• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Hiện tại Chủ đề UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL đã có hơn 30 trang, để tiện cho việc thảo luận và trao đổi về ROM dành cho HTC Universal, mọi chi tiết về chủ đề cũ các bạn có thể tìm đến tại đây.
ROM mới nhất do Tr. MOD baoduyat build từ bản ROM Helmi beta 1.0 AKU 3.2 có ở đây. Được xem là bản ROM ổn định & đã xử lý gọn gàng lại.

Chỉnh sửa cuối:

Baoduyat

Rom_Helmi_Modified_1.0_pdaviet - ROM tự build và chỉnh sửa lại một ít từ ROM gốc :D

Đây là bản ROM mình tự build từ Helmi 1.0. Đã Test và thấy Ok nên post lên cho anh em nào thích có thể Up thử !. Nhưng thay đổi chính như sau :

- Được build chính từ ROM của Helmi 1.0
- Đã xóa Soft VJBigPhoneRes để thoát khỏi nguy cơ bị lỗi Phone ( gọi đến máy báo không liên lạc được, nói chung là chập chờn, lúc được lúc không ), lỗi này mình gặp ở bản 1.1, còn ở bản 1.0 thì mình chưa Test thử !. Và cũng đã xóa một số Soft dư không cần thiết trong ROM.
- Tối ưu Registry để nâng tốc độ !.
- Đã thay đổi hoàn chỉnh giao diện của WM06 (bản ROM của Helimi còn một số Icon cũ ).
- Đưa vào một số âm thanh mới của WM06.
- ExtROM mình đã đưa sẵn một vài apps cần thiết như Font, Backup_SMS...
- Đã chỉnh sửa lại bản Patch1 của Helmi để phù hợp với bản ROM mới !. ( Các bạn Up ROM của mình nên cài bản Patch1 mình kèm theo chứ không nên cài bản Patch1 gốc của Helmi )
- Đã đưa splash Screen mới từ bản của Indra !.

Một số thay đổi chính mình đã đưa lên, mình đã Test và chạy rất Ok !.
Còn đây là một số hình Review !. ( Không khác Helmi bao nhiêu nhưng mình cũng đưa lên ).

Link Download

Các anh em Up và đóng góp cho mình ý kiến nha !.
Thanks các anh em nhiều !.

ntnam1972

Tớ không down được bác ơi! click thẳng vào chữ "ở đây" thì ra câu nhắc thành viên mới được thấy link? hic hic!
Còn vào link của baoduy thì ra trang chủ của megaupload!

Baoduyat

Link mình đưa là link MegaUpload mà !. Hiện tại không còn chặn Ip VN nữa nên bạn có thể download vô tư :D. Nhưng có lẽ phải load Tools của Mega !.

longnhi88

cho em hỏi update bootloader có gây hại gì cho máy mình ko các anh??
à mà có anh nào down đc ROM của anh Baoduyat rồi thì Reup lại cho em cái,down trên MegaUpload ko đc anh ạ.
Mà trong bản Helmi 1.2 1 số nhạc chuông trong phần chọn chuông bị lỗi các anh ạ,khi chọn xong thoát ra,nó sẽ tự quay lại chuông mặc đinh ban đầu.:(Toàn lỗi lặt vặt,hixhix

Chỉnh sửa cuối:

Baoduyat

Mình click vào down bình thường mà !. Nó sẽ đưa đến một trang khác, yêu cầu load Tools của MegaUpload về, bạn load về cài đặt vào và load ROM của mình thôi !.

Thanks bạn đã quan tâm !.
Mời bạn test và cho mình ý kiến !.

ntnam1972

tks bác, tớ đang down, đúng là phải cài tool, hì hì, vì không chịu để ý kỹ! mà nó không cho down bằng các trình hỗ trợ, down lâu quá! báo là còn 3 tiếng nữa mới xong! hic!
À, bác có cách nào lấy riêng ra dùm tớ cái theme chuẩn của bản ROM này không? tớ tìm trong Window không ra !

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

ĐÚng rồi nó ko chấp nhận các chương trình hỗ trợ như Flashget hay IDM.Mình down đc rôi.Bạn xem lại mạng đi xem sao của mình báo có hơn 20 phút à

yingzhou

baoduyat, có thể trích xuất hộ mình các soft trong mục Extra ra được không? :D Cám ơn trước nha!

longnhi88

baoduyat, có thể trích xuất hộ mình các soft trong mục Extra ra được không? :D Cám ơn trước nha!

Muốn trích xuất các soft trong extract ra anh có thể làm theo cách đơn giản sau:Vào /Windows/startmenu/Programs/extract cut tất cả các soft trong đó ra rồi paste lại vào /Windows/startmenu/Program là OK.
Chúc anh thành công

yingzhou

Mình muốn trích thành file Cab muh! :( Như bạn nói thì chỉ trích được cài *.lnk! :D Làm sao cài được trên máy khác!

ntnam1972

hic, ở cơ quan down nãy giờ mới 26% mà nó báo còn 2h30 phút nữa, hic hic!!! help

ntnam1972

@baoduyat and all: các bác có thể up vào server của mình không, tớ đang down bị đứt mạng toi rồi, phải down lại, hic, lâu quá!

buitruc

Mình đang down về nhưng nó báo tới 3 giờ luôn đó bạn, mặc dù mình dùng trình hỗ trợ IDM đó bạn

Baoduyat

Nhờ anh Tú load ROM và đưa vào host riêng cho anh em dùng được không ạ ?. Thanks anh nhiều !.

@yingzhou : Mình sẽ extract ra file cab và send cho bạn sau nha !. Vì tuần sau mình thi nên phải ôn thi, vì vậy hơn bận !. Bạn thông cảm nha !.

ztung

Rom bác build tốt lắm bác Baoduyat,bác co thể giúp em extract cái theme của rom indra đươc không bác ???? Cảm ơn bác

longnhi88

cái themes đó thì vào windows mà lôi ra,việc gì phải nhờ Baoduyat extract,để ảnh còn thời gian build các ROM khác chứ :D:D:D:D

ztung

Chẳng lẽ bây giờ up lại indra rc3 lôi nó ra ,rồi up lại helmi ah ???????????:-??
Thôi,có bác nào ở đây vẫn còn xài indra 3 hay indra 2 thi post lên dum em nhé.đội ơn:D

ntnam1972

cái themes đó thì vào windows mà lôi ra,việc gì phải nhờ Baoduyat extract,để ảnh còn thời gian build các ROM khác chứ :D:D:D:D

Hic, tớ cũng thế, chẳng thế nào kiếm được cái theme đó cả! lục trong Window không có, chẳng biết nó nằm ở đâu cả!

Status
Không mở trả lời sau này.