hơn update qua OTA. Mà máy bạn là Sensation gì vậy?

phamkhai1

Sẽ mất hết dữ liệu đó nhé. Tốt nhất là bạn tải Ship Rom gốc mới nhất về và úp trực tiếp sẽ tốt hơn update qua OTA. Mà máy bạn là Sensation gì vậy?

HTC SENSETION Z710e. Máy e thuộc ASIA. Pác cho e xin Ship Rom gốc mới nhất đi,pác hướng dẫn mình up luôn nha. Mình mới nên không rành vả lại khi thử cũng run run. Thanks pác nhiều

HTC SENSETION Z710e. Máy e thuộc ASIA. Pác cho e xin Ship Rom gốc mới nhất đi,pác hướng dẫn mình up luôn nha. Mình mới nên không rành vả lại khi thử cũng run run. Thanks pác nhiều
Hiện tại mình chưa tìm được link của bản ICS Khu vực ASIA, bạn thử Factory data reset coi sao.

phamkhai1

Xin Rom Ship ICS của máy HTC Sensetion Z710e Khu vực châu á

Chào các pác!!
Pác nào có Rom Ship ICS của máy HTC Sensetion Z710e Khu vực châu á cho e xin với, máy e update qua OTA chay không ổn định hay tắt nguồn quài.
Thanks trước.

khong_co_ai

Active Member
Mình thấy như bác Dũng nói là có lý đó bạn ạ. Hiện giờ mới chỉ thấy bản ICS của châu âu thôi, nếu bạn muốn nâng cấp lên ICS thì chỉ có cách super CID để up rom châu âu thôi bạn và bản này ko có Tiếng Việt đâu nhé.

tuyenka

[HELP] Cách khắc phục <30% pin không thể bật flash

các bác nào biết cách khắc phục không ạ.
e đang dùng sensation mà cứ pin <30% là flash ko bật đc nữa........ helpppppppppppppp :((

phamkhai1

Mình thấy như bác Dũng nói là có lý đó bạn ạ. Hiện giờ mới chỉ thấy bản ICS của châu âu thôi, nếu bạn muốn nâng cấp lên ICS thì chỉ có cách super CID để up rom châu âu thôi bạn và bản này ko có Tiếng Việt đâu nhé.

Pác cho hỏi máy đang S-ON chưa làm gì hết và đang ICS 4.0.3, giờ muốn up rom ship ICS bản châu âu thì ngoài super CID mình có phải S-OFF,Root,Recovery cho nó không? hay chỉ Super CID rồi up bình thường.

Pác cho hỏi máy đang S-ON chưa làm gì hết và đang ICS 4.0.3, giờ muốn up rom ship ICS bản châu âu thì ngoài super CID mình có phải S-OFF,Root,Recovery cho nó không? hay chỉ Super CID rồi up bình thường.
Bạn phải S-OFF thì mới SuperCID được nhé.

phamkhai1

Bạn phải S-OFF thì mới SuperCID được nhé.

Pac cho e hỏi máy e đang rom ship update qua OTA ICS 4.0.3 minh có làm được S-OFF,Root,Recovery,Super CID để up rom ship châu âu không? Hay phải làm sao để up được? thấy bài hướng dẫn của pác ancola thi Hboot dang ở 1.17.... còn mình Hboot 1.27.0000 rồi.

Pac cho e hỏi máy e đang rom ship update qua OTA ICS 4.0.3 minh có làm được S-OFF,Root,Recovery,Super CID để up rom ship châu âu không? Hay phải làm sao để up được? thấy bài hướng dẫn của pác ancola thi Hboot dang ở 1.17.... còn mình Hboot 1.27.0000 rồi.
Với HBOOT 1.27.0000 & 1.29.0000 thì bạn S-OFF bằng JuopunutBear (câu dây đồng), bạn tham khảo tại topic này nhé (#4). Máy bạn S-ON thì vẫn cài Recovery và Root bình thường.

vanthai1592

Bác dung ơi, em đọc 1 số bản rom thì thấy có nói up frimmware, cho em hỏi, nó là gì, làm sao để phát hiện ra nó ở chỗ nào trên điện thoại và up cái đó làm sao

Bác dung ơi, em đọc 1 số bản rom thì thấy có nói up frimmware, cho em hỏi, nó là gì, làm sao để phát hiện ra nó ở chỗ nào trên điện thoại và up cái đó làm sao
Về Firmware thì mình hỏi "cụ" Google thì "cụ" trả lời như dưới:

Firmware Android là chương trình điều khiển phần cứng của thiết bị android, mọi người vẫn hiểu nó như là hệ điều hành. Firmware android quản lý, điều khiển thiết bị từ lúc khởi động thiết bị đến lúc thiết bị hoạt động, trong khi hoạt động,.. nó giám sát thiết bị bạn 24/7. Khi bạn gọi điện, nó quản lý các phần cứng liên quan phục vụ việc gọi điện của bạn,... bất kỳ mọi thao tác của bạn trên điện thoại firmware đều quản lý.

Trên điện thoại thì không có phần nào hiển thị FW mà nó theo bản Ship Rom, hiện tại với bản Ship Rom mới nhất có FW 3.33 nên bạn úp Ship Rom mới nhất này thì sẽ có luôn FW 3.33. Nếu muốn úp riêng FW (dạng PG58IMG.zip và úp qua Bootloader) thì máy phải được S-OFF thì mới úp được. Với các bản rom cook mới nhất (có yêu cầu phải úp FW 3.32 trở lên) thì nếu bạn không úp FW 3.32 hay FW 3.33 thì sẽ không úp được.