• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

LamAnhThu

Cho em gái hỏi chút nhé

Em đang dùng các bản Rom của Hemi aku 3.5 v1.3.1 down ở bên xda-developer
nhưng nó có một nhược điểm là không thể nào thay dổi được màn hình. Sau khi vào setup/today chon màn hình mới rồi nhưng sau khi thoát ra nó lại là màn hình mặc định ban đầu. Có anh nào biết cách khắc phục không? Em thích cái Icon và Tốc độ của bọn Hemi này lắm nên cũng không muốn tìm loại Rom khác!!:-?

trungbeo

Mình đang dùng MDA pro đã up rom exec
ROM version 1.30.107 WWE,
radio 1.11,
extROM 1.30.162
Mình cần 1 bản rom tiếng Pháp chạy ổn định, xin các bạn giúp đỡ, mình search chỉ toàn thấy rom tiếng Anh *__*

cuunon

Bác nào có bản rom WM05 mới nhất cho jasjar i-mate cho em xin .Trên diễn đàn cũng có 2,3 link nhưng không down được .
Xin cảm ơn các bác .

parrot

cho em hỏi em có 1 con MDA Pro bị lỗi "CID 114 : No GSM , No Protocol , No Imei" làm cách gì cũng không hết ko nhận sóng ! Up bản room của T-mobile vẫn không được ! Up bằng bộ JAFWM cũng bị lỗi "Flash region fail" ! Bác nào đã gặp trường hopwj này và có cách khắc phục xin giúp em với

cuunon

Đây thế bạn qua link mình mà Down bản Rom 1.90.96 về Up lên dùng nhé.Ban Rom này dùng cũng Cool lắm đó.Bạn nhớ Down xong thì đừng dẫn Link này đi nơi khác nhé.Thân!
http://www.box.net/public/ne0ub3ctpf

Tks bạn ! Phải công nhận là bản này nhìn cool thiệt ! mình thích lắm tuy nhiên mình muốn hỏi :

- Nó vẫn chưa fix contact (không thể quét 1 lúc nhiều contact, chỉ có thể chọn từng cái .
- Có phải Memory của nó Total (Stor : 43.72M , Pro : 49.70) sao ít nhì hay phải công thêm ExtendedRom 9.93M .
-Bản này sd tai nghe i-tech s38 (stero) nói riêng k tốt, nghea61r nhỏ , nghe nhạc tạm được .

Các bác cho í kiế giúp em ngoài bản original này còn bản zin nào hay hơn không ?I-Mate nó đã có version mới chưa các bác nhỉ , em vào trang web của nó lục mãi chẳng thấy đâu (đã đăng kí thành viên rồi luôn) , kể cả bản này nữa .

cuunon

Tks bạn ! Phải công nhận là bản này nhìn cool thiệt ! mình thích lắm tuy nhiên mình muốn hỏi :

- Nó vẫn chưa fix contact (không thể quét 1 lúc nhiều contact, chỉ có thể chọn từng cái .
- Có phải Memory của nó Total (Stor : 43.72M , Pro : 49.70) sao ít nhì hay phải công thêm ExtendedRom 9.93M .
-Bản này sd tai nghe i-tech s38 (stero) nói riêng k tốt, nghea61r nhỏ , nghe nhạc tạm được .

Các bác cho í kiế giúp em ngoài bản original này còn bản zin nào hay hơn không ?I-Mate nó đã có version mới chưa các bác nhỉ , em vào trang web của nó lục mãi chẳng thấy đâu (đã đăng kí thành viên rồi luôn) , kể cả bản này nữa .

Không ai giúp em à

Nemmatlanh

Không ai giúp em à

Bản Rom này là bản Rom 2k5Zin khá ngon bạn ạ.Đúng như bạn nói,muốn dùng được nhiều thì bạn nên Unlock Extrom ra,sau đó xóa hết trong đó đi,HR lại máy,sau đó lại Unlock ExtRom lần nữa ra nhé.Để có thêm gần 10MB cài Soft.
Còn bạn muốn quét nhiều Contact một lúc thì cài Soft mình gửi kèm theo dưới đây vào nhé:
http://www.box.net/public/3rjmzs766v
Còn bản mới nhất của Imate đã có rồi mà bạn.Nhưng mà nó là Rom 2k6 đó.Bạn nên Up thử dùng đi.Bây giờ 2k5 có thể quên được rồi đó.Bản Rom mới 2.00.07 của Tom Build lại từ nền của Rom Imate mới đấy.Bạn dùng thử nhé.Thân!

cuunon

Bản Rom này là bản Rom 2k5Zin khá ngon bạn ạ.Đúng như bạn nói,muốn dùng được nhiều thì bạn nên Unlock Extrom ra,sau đó xóa hết trong đó đi,HR lại máy,sau đó lại Unlock ExtRom lần nữa ra nhé.Để có thêm gần 10MB cài Soft.
Còn bạn muốn quét nhiều Contact một lúc thì cài Soft mình gửi kèm theo dưới đây vào nhé:
http://www.box.net/public/3rjmzs766v
Còn bản mới nhất của Imate đã có rồi mà bạn.Nhưng mà nó là Rom 2k6 đó.Bạn nên Up thử dùng đi.Bây giờ 2k5 có thể quên được rồi đó.Bản Rom mới 2.00.07 của Tom Build lại từ nền của Rom Imate mới đấy.Bạn dùng thử nhé.Thân!

Tks bạn nhiều ! Mình cũng tìm thữ nhưng không thể thấy bản original WM6 của I-Mate . Woải 1 cái là mỗi lần up là mỗi lần cài một mớ phần mềm . Thôi thì "ăn chơi không nại tốn kém" :))

thanhtung183

Các bác cho em hỏi bản rom WM5 cho exec nào có A2DP profile ạ? em đang cần để dùng với tai nghe bluetooth Sony DS970.
Thank!

cuunon

Các bác ơi ! em đã cố đọc các bài theo chủ đề WM05 cho Uni nhưng cứ đc vài chục trang là thấy sang tiêu đề khác, mà hơn nữa các link trên phố rùn này (rom Uni WM05) dường như die tất. Bác nào giúp em WM05 thành công nhất của pdaviet đi, em thấy màn hình boot của 1 rom đề là team pdaviet rất khí thế nhưng không thể tải đc.

Nhờ các bác chỉ giúp ! 1 chầu cà phê nha !

Utxd

Các bác ơi ! em đã cố đọc các bài theo chủ đề WM05 cho Uni nhưng cứ đc vài chục trang là thấy sang tiêu đề khác, mà hơn nữa các link trên phố rùn này (rom Uni WM05) dường như die tất. Bác nào giúp em WM05 thành công nhất của pdaviet đi, em thấy màn hình boot của 1 rom đề là team pdaviet rất khí thế nhưng không thể tải đc.

Nhờ các bác chỉ giúp ! 1 chầu cà phê nha !

Không biết phải bản AKU_3.5_v1.01.01_PDAVIET không nhỉ :-/, thế thì down ở đây nhé

http://www.tom-love.biz/Files/Rom/Uni/AKU_3.5_v1.01.01_PDA.rar

cuong77

các Pro cho mình xin bản Rom 2005 gốc của O2 Exec, mình up nhiều Rom rồi nên bây giờ bị lỗi, gọi điện thoại đổ chuông 5 lần mới hiện số, chắc phải up lại Rom gốc, thank.

AnhTu

Super V.I.P
các Pro cho mình xin bản Rom 2005 gốc của O2 Exec, mình up nhiều Rom rồi nên bây giờ bị lỗi, gọi điện thoại đổ chuông 5 lần mới hiện số, chắc phải up lại Rom gốc, thank.

Bạn có thể up ROM phía trên, được cho là ổn định nhất của WM5 đấy :D, mọi chi tiết hãy tìm đến đây nhé.

cuong77

Mod Anh Tu cho mình xin bản Rom gốc của O2 Exec, đã cài AKU_3.5_v1.01.01_PDAVIET và nhiều Rom khác nhưng vẫn bị lỗi phone (đỗ chuông rất lâu mới hiện số), thank.

Status
Không mở trả lời sau này.