• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch Pro2 WM6.5 Build 21916 ROM – V2 (Update 06/03/11)

Razervn

Vậy thì bạn phải test mới biết được. Nhưng lỗi trên là có thể do SIM nhiều hơn, bạn thử thay SIM Vina khác xem, nếu hết lỗi thì do SIM, nếu còn lỗi trên thì do Radio hay khay SIM thôi. Giờ bạn úp thử Radio khác hay vệ sinh lại khe SIM xem sao.
Em đã mua sim VINA khác. Kết quả là OKE, hiện đúng tên nhà mạng rõ ràng. Sim kia là sim KM chỉ để vào mạng từ USB. Không hiểu cái sim KM kiểu gì mà họ vứt cả một rổ, chả có gói gì cả. Mỗi lần mua về lắp vào là tên nhà mạng lại khác nhau.

Em đã mua sim VINA khác. Kết quả là OKE, hiện đúng tên nhà mạng rõ ràng. Sim kia là sim KM chỉ để vào mạng từ USB. Không hiểu cái sim KM kiểu gì mà họ vứt cả một rổ, chả có gói gì cả. Mỗi lần mua về lắp vào là tên nhà mạng lại khác nhau.
Vậy thì hết lỗi đó rồi phải không?:p

camaptrang222

minh up thử rom mới xem ngon thế nào thôi, thank bạn nhé. Mà cái phần auto focus của video khi đang quay ko biết bạn có làm đc ko nhỉ

Razervn

minh up thử rom mới xem ngon thế nào thôi, thank bạn nhé. Mà cái phần auto focus của video khi đang quay ko biết bạn có làm đc ko nhỉ

Thank bạn đã test thử. Hiện tại phần đó mình chưa fix bạn ạ. Mình cũng chưa thử nữa. Không biết ở rom ship có như vậy không? Dạo này đang bận quá chưa có thời gian ngâm cứu. Chắc phải hết tháng này :(

camaptrang222

bổ sung thêm là mình ko update dc imail, cài như máy khác nhưng ko dùng dc, chả hiểu sao nữa, ai biết chỉ hộ luôn nhé

Razervn

bổ sung thêm là mình ko update dc imail, cài như máy khác nhưng ko dùng dc, chả hiểu sao nữa, ai biết chỉ hộ luôn nhé
Mình không quan tâm nhiều đến mail, chỉ dùng mỗi gmail, yahoo mail thôi. cho nên mình cũng không test. Bạn có thể nói rõ hơn cho mình hiểu được không? để mình test thử ở các bản khác nhau xem thế nào? thanks bạn.

Razervn

mình cũng dùng yahoo mà lúc nó update dc lúc thì ko, chả hiểu sao nữa, rất khó tả

Oh, imail mà bạn nói ở đây là email nói chung đó à. Để mình test với yahoo xem sao, với gmail thì mình dùng suốt ngày, ko bị vấn đề như bạn nói.

Razervn

Hiện tại mình đã update phiên bản mới, có chỉnh sửa đôi chút. Cảm nhận là khá tốt :D. mời các bạn down dùng thử và cho ý kiến.

Mình đã kiểm tra lại, và yahoo mail có thể gửi/nhận được rồi. Trong phần setting thay đổi như sau :
Sau khi add account, vào setting, next đến phần Outgoing (SMTP) mail sever
thay smtp.mobile.mail.yahoo.com thành smtp.mail.yahoo.com

mình test thấy được, không biết có cách khác không? và mình đang muốn cook luôn để khỏi phải thay, thế nhưng chưa biết đưa vào cook thế nào. híc

Mình để gửi nhận 15p để test trong vài tiếng, thấy rất good ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Razervn

ok để mình thử luôn xem sao nhé, nhưng sao ko thấy link rom mới nhỉ

Mình vừa sửa lại link rồi đấy, sang nay up bị lỗi ;;). Và nhờ bro thử lại xem cái phần video nó có auto focus không? Sáng nay mình có thử ngoài trời mình thấy nó lấy nét chậm thôi, nhưng vẫn auto đấy chứ :-??

halo_2704

aaaaaa.....có bản Update 3 rồi hả Razervn...hj...hôm nay mình mới onl, vừa vào là thấy hứng khởi quá.... giờ thì down và thử thui...cảm ơn bạn nhé!!!!!!!....À Razervn cho mình hỏi tí...thường mình thấy hiệu ứng thời tiết ngay trong HomeScreen là chỉ dành cho hình nền gốc đúng không? Qua các bản Rom mình thấy khi đổi hình nền thì hiệu ứng thời tiết không còn nữa...chỉ có cái biểu tượng thui..Có cách nào chỉnh không hả Razervn...hj...

camaptrang222

đã thấy link bạn nhé, phần auto focus của video ý mình nói là nó chỉ auto khi chưa bấm nút rec thôi, nhưng sau khi bấm nút rec thì nó ko auto đc nữa, vì vậy nếu đang lấy nét gần thì nhìn xa sẽ ko rõ và ngược lại ý mà. yahoo mình chỉnh lại rồi mà vẫn ko kết nối đc, ko hiểu sao nữa.

halo_2704

Tất cả đều là bản Manila 2.5 đúng không Razervn...mình vừa up xong Update 3 xong...hj..mình tưởng bản này là 2.1 hay 2.2 gì đó...hj...nhưng nói chung là xài ổn định lắm

Razervn

aaaaaa.....có bản Update 3 rồi hả Razervn...hj...hôm nay mình mới onl, vừa vào là thấy hứng khởi quá.... giờ thì down và thử thui...cảm ơn bạn nhé!!!!!!!....À Razervn cho mình hỏi tí...thường mình thấy hiệu ứng thời tiết ngay trong HomeScreen là chỉ dành cho hình nền gốc đúng không? Qua các bản Rom mình thấy khi đổi hình nền thì hiệu ứng thời tiết không còn nữa...chỉ có cái biểu tượng thui..Có cách nào chỉnh không hả Razervn...hj...
Hoàn toàn không phải vậy. Mình vẫn đổi hình nền thường xuyên và vẫn thấy hiệu ứng mà :-?
Bạn cũng có thể dùng chương trình chỉnh sửa Registry kiểm tra xem khóa sau :
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:00000000

nếu = 0 như trên là cho phép thời tiết động
còn nếu = 1 thì thời tiết tĩnh.
Tuy nhiên thời tiết động sẽ tốn RAM thêm tí đấy :p

đã thấy link bạn nhé, phần auto focus của video ý mình nói là nó chỉ auto khi chưa bấm nút rec thôi, nhưng sau khi bấm nút rec thì nó ko auto đc nữa, vì vậy nếu đang lấy nét gần thì nhìn xa sẽ ko rõ và ngược lại ý mà. yahoo mình chỉnh lại rồi mà vẫn ko kết nối đc, ko hiểu sao nữa.

À mình hiểu rồi. Mình chỉ test gần nên cũng không biết. Để tìm tìm hiểu lại :D

Tất cả đều là bản Manila 2.5 đúng không Razervn...mình vừa up xong Update 3 xong...hj..mình tưởng bản này là 2.1 hay 2.2 gì đó...hj...nhưng nói chung là xài ổn định lắm

Đây là bản update cho nên chỉ chỉnh sửa, thêm bớt. Vẫn manila 2.5.2012-ship. Bản 2.1 mình sẽ up thành version riêng. Qua tuần tới này mình đã rảnh hơn, sẽ test tiếp bản 2.1 :D

Chỉnh sửa cuối:

halo_2704

Cảm ơn Razervn nhé...mình sẽ tham khảo...hj...mình cũng sẽ chờ bản Manila 2.1 của bạn....^^

yongmei

máy mình đang chạy bản update3 sao contacts mình ko copy từ sim vào máy được bạn nhỉ! bạn giúp mình với! Mặc dù máy báo đã copy hoàn tất.

halo_2704

máy mình đang chạy bản update3 sao contacts mình ko copy từ sim vào máy được bạn nhỉ! bạn giúp mình với! Mặc dù máy báo đã copy hoàn tất.

Mình sử dụng thấy copy bình thường mà...Bạn có copy đúng chưa?
Vào Contact..Chọn Menu/ SIM Manager / Select All / Save To Contacts...Có hiện bảng báo thì cứ ok để nó chép đè lên nếu có trùng nhau.
Sau đó lại vào Menu / Filter / Chọn All Contacts....Nhìu khi bạn chọn HTC Favorite nên nó trống đó...Bạn xem lại xem sao :D