• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0

Utxd

CHỦ ĐỀ DÀNH RIÊNG CHO THẢO LUẬN VỀ ROM WM5 CỦA DÒNG UNIVERSAL

Yêu cầu các bạn chỉ thảo luận về Rom WM5 mà thôi, những vấn đề khác đều đã có chủ đề dành riêng rồi. Những bài không liên quan đều bị Del mà không cần giải thích.

Những link cần tham khảo khi uprom cho Universal:

- Chủ đề củ về Rom WM5 cho Universal ở đâyở đây

- HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

- Cách Hard Reset (Clear storage) và vào chế độ boot loader (cho mục đích uprom).

Tập hợp link tải Rom xem bài sau.

bodby_b5

anh ui em đang kiếm rom tiếng hoa cho O2 Exec mà ko có anh có đưa lên dc ko anh

timur

Em dùng tools Man Quang up để unlock và unhide Ext_ROm nhưng không thấy hiện ra các bác ạ. Em phải làm sao bây giờ ?

TuanQuang

Em dùng tools Man Quang up để unlock và unhide Ext_ROm nhưng không thấy hiện ra các bác ạ. Em phải làm sao bây giờ ?

sau khi bạn unhide, unlock extend room thì bạn vào accesssori , click vào unhide , unlock sau đó RS thì extend room mới hiện lên bạn ah

timur

Thanks bestboytq nhưng mình không thấy cái Accessories ở đâu cả ? :(
Trong Start/system không thấy có. Cả trong program cũng ko thấy!

TuanQuang

Thanks bestboytq nhưng mình không thấy cái Accessories ở đâu cả ? :(
Trong Start/system không thấy có. Cả trong program cũng ko thấy!
Cái accesseri ở trong Programme thôi mà bạn, bạn phải cài cái extend room này lên Main nhé.bạn down cái extendroom mình gửi dưới đât rồi cài lại nhé.

timur

Hic, em đã cài cái của anh vào rồi nhưng vẫn không thấy hiện ra. Vào program không thấy cái Accessories đâu cả :(
Bản ROM của em là :
ROM vesion : 1.13.82 WWE
ROM date : 11/30/05
Radio vesion : 1.04.02
Protocol vesion : 42.37.P8
ExtROM ; 1.13.188 WWE

À, hay là sync PC với PPC rồi vào cái Accessories của PC hả anh ?

ThaiKien

Super V.I.P
Hic, em đã cài cái của anh vào rồi nhưng vẫn không thấy hiện ra. Vào program không thấy cái Accessories đâu cả :(
Bản ROM của em là :
ExtROM ; 1.13.188 WWE

Sau khi bạn cài tool trên, bạn đã khởi động lại máy chưa bạn, bạn khởi động máy lại sẽ thấy trong Program có một thư mục mới là Accessories đấy bạn ạ.

Nemmatlanh

Bản ROM của em là :
ExtROM ; 1.13.188 WWE

Làm theo cách của anh Quang hướng dẫn ở trên là đúng rồi đó bạn.Accessories ở trong Program của PPC,chứ không phải trên PC đâu.Bạn không thấy là sao nhỉ :-??.
Rom và Radio bạn đang dùng là cực cũ rồi,theo mình nghĩ,bạn nên Uprom khác đí.Nếu vẫn thích dùng Win 2k5 thì bạn có thể Up lên Rom 1.01.01 của SM AnhTu đã Build.Rất nhanh và ổn định.Radio thì nên Up lại bản 1.11 đi,sóng sẽ khỏe và nghe rõ hơn bản 1.04 của bạn đang dùng đó.

timur

Cám ơn các anh, em cũng đang định dùng mấy hôm cho quen rồi mới uprom.
Sau khi em chạy tools, em restart lại ngay nhưng vẫn không có thư mục Accessories các anh ạ? :(
Mà em thấy đứa bạn bảo win2k6 tốn pin lắm phải không ạ? vì phần quản lý pin của nó ko tốt !

tranducnam

Active Member
Sau khi em chạy tools, em restart lại ngay nhưng vẫn không có thư mục Accessories các anh ạ? :(
Mà em thấy đứa bạn bảo win2k6 tốn pin lắm phải không ạ? vì phần quản lý pin của nó ko tốt !

Win2006 cũng không tốn pin lắm đâu Bạn. Mình dùng Win2006 khoảng gần 3 ngày mới hết pin nè.

TuanQuang

botay.com. rất vô lý khi ko tìm đc extenroom mà đã làm theo hướng dẫn của mình. Thôi tốt nhất bạn lên 2k6 đi, ko cần extendroom đâu. bạn down bản 2.10.02 của Man Quang hoặc bản 2.00.06 của MOD Tom_codon up nhé.
ai bảo là 2k6 tốn Pin hả bạn? 2k6 ko tốn Pin đâu, giao diện lại rất đẹp và rất nhiều tính năng mới và hay.Ko tin bạn cứ up thử xem.
chúc vui.

timur

Em đã up xong rồi các bác ạ :D Đang test thử.
Mà em thấy nhiều người thắc mắc về ROM của Man PhamQuang nhưng em nghĩ đấy không phải do ROM lắm đâu, mà hầu hết là do xung đột phần mềm.
ROM 2k6 dùng thích thật :D

concangua

Up rom xong máy báo lỗi rồi tắt

Chào các chuyên gia.

Các bạn giúp tôi với : Tôi up rom của T-mobile mda pro xong thì máy báo lỗi, tôi rút cáp ra và khời động lại máy thì không bật được, không kết nối với máy tính được, không đưa về BL được, không xạc được pin.

Cảm ơn rất nhiều cho những ý kiến quý báu
:(:)(:)((

TuanQuang

Chào các chuyên gia.

Các bạn giúp tôi với : Tôi up rom của T-mobile mda pro xong thì máy báo lỗi, tôi rút cáp ra và khời động lại máy thì không bật được, không kết nối với máy tính được, không đưa về BL được, không xạc được pin.

theo mình thì máy của bạn đã hết sạch Pin rồi.bạn cứ cắm sạc 1 luc lâu khoảng 30phút,hoặc dùng sạc đa năng để sạc.sau đó cho vào máy về BL rồi up lại nhé( bạn nhớ up = MaUpgrade_NoID nhé).chúc thành công.

concangua

Chào Tuấn,

Cảm ơn nhiều nhưng tôi đã xạc đầy pin rồi nhưng vẫn không đưa về Bootloader được.

TuyetKy

Bạn thông báo kỹ lại xem thông báo lỗi gì, hiện tượng thế nào, khi khởi động ra sao thì mới có hướng giải quyết. Mình mới dùng con này nên ko có kinh nghiệm lắm, bạn có thể tham khảo thêm ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=290234
Mong rằng bạn ko phải chết DOC. Chúc thành công

longnhi88

Chào các chuyên gia.

Bạn đã Up bản ROM nào của MDA PRO vậy,và hiện tượng báo lỗi là như thế nào???

Bây giờ bạn thử theo cách sau xem sao??? Tháo pin ra,để chừng lâu lâu( khoảng 30'->1 tiếng,sau đó cắm pin vào,thử đưa về BootLoader 1 lần nữa,nếu đưa đc về BL rồi thì Up bản ROM sau đây,hy vọng bạn sẽ ko phải tạm biệt chú MDA :)Thân!

DOWNLOAD

yeu_khong_em09

em đang dùng bản ROM này AKU_3.5_v1.01.01_PDA. Cho em hỏi 1 câu, tại sao phần Smart Dialing trong Phone bật lên lại ko dùng được ( vì cứ bấm số để gọi là nó chỉ hiện lên có 1 số đầu tiên thôi, còn các số sau ko thấy hiện lên gì cả , hơn nữa, nó cũng ko search ra tên trong Contacts được )

Em muốn hỏi là fix lỗi này kiểu gì ? Hoặc có soft để fix lỗi này ko ? Vì trong phần Phone, cái hay nhất là Smart Dialing mừ, ko dùng được thì chán.

Thanks

( Em dùng EXEC, đã up thử lại mấy lần nhưng vẫn bị lỗi đó. )