• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Baoduyat

Các bạn Test và cho mình phản hồi nha !. Để các bản sau mình sẽ build tốt hơn !. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và ủng hộ mình !. Nếu bạn nào đang dùng Indra R3 thì lấy theme ra cho anh em nha !. Nếu không mình sẽ Extract ra giúp !.

cunconlonton

các bác nào có imei cua con O2 cho em mượn để down rom O2 với,em dùng T-Mo MDA Pro , vừa mới được cho hôm nay nên chưa hiểu lắm về dòng này,trước em dùng dòng winzard

HuuTien

Bạn lấy số IMEI như trong hình xem sao?
Phone thì cứ ghi số di động là ok rồi! :D

sony17

Đã down được Rom của baoduyat rồi,tốc độ rất nhanh. Sẽ up ROM thử rồi cho ý kiến. Cám ơn nhiều

longnhi88

Bản này anh đã tối ưu Registry đúng ko ạ,tốc độ có đc cải thiện,nhưng RAM lại ít hơn :(.Nói chung là cũng cảm ơn bác đã build bản ROM này,xài cũng OK đó

Tom_codon

Super V.I.P
Chúc mửng baoduyat đã có bản rom đầu tiên của mình cho dòng Universal nha...!:D
Bản rom mình đã xem qua,phần res cũng ko thay đổi nhiều lắm so với phần res của helmi ngoại trừ phần res thêm vào của các ứng dụng Back up ....

Thứ 2 khi rom build lên lấy tên PDAviet rồi sao còn helmi ở đó nhìn ko pro cho lắm.Sau đây là cách sửa tên cho các Rom build từ rom 02 nói chung...!

Mở file NK.fat bằng hex editor ấn search với dòng chữ Rom sẽ thấy dòng chữ có ghi về phiên bản rom 2.50.00 mở bằng hex editor sẽ thấy có 2 phần,bên trái là dãy số nhị phân,bên phải là các chữ số hoặc chữ cái tương ứng.Khi đã tìm được phiên bản rom anh có thể thay thế bên phải để được tên và phiên bản như ý muốn 2.52.01 PDA chẳng hạn sẽ mang phong cách hơn là để helmi vậy :D :D :D

Hi vọng phiên bản sau của baoduyat sẽ là rom riêng cho thành viên pdaviet mang phong cách riêng của pdaviet...=D> =D> =D>

buitruc

Có anh em nào đã up thử bản rom Helmi Beta 1.2 chưa vậy, nếu có rồi thì cho anh em xin vài câu nhận xét với

sony17

Chào buitruc !! Mình đã up Rom Helmi 1.2 rồi nhìn chung các lỗi đã fix hết rồi,tốc độ Exec cải thiện rõ rệt,mình kg dùng keyboard TV nên kg biết có chạy trên Helmi 1.2 hay kg (thông cảm nha). Đó là nhận xét của mình.

quannt

Mình cũng vừa up ROM Helmi 1.2 hôm qua. Dùng thấy mọi cái đều ổn chỉ duy nhất là bàn phím tiếng việt không ăn. Thử đi thử lại vẫn vậy. Các bác có giải pháp nào cho VNKB trên ROM Helmi 1.2 này không?
Thanks!!!

mdapro

Viva đúng vậy, em hay dùng VNKB, h up Rom helmi ko dùng đc bực mình lắm, các pro giúp vụ này đi ;)

ztung

Các bác thử cách này xem,reset o làm gi hết,rồi sau đó bật contact lên sau đó chọn bàn fi1m là được ngay.mình thử cách này và làm được 100%. các bác test thử xem.
Máy em cài vnsys font ở devide, cài PPClinkVN keyboard ở extend rom.

tmn

Không mở được Rom_Helmi_Modified_1.0_pdaviet.rar

@baoduyat:

Em đã down được bản Rom_Helmi_Modified_1.0_pdaviet.rar của bác rồi (55,4 Mb), nhưng chịu không thể nào unrar ra được. Hay em down vẫn còn thiếu 1 tý???

L

letuanhuk

Guest
sao lại không down và down thiếu vậy nhỉ, mình dùng firefox down bình thường mà, hay do mình ở nước ngoài nên down dễ hơn à???
À mình down về cũng là 55,4 M, unrar ra là 70.4 M đó

longnhi88

các ROM Helmi muốn xài VNKB thì các bác xài VnTyping 1.0 đã tích hợp sẵn trong ROM của anh Baoduyat đó.1 lần nữa cảm ơn anh Baoduyat

Baoduyat

Cảm ơi các bạn đã góp ý !. Hiện tại mình đã chỉnh sửa bản ROM thêm rồi, đang đợi một số góp ý của anh em để hoàn thiện hơn !. Hiện bản thứ hai mình đã build và test thấy tốc độ đã rất tốt, RAM còn lại nhiều hơn !. Mong anh em tiếp tục góp ý để mình tiếp tục hoàn thiện bản thứ hai và sẽ Up lên cho anh em test tiếp !.

Tom_codon

Super V.I.P
Càng nhiều ứng dụng thừa thì bản Rom sẽ càng trở nên nặng nề,và chậm hơn,ram cũng bị ít đi là vì thế cho nên các ứng dụng của helmi quá nhiều nên bỏ bớt.
Thứ 2 cần chỉnh sửa res thêm rất nhiều bản 1 của baoduyat em thấy chưa có sự đổi mới về res so với helmi..!
Bản 1.2helmi đã khá hoàn thiện có thể dùng bản đó để build được.Phần res nếu muốn tối ưu thì không phải làm bằng cách thay đổi Res của các phần thêm vào mà chính sửa chính phần res chính trong Aku.Điều này làm được rất tốt trong bản Beta15 của Ivan nên tham khảo rom này...!

Mong rằng trong thời gian ngắn nhất sẽ có bản rom mới hoàn chỉnh hơn nữa cho Universal...!

Baoduyat

Còn vấn đề về Tools Update BootLoader anh Tú đã Up lên , mọi người có thể Update !. Mình đã Update nhưng lên v1.01 chứ không phải lên v1.2 !.

Status
Không mở trả lời sau này.