• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

OK thank bạn. nhưng giờ mình chẳng biết bản ship rom nào cho máy của mình nữa. trước minh quên lưu lại thông số của máy mình. hix hix :(:)(:)((
Đưa máy về Fastboot rồi check thông số CID để tìm Ship Rom gốc nhé. Cách check CID bạn tham khảo ở topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Mà máy bạn là Sensation thường à?

pda_s620

Đưa máy về Fastboot rồi check thông số CID để tìm Ship Rom gốc nhé. Cách check CID bạn tham khảo ở topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Mà máy bạn là Sensation thường à?

máy mình là máy thường. trước đây hình như mình đã super CID. nếu như vậy mình có thể up rom ship nào cũng đc đúng ko bạn???

máy mình là máy thường. trước đây hình như mình đã super CID. nếu như vậy mình có thể up rom ship nào cũng đc đúng ko bạn???
Bạn cứ check CID đi, nếu CID là 11111111 thì bạn úp Ship Rom nào cũng được miễn là của Sensation.

pda_s620

Bạn cứ check CID đi, nếu CID là 11111111 thì bạn úp Ship Rom nào cũng được miễn là của Sensation.

ko thể check đc. khi chạy tool viết dòng lệnh fastboot getvar cid thì báo waitting devices mà trong màn hình dt vẫn hiện fastboot UBS. nhưng chắc là máy mình đã super CID rồi. mà có lỡ chưa super CID đc thì khi up khác SHIP Rom thì có sao ko bạn.

ko thể check đc. khi chạy tool viết dòng lệnh fastboot getvar cid thì báo waitting devices mà trong màn hình dt vẫn hiện fastboot UBS. nhưng chắc là máy mình đã super CID rồi. mà có lỡ chưa super CID đc thì khi up khác SHIP Rom thì có sao ko bạn.
Cứ úp đi không hỏng máy đâu mà sợ...:D Khi úp bản Ship Rom khác khu vực (chưa có SuperCID nhé) thì nó sẽ báo lỗi CID ngay không ảnh hưởng gì cả.

pda_s620

Cứ úp đi không hỏng máy đâu mà sợ...:D Khi úp bản Ship Rom khác khu vực (chưa có SuperCID nhé) thì nó sẽ báo lỗi CID ngay không ảnh hưởng gì cả.

ok thank bạn nhé. mà up rom có dạng PM58IMG thì phải dowload tại đâu hay làm cách nào. mình tìm mãi mà chảng thấy đây. vì up bằng file .exe trên máy tính thì ko dc. vì hinh như ko kết nối đc. ???

pda_s620

Mình đã làm xong. máy vẫn là unlocked. s-off. mình đã recovery và root lại máy. thank ban dinhtuandung rất nhiều.... :D

Chỉnh sửa cuối:

vanthai1592

các bác ơi cho em hỏi tí, em đang xài bản ViperS 1.4, bây giờ em mún kết nối HDMI thì cần có những dụng cụ gì, và kết nối ntn, đòi hỏi phần mềm gì ko

khong_co_ai

Active Member
các bác ơi cho em hỏi tí, em đang xài bản ViperS 1.4, bây giờ em mún kết nối HDMI thì cần có những dụng cụ gì, và kết nối ntn, đòi hỏi phần mềm gì ko

HTC sensation có kết nối: DLNA cho phép chia sẻ giải trí đa phương tiện qua TV hoặc máy tính. Cổng micro-USB với hỗ trợ kết nối chia sẻ phim ảnh chất lượng cao qua cáp USB hoặc HDMI (chuẩn MHL:
Mobile high-definition video link)
(Cần có cáp đặc biệt dành riêng cho kết nối HDMI out – MHL Adaptor)
Cáp Micro usb to HDMI cho HTC Sensation

13108114761-phu-kien-dien-thoai-Cap-HDMI-cho-HTC-Sensation-G14.jpg

loại khác

*Thông tin thêm về MHL
MHL (Mobile High-Definition Link) là chuẩn công nghệ mới của hiệp hội HML bao gồm các nhà sản xuất: HTC, Nokia, Samsung, Sony, Toshiba và Silicon Image. Nó cho phép kết nối trực tiếp từ cổng MicroUSB của Mobile hay các thiết bị gia dụng khác tới HDTV và màn hình.
MHL ver 1.0 thành lập trên 5-pin cổng MicroUSB có sẵn của thiết bị, tương thích với chuẩn 1080p. Nó còn cho phép sạc pin từ HDTV và dùng điều khiển TV để điều khiển thiết bị di động cũng như các phụ kiện kèm theo.
Một trong những lợi thế của MHL là cho phép các nhà sản xuất sử dụng cùng 1 cổng kết nối phổ biến sẵn có của sản phẩm nhằm tận dụng và tiết kiệm không gian cũng như chi phí. Người dùng sẽ thấy rất tiện lợi khi sử dụng 1 cổng giao tiếp cho nhiều chức năng khác nhau. Các tính năng như sau:
◎ Chất lượng video đạt độ phân giải HD 1080p/60 hình.
◎ Âm thanh 192 kHz và có thể truyền tải nội dung âm thanh 7.1 từ thiết bị di động.
◎ Sử dụng ít chân nên giúp cho thiết bị di động nhỏ gọn hơn, và ít tốn kém hơn.
◎ Khi hoạt động trong chế độ HML thiết bị di động cũng được cung cấp nguồn 5v/500mA từ HDTV.
◎ Hỗ trợ đầy đủ công nghệ HDCP (High-bandwidth Digital Content Protection).

cuong267

mấy bác pro ơi !! con HTC sensation chụp ảnh sao hồng lắm !! máy bác cứu e zới !! co phần mềm nào cải thiện chế độ chụp ảnh ko!! cho e xin với !! e thik chụp ảnh lắm !! nhg bị hồng ảnh!! buồn ghe :(

venusian

Moderator
mấy bác pro ơi !! con HTC sensation chụp ảnh sao hồng lắm !! máy bác cứu e zới !! co phần mềm nào cải thiện chế độ chụp ảnh ko!! cho e xin với !! e thik chụp ảnh lắm !! nhg bị hồng ảnh!! buồn ghe :(

Bạn đang dùng Rom gì thế

venusian

Moderator
minh dang dung rom ViperS 1.4.1 áh !!! co cach nao khac phuc ảnh hồng k bạn??

Trước đây bạn đã bị chưa hay mới bị thôi.
dùng Rom Cook mà vẫn bị thì chỉ có cách up về Rom Ship có còn bị không.
Hoặc bạn đổi qua bản Cook khác xem sao

adam_vs_eva

Nếu máy bạn dùng ốp lưng thì chỉ đơn giản là gỡ cái ốp lưng ra sẽ hết bị hồng ảnh:-?

cybersix59

Dạo này dùng Sen nhắn tin lag dã man. tin nhắn đến thì 20 30 phút sau mới nhận được. có khi còn không được

tin nhắn đến cũng tình trạng tương tự. nhưng chỉ cần có 1 cuộc gọi là tất cả các tin nhắn đổ về 1 lúc :|

ko biết ai đã bị trường hợp này chưa và cách khắc phục thế nào. mình đã thử cài 3 Rom khác nhau (revolu, insert, venom) đều ko giải quyết được. bỏ sim sang đt khác thì lại bt @@. help me

Dạo này dùng Sen nhắn tin lag dã man. tin nhắn đến thì 20 30 phút sau mới nhận được. có khi còn không được

tin nhắn đến cũng tình trạng tương tự. nhưng chỉ cần có 1 cuộc gọi là tất cả các tin nhắn đổ về 1 lúc :|

ko biết ai đã bị trường hợp này chưa và cách khắc phục thế nào. mình đã thử cài 3 Rom khác nhau (revolu, insert, venom) đều ko giải quyết được. bỏ sim sang đt khác thì lại bt @@. help me
Bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy xem sao.

khong_co_ai

Active Member

Trường hợp này nhiều khả năng máy bắt sóng yếu nên khi có cuộc gọi sóng mới về nên tin nhắn mới gửi và nhận được, bạn thử up lại rom gốc như bạn Tuấn Dũng nói hoặc kernel có bản radio mới nhất xem sao.

trani

Ram bị đầy

con Htc SEN XE của em trong phần cài đặt Ram (đang chạy) luôn trên 400 mb là sao các bác ?
em cài rất ít game chỉ có angry bird , Fruit, ...và vài ứng dụng như Titannium, airdroid, shazam, avast,vault,...thui mà.
Bác nào biết chỉ e với ??? thanks