• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

con Htc SEN XE của em trong phần cài đặt Ram (đang chạy) luôn trên 400 mb là sao các bác ?
em cài rất ít game chỉ có angry bird , Fruit, ...và vài ứng dụng như Titannium, airdroid, shazam, avast,vault,...thui mà.
Bác nào biết chỉ e với ??? thanks
Của mình còn luôn trên 500Mb cơ (rom ViperS)...:D

leo_P

Help sensation ko úp lại dc rom ship

Mình Hb 1.27 hùi trc chứ s-off nên h muốn s-off, mình đọc thì thấy đưa máy về rom góc đễ làm, nhưng khi mình up lại rom góc thì ko được, cụ thễ là như sau :
1/ mình down rom góc đúng với CID là HTC_044 ( asia)
2/ mình chạy rom và vào run >>>. temp đễ lấy file rom.zip ra chạy trên thẽ
3/ bỏ vào thẽ và đỗi tên file thành PG58IMG.zip
4/ mình khỡi động máy vào bootloader
5/ khi vào bootloader thì máy sẽ tự tìm file tên PG58IMG.zip đễ chạy, máy mình nhận ra file này trên thẽ nhớ và chạy
6/ nhưng máy chĩ chạy dc hết cay màu xanh ở bên phải phía trên thì ko rục rịch j nữa và tự về lại bootloader , và rom thì vẫn như cũ ko về room góc dc

khong_co_ai

Active Member
Hiện giờ bạn đang dùng bản rom nào vậy? Với UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV và S-ON này thì bạn chỉ có thể flash Recovery, Root và sau đó chỉ Up được ROM COOK mà không Up được RADIO và ROM SHIP khác

leo_P

Mình dùng rom super Ex h muốn way về rom góc mà ko dc, chán wá ai cao thủ giúp với

1/ là mình tìm đúng rom góc cho máy, cùng CID HTC__044 asia
2/ là mình thử flash trên thẽ ko dc min2h flash trên fastboot cung ko dc, bác nào bik vì sao ko

Mình dùng rom super Ex h muốn way về rom góc mà ko dc, chán wá ai cao thủ giúp với

1/ là mình tìm đúng rom góc cho máy, cùng CID HTC__044 asia
2/ là mình thử flash trên thẽ ko dc min2h flash trên fastboot cung ko dc, bác nào bik vì sao ko
Máy bạn đã Relock Bootoader (RELOCKED) chưa vậy?

leo_P

tks bạn

Máy bạn đã Relock Bootoader (RELOCKED) chưa vậy?

Mình mày mò từ wa h và đã thành công s-off hb 1.27
s-off ko cần về góc cứ rom cook mà fang là ok, chọt day đồng thì hên xui mình chọt lần thứ xx mới thành công, khoãn 15 lần à ko nhìu đầu , lúc chọt chú ý cho đầu dây đúng cái chấm tròn trong cái lỗ là ok
setup CID theo rom muốn dùng ( dùng cho rom ship ) up xong rom thì đưa CID về góc mắc công wên thì khỗ
Máy bác có rom nào ngon ngon mà chụp hình đẹp ko, mình thấy rom visper ngon nhưng chụp hình ko dc 8.0 , mà mình thì trung bình mỗi ngày chụp hình ~ 20 tấm nên rất cần về khoãn này, mong mấy bác tư vấn giúp

hai_fish9999

Mình mày mò từ wa h và đã thành công s-off hb 1.27
s-off ko cần về góc cứ rom cook mà fang là ok, chọt day đồng thì hên xui mình chọt lần thứ xx mới thành công, khoãn 15 lần à ko nhìu đầu , lúc chọt chú ý cho đầu dây đúng cái chấm tròn trong cái lỗ là ok
setup CID theo rom muốn dùng ( dùng cho rom ship ) up xong rom thì đưa CID về góc mắc công wên thì khỗ
Máy bác có rom nào ngon ngon mà chụp hình đẹp ko, mình thấy rom visper ngon nhưng chụp hình ko dc 8.0 , mà mình thì trung bình mỗi ngày chụp hình ~ 20 tấm nên rất cần về khoãn này, mong mấy bác tư vấn giúp
Trong các Rom cook thì ViperS chụp ảnh là đẹp nhất rồi mà bạn còn chê thì chẳng có Rom nào chụp ảnh đẹp đâu.

cybersix59

Chép clip nhạc định dạng HD 720 chỉ có gần 200 MB thôi nhưng ko có âm thanh. phải dùng MX Player và phải chỉnh bộ lọc âm thanh mới nghe được.

có ai bị như mình ko. giúp với

cuti1705

các bác cho e hỏi với. E up room ở trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1429953 do ra quán bảo hành nó chạy lại bản room gốc 3.6, về nhà e cài bản room cook 3.4.0 sense 4.1 trc thì đc h e up lại nó chỉ chạy hết 100% finish rồi e root now nó vào cái chữ HTC xanh màn hình trắng rồi đứng im đó là bị làm sao hả các bác.Ai biết chỉ giúp e với
P/S: e chạy vào lại recovery vào xóa hết wipe hết cài bản 3.5.0 vẫn bị thế

các bác cho e hỏi với. E up room ở trang này... do ra quán bảo hành nó chạy lại bản room gốc 3.6, về nhà e cài bản room cook 3.4.0 sense 4.1 trc thì đc h e up lại nó chỉ chạy hết 100% finish rồi e root now nó vào cái chữ HTC xanh màn hình trắng rồi đứng im đó là bị làm sao hả các bác.Ai biết chỉ giúp e với
P/S: e chạy vào lại recovery vào xóa hết wipe hết cài bản 3.5.0 vẫn bị thế
Cho hỏi máy của bạn đã S-OFF chưa vậy?

cuti1705

mình ko rõ nữa nhưng mình đã dow file PG58IMG.zip và update lên rồi hiện h radio của mình là 11.24a 3504.31 m. Mình vừa thử cài lại room 3.4.0 thì vẫn bị thế chạy 100% xong robot cái là ra cái màn hình HTC đứng im luôn.

mình ko rõ nữa nhưng mình đã dow file PG58IMG.zip và update lên rồi hiện h radio của mình là 11.24a 3504.31 m. Mình vừa thử cài lại room 3.4.0 thì vẫn bị thế chạy 100% xong robot cái là ra cái màn hình HTC đứng im luôn.
Bạn thử úp một bản rom cook khác xem (VD bản ViperS) xem sao nhé. Nếu vẫn bị treo ở màn hình HTC thì bạn úp Ship Rom gốc mới nhất cho máy, sau đó cài 4EXT Recovery và flash lại bản rom cook trên.

bachquyen

có ai xài htc sensation 4g mà bị lỗi khi kết nối usb vào PC thì cảm ứng bị lỗi, bấm 1 chỗ mà nó nhận chỗ khác, nói chung là cứ chạm tay vào là nó nhảy loạn cả lên,ko thể sử dụng được. nếu rút cáp usb ra thì xài bình thường,ko bị lỗi cảm ứng nữa. như vậy là bị gì nhỉ ? có cách fix ko ?

mình hỏi thêm là có cách nào để làm hình nền landspace ko ?
nếu dùng hình nền tự chọn thì nó cứ bắt crop size 540x960 thôi.ko cuộn ngang được.

có ai xài htc sensation 4g mà bị lỗi khi kết nối usb vào PC thì cảm ứng bị lỗi, bấm 1 chỗ mà nó nhận chỗ khác, nói chung là cứ chạm tay vào là nó nhảy loạn cả lên,ko thể sử dụng được. nếu rút cáp usb ra thì xài bình thường,ko bị lỗi cảm ứng nữa. như vậy là bị gì nhỉ ? có cách fix ko ?
Lỗi này có thể do rom, bạn thử úp bản rom khác hay Factory data reset (trong Settings/Storage) xem sao. Chú ý backup lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện nhé.

mình hỏi thêm là có cách nào để làm hình nền landspace ko ?
nếu dùng hình nền tự chọn thì nó cứ bắt crop size 540x960 thôi.ko cuộn ngang được.
Bạn đang dùng rom chạy Sense 3.6 phải không? Nếu là Sense 3.6 thì nó không hỗ trợ chế độ Landscape ở màn hình Home, bạn úp bản rom có Sense 4.0 hay 4.1 sẽ hỗ trợ chế độ Landscape nhé.

kokoro194

Các bác cho e hỏi. Con Sen thường của e đang dùng ADHD 7.2 hôm nay e factory reset thì nó bi mất phần bàn phím. bấm vào ô trống để gõ thì nó toàn hiện ra voice thôi. e vào setting cũng ko có phần cài đặt bàn phím. Giờ phải làm sao hả các bác. Giúp e với. hix hix

Các bác cho e hỏi. Con Sen thường của e đang dùng ADHD 7.2 hôm nay e factory reset thì nó bi mất phần bàn phím. bấm vào ô trống để gõ thì nó toàn hiện ra voice thôi. e vào setting cũng ko có phần cài đặt bàn phím. Giờ phải làm sao hả các bác. Giúp e với. hix hix
Bạn vào Settings/Storage rồi chọn Factory data reset một lần nữa nhé.