• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TOUCH-II (ELFin) - USPL

minhcoi

Bác Quang cho em hỏi thăm xíu, lúc trước Touch II chạy UnlockCID rồi, có cần phải chạy tool này lại không ạh.
Cám ơn nhiều

PhamHien

Bác Quang cho em hỏi thăm xíu, lúc trước Touch II chạy UnlockCID rồi, có cần phải chạy tool này lại không ạh.
Cám ơn nhiều

Xin phép trả lời thay chú Quang: Nếu bạn đã chạy USPL rồi thì khi up bản ROM khác không cần phải chạy lại nữa. Trừ phi bạn up bản ROM gốc thôi!
Hiện nay đã có HardSPL cho TouchII rồi đó bạn ạ

freeman_haha

E đã làm theo đúng hướng dẫn.kể cả đã PM với bác Pham Hien.cuối cùng thì cứ đến cuối bước 2 chả thấy màn hình trắng gì cả.bước 3 thì báo lỗi ở cáp kết nối usb(206)màn hình Elfin thì thấy mỗi chim cánh cụt.Bác Hien nói cứ down bản V44 về up thì khi up rom mới báo lỗi 207.máy e IPL:2.20.0002-SPL:2.20.0000.Mong các bác giúp e.thanks:(

PhamHien

Đôi khi bạn phải làm đi làm lại mới thành công: Hard reset máy, Reset PC, làm đúng các bước. Bảo đảm là xong!

kenshins

mình có mua lại của một anh bạn con touch ii và hình như anh bạn này chưa từng up rom lần nào nhưng thông số giống của bạn chanchukk đã nêu là IPL 2.20.2002 và SPL 2.20.0000 đã chạy như bác Quang hướng dẫn nhưng máy bị lỗi 260 và phải reset lại khi reset lại thì máy lại vào phần bootloader rồi reset lần nữa thì lại vào win bình thường không hiểu như vậy là đã USPL rồi hay sao nhỉ

PhamHien

mình có mua lại của một anh bạn con touch ii và hình như anh bạn này chưa từng up rom lần nào nhưng thông số giống của bạn chanchukk đã nêu là IPL 2.20.2002 và SPL 2.20.0000 đã chạy như bác Quang hướng dẫn nhưng máy bị lỗi 260 và phải reset lại khi reset lại thì máy lại vào phần bootloader rồi reset lần nữa thì lại vào win bình thường không hiểu như vậy là đã USPL rồi hay sao nhỉ

bạn có thể kiểm tra bằng MTTY xem đã unlock hay chưa!
g_keycard sercurity level = FF (CID locked)
g_keycard sercurity level = 0 (Super CID)

marionnet

Em là dân mới chơi PPC, mún có USPL và HardSPL, nhưng ko bít cài và cũng ko đủ can đảm để cài. Có bác nào làm dùm e dc ko, e sẽ hậu tạ.

PhamHien

Em là dân mới chơi PPC, mún có USPL và HardSPL, nhưng ko bít cài và cũng ko đủ can đảm để cài. Có bác nào làm dùm e dc ko, e sẽ hậu tạ.

Bạn có thể tự làm được mà! Đọc kỹ các bài hướng dẫn và làm theo từng bước là thành công thôi.

Nếu khó khăn qua YM trao đổi nhé bạn

marionnet

Mình có coi cách hướng dẫn. Bác Phạm Quang nói là nên tìm bản ROM gốc, nhưng khi mua máy thì máy mình đã dc up lên 6.1 rồi, nên mình ko bik là bản ROM gốc sẽ là 6 hay 6.1 nữa. Lỡ như up sai mình sợ nó thành cục chặn gấy hạng sang wa :((

PhamHien

Mình có coi cách hướng dẫn. Bác Phạm Quang nói là nên tìm bản ROM gốc, nhưng khi mua máy thì máy mình đã dc up lên 6.1 rồi, nên mình ko bik là bản ROM gốc sẽ là 6 hay 6.1 nữa. Lỡ như up sai mình sợ nó thành cục chặn gấy hạng sang wa :((

HTC Touc nguyên bản chạy ROM gốc WM6.0. nếu máy bạn đã được up lên WM 6.1 rồi thì có thể là máy đã được unlock CID,tức là đã có USPL hoặc HSPL
mà làm sao bạn biết bản ROM trên máy là WM 6.1?

marionnet

HTC Touc nguyên bản chạy ROM gốc WM6.0. nếu máy bạn đã được up lên WM 6.1 rồi thì có thể là máy đã được unlock CID,tức là đã có USPL hoặc HSPL
mà làm sao bạn biết bản ROM trên máy là WM 6.1?

vì khi mình khởi động máy máy lên, ở màn hình khởi động báo là véion 6.1. Máy mình chắc là chưa có HSPL, vì mình hem cài dc manila2d. Còn làm sao bik dc máy đã có ÚPL chưa hả bạn?

PhamHien

vì khi mình khởi động máy máy lên, ở màn hình khởi động báo là véion 6.1. Máy mình chắc là chưa có HSPL, vì mình hem cài dc manila2d. Còn làm sao bik dc máy đã có ÚPL chưa hả bạn?

Máy đã up ROM WM6.1 tức là máy bạn đã có USPL(up ROM cook). Bạn có thể kiểm tra bằng MTTY hoặc " Device Info" do mình giới thiệu để biết chi tiết hơn nhé

marionnet

Máy đã up ROM WM6.1 tức là máy bạn đã có USPL(up ROM cook). Bạn có thể kiểm tra bằng MTTY hoặc " Device Info" do mình giới thiệu để biết chi tiết hơn nhé

Mình dùng "device ìno", không hiểu sao, mình đã đợi PPc sync với PC xong rồi, nhưng khi chạy "device ìno" thì nó báo là ko thể tìm thấy thiết bị. Nên mình mún dùng MTTY thử coi có được ko, nhưng mấy bữa nay search trên điễn đàn hoài mà ko thấy. Bạn còn chương trình đó ko, gởi lại dùm mình đi. Thanks