• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Pro2 WM6.5 Build 21916 ROM – V2 (Update 06/03/11)

Razervn

Ừ đúng là box TP2 vắng quá, mình cũng hay qua xda-developers để tham khảo, tìm kiếm...bên đó vẫn rất động, đúng là người Việt mình chạy theo công nghệ không ai bì kịp...hj...Theo mình thì Rom cho TP2 có lẽ vẫn nên ưu tiên Ram nhiều hơn vì Ram là nhược điểm của nó, những chương trình cần theo chỉ cần nhưng chương trình cần thiết tích hợp sẵn (Office, Winrar, clear Ram, Google Map,..) để người dùng tùy ý cài thêm..về phần này mình thấy bản Rom này đã hợp lý, mình sẽ tiếp tục tham khảo và cho bạn ý kiến sau...hj..máy mình là TP2 AT&T nên chắc vì vậy xài bản Rom này thì bàn phím cứng của mình bị vô hiệu hóa những nút Function và bàn phím số cũng bị thay đổi thứ tự..nhưng dù sao thì đây cũng là bản Rom tốt...thanks bạn "_"

Hì, mình cũng không rõ bản AT&T thế nào. Các phím nó khác với TP2 bản quốc tế hay sao? mình có down ROM ship của AT&T về, thấy cũng có nhiều thứ khác :D.

tank bạn lắm, up bản rom này vào chạy ầm ầm chả bị treo bao giờ. Theo mình nên tập trung vào tăng ram, làm sao cho gps và wifi mạnh hơn nuaex thì tuyệt vời

Cảm ơn bạn đã dùng và nhận xét. Mình cũng đang tìm cách tăng RAM. Cách thì cũng có nhưng e rằng sẽ phải đánh đổi nhiều thứ :D

Có một cách cũng khá hiệu quả, đó là quay về bản Manila 2.1 hoặc bỏ luôn manila :D

halo_2704

hj..Sắc đẹp đôi khi không đi chung với tài năng mà ;;)...Giao diện đẹp thì chiếm nhiều Ram. À, sau một lúc tìm trên xda-developers mình đã có được file cab fix keyboard AT&T cho các bản Rom gốc và ngược lại fix keyboard Touch Pro 2 cho các bản Rom AT&T :D. hj..nói chung mọi chuyện đã ổn...có điều bản này có lẽ Wifi không mạnh như bản trước mình xài hả ta..hay do mạng mình ta. :-/.hj...mình thấy nó vô chậm hơn..nói chung chỉ mới thấy điểm đó là không tốt bằng Rom trước mình xài, còn lại thì ok =D>..có gì nếu thấy thêm điểm gì chưa ok thì mình nói bạn sau...:p

Razervn

hj..Sắc đẹp đôi khi không đi chung với tài năng mà ;;)...Giao diện đẹp thì chiếm nhiều Ram. À, sau một lúc tìm trên xda-developers mình đã có được file cab fix keyboard AT&T cho các bản Rom gốc và ngược lại fix keyboard Touch Pro 2 cho các bản Rom AT&T :D. hj..nói chung mọi chuyện đã ổn...có điều bản này có lẽ Wifi không mạnh như bản trước mình xài hả ta..hay do mạng mình ta. :-/.hj...mình thấy nó vô chậm hơn..nói chung chỉ mới thấy điểm đó là không tốt bằng Rom trước mình xài, còn lại thì ok =D>..có gì nếu thấy thêm điểm gì chưa ok thì mình nói bạn sau...:p

Hi`, bạn có thể chia sẻ 2 file fix đó được không, để mình thử xem sao :D

Vấn đề chiếm nhiều RAM vẫn là Manila. Manila rất nhiều tab, nếu bỏ bớt đi được cũng tiết kiệm được kha khá. Theo mình thấy các tab Stock, Setting, Twitter là rất it dùng. tuy nhiên là tùy từng người :D. Với mình thì không cần. Cái tab Internet cũng thế. Nếu chuyến rang Opera10 thì cũng tạo sẵn được các trang, chỉ việc kích vào, cũng nhanh và tiện :D

Hiện mình đang test bản ROM sử dụng Manila 2.1. Nhưng không hiểu sao cai My Location nó bắt chậm quá, chưa biết sửa ra làm sao :(. Còn lại mọi thứ đều tốt. RAM chắc chắn nhiều hơn Manila 2.5

halo_2704

Uhm mình bỏ đi nhiều tab lắm, chỉ sử dụng những cái cần thiết...Mình thấy Manila 2.1 chạy ổn định, còn phần My Location mình sử dụng cả 2 bản Manila thấy đôi khi cũng bị lỗi...hj..Mình chỉ mới sủ dụng cái keyboard cho AT&T, bản kia mình chưa thử có gì bạn xem nhé:
http://www.mediafire.com/?v9o92z5jz20i72g

Razervn

Uhm mình bỏ đi nhiều tab lắm, chỉ sử dụng những cái cần thiết...Mình thấy Manila 2.1 chạy ổn định, còn phần My Location mình sử dụng cả 2 bản Manila thấy đôi khi cũng bị lỗi...hj..Mình chỉ mới sủ dụng cái keyboard cho AT&T, bản kia mình chưa thử có gì bạn xem nhé:
http://www.mediafire.com/?v9o92z5jz20i72g

Hi, oke. Hôm nay mình test cả 3 bản V1, V2 và bản mình đang tạo với Manila 2.1. Nhận thấy V2 bắt nhanh nhất. sau đó V1 và sau cùng là bản mình đang build. V2 build từ ROM gốc cho châu âu; V1 build từ ROM gốc châu Á. đều là series 2.07. Bản mình đang build là 1.86.707.4 mình lấy từ trang chủ chính seri của máy mình luôn. Sự khác nhau ở đây không biết là gì :-?. Mong có cao thủ nào ngang qua đây giải đáp giúp em với ạ. thanks

halo_2704

Razervn à bạn thử build từ bản 1.86.721.20 xem sao, mình tham khảo thì thấy Rom build dòng đó kết hợp với Manila 2.1 thì chạy mượt mà và định vị cũng tốt..Mình cũng không rành nên chỉ gợi ý được vậy thui..hj..mình sẽ cùng tìm hiểu xem sao...cố lên!!!! =D>

Razervn

đấy có phải là bản ROM ship dành cho hồng kông ko nhỉ, để mình down về thử xem

halo_2704

uhm mình tham khảo thì thấy đa số người sử dụng nói vậy, mình cũng không rõ lắm...Có gì bạn test nhé...^^...À Razern cho mình hỏi ngoài luồng tí...Bạn có biết phần mềm nào có thể thay đổi Biểu tượng cho cả thư mục được không, thay đổi icon cho từng chương trình thì mình biết nhưng mình muốn thay đổi biểu tượng cho cả thư mục giống như bạn làm cho các thư mục Multimedia hay Setting vậy đó, rất đẹp và gọn gàng Startmenu..nếu có thì gợi ý mình nhé...cảm ơn bạn...hj...:p

Razervn

uhm mình tham khảo thì thấy đa số người sử dụng nói vậy, mình cũng không rõ lắm...Có gì bạn test nhé...^^...À Razern cho mình hỏi ngoài luồng tí...Bạn có biết phần mềm nào có thể thay đổi Biểu tượng cho cả thư mục được không, thay đổi icon cho từng chương trình thì mình biết nhưng mình muốn thay đổi biểu tượng cho cả thư mục giống như bạn làm cho các thư mục Multimedia hay Setting vậy đó, rất đẹp và gọn gàng Startmenu..nếu có thì gợi ý mình nhé...cảm ơn bạn...hj...:p

Mình chưa dùng những phần mềm kiểu đó bao giờ, nhưng bạn có thể thử phần mềm này xem: JWMD Icon Changer

halo_2704

Mình sẽ chờ bản Rom của Razervn kết hợp với Manila 2.1 nhé...hy vọng nó sẽ chạy nhẹ nhàng, mượt mà..Chúc bạn thành công!!!

Razervn

Razervn à bạn thử build từ bản 1.86.721.20 xem sao, mình tham khảo thì thấy Rom build dòng đó kết hợp với Manila 2.1 thì chạy mượt mà và định vị cũng tốt..Mình cũng không rành nên chỉ gợi ý được vậy thui..hj..mình sẽ cùng tìm hiểu xem sao...cố lên!!!! =D>
đấy có phải là bản ROM ship dành cho hồng kông ko nhỉ, để mình down về thử xem

Ôi mình nhầm, đấy không phải là rom ship HK, của HK là 1.86.721.4. Đấy hình như là bản V20 của chú PQ, có đưa kitchen cho mọi người cùng dùng.

Mình sẽ chờ bản Rom của Razervn kết hợp với Manila 2.1 nhé...hy vọng nó sẽ chạy nhẹ nhàng, mượt mà..Chúc bạn thành công!!!

Hì, mình dang test. nhìn đi nhìn lại giờ thấy Manila 2.1 cung hay va tiện đấy chứ :)). Nhẹ nhàng tình cảm, vẫn đẹp và đáp ứng tốt công việc :D

halo_2704

uhm, mình thấy nó nhẹ nhàng và ổn định, Ram cũng nhiều hơn được kha khá...hj...có gì khi nào Razervn publish mình sẽ up thử ngay...^^

camaptrang222

sau mấy hôm dùng phát hiện thêm lỗi, ko biết là chỉ máy mình bị hay ko nhưng cứ nêu ra đây để bạn biết:3g dùng ko đc ổn định, hay reset sóng 3g và ko thực hiên đc cuộc gọi video, imal thì bị lỗi lúc nhận đc lúc ko, gprs vẫn lúc đc lúc ko. Bạn có để ý phần quay video ko, mình thì thấy là khi chưa quay thì nó auto focus đc nhưng khi đã quay rồi thì nó lại ko auto đc nữa, bạn có thể chỉh cho nó auto cả khi đang quay như mấy cái máy của sony ko. Nếu đc nhờ bạn làm 1 bản lược bớt những thứ ko cần thiết với mình như: IE, MSN waether, Market place, gettinh started nhé. Thank bạn nhiều

Razervn

sau mấy hôm dùng phát hiện thêm lỗi, ko biết là chỉ máy mình bị hay ko nhưng cứ nêu ra đây để bạn biết:3g dùng ko đc ổn định, hay reset sóng 3g và ko thực hiên đc cuộc gọi video, imal thì bị lỗi lúc nhận đc lúc ko, gprs vẫn lúc đc lúc ko. Bạn có để ý phần quay video ko, mình thì thấy là khi chưa quay thì nó auto focus đc nhưng khi đã quay rồi thì nó lại ko auto đc nữa, bạn có thể chỉh cho nó auto cả khi đang quay như mấy cái máy của sony ko. Nếu đc nhờ bạn làm 1 bản lược bớt những thứ ko cần thiết với mình như: IE, MSN waether, Market place, gettinh started nhé. Thank bạn nhiều

Cảm ơn bạn đã dùng và comment những lỗi. Về sóng 3G không biết bạn đang dùng của nhà mạng nào. Mình test trên 3 mạng chính : Viettel, Vina, Mobi, thì thấy Vina bị lỗi như bạn nói, không biết là sóng khu vực mình hay là do ROM, mình sẽ kiểm tra lại. Riêng sóng Mobi mình dùng thấy rất OKE. Các lỗi khác mình sẽ kiểm tra và fix lại nếu có.

uhm, mình thấy nó nhẹ nhàng và ổn định, Ram cũng nhiều hơn được kha khá...hj...có gì khi nào Razervn publish mình sẽ up thử ngay...^^
Hi, mấy hôm nay mình đang test giữa các bản 1.86.707.4, 1.86.401.1; 1.86.721.4. Hic, vẫn chưa thấy sự khác biệt nào. Có lẽ mình sẽ up bản rom build từ 1.86.721.4 :D

halo_2704

Uhm, mình sẽ chờ bài của bạn..hj..mà mình thấy không phải bản Rom Cook nào cũng còn tính năng Wifi Router đúng không bạn...Trong khi mình thấy đó là 1 tính năng khá tốt và cũng cần thiết...hj...mình hy vọng sẽ có trong bản Rom này...Sau khi xong tháng lu bu này, mình cũng sẽ tìm hiểu cook Rom nhiều hơn để tiện trao đổi với Razervn nhé!!! Cảm ơn tất cả những gì bạn đã và đang làm cho những người iu TP 2...\-/

Razervn

Uhm, mình sẽ chờ bài của bạn..hj..mà mình thấy không phải bản Rom Cook nào cũng còn tính năng Wifi Router đúng không bạn...Trong khi mình thấy đó là 1 tính năng khá tốt và cũng cần thiết...

Theo mình thấy trong ROM ship của TP2 không có chức năng đó. Tuy nhiên cook có thể thêm bớt được :D. Mình không dùng tính năng đấy nên mình mới bỏ. Trong bản sau mình sẽ cho vào :D

hj...mình hy vọng sẽ có trong bản Rom này...Sau khi xong tháng lu bu này, mình cũng sẽ tìm hiểu cook Rom nhiều hơn để tiện trao đổi với Razervn nhé!!! Cảm ơn tất cả những gì bạn đã và đang làm cho những người iu TP 2...\-/

Hì, sắp hết tháng rồi, mong chờ bạn \-/. Tháng này mình cũng bận quá :D

Chỉnh sửa cuối:

Razervn

Cái sim VINA của mình dùng trên các bản cook 6.5 và cả bản ship đều bị hiện tượng Reset sóng liên tục. Không biết tại sim, tại sóng, tại ROM hay tại radio, hay tại phần cứng máy nữa :(

Cái sim VINA của mình dùng trên các bản cook 6.5 và cả bản ship đều bị hiện tượng Reset sóng liên tục. Không biết tại sim, tại sóng, tại ROM hay tại radio, hay tại phần cứng máy nữa :(
Vậy thì bạn phải test mới biết được. Nhưng lỗi trên là có thể do SIM nhiều hơn, bạn thử thay SIM Vina khác xem, nếu hết lỗi thì do SIM, nếu còn lỗi trên thì do Radio hay khay SIM thôi. Giờ bạn úp thử Radio khác hay vệ sinh lại khe SIM xem sao.