• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

hobach9x

bác ơi cho e hỏi e đang dùng viper 1.63.thỉnh thoảng khi có người gọi đến thì k dùng được cảm ứng.k kéo dc vòng tròn để nghe hay hủy cuộc gọi.phải ấn nút nguồn.bật lại thì lại ok.ngày xưa e dùng bản Re HD cũng thỉnh thoảng bị như vậy.lỗi này là ntn hả bác.cho e cách khắc phục với

bác ơi cho e hỏi e đang dùng viper 1.63.thỉnh thoảng khi có người gọi đến thì k dùng được cảm ứng.k kéo dc vòng tròn để nghe hay hủy cuộc gọi.phải ấn nút nguồn.bật lại thì lại ok.ngày xưa e dùng bản Re HD cũng thỉnh thoảng bị như vậy.lỗi này là ntn hả bác.cho e cách khắc phục với
Lỗi này ai cũng bị mà nhưng thỉnh thoảng mới bị thôi nhé.

kokoro194

Vậy thì bạn Full Wipe rồi cài lại rom ARHD hay có thể cài bản rom khác như ViperS chẳng hạn.

bạn cho mình hỏi thêm là. máy mình vẫn S-on muốn s-off như hướng dẫn thì Hboot máy mình lại là 1.27 mà tool để s-off lại ko có cho hboot 1.27.
S-on thì có cài đc room như bạn bảo ko ạ. ?

bạn cho mình hỏi thêm là. máy mình vẫn S-on muốn s-off như hướng dẫn thì Hboot máy mình lại là 1.27 mà tool để s-off lại ko có cho hboot 1.27.
S-on thì có cài đc room như bạn bảo ko ạ. ?
S-ON vẫn cài được rom cook bình thường nhưng phải qua bước flash file boot.img của bản rom cook muốn úp và sẽ bị lỗi WiFi, muốn không bị lỗi WiFi thì bạn có thể dùng bản ARHD đó có kernel Stock nhé.

HBOOT 1.27.0000 không thể S-OFF bằng tooi Revolutionary được vì nó không hỗ trợ, bạn có thể S-OFF bằng cách "câu dây đồng" của JuopunutBear mà thôi.

kokoro194

S-ON vẫn cài được rom cook bình thường nhưng phải qua bước flash file boot.img của bản rom cook muốn úp và sẽ bị lỗi WiFi, muốn không bị lỗi WiFi thì bạn có thể dùng bản ARHD đó có kernel Stock nhé.

HBOOT 1.27.0000 không thể S-OFF bằng tooi Revolutionary được vì nó không hỗ trợ, bạn có thể S-OFF bằng cách "câu dây đồng" của JuopunutBear mà thôi.
Thank bạn. Vậy mình up romcuar ARHD là sẽ ko bị lỗi wifi hả bạn. bạn có thể chỉ mình cách flash boot.img ko ạ. mình google ko thấy hưỡng dẫn cho Sensation

Thank bạn. Vậy mình up romcuar ARHD là sẽ ko bị lỗi wifi hả bạn. bạn có thể chỉ mình cách flash boot.img ko ạ. mình google ko thấy hưỡng dẫn cho Sensation
Cách flash boot.img bạn tham khảo tại topic này nhé. Cách thực hiện giống nhau hoàn toàn.

hai_fish9999

Menu - Venom Tweak - tab CPU - Screen off max freq : nang len 486 - 540 se ko bao gio bi do khi co cuoc goi den nua.
( sorry , ko gotiengviet duoc, mod thong cam nhe).

Sent from CM10.1-build13 Android 4.2.2

ttlong88

cho mình hỏi mình vừa mua htc sesantion của hàn quốc mã là z710e giống với sensation quốc tế , có thể up rom chung được không ạ

cho mình hỏi mình vừa mua htc sesantion của hàn quốc mã là z710e giống với sensation quốc tế , có thể up rom chung được không ạ
Úp được tất cả các bản rom cook dành cho Sensation nếu bạn đã UnlockBootloader và cài Recovery, có S-OFF thì càng tốt.

bachquyen

S.O.S....

1.tự nhiên hôm nay cái Sen 4G ko xài được camera nữa !!!!!
camcorder thì vần xài tốt. nhưng cứ vào camera là bị văng ra và nó load lại cái Launcher.đã thử mọi cách như cài app chụp hình khác, hay vào camcorder rồi chuyển wa camera cũng vẫn thất bại.
đang xài launcher Nemus nhưng kể cả Sense zin cũng bị lỗi như vậy.
2.từ hôm xài Sen 4g đến giờ rất bực mình cái vụ máy luôn load lại cái Launcher mỗi khi trở về Home screen.

các bạn nào có cách fix lỗi thì giúp mình với. có ai xài Sen mà hay bị load lại Launcher ko ?.......nhưng mình đang cần xử lý cái camera trước đã.HELP.......

S.O.S....

1.tự nhiên hôm nay cái Sen 4G ko xài được camera nữa !!!!!
camcorder thì vần xài tốt. nhưng cứ vào camera là bị văng ra và nó load lại cái Launcher.đã thử mọi cách như cài app chụp hình khác, hay vào camcorder rồi chuyển wa camera cũng vẫn thất bại.
đang xài launcher Nemus nhưng kể cả Sense zin cũng bị lỗi như vậy.
2.từ hôm xài Sen 4g đến giờ rất bực mình cái vụ máy luôn load lại cái Launcher mỗi khi trở về Home screen.

các bạn nào có cách fix lỗi thì giúp mình với. có ai xài Sen mà hay bị load lại Launcher ko ?.......nhưng mình đang cần xử lý cái camera trước đã.HELP.......
Bạn thử Factory data reset (trong Settings/Storage) để khôi phục cài đặt gốc coi sao. Nhớ backup lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện nhé.

bachquyen

Bạn thử Factory data reset (trong Settings/Storage) để khôi phục cài đặt gốc coi sao. Nhớ backup lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện nhé.

ok, tốt rồi. ko còn lỗi gì nữa.chỉ cần Factory data reset là xong. thank bạn nhiều nha

Chỉnh sửa cuối:

komang134

Tình hình là con SenXL của em đang chạy bình thường thì ngỏn, em up lại bản rom ships thì nó treo logo
~> Em unlockbootloader + recovery để up rom cook thì máy lên bình thường nhưng hỏng wifi do chưa S-OFF
Hiện tại có các vấn đề :
- E giờ muốn fix lỗi treo Logo Android ở rom ship như thế nào.
- Hoặc có cách nào S-OFF trong khi máy e chưa lên đc rom gốc ko?
Các bác giải quyết hộ em với.

Tình hình là con SenXL của em đang chạy bình thường thì ngỏn, em up lại bản rom ships thì nó treo logo
~> Em unlockbootloader + recovery để up rom cook thì máy lên bình thường nhưng hỏng wifi do chưa S-OFF
Hiện tại có các vấn đề :
- E giờ muốn fix lỗi treo Logo Android ở rom ship như thế nào.
- Hoặc có cách nào S-OFF trong khi máy e chưa lên đc rom gốc ko?
Các bác giải quyết hộ em với.
Bạn úp bản Ship Rom mới nhất chưa?

komang134

Bạn úp bản Ship Rom mới nhất chưa?

Mình up bản này theo Link của bác PhamQuang bạn ạ
Runnymede_ICS_35_S_HTC_Asia_2.33.707.1_R_3831.16.00.27_M (Asia)
ROM của HTC, ngôn ngữ WWE, ICS, SENSE 3.6, Update cho các máy khu vực Châu Á.
- Radio: 20.71.30.0833U_3831.16.00.27_M

Hiện tại nó treo logo Android, ko thể vào được nên muốn S-Off cũng chịu, dúng rom cook thì lại mất wifi

Có 1 điều nữa là khi up rom mình để ở Bootloader thì ko up đc, lôi 170 tuy đã cài đủ driver, mình chuyển sang fastboot thì lại up bình thường, up xong đứng ở logo android

Có 1 điều nữa là khi up rom mình để ở Bootloader thì ko up đc, lôi 170 tuy đã cài đủ driver, mình chuyển sang fastboot thì lại up bình thường, up xong đứng ở logo android
Bạn Relock Bootloader trước khi úp chưa vậy?

komang134

Bạn Relock Bootloader trước khi úp chưa vậy?

Những cái cơ bản kiểu đấy mình đều đọc kĩ trước khi làm. Con này của mình công nhận xương thật.
Giờ cứ up rom gốc là treo logo, up rom cook thì đc nhưng lại chưa s-off nên mất wifi. ko thể tìm ra cách nào cả :(