• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TOPAZ (Diamond 2) - LINKS SHIP ROM

ptthang

Máy em mua hàng xách tay, S/N là HT99ML10(xxxx), khi nhập vào link của HTC để down thì nó báo lỗi:
"The serial number you’ve provided appears to be invalid. Please try again."

Vậy máy em có upgrade được bản ROM for Asia này không các bác!

Thông số máy của em như sau:
=====
Windows Mobile 6.1
CE OS 5.2.21041 (Build 21042.1.6.1)
=======
ROM Version : 1.39.405.2 (47382) WWE
ROM date: 04/01/09
Radio version: 3.43.25.19
Protocol version: 61.20t.25.10u
=======
Identifycation
Model No: Touch Diamond2 T5353
Platform: PocketPC
========

ThaiKien

Super V.I.P
Máy em mua hàng xách tay, S/N là HT99ML10(xxxx), khi nhập vào link của HTC để down thì nó báo lỗi:
"The serial number you’ve provided appears to be invalid. Please try again."

Vậy máy em có upgrade được bản ROM for Asia này không các bác!

Thông số máy của em như sau:
=====
Windows Mobile 6.1
CE OS 5.2.21041 (Build 21042.1.6.1)
=======
ROM Version : 1.39.405.2 (47382) WWE
ROM date: 04/01/09
Radio version: 3.43.25.19
Protocol version: 61.20t.25.10u
=======
Identifycation
Model No: Touch Diamond2 T5353
Platform: PocketPC
========
Máy cho từng khu vực khác nhau sẽ có những bản rom tương ứng khác nhau. Do đó SN bạn điền có lẽ không dúng với khu vực đó. Nếu bạn muốn up các bản rom khác nhau thì máy bạn cần phải được up HardSPL. Sau khi up được HardSPL, bạn sẽ thoải mái up bản rom bạn muốn.

ptthang

Cám ơn bác.

Em cũng đoán thế nhưng em cũng không rõ nguồn gốc máy ở đâu, em mua hàng xách tay của Nhật Cường. Em ở Hà Nội, máy từ trước tới nay vẫn dùng tốt.

Vừa rồi mạng VinaPhone triển khai 3G làm máy của em thỉnh thoảng không liên lạc được, mặc dù đã hiện sóng 3G (lúc thì hiện chữ H) và em đã nhắn các loại msg (GPRS ON đến 888, MC ON đến 9336) theo hướng dẫn rồi. Cuối cùng em phải chuyển band và network về dùng GSM (800, 1900) và lại dùng GPRS chậm như rùa để vào web.

Vì thế, nên em mới thử xem up ROM có giải quyết được tình trạng này không hay đây là vấn đề của nhà mạng VinaPhone. Bản ROM nào hỗ trợ vào 3G của VinaPhone ổn định nhất? (tất nhiên với điều kiện ở trong vùng có sóng 3G).

Mong được các bác khai thông tiếp cho em cái vụ này 3G này!

Máy cho từng khu vực khác nhau sẽ có những bản rom tương ứng khác nhau. Do đó SN bạn điền có lẽ không dúng với khu vực đó. Nếu bạn muốn up các bản rom khác nhau thì máy bạn cần phải được up HardSPL. Sau khi up được HardSPL, bạn sẽ thoải mái up bản rom bạn muốn.

ThaiKien

Super V.I.P
Cám ơn bác.
Em cũng đoán thế nhưng em cũng không rõ nguồn gốc máy ở đâu, em mua hàng xách tay của Nhật Cường. Em ở Hà Nội, máy từ trước tới nay vẫn dùng tốt.
Vừa rồi mạng VinaPhone triển khai 3G làm máy của em thỉnh thoảng không liên lạc được, mặc dù đã hiện sóng 3G (lúc thì hiện chữ H) và em đã nhắn các loại msg (GPRS ON đến 888, MC ON đến 9336) theo hướng dẫn rồi. Cuối cùng em phải chuyển band và network về dùng GSM (800, 1900) và lại dùng GPRS chậm như rùa để vào web.
Vì thế, nên em mới thử xem up ROM có giải quyết được tình trạng này không hay đây là vấn đề của nhà mạng VinaPhone. Bản ROM nào hỗ trợ vào 3G của VinaPhone ổn định nhất? (tất nhiên với điều kiện ở trong vùng có sóng 3G).
Về việc tín hiệu của mạng 3G Vinaphone đã rất nhiều người đề cập đến vấn đề này. Đây là vấn đề thuộc chất lượng của nhà cung cấp mạng không phải là lỗi của bản rom đâu. Khi nào chất lượng ổn định thì mọi việc sẽ ok.

Shinichi

Cám ơn bác.

Đây là lỗi mạng chứ không phải do máy của bạn hay ROM. Bạn chỉ cần vào phần phone chọn lại band, chưa chọn 3G vội mà chọn EDGE thôi. Chờ 3G ổn định hẳn rồi đổi lại sau.

Orbit

Các bác ơi, các link ship room 6.1 queo hết rùi kìa, up lại hộ em cái các bác ạ
cám ơn các bác

htctd2

3/ HTC ROM 2.53.707.4 (Asia-WWE):
Rom mới dành cho HTC Topaz, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 4.49.25.91
--> Bác Quang ơi, cho cháu hỏi với :
1. Bản ROM này không thấy có phần chọn "tap X để đóng chương trình" nên mỗi lần cháu mở ứng dụng lên rồi muốn tắt hẳn ứng dụng phải vào Task Manager mới có thể đóng được. Vậy phải làm cách nào thế nhỉ?
2. Khi up bản ROM này cháu thấy tốc độ xử lý của máy khá chậm không nhanh và mượt như bản gốc 6.5. Không biết có cách nào cải thiện không vậy bác ?
3. Mục cài shortcut ngay màn hình Home chỉ có 9 nút để cài (ít hơn phần ứng dụng của bản gốc). Có cách nào cài thêm số lượng shortcut trên Home screen ko, bác chỉ giáo giúp với?
Xin cảm ơn đã đọc tin nhắn.

mik_pikachu

cho em hỏi làm sao biết 1 cái máy diamond2 đã cài hardspl hay chưa vậy?
anh chỉ em với
xin mấy anh đó :(:)(:)((

cho em hỏi làm sao biết 1 cái máy diamond2 đã cài hardspl hay chưa vậy?
anh chỉ em với
xin mấy anh đó :(:)(:)((
Có 2 cách:
- Bạn khởi động lại máy sẽ thấy mấy dòng thông tin màu đỏ lúc ban đầu khởi động đó, nếu SPL là 1.83.Olinex là máy bạn đã HSPL rồi.
- Vào Bootloader: Bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down, trên màn hình này bạn xem thông số SPL như trên nhé, thoát khỏi Bootloader bằng cách chọt Reset...

mik_pikachu

em tắt xong bấm giữ
volume down+nút nguồn nó hiện ra
TOPA100 32M
SPL-1.83.0liNex
MicroP-Topaz(LED) v10
TURBO HW/TỦBO SW

có phải vậy là cài hardspl rồi phải không ?

mik_pikachu

hí hí thế sao khi cài hardspl em có thể làm gì vậy anh dũng :D
có y!m cho em học hỏi với

mik_pikachu

anh ơi cho em hỏi 1 cái
làm sao biết những bản ROM nào là an toàn là tốt nhất
có thể biết trong bản ROM đó có những chắc năng hay những gì mới lạ không ?
htc diamond của em hình như bắt sóng yếu hơn so với mấy chiếc nokia của bạn em
có phải up rom lên là bắt sóng mạnh hơn không anh ?

em chụp vài hình ảnh máy em trông nó khác với hình ảnh diamond bán trên thị trường quá

không biết nó up rom chưa nữa nghĩ chắc up rồi
vì máy em mua lại của cậu em :D

anh ơi cho em hỏi 1 cái
làm sao biết những bản ROM nào là an toàn là tốt nhất
có thể biết trong bản ROM đó có những chắc năng hay những gì mới lạ không ?
htc diamond của em hình như bắt sóng yếu hơn so với mấy chiếc nokia của bạn em
có phải up rom lên là bắt sóng mạnh hơn không anh ?
Các dòng PDA chạy WM thường bắt sóng kém hơn các loại máy thông dụng của Nokia, nếu muốn sóng mạnh hơn thì bạn có thể úp Radio cho máy. Bạn kiểm tra xem Radio của bạn là bao nhiêu (trong Software Informations), nếu thấp hơn thì bạn có thể úp bản Radio cao hơn nhé...

em chụp vài hình ảnh máy em trông nó khác với hình ảnh diamond bán trên thị trường quá
không biết nó up rom chưa nữa nghĩ chắc up rồi
vì máy em mua lại của cậu em :D
Khác là như thế nào hả bạn ??? Nhìn hình ảnh bản rom trên thì không biết đã úp rom hay chưa nhưng đã HSPL thì chắc chắn là úp rom rồi, sao không hỏi cậu bạn ý...:D

anh xem dùm nên up bản nào em không rành lắm :((
Bản Radio của bạn là cao nhất rồi, nếu sóng ổn định thì không nên úp Radio bạn ạ... Và bản rom bạn đang dùng là bản Rom Ship Asia 2.53.707.4 WWE và Radio của bạn đang dùng cũng là của bản Ship Rom này...